Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Bìm bìm giờ nó mới thế này :

Cleome ( Hồng ri) đây :

Còn đây là chậu :

Cây Dạ Yến Thảo nhà chị :

1,517
0
0

Mehuungo

Cả hai loại này chị trồng chậu thoải mái, Hồng ri thì nếu tốt thì cây khá to nên 1 chậu tròn chỉ có thể trồng 1 cây thôi vì nó cao chừng 70cm và nhiều nhánh.

All : Bên Hoaau.com vừa đến nhà mình khảo sát để lắp DYT chơi Tết, 3 giỏ hết 1000k , lắp vào khoảng cuối tháng 12 thì Tết mình sẽ có 1 ban công dài 3 m đầy hoa DYT như bên Tây hí hí... Giờ thì ngồi và hy vọng nó đúng như tưởng tượng.

2,501
0
0

Haidang02

Cả hai loại này chị trồng chậu thoải mái, Hồng ri thì nếu tốt thì cây khá to nên 1 chậu tròn chỉ có thể trồng 1 cây thôi vì nó cao chừng 70cm và nhiều nhánh.

All : Bên Hoaau.com vừa đến nhà mình khảo sát để lắp DYT chơi Tết, 3 giỏ hết 1000k , lắp vào khoảng cuối tháng 12 thì Tết mình sẽ có 1 ban công dài 3 m đầy hoa DYT như bên Tây hí hí... Giờ thì ngồi và hy vọng nó đúng như tưởng tượng.
GATO quá quá ... hôm nào xong cho cả nhà xin 500 ảnh nhé mẹ nó.

250
0
0

tanh

Chẹp, biết thế chị nhờ mua hộ chậu cúc Indo, vẫn chưa thỏa mãn em ạ. Thôi hôm nào lại đi vườn ươm vậy, cây ở đó trộm vía chúng nó chịu khó ở với chị lắm.
Hix, biết thế em cũng nhờ chị Thuận mua hộ cúc inđô. Nhắc tới vườn ươm em hơi đau xót, 2 cái cây em ko động chạm gì thì vẫn tươi tốt, đúng là "tay run":(

82
0
0

Mod_CSMM

Moderator
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Chào các mẹ! Để lật trang được nhanh hơn, các mẹ vui lòng không quote lại ảnh trong cùng một trang. Cám ơn!

331
1
0

loakenthangmuoimot

Up lại cái Huệ sông Nil màu trắng của SD:

Hihi chị ơi thế nào cũng có một hàng gạch dài xếp hàng xin hạt em này của chị, trong đó có ...em.

1,284
1
0

small_dracula

cây trắng đó ĐL có, mà hình như nhà cô có đó chị loaken ơi.

792
0
0

J.C

Mình mua được mấy túi hạt Dạ Yên Thảo xoăn và thường, mà kì này hạt ngộ lắm, cách đóng bao cũng ngộ. JC ơi, SongViet ơi, có muốn gieo thử DYT Xoăn không, mình "cứu trợ" cho 1 ít nào:
Hì, e cảm ơn chị Tuyền. Em ko tham nữa, gì cũng xin, mà chưa gieo được mấy hạt. Chỉ có 3/8 hộp sữa chua gieo hạt của em lên hạt thôi, mà hình như toàn là DYT, cây hình dưới và păng xê. Buồn hết cả lòng.

Tuần rồi e có ko ở nhà, nhờ ng tưới cây hộ, lũ hạt mầm thì trộm vía ko làm sao, nhưng mấy chậu cây của em thì mốc hết rồi ạ, xới đất lên vẫn có mốc trắng, buồn ghê :(, bướm nhật, agrostemma cũng bị chết cả, ivy và mấy cây lá màu cô Xuân cho cũng phiêu diêu cực lạc hết. :(
@chị Thuyvuong: e hẹn chị mấy lần chưa đến được, xấu hổ quá chả dám alo, nt nữa :D, lần sau e ko dám nói trước bước lại ko qua. Khi nào qua được e alo hỏi chị trước 1 tiếng thui nhá :p.

331
1
0

loakenthangmuoimot

cây trắng đó ĐL có, mà hình như nhà cô có đó chị loaken ơi.
Thế à, thế thì chị hồi hộp mong chờ cây của chị ra hoa xem nó màu gì, mà quan trọng là dưới tay mình chăm nó có ra hoa không ấy chứ. Em có kinh nghiệm j với em này không?

1,284
1
0

small_dracula

Thế à, thế thì chị hồi hộp mong chờ cây của chị ra hoa xem nó màu gì, mà quan trọng là dưới tay mình chăm nó có ra hoa không ấy chứ. Em có kinh nghiệm j với em này không?
Em chăm nó như Huệ vậy thôi, đầu tiên trồng nó chậu nhỏ (rộng 15 sâu 25cm) sau 2 năm thì xách nhét qua chậu to. Loại này tự nở vào mùa hè nên em chưa thử xử lí với nó. Em trồng 2 năm nó mới có hoa, sau khi hoa tàn thì cái ngọn tách làm 2, năm rồi nở 2 vòi xong ngọn lại tách tiếp, nhưng chỉ được 1 bên tách nên giờ là 3 ngọn.
Cả chậu nó, cái hình này hình như lúc chưa nở lần 2, thấy có 2 ngọn

1,492
1
0

songviet09

Uầy, hạt rởm, giá thể rởm hay ... nông dân rởm nhỉ, hihihi
Là...nông dân rởm:D, nhưng hôm qua mình nhòm đã thấy nó nảy mầm rồi Tuyền à. Chắc tại mấy hôm trước HN lạnh quá, hạt Anh thảo Nguyễn như vân. Có gì mình sẽ báo cáo nha.
Huệ sông Nil, có thêm lá mới kể từ khi được "di dời" từ ĐL ra:
Hic...em GATO quá mức, tại cô gửi thiếu mà em không có em này:(:)(:)((

Khoe thành quả đi chợ Bưởi hôm nay, mua được chậu IVY giá 30k, mình định mua chậu lá nhỏ giống như của cô gửi ra trả giá 25k họ không bán. Mình đi thử lên hàng trên xem có không thấy chỉ có mỗi hàng có, quay lại thấy có một bạn đã nhấc luôn rồi. Nghi người nhà mình quá. Thế là mình lấy chậu lá to.

cành ivy của cô gửi ra giâm những cành giâm đứng khô hết rồi, chỉ còn cành giâm ngang còn tươi không biết có hy vọng gì không. PT hôm nay đi Bưởi có mua được nhiều không.
Cành Ivy của em chính thức ra đi từ sáng thứ 7 rồi chị ơi, để lấy chậu trồng DYT. Biết thế em cũng nhờ chị mua giúp em 1 chậu.

Em chăm nó như Huệ vậy thôi, đầu tiên trồng nó chậu nhỏ (rộng 15 sâu 25cm) sau 2 năm thì xách nhét qua chậu to. Loại này tự nở vào mùa hè nên em chưa thử xử lí với nó. Em trồng 2 năm nó mới có hoa, sau khi hoa tàn thì cái ngọn tách làm 2, năm rồi nở 2 vòi xong ngọn lại tách tiếp, nhưng chỉ được 1 bên tách nên giờ là 3 ngọn.
Cả chậu nó, cái hình này hình như lúc chưa nở lần 2, thấy có 2 ngọn
Cảm ơn Quỷ nhỏ nha. Đáng lẽ chị cũng có 1 em này rồi, chắc phải đợi sang năm năn nỉ cô xin lại thôi chứ không GATO với nhà mình lắm:D
Dạo này có nhiều người hỏi em cái chị cũng muốn hỏi nên chỉ đọc thôi cũng đủ ha.

1,492
1
0

songviet09

2 ngày nghỉ em bị ốm nằm bẹp như con gián, mỏi quá thì mò lên ngắm cây nghịch đất. Đầu tuần em mời cả nhà ăn sáng tráng miệng cái này nha.

Và báo cáo tình hình gieo hạt DYT của chị D. Được khoảng 2 lần chỗ này, sau khi tách cây con .

Chị D ơi, DYT của chị cho em có những màu gì vậy ?, cứ nhìn đống cây con này làm trí tưởng tượng của em hoạt động hết công xuất:D

Còn đây là DYT cao của Thuận cho:

213
0
0

Phuong Thuan

@Song việt: Chị ơi cho e xin 1 đôi cốc ở trên đc ko :p. nhá nhá

250
0
0

tanh

Hi, hạt DYT của chị Tuyền cho em cũng bắt đầu nảy mầm mà nhìn DYT của chị Songviet thấy... thèm wa' :D
Ui, chị nói Huệ sông Nile làm em áy náy wa', hức hức :(
Chị ơi, em mua phải lan đểu nè...

1,492
1
0

songviet09

Không phải lan đểu đâu em, nó màu xanh vậy mà. Đểu là do người bán đi buôn về cũng đâu có biết nó màu gì nên nói bừa với em đó mà. Màu đó cũng đẹp lắm.
Áy này làm gì, chị sẽ xin cô cây khác . Tại chị Loa kèn khoe nên chị động lòng đó mừ, hi...

Chị Thuyvuong: hôm trước chị nhờ em mua giúp giò lan giống màu tím của em đó hả. Mai phiên chợ em đi mua cho nhé, nhưng hôm rồi e thấy nó có cả màu vàng, đỏ , hồng nữa. Chị thích màu nào? rồi làm sao e chuyển cho chị được?

@Song việt: Chị ơi cho e xin 1 đôi cốc ở trên đc ko :p. nhá nhá
:D:D:D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
250
0
0

tanh

Không phải lan đểu đâu em, nó màu xanh vậy mà. Đểu là do người bán đi buôn về cũng đâu có biết nó màu gì nên nói bừa với em đó mà. Màu đó cũng đẹp lắm.
Áy này làm gì, chị sẽ xin cô cây khác . Tại chị Loa kèn khoe nên chị động lòng đó mừ, hi...

Chị Thuyvuong: hôm trước chị nhờ em mua giúp giò lan giống màu tím của em đó hả. Mai phiên chợ em đi mua cho nhé, nhưng hôm rồi e thấy nó có cả màu vàng, đỏ , hồng nữa. Chị thích màu nào? rồi làm sao e chuyển cho chị được?:D:D:D
ủa, vậy lan đểu, lan giả là thế nào hả chị? Em cứ nghĩ người ta trà trộn lan màu xấu vào và bán là lan giả:p Hix, thui, có mua thì em nhờ "chuyên gia" nhé ;)
PS: He, vậy không khoe sông Nile nữa không chị động lòng:D

316
0
0

thuytruc

Songviet: hôm nào em đi chợ Mơ mua hộ chị một cây lan loại gì mà chịu được nắng và dễ trồng nhé. Chị cũng muốn tập trồng lan. Khi nào trồng được rồi thì sẽ đầu tư làm một giàn lan giống nhà em. Chị thích hoa màu tím, hồng, trắng, vàng. Cái chính là dễ trồng, dễ ra hoa. Cám ơn em trước.

1,284
1
0

small_dracula

Cảm ơn Quỷ nhỏ nha. Đáng lẽ chị cũng có 1 em này rồi, chắc phải đợi sang năm năn nỉ cô xin lại thôi chứ không GATO với nhà mình lắm:D
Dạo này có nhiều người hỏi em cái chị cũng muốn hỏi nên chỉ đọc thôi cũng đủ ha.
Ặc ặc, có vụ ngồi chờ sung rụng này nữa hả?! cũng may sung rụng tá lã nên lâu lâu cũng có em rớt trúng!
Hic, thích đến thế cơ à, vậy để coi, bẻ cho chị 1 nhánh.

1,492
1
0

songviet09

@ chị Thuỷ: Hôm nào phiên chợ chị nghỉ làm thì gọi em . Em sẽ đi với chị, " siêu " thì chưa hẳn nhưng e cũng có chút kinh nghiệm tàm tạm với lan, e có thể giúp chị chọn được 1 số lan dễ trồng.

Ặc ặc, có vụ ngồi chờ sung rụng này nữa hả?! cũng may sung rụng tá lã nên lâu lâu cũng có em rớt trúng!
Hic, thích đến thế cơ à, vậy để coi, bẻ cho chị 1 nhánh.
Hì...chỉ trúng cái chị đang quan tâm thôi nha.
Huệ này có dễ trồng không em? Kiểu diện " trâu bò " ý. Củm ơn Quỷ trước nha:D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.