Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

nghèo ơi nhìn cái cây dừa cạn rủ đỏ sẫm lấp ló kia đẹp thế chứ
chị lại thèm rồi em ơi.
Có ai đi HN cho em nhờ :D

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

@Ong: nó đóng thùng giấy nhưng ẩu lắm chị, bị gãy hết một nhánh, em mới trồng nó sang chậu bé. CHậu dừa cạn đó mới bắt đầu ra hoa đó chị, đẹp không?? xem có ai ra HN gởi nhá (kèm thêm 2 nhánh CC em sẽ cắt từ 2 lồng nhá).
Em nghe chồng bảo vì quen nên nó không tính phí vận chuyển ạ, còn nếu bt có thế sẽ lên đến 700 - 800k một lồng đó chị. Nhwng em sợ nó mà đóng ẩu thế ra HN sẽ te tua, dập nát hết. Thôi để em trồng rồi gởi ra nhé.

792
0
0

J.C

Cẩm cù mua ở HN hả chị Nghèo? Em cũng thấy nó iuuuuuu quá!
Mà dừa cạn nhà chị trông yêu quá đi mất, khi nào thu hoạch được hạt chị cho e xin ít nhá, hihihi.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Cẩm cù mua ở HN hả chị Nghèo? Em cũng thấy nó iuuuuuu quá!
Mà dừa cạn nhà chị trông yêu quá đi mất, khi nào thu hoạch được hạt chị cho e xin ít nhá, hihihi.
CC này mua ở trại trên Buôn Ma THuột. Trại đó chỉ toàn CC thôi. Nghèo ngày nào cũng dòm ngó hạt dừa cạn :)) khi nào có sẽ gởi ra HN cho mọi người nhé. Hiện giờ ở nhà cũng kha khá dừa cạn mỗi chậu một màu hoặc 3 màu chung nhau. Nghèo thích trồng vì nó cũng dễ và sống lâu, hoa liên tục.

792
0
0

J.C

Bớ chị songviet!!!
Em nhòm thấy bên Dalatrose chị khoe củ tiên ông nhá, e kết cái hoa này lắm nè, hihihi, hổng biết ở Bưởi có không hén? E phải làm vài củ chơi, bỏ thủy tiên luôn :))

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Em ko dám nhận là thổ địa đâu chị ơi, em ít mua hoa bên đó lắm, chỉ dám rủ rê mấy đứa bạn qua đó mua xương rồng và chậu thui, chứ hoa thì em ít mua lắm. Em cũng ko hiểu tại sao nữa, em chỉ thích mua ở Chùa Nghệ Sĩ thui, dù biết chỗ đó đắt, chắc tại mua wen bao năm nay rùi. Cũng có lần em hỏi bên đó mà giá cũng bằng bên Chùa nên em lại về Chùa vậy.
Cái tiệm kế cây xăng có phải đối diện ngân hàng ko chị, cái mặt tiền nhỏ xíu (bên trong thì còn rộng), ko có chỗ để xe. Em mua ở đây 2 lần rùi. Lần đầu em mua hồng 20k, chỉ có mỗi 1 cành nhưng còn mỗi cây trắng nên em rước lun. Còn hôm nọ em cũng ghé đó mà ko mua dc gì, chỉ có con bạn mua dc em sen đá và nữ hoàng thui. Nói chung thì giá ở đây ok lắm, nhưng ko có chỗ để xe nên em ngại quá.
Nói cái này mới nhớ, cũng vì không có chỗ để xe nên phải để dưới lề đường. Để đến mòn lối rồi chẳng sao cả thì gặp ngày đẹp trời, các chú công an đi hóng mát, vậy là phải đóng cho các chú í 150k.
Từ đó, chị toàn đi vòng ra phía sau (vào hẻm nhà thuốc tây Hồ sỹ). Để xe ở đó rộng rãi nhưng lại chẳng trông xe được. Huhuhu, giờ cũng chẳng biết tính sao....
À, sao không vào ngân hàng gửi xe rồi mua hoa nhỉ. Vậy mà lâu nay không nghĩ ra.

Chị cũng hay mua hoa ở chùa vì ở đó có những cây mà ở PHI không có.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Nói cái này mới nhớ, cũng vì không có chỗ để xe nên phải để dưới lề đường. Để đến mòn lối rồi chẳng sao cả thì gặp ngày đẹp trời, các chú công an đi hóng mát, vậy là phải đóng cho các chú í 150k.
Từ đó, chị toàn đi vòng ra phía sau (vào hẻm nhà thuốc tây Hồ sỹ). Để xe ở đó rộng rãi nhưng lại chẳng trông xe được. Huhuhu, giờ cũng chẳng biết tính sao....
À, sao không vào ngân hàng gửi xe rồi mua hoa nhỉ. Vậy mà lâu nay không nghĩ ra.

Ơ, sao em không nghĩ ra qua chùa mua hoa nhỉ? nhà em ngay gần đó :))

317
0
0

tuyen-virgo

Bữa đó Em cũng hoang mang hồi hộp lắm, nhưng thấy Chị cứ đi xăm xăm vào chẳng có vẻ gì là lo sợ, nên Em AQ là "chắc khu vực này rất an ninh", vậy chứ vẫn lo ngay ngáy vì cuối năm rồi, nên tâm trạng cũng không tập trung lắm vào hoa cỏ (nhưng mà vẫn sáng mắt nhìn thấy mấy chậu DYT cùi bị vứt xó, hihi)

1,492
1
0

songviet09

Ui, chị Út ơi, thấy chị ở đây giờ em mới nhớ, hu hu...em ngồi 888 ở đây thì được nhưng lại không ra ngoài được, lúc ra được thì NH đóng cửa. Sory chị nha, em sẽ cố gắng ...hic...

Bớ chị songviet!!!
Em nhòm thấy bên Dalatrose chị khoe củ tiên ông nhá, e kết cái hoa này lắm nè, hihihi, hổng biết ở Bưởi có không hén? E phải làm vài củ chơi, bỏ thủy tiên luôn :))
Mai e đi Bưởi đi, thấy có thì hú chị với nhá. Mà cái cô này, xí xớn chạy lung tung thế?:))

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Bữa đó Em cũng hoang mang hồi hộp lắm, nhưng thấy Chị cứ đi xăm xăm vào chẳng có vẻ gì là lo sợ, nên Em AQ là "chắc khu vực này rất an ninh", vậy chứ vẫn lo ngay ngáy vì cuối năm rồi, nên tâm trạng cũng không tập trung lắm vào hoa cỏ (nhưng mà vẫn sáng mắt nhìn thấy mấy chậu DYT cùi bị vứt xó, hihi)
Hehe, Ong với Nghèo lượn ở đây 1 lần rồi, vừa chọn hoa vửa cắt cử nhau trông xe đấy.
Nghèo ơi, nhà mà em bảo gần chùa là nhà ở Gò Vấp hử? còn Thủ Đức cũng lắm hoa mà, chui lên Gò Vấp adua à?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

@Ong: nó đóng thùng giấy nhưng ẩu lắm chị, bị gãy hết một nhánh, em mới trồng nó sang chậu bé. CHậu dừa cạn đó mới bắt đầu ra hoa đó chị, đẹp không?? xem có ai ra HN gởi nhá (kèm thêm 2 nhánh CC em sẽ cắt từ 2 lồng nhá).
Em nghe chồng bảo vì quen nên nó không tính phí vận chuyển ạ, còn nếu bt có thế sẽ lên đến 700 - 800k một lồng đó chị. Nhwng em sợ nó mà đóng ẩu thế ra HN sẽ te tua, dập nát hết. Thôi để em trồng rồi gởi ra nhé.
hehe, gửi thì gửi cái nhánh bị gãy ấy, đừng cắt thêm khổ thân nó
Hihi, dì ko có kế hoạch ra HN à?
bà con có ai ra Hn giúp em với :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

À chị Út ơi, em thấy chị có cái khay gieo hạt.
Cái này mua ở đâu, bao xiền hả chị?

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

There are currently 12 users browsing this thread. (9 members and 3 guests)

Ong Chúa,hienvth,Họa sĩ nghèo+,J.C,tanh,thuytruc,thuyvuong,

chị Thúy ơi, Hiền ơi đi ọp chợ Bưởi đi
Hic cứ phải ngồi nhìn mọi người buôn giờ mới được nói :p
sáng mai chị sẽ cố gắng adua nhé

Ong,Nghèo: cảm ơn về cành cẩm cù nhé, mẹ Tin có em dâu đang công tác trong sài gòn mà chưa rõ lịch ra, để về hỏi lại và gạ gẫm rồi sẽ thông báo luôn.

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Em lanh chanh trả lời dùm Chị Út nhé, khay đó mua ở Gino, hình như là 60-70k gì đó, Em mua rồi cắt nhỏ ra thành từng vĩ 6 ô để dễ gieo dễ tưới và dễ di chuyển.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Khay gieo mua ở GINO nhé. Chị mua loại khay nhựa (#22k không nhớ rõ lắm). Còn có loại khay xốp nữa. Dùng khay xốp chắc là bền hơn vì nhựa để ngoài nắng lâu bị giòn, dễ gãy.

Ôi, em nói khay xốp hay khay nhựa vậy Tuyền ? chị không biết khay xốp có tới giá đó không chứ khay nhựa khoảng hai mấy ngàn thôi.

Nếu chưa có khay thì Ong dùng hộp sữa chua, khay đựng trứng trong siêu thị ... cũng được, mỗi tội nhìn nó bừa quá nhỉ.

@Song việt : không có gì phải vội nhé, cứ khi nào tiện thì gửi thôi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Khay gieo mua ở GINO nhé. Chị mua loại khay nhựa (#22k không nhớ rõ lắm). Còn có loại khay xốp nữa. Dùng khay xốp chắc là bền hơn vì nhựa để ngoài nắng lâu bị giòn, dễ gãy.

Ôi, em nói khay xốp hay khay nhựa vậy Tuyền ? chị không biết khay xốp có tới giá đó không chứ khay nhựa khoảng hai mấy ngàn thôi.

Nếu chưa có khay thì Ong dùng hộp sữa chua, khay đựng trứng trong siêu thị ... cũng được, mỗi tội nhìn nó bừa quá nhỉ.

@Song việt : không có gì phải vội nhé, cứ khi nào tiện thì gửi thôi.
cảm ơn chị nhé, 22K còn chơi được chứ 60k chắc em từ bỏ ý định thôi
haha nói nhỏ là cty em có nhiều khay nhựa lắm, để em đi ngắm xem sao :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hic cứ phải ngồi nhìn mọi người buôn giờ mới được nói :p
sáng mai chị sẽ cố gắng adua nhé

Ong,Nghèo: cảm ơn về cành cẩm cù nhé, mẹ Tin có em dâu đang công tác trong sài gòn mà chưa rõ lịch ra, để về hỏi lại và gạ gẫm rồi sẽ thông báo luôn.
bác phải cảm ơn 2 cành nhé, 1 cành tim với một cành vàng xanh là Nghèo mua hết cho bác đấy :)

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

bác phải cảm ơn 2 cành nhé, 1 cành tim với một cành vàng xanh là Nghèo mua hết cho bác đấy :)
giờ Ong mới nói huhu, hic mà mình vô duyên thật cũng đã hỏi Ong chuyện gửi tiền đâu ;)

792
0
0

J.C

Mai e đi Bưởi đi, thấy có thì hú chị với nhá. Mà cái cô này, xí xớn chạy lung tung thế?:))
thì e vào xem cái vụ gọt thủy tiên ý, nhìn thấy 1 bài có last post bởi songviet09, chạy vào xem luôn, he hehe. Bắt quả tang chị SV đi chợ Mơ một mình :>

27
0
0

nicknhang

mai e cũng đi mua giá thể về gieo hạt, đối với em gieo hạt bằng giá thể là nhất, :D. Mấy lại, nhà e hết sạch đất rùi, huhu, chị Ong có xe tải/bán tải hok? mai chị em mình đi ra Tứ liên mua chậu cây đi ;;)
Mai cho em đi mua chậu với ^^

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.