(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Mình cập nhật lịch vào với con thứ 7 và CN nhé:

Thứ bảy: Sáng: Tomiu+ Chị Tễu(chị Tễu đi công tác chiều thứ 7 và CN, vậy tomiu chuyển sang chiều thứ 7 được ko?)
Chiều:...
Tối: Camellia (17:30-19:30)
CN: Sáng:Mẹ Mít Nhợn
Chiều:...

Cảm ơn các mẹ nhiều.

Con giai đây này các mẹ ơi!

184
0
0

tomiu

Oki, em sẽ chuyển sang chiều thứ 7 các chị nhé. Khoảng 2h em sẽ vào với con

273
0
0

NganHa

Con giai đây này các mẹ ơi!
Trông cu cậu rắn rỏi hẳn lên, mắt cũng trong veo chứ không đục như hôm ở HP nữa, trộm vía ngàn lần :love::love::love:

420
0
0

Sông Cấm

Tưởng hôm nay Nghé ra viện, sáng sớm mình tranh thủ vào ôm con một lúc, con ngoan lắm, nằm trong tay mẹ ngủ ngon lành, mấy hôm nay em ăn ngoan ngủ ngoan lắm, mấy người cùng phòng cứ bảo thằng bé trông mỗi ngày một khác. Ngồi ngắm con mà thấy thương con ghê, lại nghĩ tới những ngày sắp tới đang đợi con ............

251
0
0

Me Mickey

Tối thứ bảy em mới tranh thủ vào thăm con được một lúc, cu cậu ngủ ngoan lắm, dậy là đòi ăn ngay pha sữa không kịp cũng hờn ra phết đấy. Cả tuần không gặp con trộm vía trông khá hơn rồi, nhưng cứ nghĩ đến lúc con ra viện về Hải Phòng lại buồn quá. Không biết làm sao bây giờ, hôm nào thì con ra viện ạ.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Sáng hôm qua vào với con, nhìn thấy đôi mắt cu cậu mà mừng ơi là mừng (trộm vía...). Nhìn con lanh lợi hẳn lên. Mắt cũng có vẻ to ra. Em cầm đồ chơi đưa từ bên này sang bên kia là cu cậu liếc mắt theo ngay.
Chằng biết con có cảm nhận được là mình sắp xa các mẹ không mà chả chịu ngủ gì cả. Cứ mở mắt ra chơi suốt thôi. Con cũng không đòi em bế gì cả. Cứ nằm ở giường đạp chân đạp tay chơi ngoan và hóng hớt nói chuyện. Cái miệng cứ cong lên trông đáng yêu lắm. Cu cậu cũng ăn uống không ngoan bằng những hôm trước: khóc đòi ăn rồi mà em cho bình sữa vào miệng là lấy cả 2 tay gạt phăng ra. Tận lúc cu cậu gà gật vừa ăn vừa ngủ thì mãi mới hết được bình sữa.
Cứ nghĩ đến con sắp phải xa các mẹ, không được các mẹ ẵm bế yêu thương, không có ai chỉnh để con nằm nghiêng cho đầu đỡ bẹp, không có ai nắn chân nắn tay nói chuyện cùng, không có ai giữ bình sữa, cố ấn để con ăn cho hết, không có ai pha sữa ngay bất cứ khi nào con đói... là lòng em cứ thắt lại. Cầu mong sao có bố mẹ nào nhận nuôi con, để con đỡ khổ.:sad:

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Thấy mẹ Mít Nem bảo chắc trưa mai con ra viện nên mẹ nào tranh thủ vào thăm con được thì vào nhé. Hôm nay em cũng sẽ lượn vào một tí.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Các mẹ HP ơi,

Ngày mai bệnh viện Nhi Đức cho xe lên HN đón Nghé về, nhưng lại chưa bố trí được y tá. Mà nếu không có y tá đi cùng thì cần phải có ít nhất 2 mẹ lên đón con, vì 1 mẹ bế rồi, 1 mẹ phục vụ hậu cần. Có mẹ nào đi được không?

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Kế hoạch chính thức là ngày mai cu Nghé sẽ xuất viện về HP. Thủ tục xuất viện chỉ làm được vào buổi trưa, tầm 11h em sẽ thu xếp để đi làm thủ tục. Chị Hà-tn tối nay vào ngủ với con rồi, nghe Phúc kể đêm qua mẹ Hà cho con nằm lên bụng ngủ yêu ghê cơ, càng sắp xa thằng cu, càng thấy thương quá, nãy em sang thấy ngoan lắm, Phúc bế cứ lim dim mắt, chả kêu ca tiếng nào...

Sáng mai chị Hà tn sẽ ở trong viện trông thay Phúc đến trưa và chị Thư Tễu bin cũng sẽ vào. Các mẹ vào chia tay cu cậu dần đi nhé. Phúc thì chiều nay em sẽ thanh toán toàn bộ tiền để sáng sớm mai 7h là Phúc sẽ về quê rồi. Bác Cam có thu xếp qua được trưa mai thì báo em nhé, để em còn bàn giao đồ nhỉ, chuyên gia chứa đồ?:1:

Mong lắm khi trở về HP con lại được các mẹ chung tay chăm sóc...

182
0
0

Nhim va Cun

Em cũng vậy tưởng hôm nay Nghé về HP nên sáng trốn việc vào ôm con 1 lát, sửa sang móng chân, móng tay cho anh í. Quả là rất khó tả cái cảm giác sắp phải xa Nghé...sao mà buồn, ám ảnh và day dứt đến khó hiểu, mẹ tễu cũng vậy chia sẻ cùng cảm giác với mình, 2 "con hổ" mẹ mọi khi cứng rắn là thế mà phải trào nước mắt vì Nghé con đấy :kiss::kiss:.Vẫn hy vọng số phận sẽ mỉm cười với con :love::love:

1,557
0
0

Camellia

Kế hoạch chính thức là ngày mai cu Nghé sẽ xuất viện về HP. Thủ tục xuất viện chỉ làm được vào buổi trưa, tầm 11h em sẽ thu xếp để đi làm thủ tục. Chị Hà-tn tối nay vào ngủ với con rồi, nghe Phúc kể đêm qua mẹ Hà cho con nằm lên bụng ngủ yêu ghê cơ, càng sắp xa thằng cu, càng thấy thương quá, nãy em sang thấy ngoan lắm, Phúc bế cứ lim dim mắt, chả kêu ca tiếng nào...

Sáng mai chị Hà tn sẽ ở trong viện trông thay Phúc đến trưa và chị Thư Tễu bin cũng sẽ vào. Các mẹ vào chia tay cu cậu dần đi nhé. Phúc thì chiều nay em sẽ thanh toán toàn bộ tiền để sáng sớm mai 7h là Phúc sẽ về quê rồi. Bác Cam có thu xếp qua được trưa mai thì báo em nhé, để em còn bàn giao đồ nhỉ, chuyên gia chứa đồ?:1:

Mong lắm khi trở về HP con lại được các mẹ chung tay chăm sóc...

Trưa mai chị sẽ vào chia tay con giai. Đồ thì nhận thế thôi, rồi chị sẽ chuyển về Warehouse nhà chị Hà CúnLinh cho nó tập trung. Ngồi ngắm phích, ngắm chậu, ngắm các thứ thì chỉ làm cho chị nhớ Nghé thêm.

Đang buồn quá, chẳng muốn viết thêm gì.:( Càng nghĩ lại càng chán đời.
Tối vào với Nghé vậy.
Vừa tự giác xin sếp cho đi công tác HP 1 lần/1 tháng. Hy vọng có thể thỉnh thoảng tranh thủ gặp con được chăng?!

Tự dưng thấy thấm mấy cái câu của Kukumalu

"Ôi tay tôi bé nhỏ
Mà đau khổ giăng đầy
Biết làm sao che chở
Giữa trần thế mưa bay"

420
0
0

Sông Cấm

Trưa mai chị sẽ vào chia tay con giai. Đồ thì nhận thế thôi, rồi chị sẽ chuyển về Warehouse nhà chị Hà CúnLinh cho nó tập trung. Ngồi ngắm phích, ngắm chậu, ngắm các thứ thì chỉ làm cho chị nhớ Nghé thêm.

Đang buồn quá, chẳng muốn viết thêm gì.:( Càng nghĩ lại càng chán đời.
Tối vào với Nghé vậy.
Vừa tự giác xin sếp cho đi công tác HP 1 lần/1 tháng. Hy vọng có thể thỉnh thoảng tranh thủ gặp con được chăng?!

Tự dưng thấy thấm mấy cái câu của Kukumalu

"Ôi tay tôi bé nhỏ
Mà đau khổ giăng đầy
Biết làm sao che chở
Giữa trần thế mưa bay"
Buồn quá, đọc những dòng của Cam lại thấy nhớ thêm buồn thêm. :(

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Tổng thu đến nay 2950K
Chị Loan ơi,em vừa gửi vào tài khoản 500k giúp bé Dư mổ mắt (số tài khoản .....18402). Chị kiểm tra giùm em nhé!
08/06/09 số tiền 500K của mecuahaianh
lại chuẩn bị họp rồi, em phải out đây. ah em góp 200K mổ mắt cho nghé đã gủi vào TK chị Loan từ ..5787.
Ngày 09/06/09 nhận số tiền 200K của Nhim va Cun từ TK ...5787

Tổng đến ngày 15.06 là 3350K

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
97
0
0

Phuc & Chip Bong

Trưa nay tranh thủ vào thăm Nghé trước khi con về HP ngày mai.

Khi mình trêu Nghé thì con cười, vậy mà đến khi thầm thì "con về HP ngoan nhé" thì con lại mếu, thương quá.

Biết chị Tâm mai lên đón con, thấy an lòng hơn.

Không biết đến lúc nào mới có dịp thăm con đây???

1,849
0
0

BB&C

Vậy là mai Nghé về lại Hải phòng rồi, dạo này mình bận quá nên không vào với con được, chán quá cơ....

Chúc con về dưới đấy mạnh khỏe ngoan và cố gắng thích nghi vơi cuộc sống con nhé. Các mẹ sẽ nhớ con lắm con yêu ạ. :x:x:x:x

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Gửi chị ha_tn và các anh chị em:
Nếu được hãy giữ con lại đi!
......................
muốn nói rất nhiều mà lòng nghẹn chẳng nói được.

1,904
0
36

291179

Active Member

Gửi chị ha_tn và các anh chị em:
Nếu được hãy giữ con lại đi!
......................
muốn nói rất nhiều mà lòng nghẹn chẳng nói được.
Chúng ta có lòng con sẽ ở lại, cả nhà mình sẽ chung tay nhé!

con về thăm HP rồi con lại về HN với các mẹ nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
40
0
0

gaumeoyeu1912

Chúng ta có lòng con sẽ ở lại, cả nhà mình sẽ chung tay nhé!

con về thăm HP rồi con lại về HN với các mẹ nhé!
thế là như nào chị? con về rồi con lại lên hả...k biết nhà mình đã có kế hoạch gì rồi hả chị Cúc?
Em vừa chân ướt chân ráo đi công tac từ Đà Nẵng ra tối qua, chả biết TT gì cả, hnay mới biết tin con sắp về HP... con khỏe thì mới dc ra viện, mà sao buồn thế này????

1,904
0
36

291179

Active Member

thế là như nào chị? con về rồi con lại lên hả...k biết nhà mình đã có kế hoạch gì rồi hả chị Cúc?
Em vừa chân ướt chân ráo đi công tac từ Đà Nẵng ra tối qua, chả biết TT gì cả, hnay mới biết tin con sắp về HP... con khỏe thì mới dc ra viện, mà sao buồn thế này????
các mẹ nhà mình rất thông thái nên em cứ yên tâm, sẽ làm cách nào đó tốt nhất cho con mà, chờ thêm chút nữa nhé!:) cầu mong con may mắn !

1,122
0
0

SCP

Các chị ơi cho em hỏi , hôm nay bé về HP ạ , mấy giờ bé sẽ ra viện ạ , các chị bảo em gấp gấp với để nếu kịp em mua ít đồ cho bé với ạ ( bỉm , sữa ...) . Với lại các chị bảo luôn giúp em tìm bé ở đâu với ạ , vì em ngại đọc lại các trang trên quá , vì em mới vào đây nên giờ mới biết