TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

455
0
0

Meyeuconhat

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Hôm t2 chị vừa bán hộ 2000$ trên ... giá 20.680 đấy, cao hơn bank đc 10đ. Tháng nào cũng phải bán, nh` lúc cũng tiếc mà chạ làm j được :p .
Tháng sau mà cũng phải bán ới mình 1 câu nhé, nếu giá ok mình mua với, đang ngại ra ngoài hàng dấm dấm dúi dúi như buôn bạc giả lém :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Tháng sau mà cũng phải bán ới mình 1 câu nhé, nếu giá ok mình mua với, đang ngại ra ngoài hàng dấm dấm dúi dúi như buôn bạc giả lém :)
ơ chị Meyeuconhat phải gọi bác OMM là chị chứ ạh , bác í giừ rồi

455
0
0

Meyeuconhat

ơ chị Meyeuconhat phải gọi bác OMM là chị chứ ạh , bác í giừ rồi
Ối thế ah, thấy ở ngoài OMM trẻ lắm mà, như 80 ý :)

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Ối thế ah, thấy ở ngoài OMM trẻ lắm mà, như 80 ý :)
Ôi cũng "che chẻ" , rồng vàng bay lượn , nhưng trót "rại" chơi thân với mấy bà già 7X đời đầu nên thành "rà" khổ thân quá đi thôi.

455
0
0

Meyeuconhat

Ôi cũng "che chẻ" , rồng vàng bay lượn , nhưng trót "rại" chơi thân với mấy bà già 7X đời đầu nên thành "rà" khổ thân quá đi thôi.
hi hi đắc tội đắc tội :) thế mà mấy lần e cứ mình mình chả thấy chị ý phản đối gì, chắc đang muốn trẻ hóa :)

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

hi hi đắc tội đắc tội :) thế mà mấy lần e cứ mình mình chả thấy chị ý phản đối gì, chắc đang muốn trẻ hóa :)
Vụ này hay đấy, đúng là bảo toàn vốn , mỗi tội ko phải bảo toàn vốn cho chính mình mà lại btv cho hàng xóm, tiết kiệm cho hàng xóm nhưng ko đầu tư gì cả nhể.

1
0
0

MeBeo

Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

hôm trước nghe c HG cơ cấu vốn lúc $ 20900, bây giờ 20600, 1000$ mất 300k r:(

316
0
0

Boxu-Chun

Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

hôm trước nghe c HG cơ cấu vốn lúc $ 20900, bây giờ 20600, 1000$ mất 300k r:(
Chà, quyết định ở mỗi người, chẳng ai bắt phải nghe ạ.
@all: em ko tư vấn gì đâu nhé, em nói bản thân em thôi hic. Em mua lúc 21 (ac ac ac), chán đời quá em gửi tiết kiệm rồi ạ, kể cả là ls 3% em cũng gửi. Em chờ tới quý 3, khi mà các HĐ tín dụng tới hạn, khi mà bà con bắt đầu nhập khẩu nhiều, .... quan trọng là tới khi mà tỷ giá lên cao, em hứa tuân thủ quy định của nhà nước bán lại bank.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Há há hôm nay vào nhà vàng bạc kim cương vui quá :x .

@ Meyeuconnhat: để chữ kí 78 thế rồi ai dám mình với tớ nữa, lại bị méc là thik trẻ hóa :D . À vụ tiền nong thì đổi nh` lắm dưng mà chị phải có sẵn VND để lúc đó đổi luôn, bất thình lình, thành ra hơi khó, nếu e cần thì đt chị em mình trao đổi chiên môn nhá :x .

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

hôm trước nghe c HG cơ cấu vốn lúc $ 20900, bây giờ 20600, 1000$ mất 300k r:([/QUOTE
Mình cũng mua 21035 mà k ít đâu nhé ! Nhưng mình gửi tiết kiệm lãi suất 6.4 %/ năm cho kỳ hạn 3 tháng ! Bạn đi bán họ mua 20600, chứ đi mua là 20680 nhé ! hihi ! Mới có rung cây một chút mà ngán rồi ah ! thế khi nó lên 22.000 đ thì sao nhỉ !::-?

235
0
0

metholau

hôm trước nghe c HG cơ cấu vốn lúc $ 20900, bây giờ 20600, 1000$ mất 300k r:([/QUOTE
Mình cũng mua 21035 mà k ít đâu nhé ! Nhưng mình gửi tiết kiệm lãi suất 6.4 %/ năm cho kỳ hạn 3 tháng ! Bạn đi bán họ mua 20600, chứ đi mua là 20680 nhé ! hihi ! Mới có rung cây một chút mà ngán rồi ah ! thế khi nó lên 22.000 đ thì sao nhỉ !::-?
Kekeke đúng rồi, lúc nọ lúc kia chứ bách phát bách trúng thì trở thành thiên hạ đệ nhất đại gia rùi.

Em cũng cơ cấu từ hồi 2122 rồi lãng quên luôn với cái lãi suất 3 tháng 6.3% coi như không có rồi lại cặm cụi mỗi tháng tích cóp thêm một chút theo giá từng thời điểm với quan điểm "năng nhặt chặt bị", chứ ai lại đi so sánh ngồi tính toán khoản lỗ kiểu kia thì có mà suốt ngày "chẹp chẹp.." giống con thạch sùng mất cả nhà nhỉ?=))

Xác định là tích cóp tiết kiệm sẽ thấy sự việc nó sáng sủa hơn rất nhiều, phải AQ thế này này, lúc mua giá thế, lúc bán được 22, 23 thì thấy đời tươi phơi phới chứ :D

9
0
0

latdat_loklak

Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị Nhím ơi, hôm nay e gửi VND kỳ hạn 1 tháng rồi. E cám ơn chị nhé. GDV ở đấy nhiệt tình dễ sợ luôn, chả bù cho mấy cái bank nhà nước.1 lần nữa e cám ơn chị, :)

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Chị Nhím ơi, hôm nay e gửi VND kỳ hạn 1 tháng rồi. E cám ơn chị nhé. GDV ở đấy nhiệt tình dễ sợ luôn, chả bù cho mấy cái bank nhà nước.1 lần nữa e cám ơn chị, :)
Lời khen của em chị sẽ chuyển cho giao dịch viên tại Phòng Giao Dịch đó! Những nhận xét như thế này còn quý hơn U và G !:) Chị hy vọng sẽ làm hài lòng các mẹ khi nghĩ đến NH chị đang làm việc.!

41
0
0

huyen_civil

Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Nghe câu này của bác, lại tích cop tiền mua $ thôi; mua G tích mãi mà mỗi tháng ko được 1em G

Ui, em ước ao, tiền em hàng tháng để dư ra 1em G thôi - em chỉ có ước mơ nho nhỏ ấy thôi

41
0
0

huyen_civil

Chị T ơi - em cám ơn chị, em đã gày được 1 kg theo bài của chị gửi cho em rồi.

Mục tiêu của em là gày 10kg, nên em nghĩ chắc cần phải tập thể dục ngày - đêm tăng cường ;)

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Bác HuongGiang cho em hỏi trường hợp này với. Bà dì họ nhà em ở quê được ít tiền đền bù 1.7 tỷ muốn gửi bank thì nên chọn thời hạn nào và lãi suất thỏa thuận ra sao. Cám ơn bác nhiều nhiều!
Quê Bác của Bố Đồng Nát ở đâu vậy ! nếu là mẹ Nhím sẽ phải cơ cấu số tiền ấy lại ! Còn lãi suất hiện nay dao động từ 18-20%/năm tùy nơi và tùy số tiền ! Kỳ hạn nên chọn kỳ hạn 1-3 tháng ! Có gì pm cho mẹ Nhim nhé! Thông tin chi tiết không thể post trên này!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Chị T ơi - em cám ơn chị, em đã gày được 1 kg theo bài của chị gửi cho em rồi.

Mục tiêu của em là gày 10kg, nên em nghĩ chắc cần phải tập thể dục ngày - đêm tăng cường ;)
Em chỉ khó chịu thời gian đầu thôi khoảng 1 tuần ! Sau đó thì cứ như vậy nó sẽ giảm dần nếu tăng cường tập thể dục ngày sẽ hiệu quả cao hơn , còn đêm thì mẹ Nhím chưa thử! Giảm khoảng 5 kg là đẹp rồi Huyền ơi!

37
0
0

Bingo yeu

Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Nghe câu này của bác, lại tích cop tiền mua $ thôi; mua G tích mãi mà mỗi tháng ko được 1em G

Ui, em ước ao, tiền em hàng tháng để dư ra 1em G thôi - em chỉ có ước mơ nho nhỏ ấy thôi
Hị hị, ước mơ nho nhỏ chị nhỉ ;)!!! Em thì chỉ ước mơ mỗi tháng để ra 10M từ thu nhập cứng của 2 vợ chồng, vì vậy giờ em cũng phải cặm cụi buôn bán 1 số thứ ạ.
Nhưng bù lại, chồng em thỉnh thoảng lại mang về được 1 món tiền thưởng kha khá, đó thường là dịp tết nguyên đán hay mỗi khi kết thúc công trình.
Nhờ có chị Hương Giang chỉ bảo, giờ em có thể yên tâm vì biết cách tích lũy cho tuổi già (em hơi lo xa nhỉ) và cho tương lai của con em!
Em thấy yêu đời lắm! Và rất yêu chị Hương Giang!!!
@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

103
0
0

thuytt_hut

Em chỉ khó chịu thời gian đầu thôi khoảng 1 tuần ! Sau đó thì cứ như vậy nó sẽ giảm dần nếu tăng cường tập thể dục ngày sẽ hiệu quả cao hơn , còn đêm thì mẹ Nhím chưa thử! Giảm khoảng 5 kg là đẹp rồi Huyền ơi!
Chị ơi cho em xin phương pháp giảm cân nhé. Em đang cần giảm gấp mấy kg. Huhu béo quá rồi, v2 toàn mỡ và mỡ thui.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Chị ơi cho em xin phương pháp giảm cân nhé. Em đang cần giảm gấp mấy kg. Huhu béo quá rồi, v2 toàn mỡ và mỡ thui.
Chị gửi mail cho em rồi!