Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Màu vàng xinh xắn: (hoa sài đất trồng tắm cho nhóc con).

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Mãng cầu đậu trái miền bắc:
Em ơi, tất cả đám cây hoa rau này trong vườn nhà em à, đáng nể quá Phụng Hàm. Cây mãng cầu nó cớ to như cây Bưởi không em??? Có dễ trồng dễ chăm không? Chị chỉ hỏi cho biết vì tò mò với mấy cây miền khác này quá.

Bữa trước chị thấy em nói trồng được cây tiêu nhưng không có trái, em mua cây con ở đâu hay em tự giâm cành. nếu có chỗ nào kiếm được cây con chỉ giùm chị nghe Phụng hàm. Thank You em trước.

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Ong ơi, 1 triệu 3 chậu ( cộng cả tiền 2 chai nước dinh dưỡng cho cây và mấy cái móc, rồi tiền vận chuyển nữa), trông chán quá nên chị bắt nó treo ở cho hàng rào cạnh cái hồ, hàng rào là của nhà chị sẵn đấy chứ.

Chị Coldmoon ơi, em bẩu OX em rồi vụ Bưởi bòng rồi, thấy chưa nói gì, cầu mong cho lão ý lắm việc quên đi để em đỡ mất tiền ngu, ra Tết em mới mua cho rẻ chứ giờ bỏ 2 tr ra mua cây Bưởi em xót lắm ý. Đang xót tiền cái đám DYT dở hơi kia kìa, giá nó giao đúng hẹn thì còn xum xuê 1 chút chứ giờ thì may ra được 10 bông như Quỷ nói thật. Mà hoa nó nhỏ chứ ko to như hoa của mình đâu, được cái nó là cây rủ, em cô gắng gỡ gạc hạt vậy huhu... Hôm nay em lượn ngoài đường lại mất thêm 1 mớ tiền nữa :-(

Cleome ra Tết em nhổ cho chị cây hồng nhé, Út mới gửi hạt Cleome lùn Quảng châu cho em, ra Tết em gieo rồi chia cho mọi người luôn.

Phụng Hàm hỏi được chỗ bán hoa Ly à, mình lại le te đặt rồi mới chán chứ.

317
0
0

tuyen-virgo

Mẹ Ngộ ơi, Song Việt ơi, em đã nhận được 5 củ Thủy Tiên to thật to và chắc khỏe từ sáng Thứ Bảy, nhanh thật luôn.
Em cám ơn Chị và Song Việt nhiều nhiều nhé, đã tắm rửa và ngâm nước rồi, tối nay bắt đầu giải phẫu các bạn ấy. Em sẽ update cho cả nhà xem "first time" của Em và Thủy Tiên nhé, hihi
Chị Hương ơi, bây giờ vẫn còn kịp buôn DYT đấy Chị à, Em mới mua được 3 chậu tuần trước, tốn hết 105k thôi, ý đồ của Em là làm giàn hoa 5 chậu treo. Trong này nắng nên hoa nở rộ lắm rồi, Em đang lo Tết chỉ còn lá thôi!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

Ong ơi, 1 triệu 3 chậu ( cộng cả tiền 2 chai nước dinh dưỡng cho cây và mấy cái móc, rồi tiền vận chuyển nữa), trông chán quá nên chị bắt nó treo ở cho hàng rào cạnh cái hồ, hàng rào là của nhà chị sẵn đấy chứ.

Chị Coldmoon ơi, em bẩu OX em rồi vụ Bưởi bòng rồi, thấy chưa nói gì, cầu mong cho lão ý lắm việc quên đi để em đỡ mất tiền ngu, ra Tết em mới mua cho rẻ chứ giờ bỏ 2 tr ra mua cây Bưởi em xót lắm ý. Đang xót tiền cái đám DYT dở hơi kia kìa, giá nó giao đúng hẹn thì còn xum xuê 1 chút chứ giờ thì may ra được 10 bông như Quỷ nói thật. Mà hoa nó nhỏ chứ ko to như hoa của mình đâu, được cái nó là cây rủ, em cô gắng gỡ gạc hạt vậy huhu... Hôm nay em lượn ngoài đường lại mất thêm 1 mớ tiền nữa :-(

Cleome ra Tết em nhổ cho chị cây hồng nhé, Út mới gửi hạt Cleome lùn Quảng châu cho em, ra Tết em gieo rồi chia cho mọi người luôn.

Kể cũng xót, nhưng sau Tết lão ấy lại đổi ý thì bùn vụ cây Bưởi hi hi hi. Nhưng vườn nhà em rộng, tính như em hay hơn - các cây Bưởi có sẵn quả là cây được chăm kiểu khác, để bày trong chậu trong nhà trong sân, nên thường không đủ to cho cái vườn nhà em đâu.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hoa dại ven đường:
hehe, bữa trước lão quỷ có "phỉnh" ai đó nếm trái quả nổ này chua chua ngọt ngọt, không biết người đó có nếm thử không?!!
Ặc ặc, tối về tưởng tượng ra cảnh ai đó một mồm nhồm nhoàm những hạt là hạt, áy náy phết!!!

792
0
0

J.C

Mẹ Ngộ ơi, hôm nay e lượn chợ Bưởi, có bán DYT rủ trong chậu treo, nó bảo với em 70k là giá chót - lúc đầu nói 110k, hay chị mua về rồi trồng xen kẽ vào chậu nhà mình vừa đặt cho nó chóng xum xuê? Một chậu treo cũng nhiều lắm, gỡ ra cũng bằng cái chậu bên tay phải của ảnh này:

Mà chị ơi, Em nhìn DYT trong chậu của chị giống gỡ từ chậu treo ra trồng vào chậu dài lắm. Hoa này của chị em không nhầm thì là hoa tụi nó mới nhập về đó, không phải hàng nuôi trong vườn ươm, để to và rủ được như quảng cáo thì phải trồng dày và mất 4-6 tháng.

792
0
0

J.C

Alo, nhà mình có ai mua được củ tiên ông và tulip ở chợ Bưởi ko ạ? Hôm nay em lượn vòng vèo hỏi thăm mà ko thấy bán.

1,517
0
0

Mehuungo

Nghe em nói có lý lắm J.C à, thế thì chị cũng ăn quả lừa to đùng. SD thử ngâm cứu hoa trên link của nó với hoa giao cho chị có giống nhau ko để chị còn khiếu nại thử xem sao. Nhưng như thế thật thì chán nhỉ, VN mình mà vẫn cứ làm ăn kiểu thế thì ko biết bao giờ mới khá lên được.

Mà em ơi, chị ko tin là tiên ông và tulip lên tốt ở VN đâu, nên để các chị kia chuột bạch rồi báo cáo đã chứ đừng chạy đua vũ trang làm gì

Tuyền ơi, hy vọng được nhìn thấy thủy tiên nở đẹp ở SG Tết năm nay. Em mà thành công thì hội cao thủ bên Dalarose lác mắt cho mà xem. Chúc em bách chiến bách thắng nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.