Hôm nay nhà mình nấu món gì?

2,651
0
0

Khai Tâm

Nhìn nồi cháo ngon quá, hai đứa ăn mỗi đứa một bát là khoẻ ngay thôi.
Ôi, đấy là 1 bát trong tổng số 5 bát (1 nồi). Hai đứa ăn chung 1 bát cho... tiện ạ. Sẵn ốm hết rồi không sợ đứa nào lây :silly:

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Ðang đọc: 2 (2 thành viên và 0 khách)
Nhím_Minh Thư, Mẹ Toki

Em spam tý ạ. Toki ơi, bà đã mò sang bên này rồi đấy à? Về nấu ăn ngon mà mẹ chồng khen thì cám ơn bác Khai Tâm và cám ơn tôi chỉ đường cho bà sang đây nhé.

7
0
0

Mẹ Toki

Hhuhu, tôi dại dột theo bà vào đây, trưa nay tôi làm việc quên ăn, và giờ thì tôi đang ăn = hình quên làm nè, hoa mắt chóng mặt rồi

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Hic. Con nhỏ mà bà ăn uống thế à? Thôi đi ăn cái gì đi rồi về tham gia tiếp với bác Khai Tâm nhé.

7
0
0

Mẹ Toki

Huhu, tôi ngại ăn mà, tôi mắc bệnh chán ăn, đang ngấu nghiến cái blog bác Khai Tâm nè. Đang tính trốn về nấu món gì đó ngon ngon đây

37
0
0

apricot

Mới ghé vào blog nhà Khai Tâm lần đầu tiên... suýt nữa ngất..sao trên đời này lại có người đảm đang, khéo léo như thế chứ...
Thôi chuyến này là Cót phải cắp bàn phím theo rồi...
Tặng hoa cho chị nhé :rose::rose::rose: ngưỡng mộ quá...

335
0
0

Thảo sông Hoài

Hom nay con gai om nen me nau chao thit bam+ 1 it suon. THem nha dang co hu trung muoi nen nau nhieu len 1 ty ca nha cungf an luon the.
Com chieu co ca riec kho tuong, su hao luoc va gia, muop xao long ga nhe. (u danh duoc dau tu may nay.)

2,651
0
0

Khai Tâm

@Mẹ Toki và bác Cót: Em chỉ xin góp một chút ý tưởng thôi ạ. Còn lại là nhờ mọi người xây dựng thực đơn cho thêm phong phú.

Hôm nay nhà rùa có (nghe giống thực đơn canteen hihihi)

Thịt bò bít-tết và khoai tây nghiền

Nấm kim châm cuộn bacon

Củ cải trắng luộc với nước mắm trứng

Tráng miệng bằng bánh Palmiers mật ong

269
0
0

Lộc Vừng

chị Rùa ơi chỉ em món nấm kin châm cuộn kia với. Hâm mộ chị lắm rồi nhá.

2,651
0
0

Khai Tâm

(Tự dưng hâm mộ làm gì!!!!!!)

Chả ơi công thức đây:

Bacon cuộn nấm kim châm

Đi chợ:
- 200g nấm kim châm, cắt phần gốc, rửa sạch để ráo nước
- 1 túi bacon xông khói (vissan hay Hiến Thành)

Cách làm:
Bacon cắt làm đôi theo chiều dài.
Nấm kim châm tách từng búi nhỏ khoảng bằng đốt tay cái.
Lấy 1 miếng bacon, đặt búi nấm lên, cuộn lại. Có thể lấy tăm xuyên để cố định bacon và nấm.
Rán trong chảo cùng với 1 chút dầu ăn tráng chảo. Thỉnh thoảng lật cho vàng đều.
Xếp lên đĩa, rắc vài hạt muối (hoặc bột canh) lên đầu những cây nấm.

Rắc tiêu, dùng nóng.

269
0
0

Lộc Vừng

em cảm ơn chị rùa. Mai em nấu sốt vang bánh mỳ. Đầu tuần em chiến món này. ôi háo hức

23
0
0

caly

(Tự dưng hâm mộ làm gì!!!!!!)

Chả ơi công thức đây:

Bacon cuộn nấm kim châm

Đi chợ:
- 200g nấm kim châm, cắt phần gốc, rửa sạch để ráo nước
- 1 túi bacon xông khói (vissan hay Hiến Thành)

Cách làm:
Bacon cắt làm đôi theo chiều dài.
Nấm kim châm tách từng búi nhỏ khoảng bằng đốt tay cái.
Lấy 1 miếng bacon, đặt búi nấm lên, cuộn lại. Có thể lấy tăm xuyên để cố định bacon và nấm.
Rán trong chảo cùng với 1 chút dầu ăn tráng chảo. Thỉnh thoảng lật cho vàng đều.
Xếp lên đĩa, rắc vài hạt muối (hoặc bột canh) lên đầu những cây nấm.

Rắc tiêu, dùng nóng.
Em cũng thích món này ghê, dễ làm, dễ ăn. Hôm nào BBQ cuộn trước vừa nhanh nướng lại vừa ngon nữa.

Mà em rán sao phần nấm hay bị nát bác à, nhìn ko đẹp như của bác. Mà rán qua qua thì bacon nó ko được vàng và thơm. Em toàn AQ ăn ngon là được hi hi

2,501
0
0

Haidang02

Chị cũng hâm mộ Khai Tâm lắm lắm :love:. Hôm đi Ninh an (năm 2008), cứ để ý cái cô gầy gầy trông hơi giống cô bạn thân của chị, cái cô gầy gầy đó có cái gì đó đặc biệt bắt người khác phải để ý (may mình là phụ nữ,chứ là đàn ông chắc nhận được nhiều tảng đá vỡ đầu :laughing:) ... sau đó dò hỏi mới biết đó là Khai Tâm (mặc dù trên diễn đàn thì biết lâu rồi).
Xem xét đến bản thân, lại thở dài ( chắc mình lại đang GATO đây :smiling:)

2,651
0
0

Khai Tâm

Chị cũng hâm mộ Khai Tâm lắm lắm :love:. Hôm đi Ninh an (năm 2008), cứ để ý cái cô gầy gầy trông hơi giống cô bạn thân của chị, cái cô gầy gầy đó có cái gì đó đặc biệt bắt người khác phải để ý (may mình là phụ nữ,chứ là đàn ông chắc nhận được nhiều tảng đá vỡ đầu :laughing:) ... sau đó dò hỏi mới biết đó là Khai Tâm (mặc dù trên diễn đàn thì biết lâu rồi).
Xem xét đến bản thân, lại thở dài ( chắc mình lại đang GATO đây :smiling:)
Những lời có cánh như thế này, và được đọc vào buổi sáng, hơn nữa lại được gửi từ bác 35 í... thì người nhận thật là hạnh phúc. "Nó" cảm ơn bác. :love: :love: :love:

68
0
0

meminhmoc

he he, tình hình rất chi là tình hình: Ăn xong mới chụp ảnh. Chẳng lẽ lại đưa ảnh cả nhà phưỡn bụng ra vì no. Thế thì mất mặt nhà mốc quá đi, he he

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
he he, tình hình rất chi là tình hình: Ăn xong mới chụp ảnh. Chẳng lẽ lại đưa ảnh cả nhà phưỡn bụng ra vì no. Thế thì mất mặt nhà mốc quá đi, he he
Thế thì chụp cái bụng phưỡn thôi vậy :laughing::laughing:

2,080
0
0
Những lời có cánh như thế này, và được đọc vào buổi sáng, hơn nữa lại được gửi từ bác 35 í... thì người nhận thật là hạnh phúc. "Nó" cảm ơn bác. :love: :love: :love:
Chúc mừng Khai Tâm nhé, đầu 3 rồi mà vẫn còn đc nghe lời có cánh nhé , tớ hình như là lâu lắm rồi ý chẳng nhận đc lời có cánh nào cả .

466
0
0

kimsonbui

Trời ơi, thế này có giết nhau không, nửa đêm nhìn tô phở bò với đĩa quẩy vàng rộm. Thèm không bàn phím nào tả xiết. Nhớ phở HN quá đi thôi.