Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

169
0
0

bầu lào

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Năm mới chúc cả nhà dồi dào sứckhoẻ-niềm vui-hạnh phúc và thành công.
Nhìn hoa của mọi người đã con mắt quá.
Mẹ Huungo: Lâu ko thấy on nhai và show hình .
Poppy: Vườn nhà em rộng và nhiều hoa đẹp thế, chị đang phần em ít hạt poppy em có lấy ko?

427
0
0

poppy summer

Có, có, có chị ah. Poppy là loại hoa dại mà em thích nhất, em nhớ nó nở vào mùa hè chắc bây giờ gieo là được rồi. Vườn nhà em ko rộng đâu, ảnh làm hàng thế thôi.
Em khoe tiếp nhé.
Hoa đào, Tết thì lác đác hoa, bây giờ mới tung toé.

Tiên ông này em sẽ quyết tâm chơi củ tiếp

Hoa trà, năm nay lạnh nên mới nở được vài bông

Đỗ quyên ta, em mới tậu được.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Các chị cho em hỏi đây là hoa gì với! EM thấy nó mọc ở bờ hồ Sapa mà ứ biết hoa gì! :) mấy đứa cùng phòng nói đủ thứ tên mà tìm ở google với những cái tên đó đều ko phải! :)

Cận cảnh

Đính kèm

1,492
1
0

songviet09

Tiên ông nhà em nở rồi , 1 màu trắng tinh khiết ... Vậy là em có : tím , trắng , hồng rồi , chỉ chờ vàng nữa thôi .

273
0
0

meby

Show hoa Tết, năm nay không mua hoa, chỉ ngắm hoa nhà thôi.

Nghinh xuân thơm nồng

Hồ điệp

Mảng thiên hồng

Den các loại

Còn đây là mắt nai, thêm màu mới

Và cuối cùng là mai vàng

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,501
0
0

Haidang02

Ối mẹ By ơi, hoa đẹp thế. Nhà tớ chả có hoa gì cả. Mắt nai cũng không thấy lên... Ôi GATO quá đi mất .

2,801
0
0

muathu

Vườn nhà Me By thích quá, mới hôm nào sang lấy hạt thì mắt nai nhà Meby còn bé tí ti mà nay mắt nai nhà muathu còi cọc chẳng lên nổi thì mắt nai nhà By đã tỏa sắc rồi :)

273
0
0

meby

@Chị Đèn, chị gieo lại đi hoa này dễ sống lắm. Muốn đẹp chỉ cần siêng bấm cành và tỉa nụ thôi, cây còn bé tẻo teo đã ra nụ nên em phải vặt hết nụ để đợi tết đó.

@Muathu: Từ từ rồi khoai cũng nhừ :)).

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị meby ơi cái hoa tố liên ấy lúc mình thu hoạch hạt thì hạt nhỏ li ti màu trắng đúng không chị?

273
0
0

meby

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị meby ơi cái hoa tố liên ấy lúc mình thu hoạch hạt thì hạt nhỏ li ti màu trắng đúng không chị?
Đúng rồi, nhìn giống quả bắp bé tí xíu, hạt màu trắng hoặc vàng nâu.

427
0
0

poppy summer

Các chị cho em hỏi đây là hoa gì với! EM thấy nó mọc ở bờ hồ Sapa mà ứ biết hoa gì! :) mấy đứa cùng phòng nói đủ thứ tên mà tìm ở google với những cái tên đó đều ko phải! :)

Ah, đây chắc là Mai Anh đào, đào Nhật trồng quanh hồ đây, mới có hoa đựoc vài năm thôi, nó khác đào nhà mình là cuống hoa khá dài và hoa sẽ rủ xuống.

Show hoa Tết, năm nay không mua hoa, chỉ ngắm hoa nhà thôi.

Tớ GATO quá nên quote lại để ngắm cho đã, tớ đăng ký hạt Tố liên nhà bạn, tất cá các mầu nhá.

Nhân đây chị thuytruc và chị Đèn cho em xin hạt MG mầu xanh và tím sọc nhé, em chuẩn bị trồng đợt hoa mới, hoa xuân hè.
Ai muốn trồng bướm vàng, mào gà thì nhắn em, loại này em có vô khối hạt.

2,501
0
0

Haidang02

Ah, đây chắc là Mai Anh đào, đào Nhật trồng quanh hồ đây, mới có hoa đựoc vài năm thôi, nó khác đào nhà mình là cuống hoa khá dài và hoa sẽ rủ xuống.

Tớ GATO quá nên quote lại để ngắm cho đã, tớ đăng ký hạt Tố liên nhà bạn, tất cá các mầu nhá.

Nhân đây chị thuytruc và chị Đèn cho em xin hạt MG mầu xanh và tím sọc nhé, em chuẩn bị trồng đợt hoa mới, hoa xuân hè.
Ai muốn trồng bướm vàng, mào gà thì nhắn em, loại này em có vô khối hạt.
Cho chị xin lại cái địa chỉ, chị gửi cho. (chỉ sợ bây giờ không biết hạt nào xanh hạt nào tím nữa, hihi)

813
0
0

coldmoon1990

Mắt nai nha meby đẹp quá. Meby trồng dưới gốc cây mà sao nhiều hoa thế được nhỉ.

Chuc Mung Nam Moi cả nhà mình nhé, chúc cả vườn hoa nhà mình mạnh khỏe, bình an, may mắn, làm ăn phát đạt có đủ xìn để mua hoa mua cây mua hạt giống về trồng và chia sẻ.

Năm nay Tết nhà tớ hoa lèo tèo lắm, chả bù cho Tết năm ngoái hoa chen vai thích cánh oánh nhau lấy chỗ đứng he he. Đồng tiền trước Tết mua rẻ lắm lắm nè

Đồng tiền sau Tết đây

Còn đây là Tiểu quỳnh sát Tết

Đầu năm chớm nở được từng này

Và hôm rằm tháng Giêng đây

Cây Hải đường mua 60k, nụ xịn chứ không phải nụ dính keo con voi

Dạ Yên Thảo mua của hoa au năm nay ít hoa kinh. Tớ nghĩ tại năm nay Hà Nội tháng 12 tháng 1 ít nắng quá nên các loại DYT đều ít hoa, ít nhiều hay ít ít thôi

427
0
0

poppy summer

Cho chị xin lại cái địa chỉ, chị gửi cho. (chỉ sợ bây giờ không biết hạt nào xanh hạt nào tím nữa, hihi)
Em PM cho chị rồi, tím hay xanh cứ để cho nó hồi hộp chị ah, hì.

@Chị Coldmoon: vẫn phải kiến nghị chị chụp ảnh đẹp hơn tý nữa, thế này dìm hàng nó quá. Hoa đồng tiền cực rẻ là bao nhiêu tất cả cái đám đấy? để em còn so sánh với cái đám nhà em.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

@Chị Coldmoon: vẫn phải kiến nghị chị chụp ảnh đẹp hơn tý nữa, thế này dìm hàng nó quá. Hoa đồng tiền cực rẻ là bao nhiêu tất cả cái đám đấy? để em còn so sánh với cái đám nhà em.
Chi nhan loi ngay, nhung nhan de day thoi. Nam ngoai anh chup xau nhung chua xau lam. Nam nay chup con lien tuc bi nhoe nhoet nua co, chi cung co gang giu may im roi ma. Thoi ke, chac may anh vo van, co anh xem tam nhe. Troi, khong biet xuong dong the nao day. 120k 7 khom, du de thay re da man chua. Cho chi chup day la 3 khom vua tach vua de nguyen, con 4 khom nua to hon de tren tuong nua co em a.

813
0
0

coldmoon1990

Chi dinh out thi nhin thay Quy, lan ky em giai nhi. Nam moi chuc em manh khoe, moi su nhu y, chong tim duoc nguoi dong hanh nhe.

1,517
0
0

Mehuungo

Ối giời sao chị Coldmoon lại viết ko dấu thế kia , làm em cứ vừa đọc vừa luận. Em cũng có hoa DYT để khoe nhưng hôm khác nhé hì hì...

@ Quỷ ơi, năm mới ra mắt bạn đồng hành đi nào, giấu kỹ thế.

813
0
0

coldmoon1990

Ối giời sao chị Coldmoon lại viết ko dấu thế kia , làm em cứ vừa đọc vừa luận. Em cũng có hoa DYT để khoe nhưng hôm khác nhé hì hì...

@ Quỷ ơi, năm mới ra mắt bạn đồng hành đi nào, giấu kỹ thế.
Hình như quy định của diễn đàn cấm viết tiếng Việt không dấu đúng không cả nhà? Chị i tờ ít vụ này lắm.

Nhưng không phải chị cố tình mà tại dùng Ipad chẳng có tiếng Việt - cũng không biết có đúng thế không nữa. Đến xuống dòng thế nào chị cũng chịu luôn mà.

Anyway là chị sorry.

813
0
0

coldmoon1990

Nguyên văn bởi poppy summer

Chi nhan loi ngay, nhung nhan de day thoi. Nam ngoai anh chup xau nhung chua xau lam. Nam nay chup con lien tuc bi nhoe nhoet nua co, chi cung co gang giu may im roi ma. Thoi ke, chac may anh vo van, co anh xem tam nhe. Troi, khong biet xuong dong the nao day. 120k 7 khom, du de thay re da man chua. Cho chi chup day la 3 khom vua tach vua de nguyen, con 4 khom nua to hon de tren tuong nua co em a.
Viết lại post này:
"Chị nhận lỗi ngay. Nhưng nhận để đấy thôi. Năm ngoái chụp ảnh xấu nhưng chưa xấu lắm. Năm nay chụp còn liên tục bị nhòa nhoẹt nữa cơ, chị cũng cố giữ máy đứng im rồi mà. Thôi kệ chắc máy ánh vớ vẩn, có ảnh xem tạm vậy. Trời, không biết xuống dòng thế nào đây. 120k 7 khóm, đủ để thấy rẻ dã man chưa. Chỗ chị chụp đấy là 3 khóm vừa tách vừa để nguyên, còn 4 khóm nữa to hơn để trên tường cữa cơ em ạ."

@Ong: Ong ơi, tuần sau chị lại đi Mộc châu nữa, Ong có tha cả Ong cả Mèo đi ngắm hoa đào vét không?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Eo thèm đi chơi lắm nhưng Mèo còn nhỏ quá, sợ nó ốm chị ơi :(