Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

@ cả nhà: hè hè, mấy bữa em vẫn ghé nhà mình đọc bài nhưng tại hoa năm nay tệ quá thành ra xí hổ chả dám lên tiếng, xin lỗi cả nhà nhé. Chúc cả nhà năm mới vạn sự như ý!
@ chị coldmoon, chị mẹ ngộ: Hì, xin lỗi chị nhé, em giai đi 2 người từ cuối năm ngoái, lúc mà bắt đầu thấy vắng bóng giang hồ ấy ạ, có điều vẫn không dám chắc là sẽ hết độc hành không nên chưa dám báo.

273
0
0

meby

@Chúc mừng Q có bạn đồng hành nhé!

Khoe cả nhà Em cúc này khỏe lắm, gieo cả nắm hạt từ mùa đông năm ngoái mà tèo hết chỉ còn một mình ẻm thôi.

Còn đây là hạc đính, năm nay cũng cho 2 vòi như năm ngoái.

813
0
0

coldmoon1990

@Chúc mừng Q có bạn đồng hành nhé!

Khoe cả nhà Em cúc này khỏe lắm, gieo cả nắm hạt từ mùa đông năm ngoái mà tèo hết chỉ còn một mình ẻm thôi.

Còn đây là hạc đính, năm nay cũng cho 2 vòi như năm ngoái.

Meby chụp có nắng đẹp quá - năm nay HN âm u lắm nên hoa không có hoặc ít bông. Chả bù năm ngoái DYT các loại đều chi chít hoa dịp Tết.

Ong ơi. Mua DL phải đến tận công ty Bình Minh chỗ TTT à? Còn chỗ nào khác mua nữa không?

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Sapa và Sìn hồ mùa này bạt ngàn hoa Jum, nhà em Jum cũng đú đởn nở 5 bông, 2 bông nở đúng Tết, 3 bông giờ chúm chím! Nhưng nhỡ mua Jum Sapa (400K được 140 bông) về cắm nên là cứ để ở vườn cho đẹp thui! Các chị có nhu cầu trồng Dã quỳ bằng cành ko? Chiều nay em gửi về cho các chị nhà rau em gửi luôn nhé! :)

1,517
0
0

Mehuungo

Mời cả nhà ngắm hình hoa nhà Ngộ nhé

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Mời cả nhà ngắm hình hoa nhà Ngộ nhé

Hình như chị chụp hôm sương mù? Mà HN còn mưa ko chị?? Em đang thèm 1 cơn mưa mà ko được! Trên em nắng suốt, nóng nữa!

427
0
0

poppy summer

@ cả nhà: hè hè, mấy bữa em vẫn ghé nhà mình đọc bài nhưng tại hoa năm nay tệ quá thành ra xí hổ chả dám lên tiếng, xin lỗi cả nhà nhé. Chúc cả nhà năm mới vạn sự như ý!
@ chị coldmoon, chị mẹ ngộ: Hì, xin lỗi chị nhé, em giai đi 2 người từ cuối năm ngoái, lúc mà bắt đầu thấy vắng bóng giang hồ ấy ạ, có điều vẫn không dám chắc là sẽ hết độc hành không nên chưa dám báo.
Ui chúc mừng em giai, nhưng mà "vui duyên đừng quên nhiệm vụ" nhá, chị đang thèm ngắm cái đám layơn hồng nhà em đấy.

Sapa và Sìn hồ mùa này bạt ngàn hoa Jum, nhà em Jum cũng đú đởn nở 5 bông, 2 bông nở đúng Tết, 3 bông giờ chúm chím! Nhưng nhỡ mua Jum Sapa (400K được 140 bông) về cắm nên là cứ để ở vườn cho đẹp thui! Các chị có nhu cầu trồng Dã quỳ bằng cành ko? Chiều nay em gửi về cho các chị nhà rau em gửi luôn nhé! :)
Toàn giá rẻ bất ngờ.
@Chị Coldmoon, đồng tiền chị mua rẻ thế, giá đấy em chỉ mua được 4 khóm be bé thôi.
HN bây giờ chỉ mong nắng lên thôi, mưa phùn ẩm ướt cả ngày, DYT thì chả nở, mà rất dễ thối cành, ốc sên lúc nhúc thì đầy vườn, chị chán lắm rồi, híc.
Hoa ngày mưa đây:
Trà vẫn còn một nửa số nụ chưa nở, được như này là nhờ có ba lần rửa cả cây bằng nước rửa bát để trừ rệp. Phía dưới là Sống đời từ nhà chị thuytruc, nở bền bỉ suốt 2 tháng nay.

Đỗ quyên ta, hoa to và bền lâu.

1,284
1
0

small_dracula

Hi, Layon năm nay em trồng bị trễ 10 ngày (đúng lúc bận rộn chị ạ) nên cây lên không kịp tết, giai đoạn sau biết rõ nó không kịp thế là thả tay luôn, cây thiếu chất chỉ có 5-6 cây nở, buồn chả chụp hình chị ơi.
Đỗ Quyên ta đẹp chị nhỉ, năm ngoái JC gửi tặng em 1 cây, giờ cũng nở đẹp lắm, nhưng lâu nay em cứ tưởng màu trắng hóa ra cây đó màu tím.

2,501
0
0

Haidang02

http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/member.php/3989-poppy-summerPoppy : Chị gửi hạt MG hỗn hợp cho em rồi đấy.
Quỷ: Nhà mình có mỗi giai là chú, chú thỉnh thoảng lên tiếng cho chị em phấn khởi, có gì còn hỏi han tý chứ. Chúc mừng chú đã tìm thấy nửa kia của mình nhé.
Mẹ Ngộ : Cứ nhìn thấy DYT là tim chị đập loạn lên như lần đầu nắm tay giai ấy. Nhà chị đang lên tốt lắm, nhưng chưa thấy hoa đâu. Đặc biệt mấy cây chị gieo ở chậu hoa Ngọc nữ, chị chuyên tưới nước gạo để chua nó lên tốt bất ngờ luôn ...

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Em gieo hạt DYT mấy lần toàn ko lên! Đem cái đống đất trồng ko thành ấy để trồng đồng tiền, giờ phát hiện thấy 1 em DYT đang ra được 3 lá rồi! Hy vọng, hy vọng.......
EM mắc cái tội: Ảnh thì cứ chụp cả lốc, mà lười copy, lười up quá thể!! :(

427
0
0

poppy summer

Poppy : Chị gửi hạt MG hỗn hợp cho em rồi đấy.
Quỷ: Nhà mình có mỗi giai là chú, chú thỉnh thoảng lên tiếng cho chị em phấn khởi, có gì còn hỏi han tý chứ. Chúc mừng chú đã tìm thấy nửa kia của mình nhé.
Mẹ Ngộ : Cứ nhìn thấy DYT là tim chị đập loạn lên như lần đầu nắm tay giai ấy. Nhà chị đang lên tốt lắm, nhưng chưa thấy hoa đâu. Đặc biệt mấy cây chị gieo ở chậu hoa Ngọc nữ, chị chuyên tưới nước gạo để chua nó lên tốt bất ngờ luôn ...
Cám ơn chị nhá, nhận được em sẽ gieo luôn, máu lắm rùi.
DYT nhà em cũng lên tốt um như rau, đã 2,5 tháng rồi mà chưa thấy có dấu hiệu của nụ.
@Mẹ Đạt, mới có 3 lá thì phải kiên nhẫn lắm lắm...cứ hy vọng và hy vọng.

316
0
0

thuytruc

Đã lâu không vào vườn. Khoe hoa từ đám cây con xin được của Poppy.
Bướm vàng

Susi

Bỏng

Poppy ơi lần sau cứ phát huy nhé.

1,284
1
0

small_dracula

Hi, lười quá, mãi mới chụp được mớ ảnh, em up vài tấm mọi người xem vườn nhà em bây giờ nhé.
Có cái gì đỡ đỡ khoe trước:
Trà My

Chùm ớt (trên mái còn nhiều lắm em lười chụp)

1,284
1
0

small_dracula

Đỗ Quyên (Cây JC gửi năm ngoái)

Hạc Đính thì giờ mới lên nụ, trong chậu là cây con 2 + 3 tuổi mọc từ hạt còn ngoài gốc cây là bụi mẹ em nhổ từ rừng về năm 2005

Bát tiên

1,284
1
0

small_dracula

Mấy em Lan nở tả pí lù nhưng cây thì tàn không thể tả

792
0
0

J.C

Hi, Layon năm nay em trồng bị trễ 10 ngày (đúng lúc bận rộn chị ạ) nên cây lên không kịp tết, giai đoạn sau biết rõ nó không kịp thế là thả tay luôn, cây thiếu chất chỉ có 5-6 cây nở, buồn chả chụp hình chị ơi.
Đỗ Quyên ta đẹp chị nhỉ, năm ngoái JC gửi tặng em 1 cây, giờ cũng nở đẹp lắm, nhưng lâu nay em cứ tưởng màu trắng hóa ra cây đó màu tím.
Chụp cho coi cái nào :D

1,284
1
0

small_dracula

Ê, ở ngay trên đó mà, post trước đó. Cây chỉ lớn hơn chút xíu thôi, năm nay lên được 1 loạt chồi non nên năm sau sẽ nhiều hoa hơn.

1,284
1
0

small_dracula

Huệ thì nụ đang lên

1,284
1
0

small_dracula

Layon thảm thế này nè