Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,669
0
0

mesubim

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

OK sếp mai họp đi trù bị cho chuyến đi Nam Giang đi, nhà mình ai có mạnh thường quân vận động ráo riết nhé hihi lần này Mẹ Gôn nghỉ sinh nên xe cộ chắc khó khăn hơn, nếu thuê xe thì kinh phí sẽ đội lên 1 khoản, cả nhà cố lên nhé...

http://www.chiasetinhthuong.org/die...huyện-Nam-Giang-Quảng-Nam?p=126602#post126602
Vậy thì lên lịch nhé: Trưa này 11h30 chúng mình "off thân mật" tại GG cafe :x

Bảoduy ới, làm siêng cho một mẻ bánh đeeee :D

1,413
0
0

Mẹ Gôn

OK sếp mai họp đi trù bị cho chuyến đi Nam Giang đi, nhà mình ai có mạnh thường quân vận động ráo riết nhé hihi lần này Mẹ Gôn nghỉ sinh nên xe cộ chắc khó khăn hơn, nếu thuê xe thì kinh phí sẽ đội lên 1 khoản, cả nhà cố lên nhé...

http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php/8325-%28MS119-TT%29-07-05-2011-Th%C4%83m-v%C3%A0-t%E1%BA%B7ng-qu%C3%A0-cho-c%C3%A1c-em-h%E1%BB%8Dc-sinh-mi%E1%BB%81n-n%C3%BAi-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-ti%E1%BB%83u-h%E1%BB%8Dc-T%C3%A0bhing-huy%E1%BB%87n-Nam-Giang-Qu%E1%BA%A3ng-Nam?p=126602#post126602
Để Mẹ Gôn hỏi thăm vụ xe cộ này, ko đi làm nên làm việc với mối thường xuyên hơi khó, nhưng sẽ cố gắng chứ để mọi người đã góp công rồi còn phải góp của nữa thì...

@ subim: Bà chị ko hổ danh là trưởng ban đời sống nhỉ, hihi :-*:-*:-*

@ su: chuyển tiền giúp chị hàng do các thành viên ủng hộ em nhé, nhớ ghi lại để hồi mô gặp chị gửi lại nhé :x.

Cuối cùng là tiếc ơi là tiếc, thời gian sắp tới sẽ khó tham gia các chuyến đi của nhà mình, em bé bú mẹ nên chẳng thể đi đâu quá 1 buổi cả :(:(:(

273
0
0

meby

Meby bị thủy đậu, nổi đầy cả người không có chừa chổ mô, hic hic, lại bỏ lở bữa trưa với mọi người rồi.

@Gôn: em mua dụng cụ hút sửa cầm tay, cái giống như cái bơm tiêm đó, lúc nào bé ít bú hoặc sữa mẹ dồi dào bé bú không hết thì hút ra bỏ vô tủ lạnh (nếu chưa dùng ngay thì bỏ lên ngăn đông) khi mình lỡ đi xa về không kịp thì người nhà có thể lấy ra cho bé măm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị ơi, em bị thủy đậu, nổi đầy cả người không có chừa chổ mô, hic hic, lại bỏ lở bữa trưa với mọi người rồi.
ôi khổ thân chị, nhớ bôi thuốc xanh vào nhé, nó giúp nhanh khỏi . Ráng giữ cho hai nhóc nữa

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Meby bị thủy đậu, nổi đầy cả người không có chừa chổ mô, hic hic, lại bỏ lở bữa trưa với mọi người rồi.

@Gôn: em mua dụng cụ hút sửa cầm tay, cái giống như cái bơm tiêm đó, lúc nào bé ít bú hoặc sữa mẹ dồi dào bé bú không hết thì hút ra bỏ vô tủ lạnh (nếu chưa dùng ngay thì bỏ lên ngăn đông) khi mình lỡ đi xa về không kịp thì người nhà có thể lấy ra cho bé măm.
Bôi thuốc xanh cho nhanh khỏi chị ạ, cách ly với các bé chị nhé. mà các bé đã tiêm phòng chưa ạ? nếu rồi sẽ đỡ lo hơn.

em có đầu tư máy hút sữa, nên mới nói là đi ko quá 1 buổi, chứ ko thì chỉ được khoảng 2 tiếng thôi.

2,801
0
0

muathu

Vậy thống nhất nhà mình dắt đàn heo thả chạy rông về cho chuyến này luôn nhé, muathu cũng có một chú trên cơ quan.

http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php/8325-%28MS119-TT%29-07-05-2011-Th%C4%83m-v%C3%A0-t%E1%BA%B7ng-qu%C3%A0-cho-c%C3%A1c-em-h%E1%BB%8Dc-sinh-mi%E1%BB%81n-n%C3%BAi-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-ti%E1%BB%83u-h%E1%BB%8Dc-T%C3%A0bhing-huy%E1%BB%87n-Nam-Giang-Qu%E1%BA%A3ng-Nam?p=126602#post126602

Còn một đàn lợn con đang rong chơi ở Huế đầu tháng muathu sẽ ra dắt về cho cả nhà nuôi tiếp :x

@Mẹ Gôn: Thanks em vụ xe nếu đi 30 chỗ thì chở hàng luôn em ạ, nếu 16 chỗ thì thuê thêm taxi tải chở hàng lên đổ rồi về, đường có đèo dốc khá khá bác tài phải cứng tay một chút, và lên dốc Hòa Cầm đi thẳng thì Nam Giang chỉ cách Đà Nẵng 70Km thôi, dự kiến đi từ 7h30 thì 9h đến nơi phát quà dồn làm 3 điểm trường trong 2 tiếng 11h quay về ăn trưa tầm 2h về đến Đà Nẵng.

@Meby: giữ gì cẩn thận nhé, giữ cho 2 bé nữa, Thủy Đậu dễ để lại sẹo lắm híc

273
0
0

meby

Chị bị lây từ By, còn Xuka thì chị mới cho đi chích ngừa hôm qua, tuy muộn nhưng chổ y tế dự phòng bảo là nếu có mầm bệnh trong người bé rồi thì cũng sẽ nhẹ thôi.

1,250
0
0

baoduy_susu

"Nhà mình ơi hỡi nhà mình
Cái hôm thứ 7 chúng mình cùng đi
Hội An, Cửa Đại chi chi
Bây giờ "cam ngọt" chúng mình cùng ăn..." :D

- Xe: 600k
- Sen: 1880k
- Nước, bánh, sữa..: 380k
Tổng cộng: 2860k/11 = 260k/người

Nhà mình nộp tiền bằng TM hoặc CK cho Mùathu hoặc em Susu nhé :x
sáng nay tui đã CK cho mụ Lý rồi nhé.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Su hoàn thành nhiệm vụ thu tiền nhá
1. Meby: 520k
2. Cudo: 260- 70 = 190
3. cifmoon: 260k
4. Susu: 260k
TC = 1230k

445
0
0

me titdng

Chào cả nhà! Hôm nay đi làm mới rảnh vào nhà mình, đọc mỏi cả mắt, =))toác cả miệng và và bụng thì đau hết cả. Đúng là chuyến đi thật khó quên. Còn vụ đi Huế nếu đi về trong ngày thì tớ đi được chứ qua đêm thì khó quá vì còn phải đi làm hị hị.
-Meby: em ơi cái vụ bị thủy đậu như em là phải bôi thuốc xanh và ngày tắm hai lần bằng lactacyc nữa là nhanh khỏi lắm đấy, chứ kiêng nước là không ổn đâu.
- Susu: xèng chị gửi anh Kha thứ 2 anh kha đưa em nhé.
Chúc cả nhà mìn mạnh khỏe.

1,669
0
0

mesubim

Nhà mình ơi nghỉ lễ ăn chơi vui vẻ nhé, nhớ giữ gìn sức khỏe cho các con và các bố :D

467
0
0

pink3

À, cái vụ cam ngọt mềnh sẽ qua nhà mua thu nhe :))

273
0
0

meby

Cả nhà đi ăn chơi hết rồi, còn mềng thôi, hic.

445
0
0

me titdng

Cả nhà đi ăn chơi hết rồi, còn mềng thôi, hic.
Ai nói còn miềng thôi thế? Miềng đây còn đi canh miếu những 3 ngày cơ 30,01,02/05 nhé:(
Chỉ còn mỗi ngày mai là được ăn chơi nhảy múa thôi. hic hic có ai như miềng đây không :((

445
0
0

me titdng

Cả nhà mình nghỉ lễ xả láng hỉ. Chúc các bố các mẹ cùng các con nhà mình tuần mới mạnh khỏe - hạnh phúc nhé, để còn cuối tuần này chiến đấu với chặng đường lên Nam Giang thăm các con trường...... quên tên trường rồi hi hi.

1,250
0
0

baoduy_susu

nhà mình đi chơi ề giờ dỡng ức để thứ bảy đi Nam Giang nhể?

1,669
0
0

mesubim

Mọi người ơi, chiều nay 5h30 tập trung tại nhà muathu để chia quà cho các con nhé :x.

Cố gắng đi đủ nhé vì rất nhiều thứ, ai đến sớm làm sớm về sớm, mà ko hết thì phần Subim ở gần nhận sau, he he :D.

Chị metit thì không thể thiếu đâu chị nhé, vì em chỉ kết hợp với chị là công việc nhịp nhàng thôi, như những đợt trước í chị =))

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mọi người ơi, chiều nay 5h30 tập trung tại nhà muathu để chia quà cho các con nhé :x.

Cố gắng đi đủ nhé vì rất nhiều thứ, ai đến sớm làm sớm về sớm, mà ko hết thì phần Subim ở gần nhận sau, he he :D.

Chị metit thì không thể thiếu đâu chị nhé, vì em chỉ kết hợp với chị là công việc nhịp nhàng thôi, như những đợt trước í chị =))
không dám nhịp đâu , toàn nhớ là đi tìm dép chị Giao hì=))

1,669
0
0

mesubim

không dám nhịp đâu , toàn nhớ là đi tìm dép chị Giao hì=))
Híc, bữa nay cũng có dép, thế nên mới cần đến chị metit, là vì thế.... ha ha ha, để cho Su với Giao lại cũng nhịp nhàng vũ điệu tìm kiếm chị Thủy nhờ :D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Híc, bữa nay cũng có dép, thế nên mới cần đến chị metit, là vì thế.... ha ha ha, để cho Su với Giao lại cũng nhịp nhàng vũ điệu tìm kiếm chị Thủy nhờ :D
may đợt này không có quần áo, chứ tìm quần và áo càng chết nhở hi.hi =))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.