Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
679
0
0

songthao

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

Ðang đọc: 7 (5 thành viên và 2 khách)
songthao, Mẹ Gôn+, muathu, su yeu, Tí Tèo
:cstt01:

Mua thu ơi, chị gửi áo của em chỗ Mymy rồi hả? Lười đi lấy dễ sợ :D (chắc tại trời chưa lạnh hỉ)

1,413
0
0

Mẹ Gôn

@Soni: Chị ơi em đã để sách vào túi, khi nào chị tiện đi ngang qua ghé lấy chị nhé, trong đó có Không Gia Đình và Con Hủi, em đã đọc gần hết Con Hủi rồi nhưng lại thấy không hay lắm. cũng có thể do cách dịch, thêm nữa sách có quá nhiều lỗi chính tả nên đọc rất khó chịu, sau đợt này chắc em không warning mua sách giảm giá nữa chị ạ, chị 2 quyển tổng cộng 96K. Tuy nhiên mua sách ở hiệu sách Đà Nẵng vẫn dính sách sai lỗi chính tả quá nhiều như Annakarenina em đã mua chán ghê.

Có 1 số cuốn không biết em đã nó chị chưa:

1. Đồi gió hú (Dương Tường dịch)
2. Jane Eye .....

Em thích hai quyển này hơn Con Hủi nhiều nhiều...

@Mẹ Gôn: Hôm qua chị mua Toping Cream chỗ Kim Cương không phải mấy nhãn hiệu quen ở Metro thấy không tin tưởng về chất lượng lắm :) để hôm nào ghé Hà Huy Tập thử xem.

@All: Trưa nay nhà mình không có gì các mẹ nhé :D
1. Trưa hôm qua dạo Nhà sách Đà Nẵng, hìhì, mấy quyển đang nói đều có bán :), trước đây có dạo ở đó thì ko thấy, sau này toàn vô Fahasa. À, mấy hồi có đọc được chỗ nào đó phê phán chuyện mua loại sách lậu, giá rẻ này "làm suy yếu nền xuất bản nước nhà" thế nên... :D

2. Của Rich' đúng ko? ở 31 Hà Huy Tập cũng bán của Rich', đây cũng là nhãn hiệu quen mà, chỉ là ko bằng Anchor

3. Trưa ni vũ như cẩn hén, tức Phố Xưa PĐP. Ở cq mấy người nói MG siêng đi cà phê thế, ngày nào cũng hỏi hôm nay có đi ko

2,801
0
0

muathu

3. Trưa ni vũ như cẩn hén, tức Phố Xưa PĐP. Ở cq mấy người nói MG siêng đi cà phê thế, ngày nào cũng hỏi hôm nay có đi ko
Đi nhà sách hèn chi trưa hôm qua cả nhà ngồi ngóng em he he, trưa ni không có gì mà em :) để trưa mai đi em ơi trưa nay em ở nhà cho cơ quan thấy mặt :) vì Mymy có giỗ này, chị đi với sếp này, ...mai có thể off gặp Metyruoi nữa nên trưa nay ở nhà ngủ trưa để bảo toàn nhan sắc nhé :D

780
0
0

memynhi

@muathu: oh metyruoi vào DN à ? tiếc là mai em có việc phải đi HA buổi trưa rồi. Chị hỏi metyruoi giùm em có thể gửi hàng trang sức ra HN được ko nhé ?

2,801
0
0

muathu

@muathu: oh metyruoi vào DN à ? tiếc là mai em có việc phải đi HA buổi trưa rồi. Chị hỏi metyruoi giùm em có thể gửi hàng trang sức ra HN được ko nhé ?
Ok em ơi, chưa biết trưa mai Metyruoi đi có được không vì nghe Mymy nói chỉ rảnh buổi tối mà các mẹ nhà mình tối nào cũng phải phi về đón con. Có gì chị nhắn em nhé, buổi tối thì em có đi được không :)

107
0
0

minhtri31

em đang định làm bánh núm dừa, c/thức đã có của chị Khai Tâm, các chị có bí quyết hoặc lưu ý gì đặc biệt gì thì cho em xin với ah.
bánh này có dừa thì mua dừa khô ở đâu ah? nhà em ko có lò vi sóng nên ko mua dừa tươi về sấy đc.
Cám ơn các chị.

1,250
0
0

baoduy_susu

em đang định làm bánh núm dừa, c/thức đã có của chị Khai Tâm, các chị có bí quyết hoặc lưu ý gì đặc biệt gì thì cho em xin với ah.
bánh này có dừa thì mua dừa khô ở đâu ah? nhà em ko có lò vi sóng nên ko mua dừa tươi về sấy đc.
Cám ơn các chị.
Chẳng có gì đáng lưu ý cả, bạn chỉ để ý nếu gần cuối thấy có nhiều nước thì vắt cho khô rồi nưuớng sẽ không bị ướt bánh nhé.
Dừa khô mua ở Đại Dương -94 Đống Đa, bạn có thể mua dừa tươi cho ngon, kg cần lò gì cả, cho lên chảo sấy cũng được. Chúc thành công nhé.

780
0
0

memynhi

@minhtri31 : bánh núm dừa mẹ Gôn chiên gia đó, em túm lấy mà hỏi nhé

445
0
0

me titdng

hehehe vậy là chị Baoduy sẽ đắt hàng lắm đây .....

@me titdng: cám ơn khách hàng tiềm năng nhé (ah đại lý chứ nhỉ), hôm nào có nhiều mẫu em sẽ báo chị nhé.
Nếu tối nay MT sang nhà em chị sẽ bám càng đấy có bánh trái gì thì nhớ đem ra đãi nhé :D

780
0
0

memynhi

@me titdng: có cái khuôn bánh kẹp mới đang định tối thử nè, mấy chị sang lúc nào điện thoại em cái nha, lỡ em có đang vi vu ở đâu thì còn quay về hihihi

780
0
0

memynhi

nhà mình sao mấy hôm nay yên ắng lạ, triệu chứng gì vậy cà ?

81
0
0

lamngocnguyen

@minhtri: đừng mua dừa khô em ơi, nếu em không mua dừa tươi thì chị share dừa khô cho, hôm trước chị mua cả túi, còn nhiều lắm, nhưng chị thấy không ngon đâu :)
@memynhi: em nhớ không lầm thì hình như chị đồng hương với em, quê Hội An đúng ko nhỉ :">

780
0
0

memynhi

@lamngocnguyen: chắc em nhầm với ai khác rùi, chị quê ở Sài gòn, đang tạm trú DN :x, bữa nào nhà mình off cố gắng đi để gặp nhé.

81
0
0

lamngocnguyen

Em thích đi lắm chứ, khổ nỗi thứ 7, cn thì em ko đi đâu được, còn buổi trưa em ko ngủ là chiều em không làm được gì cả :(

2,801
0
0

muathu

nhà mình sao mấy hôm nay yên ắng lạ, triệu chứng gì vậy cà ?
Triệu chứng là bị sếp la vì lo 888 dữ quá mà quên làm việc :D

Em ơi hôm qua về quên mất lấy bột làm bánh nên làm xong muộn quá không đi được, chiều nay lại mưa rồi, nếu đi được chị sẽ alo nhé.

@All: Trưa nay nhà mình diện kiến 1 thành viên rất đặc biệt của Đà Nẵng, nếu mẹ nào gặp thành viên đặc biệt thì tham gia chương trình 31/10 nhé.

@Mymy: Quán cafe bạn em đường Lê Thanh Nghị có cần tuyển nhân viên phục vụ buổi tối không em ơi? có 1 sinh viên ngèo cần làm thêm hỏi rồi nhắn chị nhé, sinh viên này đang ở nhà chị.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ðang đọc: 7 (5 thành viên và 2 khách)
songthao, Mẹ Gôn+, muathu, su yeu, Tí Tèo
:cstt01:

Mua thu ơi, chị gửi áo của em chỗ Mymy rồi hả? Lười đi lấy dễ sợ :D (chắc tại trời chưa lạnh hỉ)
Songthao chị bữa em thử cái áo hàn quốc của chị, nghiền lắm, nếu chị mặc không đẹp thì thanh lý lại cho em nghe. :-*

107
0
0

minhtri31

Chẳng có gì đáng lưu ý cả, bạn chỉ để ý nếu gần cuối thấy có nhiều nước thì vắt cho khô rồi nưuớng sẽ không bị ướt bánh nhé.
Dừa khô mua ở Đại Dương -94 Đống Đa, bạn có thể mua dừa tươi cho ngon, kg cần lò gì cả, cho lên chảo sấy cũng được. Chúc thành công nhé.
Bỏ lên chảo sấy khoảng bao lâu là được hả chị?

107
0
0

minhtri31

@minhtri: đừng mua dừa khô em ơi, nếu em không mua dừa tươi thì chị share dừa khô cho, hôm trước chị mua cả túi, còn nhiều lắm, nhưng chị thấy không ngon đâu :)
@memynhi: em nhớ không lầm thì hình như chị đồng hương với em, quê Hội An đúng ko nhỉ :">
cám ơn chị, nếu vậy em cũng làm dừa tươi luôn.vậy cuối tuần này chị em mình thực hành bánh này nhé.
Tối nay em mới mua lò nướng, nhà em chỉ có lò nướng thủy tinh người ta cho nhưng em chua dùng lần nào cả.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.