Hôm nay nhà mình nấu món gì?

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Món nhà em hôm nay, có chút quà Hội An do bạn Mít tặng: giò bò Hội an, ngon kinh khủng thêm mớ rau muống luộc và ít cà bát tha từ Nhà thờ đá Ninh bình về muối xong dầm ớt và lá chanh.

Thêm cái ảnh cà chưa muối , cà này lạ là bung rất ngọt và thơm, nhà cháu cứ làm 10kg một để dành là vừa, hihi

2,651
0
0

Khai Tâm

1 tuần nữa nhà em không nấu cơm nhà, hàng ngày vào đây nhìn qua bữa. Yêu cầu không ai được để rùa đói :kiss:

74
0
6

mth

Member
em đề nghị nên để Rùa đói. Lý do: Rùa làm mọi người bị bội thực (ảo):not talking:

318
0
0

hoa Dím

Ôi, mọi người đừng lo Rùa đói, không nấu cơm Rùa sẽ làm bánh mỳ các kiểu này, phở, bún, cháo này; và còn những món ngon gì nữa, có...trời biết :smiling:

Cuối tuần nhà mình ăn cơm canh chua tôm, và tôm kho tàu (món này ăn từ trong bếp ăn ra nên quên chụp hình rồi)

2,651
0
0

Khai Tâm

@mth: Chị không có sổ thù vặt, chứ nếu có sẽ ghi em mở hàng :thinking: Đã không được ăn, xin ngó thôi cũng ki-bo!

Hôm tới em xin phép nghỉ đi chơi xa. Tạm rời bếp 1 tuần. Cả nhà mình có món ngon khoe cho em thèm. Đi đến đâu có thức ăn ngon em chụp ảnh về báo cáo nhé.

Em thèm bát canh chua tôm nhà mẹ Dím. Giá mà em có khúc cá basa, chắc chắn 9h tối, chứ 1h sáng cũng vào bếp nấu bát canh chua. Ôi có cả dọc mùng, có cả ngổ, có cả đậu bắp... :silly:

Bữa cơm hôm nay, thanh toán những gì còn trong tủ lạnh: Cua rang muối, đậu phụ kho thịt, ngồng cải chao dầu hào.

431
0
0

luongtam

Ăn cơm đê
Nấm sò xào với thịt bò

Đậu chiên trứng muối

Canh rau muống

Tráng miệng

318
0
0

hoa Dím

Mấy hôm nay nhà mình không ăn cơm mà ăn mấy món linh tinh này. Mọc và giò lụa tự làm lần đầu nên trông không bắt mắt như ngoài hàng, nhưng ăn thì...ngon lắm ạ :smiling:

Miến xào thịt bò và rau thập cẩm

Bún mọc

883
0
0

mèo_ú

mẹ Đức Hiếu có thể chỉ cho em cách làm món đậu chiên trứng muối đc ko ạh, ông xã em rất thích ăn món lạ miệng, em mới thấy món này lần đầu đấy, trông rất hấp dẫn, cảm ơn bác nhá..........:p

466
0
0

kimsonbui

Mình toàn quên chụp ảnh. Chán thật.

Trưa nay trời nắng nóng quá, thể hiện món bún bò nấu sấu với cà chua. Thơm ngon tinh khiết :D

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

mẹ Đức Hiếu có thể chỉ cho em cách làm món đậu chiên trứng muối đc ko ạh, ông xã em rất thích ăn món lạ miệng, em mới thấy món này lần đầu đấy, trông rất hấp dẫn, cảm ơn bác nhá..........:p
Hehe, mẹ nó nhầm hàng rồi món ý của bác Thủy lương tâm, bác cứ túm bác ý nhá.