Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

@ strawberry: Hehe, đó là một lí do, có ai đánh thuế tưởng bở đâu, em cứ tưởng thêm vài lí do nữa...
Hi, nếu em còn liên lạc được với bạn thì hỏi thăm xem nhé, cây đó của em là một dạng hoa hiếm gặp của cây dại cam, chỉ cần hỏi xem cụ thể chổ nào của ĐN có là đã quá tốt rồi, anh sẽ có kế hoạch đi kiếm sau, thông tin càng cụ thể thì càng dễ kiếm được hơn mà.
Cây đó anh thấy ở chổ em là lần đầu tiên nhìn thấy từ nguồn VN, nên đúng ĐN rồi đó, chổ chị rose và Hà Đông không phải đâu. Chỉ tiếc là hình em chụp thuộc thể loại "nghệ thụt" nên đứng ở khía cạnh phân loại anh hơi khó nhìn, có một cây nữa màu trông giống thế đã xuất hiện ở HN nữa mà không so sánh được.
Cám ơn em nhé!
À, chị rose có ở đây nhưng nick khác.

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

hehe....vậy là đúng là ở DN rùi.
Em có 2 tin, 1 vui -1 buồn, Anh và Chị SV muốn nghe tin ji trc nhỉ

PS: em ko có tưởng bở gì đâu nhé.......chỉ ko hiểu thui

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

hehe, cho anh nghe tin buồn thôi, tin vui nói với chị songviet là được!

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

hehehe......vậy là anh ko nhận quà năm mới hả. Tin buồn này còn khủng khiếp hơn tin lần trc của em nhiều. Nhà bạn em đang xây.......nâng nền..........lấp sân.........có thể là ko còn giống rùi..... :crying:.......:crying:...........:crying:

Tin vui thì chờ chị SV vậy. hahaha

1,284
1
0

small_dracula

Hi, răng không nói trước tin vui là có quà?!!
Em có hỏi dùm anh địa chỉ chổ bạn em không? có thể quanh quanh đó có.

96
0
0

Strawberry28488

ui, mùng 1 có khác, cả nhà đi chơi hết rùi, dc hôm em nghỉ thì chẳng 888 dc gi, bùn quá à.

@ Anh SD: Thì tin vui chính là quà năm mới anh đòi em đó nhưng anh bảo em nói với chị SV nên em đợi chị vào mới nói.........hahaha

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Strawberry: cây e hỏi chị thấy rất nhiều ở cổng khu chế xuất Tân Thuận, hôm rồi chị đi ctac qua thấy nhiều lắm. Phải thân nó cao như cây khoai dong riềng ko e?

96
0
0

Strawberry28488

Em cảm ơn chị Ong Chúa nhiều. Chị ơi, em nhớ là em có hỏi lan huệ trắng và lan huệ đỏ (loại anh SD dang kiếm) thôi. Còn cây mà giống cây dong riềng thì em ko nhớ nữa, nếu em có hỏi loại này thì chị nhắc cho em nhé. Hay chị thấy cành hoa nó cao cao mà thấy giống cây dong, nếu hoa mà giống như trên thì tốt quá.

96
0
0

Strawberry28488

Haha, em cũng giỏi nhịn nhỉ?!!
hihi.........Chị SV ko chờ nổi nên em nói với chị rùi. Giờ em bật mí cho anh nha.
1. địa chỉ nhà bạn em đây: ấp 3, nhân nghĩa, cẩm mỹ, đồng nai
2. em nói với nó là có các anh chị đang cần giống lan huệ này để làm nghiên cứu và giống này cũng khó kiếm nên nó tự hào lắm, hứa kiếm cho anh chị em mình đấy. Nhưng em ko biết là dc ko vì giờ nó ở TP rùi, có dịp nó mới về DN nên nó kiếm ko dc thì anh chịu khó kiếm nhá. Mong là cái địa chỉ này có thể giúp ích dc cho anh.

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Lâu quá mới lại vào nhà mình, cuối năm mệt thật. Sau khi ngâm cứu vài chục trang thấy nhiều điều hay ra phết, đôi khi cứ tưởng mình đang ở trong dating forum.
@chị bầu lào, thủy trúc: em vẫn còn nợ nần, sẽ cố gắng giải quyết sớm, hix.
@CSTĐ: sẽ có huệ trắng và đỏ nhé, chị hứa, hix. Nghe mọi người nói mới biết huệ trắng quý hiếm thế cơ đấy. Bố chị cho 1 chậu 5 củ chị còn chả muốn lấy về. Cái chậu trồng được 5 năm nhà bố chị, năm nào nó cũng ra 5-6 vòi bông, hoa to đùng, trắng hơi xanh, mùi thì hơi ngai ngái, mát mát. Huệ đấy gọi là Tuyết thanh ah?

@các chuyên gia, tư vấn giùm em với:

Thược dược, susi đang lên vù vù, tết này có hoa được ko? phải cho em nó xơi món gì? liều lượng thế nào?

Violet mới được khoảng gang tay đã có nụ, em nó dậy thì sớm hay thuộc loại mini?

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

hihi.........Chị SV ko chờ nổi nên em nói với chị rùi. Giờ em bật mí cho anh nha.
1. địa chỉ nhà bạn em đây: ấp 3, nhân nghĩa, cẩm mỹ, đồng nai
2. em nói với nó là có các anh chị đang cần giống lan huệ này để làm nghiên cứu và giống này cũng khó kiếm nên nó tự hào lắm, hứa kiếm cho anh chị em mình đấy. Nhưng em ko biết là dc ko vì giờ nó ở TP rùi, có dịp nó mới về DN nên nó kiếm ko dc thì anh chịu khó kiếm nhá. Mong là cái địa chỉ này có thể giúp ích dc cho anh.
Hihi, sao em biết là nó sẽ được dùng để làm nghiên cứu???
Thực sự thì 2 thông tin này đều quá tuyệt, nếu bạn em kiếm được dùm thì bọn anh đỡ phải đi đương nhiên tốt hơn rồi, vậy nhờ bạn em nhé, còn nếu anh đi kiếm được trước thì anh sẽ báo lại để khỏi phiền bạn em.
Cám ơn em nhiều nha, cho anh gửi lời cám ơn bạn em nữa!
Hi, kiểu này thì củ trắng để đó anh kiếm cho em, coi như là hậu tạ

792
0
0

J.C

hi ca nha, happy new year! :D
E dang o bao yen, yen bai, tren xe oto. Duong tac ca dem qua, u' ve duoc. Hinh nhu co tai nan hay sao y. E om ve may cai cay, co phong lu thao lun va cinenaria, nhung tinh hinh nay thi chung no chet mat. Huhu. Buon qua xa ne.

nhung tinh

316
0
0

thuytruc

@songviet: Cây Hoàng Thảo đùi gà nhà chị ra rễ mới rồi đấy. Không biết rét thế này nó có làm sao không. Còn cây Lan Kiều vẫn chưa thấy động tĩnh gì. Ngày nào cũng săm soi xem có gì mới không. Nhìn thấy mấy cái rễ mới vui quá.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

HN hôm nay lạnh quá nhỉ, tặng cả nhà cho ấm chút nào :)

@poppy summer: violet nhà mình cũng có nụ hết rồi nhưng không hiểu sao có mấy cây bị quăn hết lá, đang nghi do sương muối vì mình tìm không thấy rệp gì cả

Còn thược dược thì poppy phải ngắt ngọn cho nó ra nhánh nhé, cấy nhà mình cũng không biết có kịp tết không.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Đúng rồi đó chị em nó cũng là đùi gà đó. Nếu có chị Songviet tư vấn thì chắc yên tâm rồi. Lúc nào chị chụp cái hình chỗ các em ý ngụ cư em coi với nhé. Nghe chị nói thía em thấy lo lo... Còn cái khúc gỗ thì cưa ra chị ạ. Như thế dễ chăm sóc hơn.
lo lo cho cây của chị á :p
chị chụp chỗ ở của các em ý rồi đây, các chuyên gia ngó hộ nhé

đây là hướng tây nhưng có nhà bên cạnh che nên nắng trưa cũng không bị xối thẳng

Em hoàng thảo này ở bên dưới, có nắng buổi sáng thôi mưa thì cũng không bị hắt mạnh

nhìn từ đằng trước, hướng đông nam :)

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

hi ca nha, happy new year! :D
E dang o bao yen, yen bai, tren xe oto. Duong tac ca dem qua, u' ve duoc. Hinh nhu co tai nan hay sao y. E om ve may cai cay, co phong lu thao lun va cinenaria, nhung tinh hinh nay thi chung no chet mat. Huhu. Buon qua xa ne.

nhung tinh
Phù ngồi xe lâu mệt nhỉ

@songviet: Cây Hoàng Thảo đùi gà nhà chị ra rễ mới rồi đấy. Không biết rét thế này nó có làm sao không. Còn cây Lan Kiều vẫn chưa thấy động tĩnh gì. Ngày nào cũng săm soi xem có gì mới không. Nhìn thấy mấy cái rễ mới vui quá.
Em cũng suốt ngày săm soi, mấy cây mua hôm đi chợ Mơ của em đều có rễ mới và cả mầm hoa nữa mà rét quá thế này cũng lo phết chị nhỉ.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Nhà em tình hình là không có ban công nào có nắng cả, chán quá.
Mà rét thế này có phải bê cây vào nhà ko cả nhà nhỉ
tối nay dự báo dưới 10o, ghét thế chứ

427
0
0

poppy summer

Hoa hồng nhà thuyvuong đẹp thế! Cúc thì tươi rói, cây cúc nhà mình toàn bị chột nụ. Cho mình hỏi, thược dược nhà mình trót trồng 10 cây trong 1 khay trồng rau, lại còn kèm theo 2 cây hướng dương (bây giờ chúng lớn rồi chả đánh ra được) thì có nên bấm ngọn ko? mình sợ không đủ đất cho chúng nó nhớn. Sao Violet nhà thuyvuong cao thế nhỉ, cây nhà mình lùn tịt, khoảng 20cm đã có nụ rồi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.