Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Mấy cái chấm tròn tròn kia là giọt nước phải không SV09, nhìn dễ thương lắm.
Dạ, chắc là giọt nước chị ah vì sáng dậy e lên vườn nhòm thì thấy nó như vậy ( đêm trước có mưa ). Em cũng thấy hay hay .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

ôi cc, đến giờ mình vẫn còn ngắm lá only.
Tiếc bông hoa sắp ở Chelsea thế chứ, huhu cứ nghĩ mình "giỏi" nên nó chưa nở mà cứ kéo qua kéo lại chọn vị trí đẹp để chụp ảnh khi em ấy nở, chắc em ấy bực mình quá rụng mất cho mình đỡ lắm chuyện.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

ôi SV ơi sao mà nhiều Huệ thế.
Tưởng nàng nhổ hết hồng đào cho tớ rồi, làm tớ áy náy từ hôm đó đến giờ.
Hihi, giờ thì "nhẹ" hết cả người rồi :D

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

ôi cc, đến giờ mình vẫn còn ngắm lá only.
Tiếc bông hoa sắp ở Chelsea thế chứ, huhu cứ nghĩ mình "giỏi" nên nó chưa nở mà cứ kéo qua kéo lại chọn vị trí đẹp để chụp ảnh khi em ấy nở, chắc em ấy bực mình quá rụng mất cho mình đỡ lắm chuyện.
Không phải mình khoe tài đâu nha , cái bông CC kia mọc chĩa vào trong lồng đó Ong . Mình nhẹ nhàng tháo dỡ em ấy ra , cho quay vòi hoa ra ngoài để phục vụ cho cái mục đích ngắm cho đã của mình . Phù .........may là không sao , hi ...

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

ôi SV ơi sao mà nhiều Huệ thế.
Tưởng nàng nhổ hết hồng đào cho tớ rồi, làm tớ áy náy từ hôm đó đến giờ.
Hihi, giờ thì "nhẹ" hết cả người rồi :D
Không phải áy náy . Cây đó là do tớ mua , còn cây này là tớ được tặng...được tặng ...;)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Đèn ơi, nhà chị gần chùa Keo ko? em thấy thông tin này bên WTT nè chị.

@ các mẹ quê Thái Bình: Chùa Dâu Keo cũng là một địa chỉ có cẩm cù đấy. Hồi đầu năm mình qua đó thăm Chùa thấy bán nhiều CC lắm. Mình thoáng nhìn thấy có ba loại lá khác nhau. Thật tiếc là lúc đó nhà mình đang có chuyện nên mình chỉ dám mang một em về thôi.

1,517
0
0

Mehuungo

Ui thế ổi Bo lên nhà em ko còn là Bo à, chán nhỉ. Thôi em cứ thử 1 phát vậy, mà chưa biết bao giờ OX em mới đi lấy được. Còn đồng tiền chị cho em cây của nhà chị cũng được , ko phải về quê lấy cho kích lích đâu chị à, em cám ơn chị và thuyvuong.

Sao mọi người trồng BB Nhật ko leo nhỉ? Đám BB nhà em lại leo ác chiến rồi, em lười gieo nên để hạt rơi vãi mọc , toàn màu tím đậm, hôm qua phải nhổ bớt để gieo mấy cây màu nhạt. Còn loại cánh nhọn thấy có 2 em nở hoa rồi, màu tím xanh, leo được chừng 30cm rồi, vẫn thấy có ngọn chứ ko toàn hoa. Không biết trong đám ý có em nào màu trắng ko? đang hồi hộp.

CC carnosa thường nhà em đang nở rộ, có chừng hơn 10 chùm lớn nhỏ nhé, nhìn phê lắm. Ong cố gắng đợi , sẽ đến lúc được ngắm cả hoa cả lá.

Chị D ơi cây bưởi nhà em lại nở hoa tiếp ( đợt trước em vặt hết mà), thơm lắm nhé. Nó mà có đậu quả chắc em cũng vặt để chờ sang năm hốt hụi sướng hơn. Đợt hoa trước có bói 1 quả thì em để lại xem sao.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Hương khoe chay thế à? up hình cho em xem
Hihi, em được ngắm 2 loại cẩm cù nở ở nhà em rồi mừ, còn được ngắm trước chị đó :D

317
0
0

tuyen-virgo

* Tuyền ơi , tặng T nè .[/B] Cảm ơn nhé , nàng đã tiếp lửa cho tớ ;)
Ui, xúc động quá, ngã vật xuống đất luôn, heeee... Phải thế chứ, phải ríu rít như từ bấy đến giờ chứ, bình thường Nàng tía lia là thế, nay im thin thít thế ai mà chả lo...

Còn cái này trông như đài sen nhỉ . Em tặng những ai thích màu hồng nha .:)

Trong SG nếu muốn cũng có thể khắc hoặc in chữ lên cây, lên hoa đấy! Nàng gởi cái đài sen ấy vào đi, Tớ sẽ khắc chữ lên thân cây choa!

Chị Hương khoe chay thế à? up hình cho em xem
Hihi, em được ngắm 2 loại cẩm cù nở ở nhà em rồi mừ, còn được ngắm trước chị đó :D
Ong là Ong đã biết sự kì diệu lung linh của lá cẩm cù rồi nhé, mai này lá cẩm cù mới là hàng hot đấy!

43
0
0

thuanthao

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chị cho em xin vài hạt này luôn nha. Chị Thuận Thảo cũng sẽ gửi hạt cây này (3 màu luôn) mà em ko biết có màu đỏ không :D
4h không phải hoa này em ơi. 4h là hoa phấn. Hoa bóng nước cánh kép chị chỉ có màu hồng của Mẹ MaiNhi cho thôi chứ chưa có màu này.

@ Mẹ Út:Hôm nào có dịp ghé Út chị xin vài hạt nha Út nha.

47
0
0

toctien0904

à, em nhầm :D
Vậy là em sẽ có hạt của hai loại hoa mới cho vườn của em rùi

1,284
1
0

small_dracula

Hehe, em vừa được tặng Huệ, nhưng không biết người tặng có "thâm thù đại hận" gì với em mà gửi cho em toàn những củ bị chém ngang lưng

Củ này thảm thương nhất

Có củ này đã đủ tuổi ra hoa

Chất trồng của em thế này ạ, trộn nó ẩm ẩm như này, trồng xong không tưới và để nơi mát, lúc nào thấy khô mới tưới chút.

213
0
0

"hot boy utvanut"

@Chị Thuanthao, mai em gửi cho chị luôn nhé, chứ chị lâu lâu có việc về TP mới ghé em được.
Mấy trái lan huệ kết quả thế nào rồi chị. Mùa này em chỉ thu hoạch được mỗi một trái thôi. Mấy trái sau to đùng, ngấn thành 3 khứa rõ rồi mà vẫn bị hư.

@ Chị Coldmoon, hôm trước gỡ cẩm cù xuống cho Ong bị rụng mấy cái lá, em cứ mặc kệ nó. Rồi lá tre rơi xuống phủ dần lên. Giờ em quét dọn dưới gốc tre thì thấy mấy cái lá cc đó đã ra rễ rồi nè chị. Chắc cây cc của chị bị thiếu nước nên nó héo đó.

1,517
0
0

Mehuungo

Ô chị D có CC hồi nào ta???

Hic cái cành CC chị cho em giờ đang đâm tược ì xèo nhé, đang đợi nhà SV xuống tặng nốt cái lồng cho nó nữa hehe...

2,501
0
0

Haidang02

Chị Đèn ơi, nhà chị gần chùa Keo ko? em thấy thông tin này bên WTT nè chị.

@ các mẹ quê Thái Bình: Chùa Dâu Keo cũng là một địa chỉ có cẩm cù đấy. Hồi đầu năm mình qua đó thăm Chùa thấy bán nhiều CC lắm. Mình thoáng nhìn thấy có ba loại lá khác nhau. Thật tiếc là lúc đó nhà mình đang có chuyện nên mình chỉ dám mang một em về thôi.
Hị hị, chùa Keo năm nào chị cũng đi nhưng chưa bao giờ nhìn thấy bán CC cả. Mà không biết chùa Keo với cả Dâu Keo có giống nhau không chứ lỵ ::-?

2,501
0
0

Haidang02

Sao mọi người trồng BB Nhật ko leo nhỉ? Đám BB nhà em lại leo ác chiến rồi, em lười gieo nên để hạt rơi vãi mọc , toàn màu tím đậm, hôm qua phải nhổ bớt để gieo mấy cây màu nhạt. Còn loại cánh nhọn thấy có 2 em nở hoa rồi, màu tím xanh, leo được chừng 30cm rồi, vẫn thấy có ngọn chứ ko toàn hoa. Không biết trong đám ý có em nào màu trắng ko? đang hồi hộp.
BB nhà chị cũng leo ác chiến. Nách nào cũng có nụ, chị đang chờ các em nó nở mà chưa thấy...

43
0
0

thuanthao

@Chị Thuanthao, mai em gửi cho chị luôn nhé, chứ chị lâu lâu có việc về TP mới ghé em được.
Mấy trái lan huệ kết quả thế nào rồi chị. Mùa này em chỉ thu hoạch được mỗi một trái thôi. Mấy trái sau to đùng, ngấn thành 3 khứa rõ rồi mà vẫn bị hư.
Chị cảm ơn Mẹ Út nhiều nha.

Mấy trái lan huệ thì có 2 trái chị thấy hạt vẫn còn xanh mà cuống héo queo nên chị cắt vô phơi. 2 trái đó thì chỉ được 2 hạt có vẻ mẩy nhưng vẫn xanh lè, chị đem gieo luôn, chưa thấy nẩy mầm. Trái bự nhứt còn lại thì trái khô dần nhưng hạt vẫn chưa đen nên chị còn để nó trên cây, hy vọng trái đó tốt.

Em gieo mấy hạt giống hôm nọ chưa? Chị đi về dọn dẹp vườn tược gọn gàng là gieo tùm lum thứ để chuẩn bị trời mát mát chút là cây đủ lớn để trồng ra ngoài. Thược dược nẩy mầm 100% luôn Út à, thích ghê. DYT thì giờ cây con nhiều quá chừng. Cleome tím vẫn chưa thấy nẩy mầm, hiện giờ 2 màu trắng & hồng thì có hoa nhiều rồi. Hạt hoa màu đỏ em cho chị nẩy mầm tốt lắm, bắt đầu ra lá thật rồi. Đông hầu em cho cũng bắt đầu ra hoa lai rai, cây sung lắm.

Hổm rày trời nắng nóng quá nên không làm được nhiều việc, gì đâu mà mới 6h sáng là mặt trời lên rồi.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Ong là Ong đã biết sự kì diệu lung linh của lá cẩm cù rồi nhé, mai này lá cẩm cù mới là hàng hot đấy!
hehe, cái bài đó Ong đọc lâu rồi, nhưng mà chả tin :D

Hehe, em vừa được tặng Huệ, nhưng không biết người tặng có "thâm thù đại hận" gì với em mà gửi cho em toàn những củ bị chém ngang lưng
Công nhận đứa nào thâm thù với Quỷ mà toàn gửi cây bị chém ngang lưng thế nhỉ.
Nhưng hôm trước chị thấy ma Huệ bảo là chẻ tư vẫn sống được.
Liệu quỷ có cứu được nó không?

Ô chị D có CC hồi nào ta???

Hic cái cành CC chị cho em giờ đang đâm tược ì xèo nhé, đang đợi nhà SV xuống tặng nốt cái lồng cho nó nữa hehe...
Hihi, có nhiều là khác chị ơi, chỉ chưa có hoa mà.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Hị hị, chùa Keo năm nào chị cũng đi nhưng chưa bao giờ nhìn thấy bán CC cả. Mà không biết chùa Keo với cả Dâu Keo có giống nhau không chứ lỵ ::-?
hihi, hay là tháng nào chị cũng đi đi xem có không :D

Chị Út ơi, chị út cứ thử trồng cái lá kia xem nó có thành cây ko chị ơi.
Nhưng em nhớ hình như cô bảo lá vẫn chỉ là lá thôi hay sao ấy, ko thành cây và ko nở hoa được. Chị thử xem sao.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Em gieo mấy hạt giống hôm nọ chưa? Chị đi về dọn dẹp vườn tược gọn gàng là gieo tùm lum thứ để chuẩn bị trời mát mát chút là cây đủ lớn để trồng ra ngoài. Thược dược nẩy mầm 100% luôn Út à, thích ghê. DYT thì giờ cây con nhiều quá chừng. Cleome tím vẫn chưa thấy nẩy mầm, hiện giờ 2 màu trắng & hồng thì có hoa nhiều rồi. Hạt hoa màu đỏ em cho chị nẩy mầm tốt lắm, bắt đầu ra lá thật rồi. Đông hầu em cho cũng bắt đầu ra hoa lai rai, cây sung lắm.

Hổm rày trời nắng nóng quá nên không làm được nhiều việc, gì đâu mà mới 6h sáng là mặt trời lên rồi.
Hoa màu đỏ em tìm ra tên rồi chị ạ. Nó là Salvia Coccinea "Lady in Red". Còn mấy người bán cây gọi là "Cô Tiên", hihi. Cây này và cây đông hầu chị trồng một lần rồi nó sẽ self- seed ra đầy vườn.
Mấy hạt đợt trước em gieo rồi, nảy mầm cũng nhiều mà em đang lo không biết nó lớn thì trồng vào đâu. Huhu, hết chỗ rồi chị ơi.

Chị Út ơi, chị út cứ thử trồng cái lá kia xem nó có thành cây ko chị ơi.
Nhưng em nhớ hình như cô bảo lá vẫn chỉ là lá thôi hay sao ấy, ko thành cây và ko nở hoa được. Chị thử xem sao.
Chị chán cc rồi nhưng nhìn thấy nó vươn lên để tồn tại tự nhiên lại thấy thương. Chị cho nó vô ly nước rồi. Để xem cách trồng này cây có tốt hơn trồng trong dớn không.