Trồng hoa quanh nhà - tầng 3

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
320
0
0
Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 3

B/cáo cả nhà e vừa lượn HHT tìm mua Ivy, chỉ thấy 2 hàng bán, em hỏi thì toàng giá 60-70k/chậu, thấy mắc quá nên chưa mua. Thế là lại rinh 1 chậu ngọc thảo 2 màu hồng và tím, và 2 cây cosmos hồng, tổng thiệt hại 50k.

Cả nhà cho em biết giá Ivy với để em quay lại mua.

213
0
0

Phuong Thuan

B/cáo cả nhà e vừa lượn HHT tìm mua Ivy, chỉ thấy 2 hàng bán, em hỏi thì toàng giá 60-70k/chậu, thấy mắc quá nên chưa mua. Thế là lại rinh 1 chậu ngọc thảo 2 màu hồng và tím, và 2 cây cosmos hồng, tổng thiệt hại 50k.

IVy giá cũng phải 60-70k 1 chậu đó bạn ạ, ko rẻ hơn đc đâu.

213
0
0

Phuong Thuan

Nghe nói hàng viện trợ của cô Hx bay ra Hànội có rất nhiều Ivy, mem nào thích thì tăng xin giảm mua đêy!
hì, e cũng phải nhanh chân nhanh tay hy vọng kiếm đc vài cọng IVy để làm bài SG chớ. nhưng mà ko lại với bài của chị Tuyền rồi.

317
0
0

tuyen-virgo

hì, e cũng phải nhanh chân nhanh tay hy vọng kiếm đc vài cọng IVy để làm bài SG chớ. nhưng mà ko lại với bài của chị Tuyền rồi.
Nghe đồn Ban Giám Khảo kỳ này "sát thủ" lắm Rose ơi, cứ "Tự tin lôi cuốn thế giới" lên đi chứ! Kỳ trước Chị cũng bị tuột hạng ở phút chót đó mờ!

213
0
0

Phuong Thuan

Nghe đồn Ban Giám Khảo kỳ này "sát thủ" lắm Rose ơi, cứ "Tự tin lôi cuốn thế giới" lên đi chứ! Kỳ trước Chị cũng bị tuột hạng ở phút chót đó mờ!
hì, e mà trồng cây thì cứ gọi là nhét cây vô chậu mới chính xác. Chả có thẩm mĩ gì cả.hihi, nhưng vẫn thích thi thố vì vui chị ạ. Bài thi của chị lần nào nhìn cũng thích hết, chỉ tiếc lần trước chị ko chọn bài có chiếc mũ bảo hiểm, e kết chậu hoa đó lắm. giờ nhìn chậu thu hải đường này cũng đẹp quá xá luôn. Chị chuẩn bị tinh thần nhận giải rùi khao tụi e đi nhá.

82
0
0

menhimsu

Ivy bây giờ lên giá à? Hôm trước tớ hỏi hộ nói có 40k thôi mà.

1,492
1
0

songviet09

À quên không khoe, hôm qua em có quà là 1 bao tải đất phù sa đấy, hihi. Vỉa hè trước cơ quan anh xã họ đổ đất trồng cây, toàn phù sa màu mỡ thế là bác ý mang bao ra xin :) Hôm chủ nhật thì cho bà đồng nát mấy đồ cũ đổi lại bà ý mang lên tận nhà cho bao trấu cũng to đùng đoàng, em sắp giầu to rồi ( nhiều đất mà lị :p)
Ke ke ke ...hôm qua em cũng được " hối lộ " 1 túi to đất ruộng trồng rau ở quê nhá. Lại còn được KM thêm 1 chú chuột vừa bị bắt đêm qua vì nó dám chán cây mà mò vào phòng em phá... :D:D:D

Em gieo rùi nà, lên rùi nà, mà bị chuột chén hêt rùi nà :D.
Chị có cách này này, nhà chị có mấy cái giỏ hình chữ nhật của mấy bà bán hoa quả chị xin được. Đem về úp lên cái khay gieo hạt, cho chuột đứng ngoài ngắm. Tạm thời như vậy chờ khi cây lớn và mình săn hết bầy chuột này;)

@ Cleome cây con nhà mình đầy, vậy ai thích thì khoảng 10 ngày nữa lên bứng về, cả violet nữa., hạt bìm bìm vứt xuống đất cũng lên ầm ầm, mỗi tội có mỗi màu tím đậm.
Ơ...ơ ...chị, cho Violet rồi lại dặn e phần hạt Violet là sao???

Em bon chen cả nhà vụ gieo hạt mà giờ giống cảnh nhà Thuận, là không biết trồng vào đâu? để vào đâu?. Giờ cái góc bancong nhà em giống cửa hàng cây cảnh quá:-O

1,492
1
0

songviet09

IVy giá cũng phải 60-70k 1 chậu đó bạn ạ, ko rẻ hơn đc đâu.
Nghe nói hàng viện trợ của cô Hx bay ra Hànội có rất nhiều Ivy, mem nào thích thì tăng xin giảm mua đêy!
trời, menhimsu hỏi mua ở đâu vậy? Hnay họ nói 60-70k, ko thèm nghe mặc cả luôn đó.
Ai có hàng trong chuyến này, bất kể nhiều hay ít thì đều được nhận với giá KM hết ( chỉ phải TT tiền cước vận chuyển lại cho cô thôi );)

331
1
0

loakenthangmuoimot

Ơ...ơ ...chị, cho Violet rồi lại dặn e phần hạt Violet là sao???
Violet chị H cho là hoa con thỏ tim tím ở ngoài bắc này, còn violet chị H dặn xin là viola - pensee, cô thu hoạch hạt rồi gửi ra ý.
EM đoán đại, phải không chị H?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
427
0
0

poppy summer

Ivy Ivy, có tớ. Tớ có cái giỏ áp tường mua đợt gây quỹ vừa rồi đang định mua Ivy về trồng, thật là đúng lúc. Cho tớ đăng ký vài nhánh nhé.

1,492
1
0

songviet09

Violet chị H cho là hoa con thỏ tim tím ở ngoài bắc này, còn violet chị H dặn xin là viola - pensee, cô thu hoạch hạt rồi gửi ra ý.
EM đoán đại, phải không chị H?
Chị, sáng thứ 7 xuống e trước khi ra chợ nhé.;)

1,492
1
0

songviet09

Ivy Ivy, có tớ. Tớ có cái giỏ áp tường mua đợt gây quỹ vừa rồi đang định mua Ivy về trồng, thật là đúng lúc. Cho tớ đăng ký vài nhánh nhé.
Hàng này là do cô HX bên lớp trồng cây "viện trợ". Bạn có đăng ký với cô không? mình sẽ chia theo DS của cô đấy.

427
0
0

poppy summer

Hàng này là do cô HX bên lớp trồng cây "viện trợ". Bạn có đăng ký với cô không? mình sẽ chia theo DS của cô đấy.
Ah, không mình ko tham gia bên đấy vì WTT vào rất khó. Thế thì nếu dư thì cho mình vài nhánh, nếu không thì mình sẽ đi mua vậy.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.