Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

@chị Coldmoon và chị Đèn : Nhà em mua châu Quốc hoa 200k, chở về tận nhà cách đây 2 năm rồi, nên giờ chị hỏi 350k là đúng rồi, vẫn còn rẻ hơn thịt lợn nhé, giờ này năm ngoái thịt lợn giá bằng có 1/2 bây giờ thui mà ( giờ mình ko lấy vàng ra để so sánh nữa nhỉ cả nhà???).

Dưng mà chả lẽ dưới TB thịt lợn rẻ thế à? hay chị Đèn làm lái buôn đi :))
Èo, vẫn đắt. Cách đây 2 năm chị mua ở Bưởi có 120k thôi H nhé. Nó cũng chở về tận nhà, nhưng không phải vì chậu sen, mà vì chị mua cả mớ cây to khác nữa.

Chị cũng đang trồng sen đi móc về, lá thì ngon nhưng chưa có hoa. Tại chị lười bón phân lắm, mới được cả thảy 2-3 nhúm NPK. Kệ cứ dưỡng củ cho sang năm nó ra hoa cũng được.

Chị mới tậu súng Thái chợ Bưởi bé tý bé tẹo có 5 cái lá 100k, không mặc cả. Chưa dám cho thêm phân vì sợ trước khi bán họ nhồi phân quá sốc rùi. Không biết có ra nổi hoa không.

Dừa cạn các màu 6k 1 em.

1,492
1
0

songviet09

Dừa cạn các màu 6k 1 em.
Chị vẫn chưa đi xứ sương mù à ? thế c có lấy dùa cạn của e nữa không thế ? chắc phải sang thu mới có hoa mất chị ơi . En thấy cây bắt đầu ngả ngớn rồi .

Tặng chị bông nhỏ tí nhé :p

813
0
0

coldmoon1990

Chị vẫn chưa đi xứ sương mù à ? thế c có lấy dùa cạn của e nữa không thế ? chắc phải sang thu mới có hoa mất chị ơi . En thấy cây bắt đầu ngả ngớn rồi .

Tặng chị bông nhỏ tí nhé :p

Cuối tháng cơ mà. Ầy có nhé. Cái ấy là dừa rủ mà. Nhanh ra hoa lắm em ơi, không như DYT đâu. Thôi em chuyển nhà bọn ấy sang nhà chị khẩn trương không hết mùa hi hi. Chị có quà lan sậy đấy, em có muốn tách không thì nịnh nọt dần đi.

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Songviet09 là Melongtung à? Cho Mit hỏi chút vì thấy ảnh giống nhau.

5
0
0

tunglammd

Èo, vẫn đắt. Cách đây 2 năm chị mua ở Bưởi có 120k thôi H nhé. Nó cũng chở về tận nhà, nhưng không phải vì chậu sen, mà vì chị mua cả mớ cây to khác nữa.

Chị cũng đang trồng sen đi móc về, lá thì ngon nhưng chưa có hoa. Tại chị lười bón phân lắm, mới được cả thảy 2-3 nhúm NPK. Kệ cứ dưỡng củ cho sang năm nó ra hoa cũng được.

Chị mới tậu súng Thái chợ Bưởi bé tý bé tẹo có 5 cái lá 100k, không mặc cả. Chưa dám cho thêm phân vì sợ trước khi bán họ nhồi phân quá sốc rùi. Không biết có ra nổi hoa không.

Dừa cạn các màu 6k 1 em.
Bạn coldmoon1990 mua dừa cạn rẻ thế, hôm nay mình cũng lên chợ bưởi mua 10K/cây. Đắt quá nhỉ, mình không nhìn thấy hoa súng, chắc phiên sau lên tìm. Ngày trước mình trồng 1 chậu sen sau chẳng biết sao nó ngủm mất. Giờ nhìn vẫn thích nhưng lại sợ nó chết tiếp. Hôm trước mình có đặt hoa dạ yến thảo bên Gia Lâm, họ báo 250K/chậu 60x20. Nhà mình có ai đặt bên ấy chưa?

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Cuối tháng cơ mà. Ầy có nhé. Cái ấy là dừa rủ mà. Nhanh ra hoa lắm em ơi, không như DYT đâu. Thôi em chuyển nhà bọn ấy sang nhà chị khẩn trương không hết mùa hi hi. Chị có quà lan sậy đấy, em có muốn tách không thì nịnh nọt dần đi.
Em không thích nó chị à . Vậy khi nào c đi về thì em mang cây cho c nhé, he he...tới đòi quà luôn:p

Songviet09 là Melongtung à? Cho Mit hỏi chút vì thấy ảnh giống nhau.
Chính hắn đó chị :) . Bài thi của chị đẹp lắm , em nhìn thấy mê liền vì e không bao giờ làm được thế .

1,517
0
0

Mehuungo

Bạn coldmoon1990 mua dừa cạn rẻ thế, hôm nay mình cũng lên chợ bưởi mua 10K/cây. Đắt quá nhỉ, mình không nhìn thấy hoa súng, chắc phiên sau lên tìm. Ngày trước mình trồng 1 chậu sen sau chẳng biết sao nó ngủm mất. Giờ nhìn vẫn thích nhưng lại sợ nó chết tiếp. Hôm trước mình có đặt hoa dạ yến thảo bên Gia Lâm, họ báo 250K/chậu 60x20. Nhà mình có ai đặt bên ấy chưa?
Xin lỗi mẹ nó, hình như hôm nọ mẹ nó có PM xin mình cây tóc tiên đúng ko nhỉ? Bữa đó đọc xong tính trả lời ngay nhưng lại có việc đột xuất nên mình quên béng mất. Vậy khi nào tiện qua nhà mình lấy cây nhé, nhà mình ở Phú thượng tây hồ có xa nhà bạn lắm ko?

427
0
0

poppy summer

Hoa nhà mình đây, dạo này nhìn rất chán do lúc thì nắng quá khi thì mưa nhiều. Chỉ có rau muống là lên mơn mởn (chị Coldmoon sao phải phun thuốc kích rễ cho rau muống nhỉ, đây là loại duy nhất em giâm thành công đấy).

Mào gà, đời thứ n, chắc vì vậy nên nó thoái hoá.

Mắt nai, mới tậu được, không biết chơi được bao lâu?

427
0
0

poppy summer

Dạo này các cao thủ đi đâu rồi nhỉ::-?,tái xuất đi các bác cho vườn đông vui.

@Haidang: MG nảy mầm này. Mình đang định cho leo lên hàng rào sắt giống nhà đèn.

2,501
0
0

Haidang02

Poppy summer, nó lên cao tý nữa cậu cắm cho nó cái que to to tý để nó leo. Sau khi nó leo cao rồi thì gỡ ra khỏi que thoải mái, muốn quấn nó vào đâu thì quấn.

5
0
0

tunglammd

Xin lỗi mẹ nó, hình như hôm nọ mẹ nó có PM xin mình cây tóc tiên đúng ko nhỉ? Bữa đó đọc xong tính trả lời ngay nhưng lại có việc đột xuất nên mình quên béng mất. Vậy khi nào tiện qua nhà mình lấy cây nhé, nhà mình ở Phú thượng tây hồ có xa nhà bạn lắm ko?
Nhà mình ở Mai Dịch, mình lên nhà bạn được, cho mình địa chỉ, số điện thoại với nhé. Hoặc cơ quan mẹ nó ở đâu mình qua. Ngưỡng mộ mẹ nó bên nhà trồng hoa của wtt lắm ý, vào đó nhưng thấy các mẹ siêu quá chẳng biết bắt đầu từ đâu nên chỉ dòm ngó mà thôi. Cũng ti toe trồng thu hải đường, mười giờ và đang đặt dạ yến thảo bên hoaau. Tiện thể mẹ nó có hạt giống nào hiện tại cho mình xin luôn với. hehe đi ăn xin đòi xôi gấc @};-

813
0
0

coldmoon1990

Hoa nhà mình đây, dạo này nhìn rất chán do lúc thì nắng quá khi thì mưa nhiều. Chỉ có rau muống là lên mơn mởn (chị Coldmoon sao phải phun thuốc kích rễ cho rau muống nhỉ, đây là loại duy nhất em giâm thành công đấy).
Hềy cái này không có nhe - CHƯA giâm được rau muống nhưng khổng có kích rễ nghe[-X. Chị dạo này đang di xin gốc rau muống già về thử tiếp, nhưng mấy đứa bán hàng toàn bảo non, trồng không lên. Chúng nó chả ủng hộ mình gì cả :D.

Nhà mình ở Mai Dịch, mình lên nhà bạn được, cho mình địa chỉ, số điện thoại với nhé. Hoặc cơ quan mẹ nó ở đâu mình qua. Ngưỡng mộ mẹ nó bên nhà trồng hoa của wtt lắm ý, vào đó nhưng thấy các mẹ siêu quá chẳng biết bắt đầu từ đâu nên chỉ dòm ngó mà thôi. Cũng ti toe trồng thu hải đường, mười giờ và đang đặt dạ yến thảo bên hoaau. Tiện thể mẹ nó có hạt giống nào hiện tại cho mình xin luôn với. hehe đi ăn xin đòi xôi gấc @};-
Nhà bạn gần nhà mình đấy. Bạn đặt hoa âu chưa? Nếu đặt rồi thì thôi, nếu tháng 9 mới đặt thì mình chung nhau đi, mình cũng muốn đặt đợt mới, nhưng cần 3 chậu thôi. Và tháng 9 mới thay.

Hoa âu mình đặt hồi tháng 5 giừo được 9-10 tuần rồi. Mình chỉ đặt mục tiêu chơi được 3-4 tháng thôi. Nhiều bạn mua hoa âu chơi được hơn 6 tháng vẫn đẹp như mới đấy :D.

813
0
0

coldmoon1990

Hềy cái này không có nhe - CHƯA giâm được rau muống nhưng khổng có kích rễ nghe[-X. Chị dạo này đang di xin gốc rau muống già về thử tiếp, nhưng mấy đứa bán hàng toàn bảo non, trồng không lên. Chúng nó chả ủng hộ mình gì cả :D.

Nhà bạn gần nhà mình đấy. Bạn đặt hoa âu chưa? Nếu đặt rồi thì thôi, nếu tháng 9 mới đặt thì mình chung nhau đi, mình cũng muốn đặt đợt mới, nhưng cần 3 chậu thôi. Và tháng 9 mới thay.

Hoa âu mình đặt hồi tháng 5 giừo được 9-10 tuần rồi. Mình chỉ đặt mục tiêu chơi được 3-4 tháng thôi. Nhiều bạn mua hoa âu chơi được hơn 6 tháng vẫn đẹp như mới đấy :D.

151
0
0

derma

Dạo này các cao thủ đi đâu rồi nhỉ::-?,tái xuất đi các bác cho vườn đông vui.

@Haidang: MG nảy mầm này. Mình đang định cho leo lên hàng rào sắt giống nhà đèn.

Chị ơi sao em k thấy ảnh? Hic. Em cũng gieo MG, giờ cây nó mọc đc gần 15cm rùi c ạ :D. Hy vọng nó k bị tèo :p

5
0
0

tunglammd

May quá có bạn gần nhà mình, nhà mình ngay đường Hồ Tùng Mậu. Hoa DYT mình đặt rồi nhưng hiện tại họ hết hàng rồi, cứ đặt để đó thôi chứ chưa biết bao giờ. Trồng DYT từ giờ liệu tết còn hay héo nhỉ? Hôm qua mình lên chợ Bưởi tha 1 bao đất phù sa 30K, không biết có đắt không nữa.

1,517
0
0

Mehuungo

Hí hí chị Đèn hôm nay được em Poppy gọi là bạn có thấy sướng rung ring (mỡ bụng) không ạ:))

@Tunglam : Mình sẽ PM ĐC nhé , qua mình rồi sẽ có thêm 1 ít loại hạt nữa.

@Chị Coldmoon : Tụi hoaau nó phải trả tiền QC ko công cho chị em mình chứ nhỉ? Hàng bán hết veo giữa mùa hè thế này mới hay có nhiều người máu chứ ko phải mình chị Coldmoon hehe...

Em dự là tới mùa tới nó sẽ chém chị em mình chết thẳng cẳng luôn, nhớ rủ rê nhau đặt để hy vọng rẻ hơn 1 chút chị nhé. Còn ko em về em rủ Tuyền đi buôn đánh 1 xe từ trong SG ra để phục vụ các mẹ sề nhà mình.

Tuyền ới ời ,thấy dự án của chị khả thi ko em ơi, thẩm định hộ cái ;)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ Chị Mẹhuungo ơi , buôn đi ạh, hi.hi , cứ nghe buôn là sướng

151
0
0

derma

Chị Út ơi, em đã nhận đc hạt hoa đông hầu của chị rùi đấy :p. Em cảm ơn chị nhiều nhé. Em sẽ để dành đến khi trời mát mới gieo, giờ gieo toàn bị chết. Hic.

2,501
0
0

Haidang02

Hí hí chị Đèn hôm nay được em Poppy gọi là bạn có thấy sướng rung ring (mỡ bụng) không ạ:))
Để nguyên cho chị sướng thêm vài hôm nữa, có khi còn tiêu được ít mỡ bụng ấy chứ...
Tình hình là các cô buôn chị cũng đăng ký một suất bê về TB nhé

1,492
1
0

songviet09

Chị Đèn ơi ...đi buôn sen lên HN đi chị ơi . Em vừa lượn chợ Mơ về , hu hu...ông bán sen đưa 5 ngón tay lên , con bé tưởng 50 K , ai dè ông bảo 500K:p , chạy luôn ...:D.

Còn cái hàng chậu thì tăng giá 50% , hic...biết thế đợt vừa rồi em gom hàng rồi giờ đi " buôn " chậu với cả nhà , kinh khủng ...thịt tăng giá mà chậu trồng cây cũng cố bon chen theo.

Tặng cả nhà hoa ngày mới .