Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
792
0
0

J.C

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hihi, em Tanh mà cầm được thì cầm giúp chị. Nhưng chị không hiểu lấy thế nào nhỉ?
Chị Coldmoon à, số em với tulip cứ lận đận sao ý, nếu em mà ko lấy nổi thì chị cứ trồng xuống vậy, khi nào có "thành quả" em lại đến xin về, :p. Đùa chị thôi, nếu mà em không có duyên với bọn tulip này lần nữa thì chị cứ trồng rồi cho em xem qua ảnh cũng được chị ạ, nhưng chị nhớ update thường xuyên lũ chúng nó nhé :D.
@SD: mới mua đc hộ SD một cây Đỗ quyên ta màu hồng 50k, cây màu trắng đắt lắm 100k lận, bạn ko mua đâu.

331
1
0

loakenthangmuoimot

@T.anh: Chị ở phố... Hàng Mái, hihi.
Violet nhà em nở đẹp quá, nhà chị cũng có nụ rồi mà mấy hôm nay nắng nụ mới lớn được, chắc tuần sau nở. Phải cái nó chả thẳng gì cả mà uốn éo loạn lên, cây nào cũng uốn, giá mà mình trồng đào uốn éo thế được khối tiền rồi đấy :)) Thỏ xinh nhỉ

792
0
0

J.C

Em Tanh trồng cây ngon lành nhỉ? LŨ cây nhà chị xấu đến độ chị tính Giết chúng nó đi để lấy chỗ trồng cây khác đấy :D.
Mà ko ai chỉ cho em mấy cây của em tên là gì à?

331
1
0

loakenthangmuoimot

Em Tanh trồng cây ngon lành nhỉ? LŨ cây nhà chị xấu đến độ chị tính Giết chúng nó đi để lấy chỗ trồng cây khác đấy :D.
Mà ko ai chỉ cho em mấy cây của em tên là gì à?
Hờ, chị cũng có cái cây giống cây cuối cùng của T.anh, cũng không biết tên gì luôn :))

250
0
0

tanh

@ Chị JC: thế có quyết tâm lấy không nào? em lại tiếp tục hẹn chị Coldmoon tuần sau thôi, rồi cuối tuần có gì buổi chiều t7 or cn em qua nhà chị. Ý, đỗ quyên rẻ vậy á? lần trước em thấy cái đỗ quyên sọc hay hay mà phải 80k mới bán, em chê nhỏ nên quyết tâm quay đầu đi luôn, mà giờ vẫn tiếc :p
Em thấy cây nhà chị đẹp thế còn gì, em được mỗi mấy cây này thôi, mà tự chúng sinh trưởng chứ em cũng chẳng hiểu sao góc này thì chết, góc kia lại sống, ngâu lắm cơ :">
@Chị Loa kèn:
Hehe, em là dân mù đường, đặc biệt là đường phố cổ, đi theo quán tính, thói quen, không thì là chỉ dẫn thôi à. Chị có lấy được tuylip không thì lấy đi, hihi, năm nay theo các chị vụ tiên ông và Thuỷ tiên thích lắm ấy

331
1
0

loakenthangmuoimot

@Chị Loa kèn:
Hehe, em là dân mù đường, đặc biệt là đường phố cổ, đi theo quán tính, thói quen, không thì là chỉ dẫn thôi à. Chị có lấy được tuylip không thì lấy đi, hihi, năm nay theo các chị vụ tiên ông và Thuỷ tiên thích lắm ấy
Hihi, nói thật là chị cũng chỉ biết quanh chỗ chị, chứ cái mê cung Hàng còn lại cũng chịu chết. Em đợt đấy hình như cũng bon chen hồng nữa thì phải? Còn sống không? Cây của chị trộm vía còn sống, cây hồng vàng còn đang có nụ nữa mới thích chứ.
J.C
mua đỗ quyên rẻ, chả nhẽ chị lại bon chen nhỉ? Nếu lượn lờ mà thấy đỗ quyên ta màu hồng hoặc cam thì túm hộ chị nhé, chị sẽ qua nhà em, chứ chị không thuận đường đi chợ Bưởi (với lại không thạo Bưởi như Mơ :p) Nắng ấm lên rồi, mai chị lôi đám hạt poppy của em ra gieo, hồi hộp quá đi.

792
0
0

J.C

Ùi, em Tanh lấy đc lấy hộ chị nhá, hí hí.
Mà supergardener S.D vào ko giúp chị tên mấy cái cây ở trang 88 à?

792
0
0

J.C

Hihi, nói thật là chị cũng chỉ biết quanh chỗ chị, chứ cái mê cung Hàng còn lại cũng chịu chết. Em đợt đấy hình như cũng bon chen hồng nữa thì phải? Còn sống không? Cây của chị trộm vía còn sống, cây hồng vàng còn đang có nụ nữa mới thích chứ.
J.C
mua đỗ quyên rẻ, chả nhẽ chị lại bon chen nhỉ? Nếu lượn lờ mà thấy đỗ quyên ta màu hồng hoặc cam thì túm hộ chị nhé, chị sẽ qua nhà em, chứ chị không thuận đường đi chợ Bưởi (với lại không thạo Bưởi như Mơ :p) Nắng ấm lên rồi, mai chị lôi đám hạt poppy của em ra gieo, hồi hộp quá đi.
Đỗ quyên ta màu hồng à? Chắc mai lại có đấy chị ạ, còn màu cam thì em chưa nhìn thấy lần nào.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Có j alo chị nhé. Màu cam chị thấy đúng một lần, của một cô bé chụp ở nhà rồi up lên mạng, cũng mua từ chợ Bưởi, chị thích mãi mà không thấy lại nữa...

1,284
1
0

small_dracula

Thuyvuong ơi, thược dược nhà mình mới cũng mới chỉ thế này thôi, chưa thấy có dấu hiệu của nụ gì cả. Chuyên gia nào vào phán hộ em xem bao giờ nó có nụ và có phải cho nó xơi thêm cái gì ko? tháng trước nghe lời SD chị đã cho nó NPK loại 30:15:6 gì đấy (chị ko tìm thấy loại 30: 30: 30).

Cây cỡ này là chị trồng lâu mau rồi đấy ạ. Bình thường trồng chổ em thì 1 tháng được chừng này và khoảng tháng rưỡi nữa sẽ có hoa.

1,284
1
0

small_dracula

SD: Củ tulip đã lên đường rùi. DHL. Nhưng bao giờ đến thì chị chịu. Chị nghĩ pcn thì trong ngày phải đến, vậy nhưng lần trước cũng mấy ngày mới đến em mà đúng không? Không có màu đen nhưng cũng là may vì năm mới ai lại trồng hoa màu đen cơ chứ SD nhỉ. Chị gửi cho em 1 củ màu độc hơn (căn cứ theo giá và màu trên bao bì thôi nhé he he), 2 củ màu thường, hồng đỏ vàng gì đó. Nhận được báo cho biết nhé. Chúc tulip của em ra hoa ngon lành nghe.
Có quà là vui rồi, không quan trọng màu đâu chị ơi, em cám ơn chị nhiều nhé!
Hic, nhưng mà chị gửi cho em chổ nào thế, em đã cho chị địa chỉ nhà ở QB chưa nhỉ?!! Em bây giờ về QB dài hạn rồi.

1,284
1
0

small_dracula

@SD: mới mua đc hộ SD một cây Đỗ quyên ta màu hồng 50k, cây màu trắng đắt lắm 100k lận, bạn ko mua đâu.
hè hè, theo đúng kế hoạch chứ???
À, không thấy lên tiếng tức là không biết, lần sau không được nói móc em nữa nghe. Mà cũng có thể chỉ là cỏ dại...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

JC ơi sángCN đi chợ Bưởi đi :)
chị Dung, sáng CN chị rỗi đến mấy giờ? Đi chợ Bưởi về e qua :)
e lấy cả Ivy nữa :)

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Mới nhờ được em hàng xóm chụp ảnh tiên ông khoe với cả nhà, củ này sinh ra 2 ông tiên đấy ạ, 1 ông ăn ít nên vẫn thấp bé chưa trưởng thành :)

993
0
0

Cá Chép

Tiên ông đẹp quá Thúy ơi :). Tết rồi có chậu đào TQ thôi :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.