Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

@Quỷ: em bé phòng chị ở Nam Lý, Đồng Hới em nhé
có gần nhà em không?

20
0
0

cunconxinhdep

SM: Chị bắt đầu nghi là họ chỉ cắt cành hồng và cắm vào đất buộc nilông lại rồi bán, huhu, hôm qua chị bận quá, lọ mọ đến đêm mới về, sáng nay vẫn thấy nó héo quay quắt, hic hic, nếu là cành thì có thể giâm cành cho nó ra rễ được ko em và làm như thế nào?
Tks em nhiều

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Ừ thì chị cũng nghe các chuyên gia bảo là khác nhau, mà khi so hình chị chẳng biết nó khác nhau chỗ nào nên mới hỏi thử. Chị chỉ thấy củ Ams to hơn nên hoa nó cũng to hơn thôi. Mà hoa của mẹ Ngộ có mùi thơm đấy nhé. Thế em up hình lan huệ trắng nhà em lên so xem nào.
Bông huệ nhà e năm trướcđây chị . Em thấy nó không khác bông của chị lắm .

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

SM: Chị bắt đầu nghi là họ chỉ cắt cành hồng và cắm vào đất buộc nilông lại rồi bán, huhu, hôm qua chị bận quá, lọ mọ đến đêm mới về, sáng nay vẫn thấy nó héo quay quắt, hic hic, nếu là cành thì có thể giâm cành cho nó ra rễ được ko em và làm như thế nào?
Tks em nhiều
có thể giâm cành, nhưng cành giâm phải được chọn lựa chứ không phải cành nào cũng sống. Nếu đã thế chị cắt bỏ những phần non bị héo đi, vặt hết lá trên cây, tưới giữ ẩm và chờ thôi.

1,517
0
0

Mehuungo

Chị Đèn : Cái hạt đó là cây hoa sao ( tóc tiên leo) màu đỏ ý, nhà chị mà cho leo thì giữ 1 cây thôi, nó leo dã man luôn á. Đám hạt hoa bướm hè ( màu vàng) em mới gửi cho chị đợt sau mà. Cleome nhà chị vẫn bị cớm nắng , mà chị nhổ bỏ bớt đi, giữ lại 2 cây /1 chậu thôi vì cây nó to mà.

Quỷ ơi, vậy chị thấy ĐQ trắng sẽ mua cho em rồi gửi nhà Ong mang về QB vào dịp 30/4 nhé nhé.

832
0
0

Phụng Hàm

Chị SV: Cái bông màu tím đó đẹp quá chị ơi, khi nào có hạt cho em với nhé chị. Em quyết tâm rồi, sắp tới e sẽ lên Hn và sẽ kiếm DYT mang về vùi chơi xem sao.
Chị Đèn: Mùa này đang là mùa chiết tách cây đó chị. Chị chụp gần hơn cái chậu vũ nữ và chụp càng chi tiết càng tốt em chỉ chõ cắt cho rồi trồng tách ra nhiều giò trồng cho nó vui và nhiều hoa nữa. Hoặc trồng vào một chậu lớn cho hoành tráng chị ạ.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Mùa này nhà em nhiều nhất là hoa Bưởi và Nguyệt Quế. Hai loại hoa cùng thơm ngọt :x
Đấy đấy, em đang để máy tính gần đấy. Mọi người có ngửi thấy thơm không :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Mùa này nhà em nhiều nhất là hoa Bưởi và Nguyệt Quế. Hai loại hoa cùng thơm ngọt :x
Đấy đấy, em đang để máy tính gần đấy. Mọi người có ngửi thấy thơm không :)
hehe, chưa trả lời chị cái vụ đất nhé
nó có phải giá thể main là xơ dừa kiểu trong Nam, hay là giá thể đất giống như đất bán ở chợ Bưởi :)

1,014
0
0

Em bé ngoan

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

hehe, chưa trả lời chị cái vụ đất nhé
nó có phải giá thể main là xơ dừa kiểu trong Nam, hay là giá thể đất giống như đất bán ở chợ Bưởi :)
Hi, sorry chị. Bây giờ em mới giả nhời ạ: đất giá thể nhà em Made in miền Bắc ạ :)

832
0
0

Phụng Hàm

Bé ngoan ơi cho em hỏi đất made in miền Bắc là đất thế nào ạ? Chỉ dùm em với, em có thể tự làm được không hay chị bảo vệ "bẩn quần" đó ợ?

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị Đèn: Mùa này đang là mùa chiết tách cây đó chị. Chị chụp gần hơn cái chậu vũ nữ và chụp càng chi tiết càng tốt em chỉ chõ cắt cho rồi trồng tách ra nhiều giò trồng cho nó vui và nhiều hoa nữa. Hoặc trồng vào một chậu lớn cho hoành tráng chị ạ.
Trưa mai nhé em. Trưa nay ở lại CQ mà tối thì cái điện thoại chụp chả nét gì cả.

58
0
0

mecuvan

Chào cả nhà
Lâu quá không vào .... phù ... vào lại thì nhà đã xây lên tầng 6 rồi ...mình lạc hậu mất rồi

832
0
0

Phụng Hàm

Em cám ơn chị Thuyvuong. Em đã nhận được cây rồi nhưng em ứ vào được cái nhà gây quỹ. Tình hình là tình hình thế này. Những ai nhà mình mua cây Osaka lần này cùng trồng và cùng thi nhé. tất cả cùng trồng và chụp hình lại lúc vào chậu Em đề nghị chị SV và chị TV lại tiếp tục làm giám khổ. Lưu hình và tới ngày 8/3 năm sau (2012) mình lại chụp hình để xem cây nhà ai lớn nhanh hơn còn việc ra hoa với cây nhỏ vậy chắc phải lâu lâu nữa nhỉ. Cũng làm luôn cái giải cây sớm ra hoa nữa chứ ạ. Cả nhà cho ý kiến và cách thức luôn ạ.

813
0
0

coldmoon1990

@tuyen-virgo: Chị vừa xem ké bình hoa 8/3 của em khoe bên kia. Mê quá tuyền nhỉ.
Nhưng chị không thích cành hồng đứng trong lọ hoa đó của em đâu - hoa cúc đẹp lắm rồi.

Chị cũng thích thằng cúc trắng này ghê gớm. Hồi ở bên kia vào Dumbarton Garden, chỗ đám cúc là xấu nhất vườn nhưng chị vẫn thấy hay lắm, chụp được mấy cái ảnh giống trong phim phết he he. Khoe nhé. Ảnh cách đây mấy năm rồi.
Ảnh scan lại nên chắc chả rõ nhưng thôi kệ, vẫn nhìn ra hoa cúc trắng là được.

Em có muốn thử gieo hạt cái thằng cúc trắng này không chị nhờ kiếm cho? Sao em không trồng thử? Đà lạt trồng được thì chị vẫn nghĩ là em vẫn có thể trồng được nhưng không ngon bằng thôi chứ hả tuyền? Tránh bớt nắng cho nó chẳng hạn?
AX em vào chưa? Đợt này chị bận lắm lắm, đến hết chủ nhật này xong cái hội thảo chị mới bớt việc. Bao giờ T vào?

1,492
1
0

songviet09

PH: cây không được đều đâu , có cây to cây nhỏ . Như cây của chị bớt lại trồng nó chỉ có 3 cái lá thôi , bé tí ti . Chị chỉ mong cây của mọi người đều chăm tốt sống khỏe , rồi một lúc nào đó chúng ta cùng ồ lên " cây nhà mình đã có hoa " là chị mừng rồi . Mà thi cây toàn với chiên gia chị thua đầu nước , hi...

Chị Dung: e còn nhìn thấy người mẫu cực xinh nữa . Như trong phim:D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
832
0
0

Phụng Hàm

PH: cây không được đều đâu , có cây to cây nhỏ . Như cây của chị bớt lại trồng nó chỉ có 3 cái lá thôi , bé tí ti . Chị chỉ mong cây của mọi người đều chăm tốt sống khỏe , rồi một lúc nào đó chúng ta cùng ồ lên " cây nhà mình đã có hoa " là chị mừng rồi . Mà thi cây toàn với chiên gia chị thua đầu nước , hi...

Chị Dung: e còn nhìn thấy người mẫu cực xinh nữa . Như trong phim:D
Chị à, đã ai biết tính cây này đâu, mò mẫm đi từng bước thôi chị. Cứ làm đi cái này là xem ai mát tay thôi mà chị nhà mình có mỗi chiên gia thì thì hắn không trồng rồi còn ai đâu mà lo chị. Em sẽ phấn đấu cho em nó sống đã he he... Em có hai cây là cơ hôi nhiều hơn người 1 cây rồi hí hí.
Câu sau chị nói với chị Dung nhưng em thấy đúng cực lun ý hi hi. Xinh xinh là xinh xinh... Eo ơi gặp em xấu xấu thì thía nào nhỉ.
Chị Ong: Tuần này em bận rồi có thể tuần sau em lên vào thứ bảy hay chủ nhật chị nhé.

832
0
0

Phụng Hàm

@tuyen-virgo: Chị vừa xem ké bình hoa 8/3 của em khoe bên kia. Mê quá tuyền nhỉ.
Nhưng chị không thích cành hồng đứng trong lọ hoa đó của em đâu - hoa cúc đẹp lắm rồi.

Chị cũng thích thằng cúc trắng này ghê gớm. Hồi ở bên kia vào Dumbarton Garden, chỗ đám cúc là xấu nhất vườn nhưng chị vẫn thấy hay lắm, chụp được mấy cái ảnh giống trong phim phết he he. Khoe nhé. Ảnh cách đây mấy năm rồi.

Em có muốn thử gieo hạt cái thằng cúc trắng này không chị nhờ kiếm cho? Sao em không trồng thử? Đà lạt trồng được thì chị vẫn nghĩ là em vẫn có thể trồng được nhưng không ngon bằng thôi chứ hả tuyền? Tránh bớt nắng cho nó chẳng hạn?
AX em vào chưa? Đợt này chị bận lắm lắm, đến hết chủ nhật này xong cái hội thảo chị mới bớt việc. Bao giờ T vào?
Chị mà kiếm được kiếm dùm em với nhé. Em thích cái hoa này lâu lẩu lầu lâu rồi, em làm màn hình DD gần 5 năm đó chị.

16
0
0

zenda

Chào các chị .Em mới gia nhập diễn đàn.Em thích trồng hoa lắm.Có cái hoa trắng tím này em thấy khá đẹp mà không biết là hoa gì .

Chị ợi,em thích hoa cúc trắng này lắm nhưng chưa tìm được hạt giống để trồng .Không biết chị có thể cho em ít hạt không a :)?