Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Có quà là vui rồi, không quan trọng màu đâu chị ơi, em cám ơn chị nhiều nhé!
Hic, nhưng mà chị gửi cho em chổ nào thế, em đã cho chị địa chỉ nhà ở QB chưa nhỉ?!! Em bây giờ về QB dài hạn rồi.
Trời ơi, xong rùi. Chị gửi về Huế. Làm thế nào bây giờ. vẫn địa chỉ Huế em cho chị ấy. Trời ơi. Nhờ chị gái qua lấy vậy đi.

JC ơi sángCN đi chợ Bưởi đi :)
chị Dung, sáng CN chị rỗi đến mấy giờ? Đi chợ Bưởi về e qua :)
e lấy cả Ivy nữa :)
Chị ở nhà đến khoảng 11-12 giờ. Ghé đi lấy về trồng cho vui. Nếu có thể đến sau 10 giờ nhé. Còn nếu em tiện đường thì cứ ghé bất kỳ cũng không sao, tại sáng mai chị làm vài thủ tục sớm, em qua mà đang kẹt không đón tiếp em được he he - nhưng ghé cũng được.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

Chà, Tuylip chị JC vẫn chưa lấy được à, cần em mang giúp hộ không? nhưng củ em cầm nhỡ có mệnh hệ gì thì chị không được trách em đấy.
He, mang củ về rồi mà em vẫn chưa biết trồng ở đâu, đây là cái tội ươi huyền ười thì phải :p Còn chị loaken nữa à? cơ quan chị loaken cũng ngay gần mình đấy chị Coldmoon ạ, Hàng Tre thì phải (mê cung Hàng em là dân HN mà chẳng nhớ). Chắc chị ý cũng chưa xem tin nhắn của chị.
Em đã định đi kiếm chậu trồng tuylip mà lại phát hiện... hehe... 1 thứ hay ho, ngồi quần thảo với nó suốt rùi lại rối rít đem khoe mọi người nên mới "đười ươi" thế chứ :">
T.Anh: Nể em quá. Thanh niên mà trồng được cây hoa thì đáng nể quá. Cả loa kèn nữa nhỉ cũng đáng nể. Thế thì thứ 2 cũng tầm giờ đấy, 12 giờ kém 15 đến 12 giờ 15 T Anh ghé qua cơ quan chị gửi cho 2 bạn kia nhé. Chị sẽ chia sẵn trươc. Hôm đó chị phải họp nên cứ đúng giờ như hôm trước là OK nhé T Anh.

1,517
0
0

Mehuungo

Nhà mình ai muốn có hạt DYT tím của em thì chịu khó đợi nhé, có hạt em sẽ ới ở đây. Giờ nhìn cái chậu tím đó cũng an ủi được 1 chút, tuy nhiên 2 cái chậu kia hoa bé hơn hẳn, chắc là bị độn lẫn tốt xấu.

Chị Coldmoon ơi ra ngoài rằm em sẽ đi kiếm cây bưởi Diễn , chị giúp em với nhé.

250
0
0

tanh

Hihi, nói thật là chị cũng chỉ biết quanh chỗ chị, chứ cái mê cung Hàng còn lại cũng chịu chết. Em đợt đấy hình như cũng bon chen hồng nữa thì phải? Còn sống không? Cây của chị trộm vía còn sống, cây hồng vàng còn đang có nụ nữa mới thích chứ.
J.C
mua đỗ quyên rẻ, chả nhẽ chị lại bon chen nhỉ? Nếu lượn lờ mà thấy đỗ quyên ta màu hồng hoặc cam thì túm hộ chị nhé, chị sẽ qua nhà em, chứ chị không thuận đường đi chợ Bưởi (với lại không thạo Bưởi như Mơ :p) Nắng ấm lên rồi, mai chị lôi đám hạt poppy của em ra gieo, hồi hộp quá đi.
Hehe, hồng nhà em vẫn sống chị ạ, cây đó còi còi, ko đẹp bằng của chị, nhưng tết rồi cũng ra tận 4 bông đó (1 bông nở trước bố em cắt đem cúng hôm giao thừa), giờ vẫn còn 3 bông toe toét nè. Hôm nay phát hiện violet thỏ chị cho bị chuột gặm vẫn có cây đang lên chồi non, hi vọng, hi vọng...
Ý, chị Loaken cơ quan ngay gần chị Coldmoon có ra lấy được tuylip ko? nếu có thì y lịch hẹn là thứ 2, 12h kém 15 - 12h15 ở tháp hà nội 49 hai bà trưng, nhưng đứng ở cửa chỗ phố Thợ Nhuộm ấy. Mà nếu chị đi lấy được thì lấy luôn cho chị JC, 2 chị em hẹn hò trao đổi tuylip với đỗ quyên luôn kìa. Còn không thì t2 em lấy cho chị JC.

T.Anh: Nể em quá. Thanh niên mà trồng được cây hoa thì đáng nể quá. Cả loa kèn nữa nhỉ cũng đáng nể. Thế thì thứ 2 cũng tầm giờ đấy, 12 giờ kém 15 đến 12 giờ 15 T Anh ghé qua cơ quan chị gửi cho 2 bạn kia nhé. Chị sẽ chia sẵn trươc. Hôm đó chị phải họp nên cứ đúng giờ như hôm trước là OK nhé T Anh.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hehe, J.C cần chị lấy giúp củ chỗ chị Dung ko? Hay mai chị e mình cùng đi? :)

792
0
0

J.C

hê lô cả nhà...
Sorry chị Ong là mai e ko lượn đc rùi, ngày mai ngày kia là mấy ngày e tự tổ chức sn ăn uống linh đình :D (quảng cáo tí) nên ko đi đâu được ạ. Ai đi lấy củ tulip hộ e đc em cám ơn sâu sắc nhé. :D

331
1
0

loakenthangmuoimot

JC: Chúc mừng SN e nhé, chúc năm mới mát tay trồng cây gieo hạt lượn chợ hoa nhé. Để T2 chị cầm luôn tulips cho e, rồi chị em mình alo gặp sau nhé.
chị Dung: Hihi e cũng nể em lắm đấy, từ chỗ 10 cây chết 9, 1 cây gật gù đến chỗ gieo hạt ra hoa là e nể e cực kỳ đấy. :))
Thứ 2 tầm giờ đấy e qua nhé, đến nơi e a lo chị.
T.anh: Cây hồng của chị còi lắm, trước đó chị mua 5 cây, 1 cây khô quắt queo rồi, còn 4 cây ra vét đợt hoa cuối rồi lần lượt có mầm, cũng phấn khởi nhưng mà mầm hơi nhỏ. Có cây hồng vàng này tự dưng được cái nụ to đùng, mừng quá đi. Lịch sử trồng hoa hồng của chị thường là không sống cây nào, trừ 1 cây hồng cà rốt hoa to bằng cái bát mua từ lâu lắm rồi thì ra hoa nhiều lắm, nhưng bị nấm chết mất rồi.
À violet thỏ nhà chị có nụ rồi, để chị canh hạt nhé.
chị Hương: Chị ơi năm nay CSTT có đặt hạt giống cây nữa không chị, để em "mạnh dạn" hơn :D Đợt hạt giống trước em gieo coi như thắng lợi vẻ vang, hihi

1,284
1
0

small_dracula

ơ hôm tết mẹ Tin thấy ngoài HN họ gọi là mai đỏ của TQ đấy.
Thế hả mẹ Tin, hihi may mà vẫn còn đúng cái vế TQ :D
Hề hề, cơ mà gọi là Đào mới đúng, vì nó rõ ràng là cây đào.
Em thường thấy họ gọi cây này với 2 cái tên, Mai đỏ và Đào xích thố, em thích cái tên Đào xích thố hơn.

1,284
1
0

small_dracula

Trời ơi, xong rùi. Chị gửi về Huế. Làm thế nào bây giờ. vẫn địa chỉ Huế em cho chị ấy. Trời ơi. Nhờ chị gái qua lấy vậy đi.
Hè hè, thì em có lí do đi Huế chứ có sao đâu chị. Đằng nào lâu lâu em cũng phải đi một chuyến, nhưng kế hoạch thì khoảng tuần nữa mới đi, nếu cây không để được đến đó thì mai mốt em đi, không sao cả.
Hi, mà em mới gọi điện cho chị gái xong, bả ấy thích trồng Tulip, chắc vụ Tulip này phải trồng ở Huế rồi. Giờ ở 2 nơi đều có cây của em, đi đâu cũng không thoát khỏi cảnh điều khiển từ xa.
Chị yên tâm, không sao đâu chị nhé!

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

JC:
chị Hương: Chị ơi năm nay CSTT có đặt hạt giống cây nữa không chị, để em "mạnh dạn" hơn :D Đợt hạt giống trước em gieo coi như thắng lợi vẻ vang, hihi
Tình hình là tớ còn hơn 11 gói hạt hoa Nhật, chuẩn bị gieo 1 số hạt, bạn nào đăng ký thì list tên vào đây rồi chia nhau trồng chứ nhà tớ gieo 1 mình 1 gói khí là hơi nhiều :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

hê lô cả nhà...
Sorry chị Ong là mai e ko lượn đc rùi, ngày mai ngày kia là mấy ngày e tự tổ chức sn ăn uống linh đình :D (quảng cáo tí) nên ko đi đâu được ạ. Ai đi lấy củ tulip hộ e đc em cám ơn sâu sắc nhé. :D
Hihi, bao tuổi rồi mà vẫn sinh nhật linh đình nhỉ :D
nhà chị chỉ có Ong là đình đám như kiểu của cô thôi :D
Chúc mừng sinh nhật em nhé, tươi xinh như hoa vườn nhà :)

792
0
0

J.C

Em comment chi chít rồi hihi, chị mua nhiều hạt nhỉ? em cũng nhiều lắm, ít cũng phải bằng 2/3 của chị, nhưng em mới chỉ gieo khoảng 1/3 thôi. Chống chuột mệt chết lên được.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Tình hình là tớ còn hơn 11 gói hạt hoa Nhật, chuẩn bị gieo 1 số hạt, bạn nào đăng ký thì list tên vào đây rồi chia nhau trồng chứ nhà tớ gieo 1 mình 1 gói khí là hơi nhiều :)
Hí hí, cái này gọi là buồn ngủ gặp chiếu manh đây. Trong số hạt của Ong thì cho chị đăng ký em Nemophila và petit viola nhé, MG và vinca thì tay thúi gieo nhất định k lên, còn marigold thì k thích lắm. Nếu được thì đăng ký thêm em zinnia nữa nhá. Tks nhà Ong nhiều.@};-

250
0
0

tanh

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

JC: Chúc mừng SN e nhé, chúc năm mới mát tay trồng cây gieo hạt lượn chợ hoa nhé. Để T2 chị cầm luôn tulips cho e, rồi chị em mình alo gặp sau nhé.

T.anh: Cây hồng của chị còi lắm, trước đó chị mua 5 cây, 1 cây khô quắt queo rồi, còn 4 cây ra vét đợt hoa cuối rồi lần lượt có mầm, cũng phấn khởi nhưng mà mầm hơi nhỏ. Có cây hồng vàng này tự dưng được cái nụ to đùng, mừng quá đi. Lịch sử trồng hoa hồng của chị thường là không sống cây nào, trừ 1 cây hồng cà rốt hoa to bằng cái bát mua từ lâu lắm rồi thì ra hoa nhiều lắm, nhưng bị nấm chết mất rồi.
À violet thỏ nhà chị có nụ rồi, để chị canh hạt nhé.
Em thấy các chị trồng hồng mới theo đó chứ, nhưng mỗi cây màu vàng có hoa còn 1 cây màu cà rốt và 1 cây hoa trắng viền đỏ (tên gì ta?) thì ra mầm mà chưa ra hoa.Ồ, violet của em có tý đất thôi, ko hiểu ra nổi hạt để gieo tiếp không, hihi. Vụ vừa rồi chị gieo lên được nhiều quá ta, em vẫn trữ chờ trời ấm lên vì nhiều loại không biết có trồng được trời lạnh không, lại teo tóp như MG thì uổng quá.

hê lô cả nhà...
Haha, rốt cuộc bao người xếp hàng lấy tuy lip cho chị kìa. Chúc mừng sinh nhật chị nha! Tuổi mới hay ăn chóng... béo nhá, hehhe, vậy em nhường chị Loakèn lấy hộ tuylip cho chị đấy. Tuylip trời rét mới trồng được đúng ko, mong sao trời tiếp tục rét :)) mới có mấy hôm oi bức mà em lại thấy nhớ rét (trời rét lại nhớ trời âm, haha)
http://www.lisp4.facebook.com/album.php?aid=31428&id=100000149919760
hoa của em còn dư chuẩn bị gieo hạt đây, cái nào ko comment là còn à, còn lại đã gieo, 1 loại có hoa, 3 loại đang giặt giẹo sắp chết ạ :)
Ý, em bon chen với, nhưng mà máy tính ở nhà không vào được face, để mai em tới cơ quan check, hihi

427
0
0

poppy summer

Ôi Tulip, chẹp chẹp... Chúc cả nhà sớm được ngắm hoa, trong khi chờ đợi ngắm tạm hoa Tulip Hà Lan ờ vườn Kukenhoft.

427
0
0

poppy summer

Cây cỡ này là chị trồng lâu mau rồi đấy ạ. Bình thường trồng chổ em thì 1 tháng được chừng này và khoảng tháng rưỡi nữa sẽ có hoa.
Thược dược chị trồng được 2,5 tháng rồi mới được có thế này, phải chờ 1,5 tháng cơ ah? Hôm nay táy máy chị nhổ cây còi nhất lên thì thấy nó có củ bằng ngón tay cái.

@Loaken, để dành hạt Pansee cho tớ nhé. Cứ tưởng mỗi Violet nhà mình nằm, bò, đứng, ngồi ngổn ngang, hóa ra nhà loaken cũng vậy.

Tiên ông nhà mình sắp tàn, cả nhà ơi làm gì với củ của nó?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

Thược dược chị trồng được 2,5 tháng rồi mới được có thế này, phải chờ 1,5 tháng cơ ah? Hôm nay táy máy chị nhổ cây còi nhất lên thì thấy nó có củ bằng ngón tay cái.
Hè hè, người nhà mình hay làm những việc mà hơn 10 năm trồng hoa em chưa làm lần nào. hic

792
0
0

J.C

Hè hè, người nhà mình hay làm những việc mà hơn 10 năm trồng hoa em chưa làm lần nào. hic
Khoa học thế còn gì? Sau này có ai hỏi, chị Poppy có thể trả lời ngay, sau 2,5 tháng củ thược dược có kích cỡ bằng ngón tay cái, sau x tháng thì có hoa, còn SD chỉ trả lời được sau x tháng thì có hoa thôi :D

1,492
1
0

songviet09

Chào cả nhà, thứ 7 vừa rồi e đi chợ Hà Đông . Lần đầu tiên đến nhưng thấy nó k có gì, vắng hơn chợ Mơ nhà em, có mỗi cây trà to bự này đáng xem .

Cây đỗ quyên màu khá đẹp

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.