Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị Út ơi, em đã nhận đc hạt hoa đông hầu của chị rùi đấy :p. Em cảm ơn chị nhiều nhé. Em sẽ để dành đến khi trời mát mới gieo, giờ gieo toàn bị chết. Hic.
Hu hu ...chị Út ơi , của em sao vẫn chưa thấy gì ??? không biết ông bưu điện dạo này làm ăn kiểu gì nữa , mai là được 1 tuần rồi :((

427
0
0

poppy summer

@Út ơi, mình cũng nhận được hạt Đông Hầu rồi, đang định hỏi Út là bây giờ gieo có được ko? cám ơn Út nhiều nhé.

@Songviet: cả chợ có mỗi một bác bán Quốc hoa, mà bán có mỗi một chậu duy nhất. Tớ cũng hỏi sáng nay, bác phát giá 500K (cứ tưởng mình nghe nhầm, còn hỏi lại bác, bác nhìn mình cứ như nhìn thấy động vật quý hiếm), hix. Ủng hộ buôn Sen từ tỉnh lên HN.

@Chị Coldmoon: em nhầm tý, tại chị bảo giâm rau muống ko lên, lại còn định xử lý gì đấy. Chị ơi, đi chợ mua rau muống chọn mớ nào già câng, bấm ngọn để ăn rồi cắm xuống đất, thế là 2 tuần sau có rau ăn (bí kíp của em đấy chị ah).

813
0
0

coldmoon1990

Hí hí chị Đèn hôm nay được em Poppy gọi là bạn có thấy sướng rung ring (mỡ bụng) không ạ:))

@Tunglam : Mình sẽ PM ĐC nhé , qua mình rồi sẽ có thêm 1 ít loại hạt nữa.

@Chị Coldmoon : Tụi hoaau nó phải trả tiền QC ko công cho chị em mình chứ nhỉ? Hàng bán hết veo giữa mùa hè thế này mới hay có nhiều người máu chứ ko phải mình chị Coldmoon hehe...

Em dự là tới mùa tới nó sẽ chém chị em mình chết thẳng cẳng luôn, nhớ rủ rê nhau đặt để hy vọng rẻ hơn 1 chút chị nhé. Còn ko em về em rủ Tuyền đi buôn đánh 1 xe từ trong SG ra để phục vụ các mẹ sề nhà mình.

Tuyền ới ời ,thấy dự án của chị khả thi ko em ơi, thẩm định hộ cái ;)
Hi chả sợ. Nó chém thì mình bỏ chơi nó đi kiếm hoa khác em à, cho nó ế luôn. Em ơi, sao chị gieo hồng ri không lên nhỉ. Đợt rồi có người cho hạt Đà lạt, chị gieo cả mớ mà chưa được cây nào. Hạt gom ngoài công viên về gieo cũng thế. Hạt gom từ cây em cho chị cũng không lên. Em gom cây con cho chị đi, nhiều nhgiều vào bõ công xin, hẳn 10 cây đi.

Cây bưởi thế nào rồi? Bưởi nhà chị năm nay thời tiết thế nào mà ít lá quá.

@Chị Coldmoon: em nhầm tý, tại chị bảo giâm rau muống ko lên, lại còn định xử lý gì đấy. Chị ơi, đi chợ mua rau muống chọn mớ nào già câng, bấm ngọn để ăn rồi cắm xuống đất, thế là 2 tuần sau có rau ăn (bí kíp của em đấy chị ah).
Chị đùa em đấy mà. Chị cũng định làm thế, nhưng chưa kiếm được mới già:D . Gieo hạt oặt ẹo lắm.

@songviet ơi: em quên phân gà cho chị rùi.

317
0
0

tuyen-virgo

Em dự là tới mùa tới nó sẽ chém chị em mình chết thẳng cẳng luôn, nhớ rủ rê nhau đặt để hy vọng rẻ hơn 1 chút chị nhé. Còn ko em về em rủ Tuyền đi buôn đánh 1 xe từ trong SG ra để phục vụ các mẹ sề nhà mình.

Tuyền ới ời ,thấy dự án của chị khả thi ko em ơi, thẩm định hộ cái ;)
Có khi buôn thật Chị nhỉ, trên PHI bán 1 chậu DYT 3cây, giá hiện thời 32k/chậu, đến Tết chừng 40k là hết cỡ.
Rủ Chị Út vào vụ này với vì nhà Chị ấy gần PHI, dễ liên lạc với nhà cung cấp.

Tặng cả nhà hoa ngày mới .
Mẹ này giỏi nhỉ, chăm con hơi còi tí nhưng chăm hoa lúc nào cũng mướt mát!

1,517
0
0

Mehuungo

Ối Tuyền ơi , cái H mà chăm con còi thì con chị ko biết gọi bằng gì đây:((

Vụ buôn cây ko sợ đầu ra nhưng sợ mỗi khâu vận chuyển thôi em ạ, chẳng biết vận chuyển bằng cách nào cho đỡ nát cây.

@Chị Coldmoon : Cây bưởi nhà em vẫn... có lá , em chẳng biết thế nào là nhiều với ít lá vì chưa trồng bưởi bao giờ. Hồng ri nhà em , em nhổ sạch rồi, ko lấy hạt, đợi chiều em ra vườn xem có cây con mọc lên chưa nhé. Mà hạt HR lâu nảy mầm lắm, chị cứ kệ nó đấy.

1,492
1
0

songviet09

@songviet ơi: em quên phân gà cho chị rùi.
Em vẫn nhớ chị à nhưng đợt rồi chưa có dịp để mang ra . Có sẵn rồi :), khi nào có e sẽ chuyển cho c ngay .

Mẹ này giỏi nhỉ, chăm con hơi còi tí nhưng chăm hoa lúc nào cũng mướt mát!
Hí hí ...1 mũi tên bắn ra trúng từa lưa mấy phát:)):)):))

Ối Tuyền ơi , cái H mà chăm con còi thì con chị ko biết gọi bằng gì đây:((

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Em tặng hoa cả nhà ạ.

...

...

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

...

...

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

...

...

832
0
0

Phụng Hàm

...

...

832
0
0

Phụng Hàm

Bông này nè chị SV. Lúc nó nở gần tàn lại là ở trong nhà gần tháng rồi nên màu nó lợt quá.

...

177
0
0

Mitngoan

Phong lan đẹp quá Phụng Hàm ơi, máu tham của Mít lại nổi lên rồi. Vừa rước được ẻm lan vũ nữ bé xíu, người bán bảo tết sẽ ra hoa ::-?.

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Bông này nè chị SV. Lúc nó nở gần tàn lại là ở trong nhà gần tháng rồi nên màu nó lợt quá.

...
Đẹp lắm>:D< , lan của c đợt này thấy nhú khá nhiều mèo nhg nắng nóng thế này không biết có cơm cháo gì đc không ?

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Cho Mít theo học trồng lan và cẩm cù của Sông Việt 09 và Phụng Hàm nhé.

341
0
0

NHD

Khoe với cả nhà sau một thời gian dài ngâm cứu, ngắm nghía và thầm ghen tị với các cao thủ ở nhà hoa, mình cũng âm thầm bon chen mua hạt giống hoa Nhật+Sing, cũng gieo hạt, suốt ngày ngóng, săm soi mà chẳng thấy cái mầm nào nhú lên, rồi bỗng một ngày, có một số cây con bắt đầu nhú dần lên, lại chăm chỉ tưới tắm và ngắm chúng lớn lên từng ngày, và rồi không phụ lòng mong mỏi, cây cũng đã ra lộc và cây cũng đã ra hoa. Bông hoa đầu tiên xin mời cả nhà ngắm:

Sau một ngày:

Tặng cả nhà bông hoa hồng duy nhất mới nở từ cây hồng mua 5k cách đây vài tháng:

Cả nhà có ai biết cây này là cây gì không??? cũng từ gói hạt hoa Nhật nhưng em chẳng nhớ được là cây gì vì gieo khoảng 6 tháng nay rồi mà chỉ thấy cây lớn, chẳng thấy hoa gì cả

2,501
0
0

Haidang02

Chị Đèn ơi ...đi buôn sen lên HN đi chị ơi . Em vừa lượn chợ Mơ về , hu hu...ông bán sen đưa 5 ngón tay lên , con bé tưởng 50 K , ai dè ông bảo 500K:p , chạy luôn ...:D.

Còn cái hàng chậu thì tăng giá 50% , hic...biết thế đợt vừa rồi em gom hàng rồi giờ đi " buôn " chậu với cả nhà , kinh khủng ...thịt tăng giá mà chậu trồng cây cũng cố bon chen theo.
Hihi, buôn món đó chẳng biết phải chuyển đi kiểu gì được. Mà tệ một nỗi, chậu Quốc hoa ấy, lá thì vẫn tốt nhưng hoa lại có xu hướng héo đi, chả hiểu tại sao...

1,284
1
0

small_dracula

Cả nhà có ai biết cây này là cây gì không??? cũng từ gói hạt hoa Nhật nhưng em chẳng nhớ được là cây gì vì gieo khoảng 6 tháng nay rồi mà chỉ thấy cây lớn, chẳng thấy hoa gì cả
Hình như là hạt ngoại nhưng gieo vào đất việt nên mọc lên một cây cỏ dại made in vietnam đó chị!

151
0
0

derma

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Em tặng hoa cả nhà ạ.

...
Ô chị ơi 2 cây này khác nhau mà sao hoa giống nhau thế? Nhà e có 1 khóm giống cây ảnh dưới mà chưa ra hoa. Thế còn cái hoa mầu hồng ở trên có giống ở dưới k? K phải k chị. E thấy lá nó mỏng dẹt, còn ảnh dưới lá nó tròn mà. Sao lạ vậy ta. Chị giải thích cho e với. Mà làm sao cho nó ra hoa hả chị? e trồng nó đc 2-3 tháng nay rồi k thấy ra hoa? Hic.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Ô chị ơi 2 cây này khác nhau mà sao hoa giống nhau thế? Nhà e có 1 khóm giống cây ảnh dưới mà chưa ra hoa. Thế còn cái hoa mầu hồng ở trên có giống ở dưới k? K phải k chị. E thấy lá nó mỏng dẹt, còn ảnh dưới lá nó tròn mà. Sao lạ vậy ta. Chị giải thích cho e với. Mà làm sao cho nó ra hoa hả chị? e trồng nó đc 2-3 tháng nay rồi k thấy ra hoa? Hic.

Cây màu hồng cũng có thể có lá tròn chị ạ!! Ngày xưa nhà em cũng trồng nhiều tóc tiên này lắm!! nhưng mờ cũng có cây lá tròn, cây lá dẹt, rồi sau phá nó mà nó còn ko hết!! Mùa hoa nó nở rực rỡ, đẹp lắm!!
EM nhớ là ngày xưa lúc mùa khô hết, sang đến hè là nó tự nở đầy lối đi (nhà hàng xóm, chứ nhà em chỉ trồng ở bờ giếng có tý tẹo), chẳng tác động gì cả!! :'>

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
341
0
0

NHD

Hình như là hạt ngoại nhưng gieo vào đất việt nên mọc lên một cây cỏ dại made in vietnam đó chị!
Thanks Quỷ nhé, hi hi, trong mấy túi hạt giống đấy có giống hoa dại màu vàng mà, chắc là nó nhỉ, vì chờ mãi chẳng thấy ra hoa gì cả.
Cả nhà ơi, có cách gì diệt con cuốn chiếu không vậy, mấy chậu cây ở nhà nhiều con cuốn chiếu quá, giết không xuể mà nhìn nó ghê lắm, có thuốc gì diệt nó được không???? dùng bình xịt côn trung của raid hình như không ăn thua