Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Haiza! Bệnh héo rũ trên cây Cà chua, chưa có thuốc chữa, thừa cơ phát sinh khi cây mất cân bằng trao đổi nước (liên quan đến cả độ ẩm và nhiệt độ). Bệnh có thể lây lan, nên nhổ bỏ ngay khi thấy xuất hiện.

Hic, bữa giờ bị 4-5 cây rùi, cây nào cũng toàn trái là trái, tiếc hùi hụi. Thường thì nó chuyển sang héo và chết chỉ trong vòng 1 buổi, chết như là bị đột tử.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Haiza! Bệnh héo rũ trên cây Cà chua, chưa có thuốc chữa, thừa cơ phát sinh khi cây mất cân bằng trao đổi nước (liên quan đến cả độ ẩm và nhiệt độ). Bệnh có thể lây lan, nên nhổ bỏ ngay khi thấy xuất hiện.
Hic, bữa giờ bị 4-5 cây rùi, cây nào cũng toàn trái là trái, tiếc hùi hụi. Thường thì nó chuyển sang héo và chết chỉ trong vòng 1 buổi, chết như là bị đột tử.
Chị có 1 em DYT, cũng sau 1 đêm cũng héo rũ và đi, có phải bệnh giống em này ko em ơi?

1,492
1
0

songviet09

Cái ni tặng chị songviet.

Bữa trước cắt Thanh Anh cho bà chị hơi ki bo tí là vì cái này, may quá nó lên 2 con, hehe
Là HH hay HD tên mập gửi hả Quỷ ?
Cái Thanh Anh kia của c lên tốt lắm nhé , hẹn 2 năm sau hả ? lâu phết nhỉ ?
Chị cũng có cái này tặng lại em nè , hì ...

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Chị ơi, em này tên gì thế ạ, xinh ko chịu nổi :x:x:x
À, mà sao em kerri nhà chị nhiều lá thế, 2 cây mà em ko chịu ra lá, chỉ có cái cành dài ngoằn thui :(
Kerri xanh đó là chị mới được tặng , đẹp nhỉ Dâu ? Còn cái bông xinh không chịu nổi kia chị không biết tên , c chụp trên Yên tử .

Cây viền xanh ở ngoài là krimson princess còn cây viền vàng ở ngoài là krimson queen thì phải, đúng không Quỷ ? Nếu không để ý thì tưởng là một loại.

Còn nhớ chậu tim vàng mà chị trồng chung với hạt dưa, dischidia ovata không SV ? Vậy mà mấy tuần trước gió to thổi bay cái chậu đó qua nhà hàng xóm rồi. Bây giờ nó vẫn nằm trên mái tôn nắng thiêu đốt, tội nghiệp ghê luôn.
Ui ...c không nói e cũng không để ý đâu chị Út à , vẫn tưởng chúng là 1 .
Thế cái tim vàng kia c đi lấy nó về chưa ? Cái chậu đó trông dễ thương lắm , lấy về làm lại đi chị .

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

@ Chị Ong: Mùng 10 chị vào à, vậy em hẹn chị hôm đó nhé.
@ Chị SV: Chị ơi cho em bon chen với ạ, đợi bao lâu em cũng chịu, chị cho em đặt gạch em huệ hồng hồng ở trên với @};-@};-@};

Ôi, cái chậu huệ đỏ của anh SD mà phát thèm, cả chục vòi ấy nhỉ, cả cái bông anh tặng chị SV nữa, có cái gì hồng hồng thế nhỉ :D

@ Chị Tuyền: Chị ơi, chị khỏe chưa ạ. Mong chị mau khỏe nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

Cả nhà ơi mình có cây lá mầu nó hay bị cháy lá có ai biết chữa trị bệnh này ko thì giúp mình với :

Ai biết tư vấn giúp nhé, cảm ơn cả nhà nhiều.
Chị ơi. Vụ này em chiên gia. Bụi lá màu này lại ngon lành ngay tắp lự chị nhé. Phóng ngay ra chợ Bưởi mua 1 khóm mới giống khóm cũ hoặc đẹp hơn khóm cũ về, vứt em kia đi. Xong luôn - em kinh nghiệm thằng chuối yến này đầy mình luôn.

Chị có 1 em DYT, cũng sau 1 đêm cũng héo rũ và đi, có phải bệnh giống em này ko em ơi?
Đúng rùi. DUY của chị cũng bị. Ra đi nhanh không hiểu nổi. Sao không có thuốc phòng hả Quỷ? 10/4 này có gửi chị Ong ivy và cẩm cù kimson queen gì đó cho Quỷ không để chị qua gửi?

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Tặng Kem nhá!
Cái mạng nhà mình sao sao đó em chịu thôi không comment được như sáng nữa rồi lại phải cm cái một thôi lấy số lượng bài vậy (AQ rồi đó).
Hi Q, tối nay lại ngủ mơ mất thôi.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Ôi, cái chậu huệ đỏ của anh SD mà phát thèm, cả chục vòi ấy nhỉ, cả cái bông anh tặng chị SV nữa, có cái gì hồng hồng thế nhỉ :D
Chậu này anh trồng lâu rồi, cách đây 3-4 năm gì ấy, lúc đó chuyển chổ trồng Huệ nên nhặt những củ lớn trồng riêng theo loại, còn tụi nhỏ con cháu gộp chung vào chậu này. Trong đó còn có cả đỏ dại và hồng sọc nữa. Mấy năm trước chỉ có màu đỏ nở nên lười không thay đất, hóa ra có lẫn một em đỏ sọc trắng. Anh phải gắn lại bảng tên để cuối năm tách ra riêng đó.
Hi, kinh nghiệm trồng Huệ đấy nhé, trồng chung trong một chậu lớn, chăm sẽ khỏe hơn rất nhiều!
Đúng rùi. DUY của chị cũng bị. Ra đi nhanh không hiểu nổi. Sao không có thuốc phòng hả Quỷ? 10/4 này có gửi chị Ong ivy và cẩm cù kimson queen gì đó cho Quỷ không để chị qua gửi?
Hi, bệnh này nghe đồn là do virus! Không thuốc chữa chị ạ, còn phòng thì vẫn là giữ cho môi trường thông thoáng, tránh để cây bị sốc nhiệt ẩm. Đại khái tưới úng quá hoặc đang nắng chang chang buổi trưa mà tạt nó gáo nước là dễ bị đó chị. Giữ cây khỏe mạnh để nó tự đề kháng là chính.
Hè hè, ý chị là chị gửi cho em ấy à? krimson queen thì em có rồi, ivy thì chị định gửi em cây như thế nào? nếu là giống bữa trước thì thôi vì em trồng nó sống nhăn mà!
Cái mạng nhà mình sao sao đó em chịu thôi không comment được như sáng nữa rồi lại phải cm cái một thôi lấy số lượng bài vậy (AQ rồi đó).
Hi Q, tối nay lại ngủ mơ mất thôi.
Đọc bài nào cần trả lời thì cứ click vào cái nut ""+", sau đó bài cuối cùng click vào nút "tl với trích dẫn" là nó lên cả dây thôi mà!
Mơ đi. Đợt này lạnh nên hoa lên hơi chậm, lúc Q đi có khi chưa chụp được hình hoa nở cho K xem. Hè hè, chỉ khoảng hơn 1/3 xíu!
À, có củ Huệ 3cm mà lên hoa đó, mới phát hiện hồi chiều, chụp hình rồi nhưng quên máy hình dưới nhà kho, giờ lười đi lấy quá, mai post hình cho xem.
@ chị songviet: hehe, HH!

10
0
0

Tiktik

Dâu ơi tối khuya 10 chị mới vào, chưa tính đi được đâu 3 ngày. có khi đi Côn Đảo ko đi miền Tây nữa.
Nhà mình có ai đi chơi mấy ngày đó ko :D

213
0
0

Phuong Thuan

Dâu ơi tối khuya 10 chị mới vào, chưa tính đi được đâu 3 ngày. có khi đi Côn Đảo ko đi miền Tây nữa.
Nhà mình có ai đi chơi mấy ngày đó ko :D
Chị Ong tính vô Côn đảo tìm CC chứ gì :D

213
0
0

Phuong Thuan

@Quỷ: bông lan huệ hôm nọ chị up lên Quỷ có chưa vậy?

2,501
0
0

Haidang02

Vũ nữ của chị đã tách chậu theo cách của Phụng Hàm :

Còn đây là cây Hoàng Lạp hình như sắp ra hoa . Cái cành hoa ở phía trên bị lá nó đè nghiêng đi :

Chiều qua về nhà, lên tưới cây thì thấy bụi dương xỉ của mình ở gốc trúc (đẹp là thế) mà bị bà nội cu Đăng dọn sạch. Tiếc ngẩn ngơ mà chưa dám nói gì ...

213
0
0

Phuong Thuan

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

haha, cây cc đó loại thường, chưa đủ đô kéo chị vào Côn Đảo đâu :D
Chị Ong ơi khi nào chị chuyển hàng cho Quỷ đới, cho e gửi ké 1 củ huệ với.

832
0
0

Phụng Hàm

Hôm nay em nó tưng bừng thế này rồi đây ạ.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

và... em yêu lắm lắm

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

1,014
0
0

Em bé ngoan

Các bác khoe hoa lan trồng quanh nhà, em cũng khoe:

Nhưng mà em khoe hoa lan trồng trong bồn, chả cần tưới tắm, tách chậu, nó cứ tươi mãi :D. (Hoa đất).
Thật xí hổ vì em chăm hoa lan mãi chưa ra hoa nên đành khoe tạm hoa này, hihi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
832
0
0

Phụng Hàm

Chị này chăm giỏi ghê, thử đi chị rồi sẽ có hoa mà. Trước em cũng thế mà.