Trồng hoa quanh nhà - tầng 1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
357
0
0

vitbaucaccac

Ðề: Trồng hoa quanh nhà

Em spam phát , chị ơi đây là ANH Đồng Nát nhá , khéo bác ý dỗi lại ko cho vỏ trấu bây giờ :D:D
ối chết em rồi, may mà có bác SCP nhắc nhở, ANH Đồng Nát ơi em lỡ nhời nhé, cho em đính chính, khi nào anh có vỏ trấu cho em xin ít hí hí tặng hoa bác tạ lỗi @};-

2,651
0
0

Khai Tâm

ối chết em rồi, may mà có bác SCP nhắc nhở, ANH Đồng Nát ơi em lỡ nhời nhé, cho em đính chính, khi nào anh có vỏ trấu cho em xin ít hí hí tặng hoa bác tạ lỗi @};-
vitbaucaccac tặng bia có khi được hẳn 1 bao vỏ trấu, bác Nát nhỉ :p

993
0
0

Cá Chép

Nhà em cây sơ ri đã ra hoa, hy vọng nó thương em đang thèm chua mà đậu trái ;)

2,651
0
0

Khai Tâm

@Chép: Em gái mới bé xiu xiu mà mẹ đã thèm chua :p

1,284
1
0

small_dracula

@ small _ dracula : hôm nay ra vườn thấy cây lan huệ đỏ của mình lại có mầm hoa chứ, thế là tết này mất hoa rồi. Gần tết bạn giúp mọi người vụ xử lý hoa nhé, hay mở cuộc thi luôn giống bên dalarose luôn nhỉ, để lấy khí thế ý mà.
Hi, chơi vui mà, cảm thấy thích là chơi, em ủng hộ! Phần thưởng là vài tờ vé số để năm sau dò chơi.

2,651
0
0

Khai Tâm

@vitbaucaccac: Em thử tìm lại trong topic Nhật 12, có cosmos (mà hết rồi). Hình như Mehuungo nói có thu hoạch được hạt cosmos, em thử xin xỏ bác ấy xem :D

993
0
0

Cá Chép

@vitbaucaccac: Em thử tìm lại trong topic Nhật 12, có cosmos (mà hết rồi). Hình như Mehuungo nói có thu hoạch được hạt cosmos, em thử xin xỏ bác ấy xem :D
Bác ơi, em có ít cá kèo, bác thì lại có hạt cosmos và tóc tiên :p, giờ bác chỉ em phải làm sao bác nhẩy;)) ?

2,651
0
0

Khai Tâm

Bác ơi, em có ít cá kèo, bác thì lại có hạt cosmos và tóc tiên :p, giờ bác chỉ em phải làm sao bác nhẩy;)) ?
Em cũng có cosmos, em cũng có tóc tiên nhưng không đổi được cá kèo. Vẫn buồn đấy!

1,961
0
0

anatomysu

Em cũng có cosmos, em cũng có tóc tiên nhưng không đổi được cá kèo. Vẫn buồn đấy!
Hút chân không gửi cá kèo qua đi Chép :p

Mà vụ thèm chua của Chép là như nào, sắp có Cá Bống à :D

1,517
0
0

Mehuungo

Cosmos nhà mình là hoa xứ lạnh, lá nhuyễn, màu trắng, hồng , tím . Còn cosmos này là hoa xứ nóng, lá giống lá cúc tần phải ko Khai Tâm. Hoa bên đó có cái nhụy đẹp ghê.

Hay Cá Chép đợi mình ra công viên thu hoạch hạt cosmos vàng rồi đổi lấy nồi cá kèo nhé.

2,651
0
0

Khai Tâm

Cosmos nhà mình là hoa xứ lạnh, lá nhuyễn, màu trắng, hồng , tím . Còn cosmos này là hoa xứ nóng, lá giống lá cúc tần phải ko Khai Tâm. Hoa bên đó có cái nhụy đẹp ghê.

Hay Cá Chép đợi mình ra công viên thu hoạch hạt cosmos vàng rồi đổi lấy nồi cá kèo nhé.
Vâng đúng rồi ạ, hoa nở mùa hè nên là giống hoa mùa hè.

357
0
0

vitbaucaccac

hoa nhật 12 em bon chen mãi mới được 2 loại ko dk được cosmos, hii em mà đi qua chỗ hoa đẹp ấy thì chắc lòng tham nổi lên ầm ầm mất. Kiểu gì cũng phải có vài hạt hoa làm giống rơi vào túi em hee.
Em thấy hoa cosmos này chính là hoa cánh bướm bên VN mình phải ko chị, nhưng cái nhụy thì đẹp hơn

58
0
0

mecuvan

.... uhm ... tình cờ đi tìm 1 số thông tin cần thiết .... lạc vào đây sao thấy nhiều người quen quá .......xin chào cả nhà :cstt04:

1,492
1
0

songviet09

.... uhm ... tình cờ đi tìm 1 số thông tin cần thiết .... lạc vào đây sao thấy nhiều người quen quá .......xin chào cả nhà :cstt04:
Chào chị, lạc vào thì vào luôn đi chị:). Em chào mừng chị bằng cành hoa này nhé

1,517
0
0

Mehuungo

Em chào chị cả, chị tới đây rồi nhớ cùng tham gia với chúng em nhé, bên này sắp có cuộc thi "gieo hạt ươm mầm " rầm rộ đấy chị ạ.

58
0
0

mecuvan

Chào chị, lạc vào thì vào luôn đi chị:). Em chào mừng chị bằng cành hoa này nhé
hé hé, ờ thì chào mừng chào mừng!
Em chào chị cả, chị tới đây rồi nhớ cùng tham gia với chúng em nhé, bên này sắp có cuộc thi "gieo hạt ươm mầm " rầm rộ đấy chị ạ.
Uhm... mình cũng có thấy hoạt động của các bạn bên đây rất tốt ,có nhiều điều đáng để học hỏi lắm ... riêng vấn đề mua hạt giống làm từ thiện rất hay... nhưng chắc ko đăng ký kịp .... các bạn nhanh chân quá ... hihihi . Hy vọng sẽ có nhiều thời gian để cùng tham gia với các bạn hơn .
Nhưng mà chỉ có các loại hạt giống hoa (chắc dễ gởi vì gọn ) chứ không có các loại củ hoa ( mình đang muốn sưu tầm thêm các loại củ lan huệ cánh kép ) - nếu có thêm mặt hàng này thì tốt quá .
Àh , hẹn gặp MeHuungo tại SG nha ( sáng mới đọc tin bên kia :) )

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.