Trồng hoa quanh nhà - tầng 3

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
320
0
0
Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 3

Nhìn đám hạt chị loaken gieo cũng ngon lành quá. Em thấy mọi người pha soillessmix ngon thế mà em pha cứ kiểu gì ý.

320
0
0

à, các chị off ngày mai thế nào đấy? Cho iem đi với. Đến hôm nay ko thấy báo lịch đi làm cuối tuần, yên tâm roài :D
J.C hỏng bít, J.C toàn dùng giá thể à :)). Nếu em mà có nhiều thì e trộn ít trấu cho tơi, nếu có ít thì pha loạn xị lên để dùng được lâu ạ. Mai chị đi HHT lúc nào thế, cho em đi với ;;), nhà em ngay gần í, tiện quá
Tham thế, vừa đi Mơ, vừa đi Bưởi à :D

213
0
0

"hot boy utvanut"

Mình thấy một bạn bên WTT có cái này hay quá. Tặng hình này cho bạn gì (quên tên mất rồi ::-?) đang muốn cải tạo sân vườn nha. Vừa có rau ăn, vừa có chỗ trồng hoa.

1,284
1
0

small_dracula

đúng rồi chứ hình như gì nữa, chất trồng lỏng được bơm lên khay cao nhất sau đó chảy dần xuống các khay dưới, cuối cùng về lại bể tổng. Lâu lâu châm thêm phân vào bể tổng là được.
Nhưng mà vạt này không được xanh!

169
0
0

bầu lào

Thuytruc: Chậu ngọc thảo chưa ra hoa nên ko biết mầu gì , hôm nào nở hoa chị post hình lên. Hoa mười giờ trắng chị thích lắm nhưng để chị xin của poppy summer cho được nhiều hơn vì em cũng đi xin mà . cảm ơn em nhé mà nhà em ở đâu nhỉ ?

Loaken: Chậu DYT của chị hoa mầu tím nhạt hơn ở trong hình, hôm chụp chị chưa điều chỉnh lại máy nên chụp mầu chưa chuẩn , hiên nó đang rất nhiều nụ .

Popy summer: Nhà em ở đâu hôm nào chị xin ít cây hoa mười giờ nhé, nếu thứ 7 tuần này ọp tại nhà mẹ Huungo thì mang đi chị xin luôn vì nhà chị gần nhà mẹ Huungo. Khổ quá sân chỉ bé tí tẹo mà cái gì cũng thích cũng tham ko biết có ai giống mình ko.
Cây lan ý nhà em ra nhiều hoa đẹp nhỉ em có bón phân gì ko, loại này ko thích nắng phải ko ? cây của chị để ở ban công nên nó ra hoa ít lắm. Ui nhìn mười giờ trắng thích quá.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
316
0
0

thuytruc

Thuytruc: Chậu ngọc thảo chưa ra hoa nên ko biết mầu gì , hôm nào nở hoa chị post hình lên. Hoa mười giờ trắng chị thích lắm nhưng để chị xin của poppy summer cho được nhiều hơn vì em cũng đi xin mà . cảm ơn em nhé mà nhà em ở đâu nhỉ ?

Loaken: Chậu DYT của chị hoa mầu tím nhạt hơn ở trong hình, hôm chụp chị chưa điều chỉnh lại máy nên chụp mầu chưa chuẩn , hiên nó đang rất nhiều nụ .

Popy summer: Nhà em ở đâu hôm nào chị xin ít cây hoa mười giờ nhé, nếu thứ 7 tuần này ọp tại nhà mẹ Huungo thì mang đi chị xin luôn vì nhà chị gần nhà mẹ Huungo. Khổ quá sân chỉ bé tí tẹo mà cái gì cũng thích cũng tham ko biết có ai giống mình ko.
Cây lan ý nhà em ra nhiều hoa đẹp nhỉ em có bón phân gì ko, loại này ko thích nắng phải ko ? cây của chị để ở ban công nên nó ra hoa ít lắm. Ui nhìn mười giờ trắng thích quá.
Em cũng ở gần nhà poppy ạ. Em cũng thích đủ thứ chị à, thấy ai có cây gì đẹp cũng ham, đó là bệnh chung mà. Hôm nọ Phương Thuận mua hộ em một cây ngọc thảo đỏ, giờ em lại thích thêm một chậu ngọc thảo tím nữa, hì hì ước gì mình có cái vườn rộng như nhà mẹ Ngộ nhỉ.

1,492
1
0

songviet09

Chị Út: em quên mất không báo cho chị là em đã gửi hạt MG Mỹ chị Dung cho em vào cho chị từ hôm thứ 4. Chị đã nhận được chưa? E có 10 hạt , gieo 2 hạt còn 8 hạt e gửi vào cho chị hết. Gửi chị trồng để bảo tồn lực lượng cho vụ sau, hì...

@ Chị Loa kèn, Thuận, Tanh, JC, ...thông báo là đã có hàng. Mọi người mau thu xếp đến lấy về nhé. Tình hình...là rất tình hình...

Hôm trước có phải chị Popy hỏi xin dây Ivy không nhỉ? nếu phải thì cũng đến e chia cho nhé vì 1 cành cô gửi khá đẹp, mình về cắt ra giâm thì cũng ổn. Nói chung là của ít lòng nhiều chị nhé.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Phe chùm nụ vũ nữ:

Phuong Thuan: Mấy nhánh này là một nụ hoa hay một chùm nụ hả em?

792
0
0

J.C

@ Chị Loa kèn, Thuận, Tanh, JC, ...thông báo là đã có hàng. Mọi người mau thu xếp đến lấy về nhé. Tình hình...là rất tình hình...

[/QUOTE]
Á á á.....
Sáng mai chị có mẹt nhé. Hẹn hò xong xuôi roài.
Đâu đâu? Hẹn hò ở đâu chị? Đt e nè; 0974 552 550, e còn ko biết đường lên chợ Mơ cơ, quê quá. Mai các chị hẹn hò thế nào? Cho em bám càng với :((

331
1
0

loakenthangmuoimot

Đâu đâu? Hẹn hò ở đâu chị? Đt e nè; 0974 552 550, e còn ko biết đường lên chợ Mơ cơ, quê quá. Mai các chị hẹn hò thế nào? Cho em bám càng với :((
Bọn chị định đến nhà mẹ LT trước rồi mới ra chợ Mơ. Chị PM số của chị nhé để e liên lạc.

1,492
1
0

songviet09

E lanh chanh trả lời: Chùm NỤ

Mọi người ơi đến sớm nhé, cho e đi chợ...hóng ...với, he he he...

250
0
0

tanh

hi, vậy thì mai hẹn mọi người ở nhà chị SongViet lun nhé,
Chị songviet: tầm mấy giờ thì được ạ, hi, từ nhà chị ra Mơ cũng gần

331
1
0

loakenthangmuoimot

E lanh chanh trả lời: Chùm NỤ

Mọi người ơi đến sớm nhé, cho e đi chợ...hóng ...với, he he he...
Tức là nó sẽ ra nhiều nụ hả em, vì nguyên cái cành này đã là một vòi nụ rồi mà.

cái này e ứ biết. hì. nhờ chị Song việt giải thích giùm đi. Em thấy thanh tú nở nhiều ghê.
Uh thanh tú dễ thương lắm, ngày nào cũng có hoa đều và nhiều.

1,492
1
0

songviet09

hi, vậy thì mai hẹn mọi người ở nhà chị SongViet lun nhé,
Chị songviet: tầm mấy giờ thì được ạ, hi, từ nhà chị ra Mơ cũng gần
Mấy giờ cũng được, cố gắng sớm vì còn đi chợ. Hi...chị e nhà mình dạo này ham vui ghê...ngày nghỉ nào cũng quần các chợ. Vui nhỉ.

Tức là nó sẽ ra nhiều nụ hả em, vì nguyên cái cành này đã là một vòi nụ rồi mà.
Vâng. Chị cứ trồng đi, cho tăng phần hồi hộp. Cái vòi nụ này cho nhiều hoa hay ít cũng tuỳ giống, nhưng chậu này của chị thì là...chùm nụ.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Chị Út:em quên mất không báo cho chị là em đã gửi hạt MG Mỹ chị Dung cho em vào cho chị từ hôm thứ 4. Chị đã nhận được chưa? E có 10 hạt , gieo 2 hạt còn 8 hạt e gửi vào cho chị hết. Gửi chị trồng để bảo tồn lực lượng cho vụ sau, hì...
Chị vừa mới nhận được. Cám ơn em nha. Còn cái đậm đậm kia thì chị không đảm bảo :-&;)
Chị Thuận Thảo ơi, mấy cây MG Nhật của chị lớn tới đâu rồi. Cây nhà em hoa mọc lên tận ngọn, xong rồi bi giờ chẳng thấy ngọn của đâu nữa cả (hay là bị con gì ăn mất ngọn không biết nữa ::-?). Cây vẫn cao 10 - 20cm, có 3 trái mà chẳng có ngọn để lớn, cũng không thấy cái tược nào mọc ra hết ... =(( huhuhu

1,492
1
0

songviet09

Chị vừa mới nhận được. Cám ơn em nha. Còn cái đậm đậm kia thì chị không đảm bảo :-&;)
Chị Thuận Thảo ơi, mấy cây MG Nhật của chị lớn tới đâu rồi. Cây nhà em hoa mọc lên tận ngọn, xong rồi bi giờ chẳng thấy ngọn của đâu nữa cả (hay là bị con gì ăn mất ngọn không biết nữa ::-?). Cây vẫn cao 10 - 20cm, có 3 trái mà chẳng có ngọn để lớn, cũng không thấy cái tược nào mọc ra hết ... =(( huhuhu
Thế là sao nhỉ? cây MG nhà em lụi rồi mà không thấy có cái hạt nào? là sao nhỉ? không có ong bướm thụ phấn ư? hôm rồi em dọn đi lấy chỗ trồng cây khác .

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.