Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
792
0
0

J.C

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Cây của SD màu hồng giống ảnh chị Songviet chụp nhé. Nhưng hình như 5 cánh, tối về xem lại, nếu sai sẽ sửa bài này.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Tình hình là tớ còn hơn 11 gói hạt hoa Nhật, chuẩn bị gieo 1 số hạt, bạn nào đăng ký thì list tên vào đây rồi chia nhau trồng chứ nhà tớ gieo 1 mình 1 gói khí là hơi nhiều :)
Ong ơi, sorry Ong lắm vụ không cả kịp lấy củ. Tại chị bựn lắm lắm chỉ mỗi sáng CN là ở nhà thôi nhưng đầy việc và khách khứa nữa. Chiều qua vội đi kinh khủng nhưng lên xe chị cũng có nhớ ra là chưa để củ cho em, nhưng không gọi cho em được vì điện thoại cũng quên ở nhà, sorry em nhé. Chị còn có 3 củ tulip, 2 củ màu độc, 1 củ thường. Hẹn em nữa với mỗi cái củ tulip thì vất vả cho em quá nên thôi chị trồng tạm đã nhé. Vài bữa nữa thư thư tính tiếp, nó nhú cây vẫn được mà.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Chị cũng không vào link kia được, Ong ơi còn hạt vinca thì phần chị với nhé @};-

813
0
0

coldmoon1990

Chị update tình hình dã yên thảo hôm qua nhé. Có 3 cụm đỏ đun tiếp tục ra hoa ào ạt, chị đếm được 1 cụm 40 bông, cụm kia chắc nhiều hơn nhưng ở vị thế không ăn ảnh ảnh. 1 chậu nữa đang ra hoa cầm chừng nhưng rất nhiều nụ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

Hoa hồng vừa nở mấy hôm sau Tết

Cát tường tươi vui sau Tết

Đồng tiền các màu

813
0
0

coldmoon1990

Cúc thúy nhà trồng bé ty ty và cúc thúy mua to đuỳnh to đoàng

Cúc vàng

Hoa ly được tặng hôm 1 Tết như thế này

Hôm qua như thế này

1,284
1
0

small_dracula

Chào cả nhà, thứ 7 vừa rồi e đi chợ Hà Đông . Lần đầu tiên đến nhưng thấy nó k có gì, vắng hơn chợ Mơ nhà em, có mỗi cây trà to bự này đáng xem .

Cây đỗ quyên màu khá đẹp

Cái bông ĐQ bị đột biến, nó có 2 cánh có chấm, chứ bình thường hoa 5 cánh và chỉ 1 cánh có chấm thôi.
Hè, cây Trà nhà em bây giờ nở rộ lắm rồi, trời mưa nên đứng trong nhà chụp ra, khoe tạm hình mờ

1,284
1
0

small_dracula

Tặng cả nhà, hôm nay em làm thêm một mẻ thu hoạch hoa tết, chúc mọi người vui!

2,501
0
0

Haidang02

Bìm bìm của Mehuungo cho đã có hoa. Cây này mẹ cháu tách ra trồng định cho nó leo lên bụi trúc :

Hồng ri giờ mới thế này :

DYT thì cực tốt lá và lắm nụ :

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

DYT nhà chị Dung đẹp quá, mấy chậu nhà em mới bắt đầu nở, chắc tuần nữa mới rộ.

@chị Đèn: chị cắt DYT cao giâm tiếp chậu khác đi, nó cao lêu nghêu rồi kìa :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hí hí, cái này gọi là buồn ngủ gặp chiếu manh đây. Trong số hạt của Ong thì cho chị đăng ký em Nemophila và petit viola nhé, MG và vinca thì tay thúi gieo nhất định k lên, còn marigold thì k thích lắm. Nếu được thì đăng ký thêm em zinnia nữa nhá. Tks nhà Ong nhiều.@};-
hihi, chị ơi petit viola em gieo 3 tháng rồi mà cây khoảng 3cm, chị có lấy cây con về trồng ko em phần chị cây con, còn memophila thì em đưa chị cả gói chị gieo, có cây cho em xin chứ em gieo mấy loại ấy hay chết lắm :)

2,501
0
0

Haidang02

DYT nhà chị Dung đẹp quá, mấy chậu nhà em mới bắt đầu nở, chắc tuần nữa mới rộ.

@chị Đèn: chị cắt DYT cao giâm tiếp chậu khác đi, nó cao lêu nghêu rồi kìa :)
Thế mà chị không biết, cảm ơn em nhiều. Để chị làm chậu nữa, nhưng có chế độ chăm sóc gì đặc biệt không em ?
Mà cắt thì cắt từ đâu thì vừa hả Thuyvuong?

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Thế mà chị không biết, cảm ơn em nhiều. Để chị làm chậu nữa, nhưng có chế độ chăm sóc gì đặc biệt không em ?
Mà cắt thì cắt từ đâu thì vừa hả Thuyvuong?
cây này đúng là cỏ đấy chị, dễ trồng dễ giâm lắm, theo em chị cắt đi 1 nửa or tỉa cho tròn đẹp.
Hihi châu này chị tự giâm hay được cho có rễ rồi, em cứ ôn lại bài nhé: Cành cắt chị cắm vào 1 cái lọ đổ nước vào rồi bỏ chỗ góc tối 1 tuần, rễ cây ra trắng là đem trồng được. Chị cứ cắt ngắn khoảng 1,2 mắt để thành nhiều cây. Em tìm mãi không thấy hình chụp cái lọ giâm cây kiẻu này để demo cho chị xem.

2,501
0
0

Haidang02

cây này đúng là cỏ đấy chị, dễ trồng dễ giâm lắm, theo em chị cắt đi 1 nửa or tỉa cho tròn đẹp.
Hihi châu này chị tự giâm hay được cho có rễ rồi, em cứ ôn lại bài nhé: Cành cắt chị cắm vào 1 cái lọ đổ nước vào rồi bỏ chỗ góc tối 1 tuần, rễ cây ra trắng là đem trồng được. Chị cứ cắt ngắn khoảng 1,2 mắt để thành nhiều cây. Em tìm mãi không thấy hình chụp cái lọ giâm cây kiẻu này để demo cho chị xem.
Cắt ngắn 1/2 mắt là sao hả em, chị tưởng chọn đúng mắt để cắt ...

Chậu này chị mua cây ở HN mang về trồng đấy.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Cắt ngắn 1/2 mắt là sao hả em, chị tưởng chọn đúng mắt để cắt ...

Chậu này chị mua cây ở HN mang về trồng đấy.
hehe em ghi 1,2 là để 1 mắt đến 2 mắt mà, thôi chị cứ để cành dài 2 mắt đi, nó ra rễ ở chỗ mắt nên cắt gần sát mắt phía dưới nhé . Chị cứ giâm thử đi sẽ thấy dễ lắm đấy, kiếm cái lọ thuỷ tinh để tránh tò mò nhấc lên xem rễ ra chưa, típ này là em SD chỉ cho chứ hồi đầu em cũng sốt ruột lôi lên lôi xuống mấy lần cơ :D

2,501
0
0

Haidang02

hehe em ghi 1,2 là để 1 mắt đến 2 mắt mà, thôi chị cứ để cành dài 2 mắt đi, nó ra rễ ở chỗ mắt nên cắt gần sát mắt phía dưới nhé . Chị cứ giâm thử đi sẽ thấy dễ lắm đấy, kiếm cái lọ thuỷ tinh để tránh tò mò nhấc lên xem rễ ra chưa, típ này là em SD chỉ cho chứ hồi đầu em cũng sốt ruột lôi lên lôi xuống mấy lần cơ :D
Hihi, em mà không dặn thì chị cũng lôi lên lôi xuống vì cũng mắc tội sốt ruột ...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hehe, sao em nhìn cây DYT của chị Đèn giống cây thạch thảo thế nhỉ?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Cả nhà cho em hỏi hại MG đã gieo mùa này được chưa ạ,
hôm trước xin được mấy hạt ở nhà chị Hương :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.