Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Chị VA: Mai 10h sáng em qua Chép sên nhân. Hy vọng là ổn. Em đang ngâm đậu đỏ sếp ơi.

Chuột: Giúp em vụ dừa nhé. Chỗ dừa gần nhà Chụt á. Đợi sang tuần sau kế ngày off Chuột mua giúp em 1kg dừa nạo sợi trắng nhé. Em làm nhân dừa :D.

TS: Đó là mè đen, dùng để cho vào hạt sen nghiền thành nhân mè.

Chép: Em thích hơn 2 thìa canh huhu. Cho em nửa chén ăn cơm đê :p

806
1
0

meduydu

Cho em 1kg sen nha c, chiều nay mua hàng quen, vừa luộc xong, k bùi lắm, hơi sường sượn chán quá:(

Chiều nay e ghé P.Hà mua baking soda roi, 25k/h
Chị đang nghĩ em sẽ nhận sen bằng cách nào????
Thường chiều thứ 2 chị hay ở Paragon tới khoảng 5-6h chiều. Hay xách theo rồi ới em ra nhận?
P/S: Phương Hà có khác, chị mua banking soda có 17K. :D:D:D
@Vy: vậy chị ngâm đậu, sáng mai mang qua gửi Chép nhé! Sáng mai thì chắc chị ko chuồn được rồi, vậy mai tính làm những nhân gì vậy em?

1,961
0
0

anatomysu

@Vy: vậy chị ngâm đậu, sáng mai mang qua gửi Chép nhé! Sáng mai thì chắc chị ko chuồn được rồi, vậy mai tính làm những nhân gì vậy em?
Sếp ko online dà hú à :D. Mai em làm nhân đậu đỏ. Em đang ngâm, tí cho nồi áp suất

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,204
1
0

Nikki

Chào cả nhà! Ganh tỵ vì cả ngày nay không được 8. :D:D:D
Chừng nào sên nhân ngọt để meduydu còn đi mua sen.
Hôm nọ Vy dặn chị 1 kg sen, Chép 2kg, Nik 1 kg. Còn ai nữa hok?
@Nik: chừng nào lấy sen vậy cưng? TRứng thì phải tuần sau nha, vì mình lấy chung với đợt gây quỹ. Em nhờ chị nhiu trứng chị quên mất rồi. :D:D
@Chép ơi: Chị chưa gửi mua được mè dẻo, Chừng nào em đi mua nữa cho chị ké với. khoảng 200gr em nhé
@Vy: Bánh hấp dẫn quá em à! Còn chị thì chỉ mới làm 1kg nhân trà xanh thôi, mà thấy còn ướt, giờ đang trong ngăn đá, mai sẽ sên lại rồi làm thử.
@Nghèo: Vậy chị khỏi năn nỉ cũng sẽ được 1 cọ Nghèo hả em :-*:-*:-* Thứ 7 em gặp Vy gửi dùm chị luôn nhé! Thanks em.
@TS: Banking soda là....... banking soda hihihi. Dễ mua lắm em à. Phương Hà chắc có.
Chị, mai có nhà ko...sáng nha, em lết qua lấy về sên luôn,...thế ko có trứng là phải làm ko trứng ah?
Ah, em đk thêm 1kg bột bánh nướng Sanh Ký nhé = TC 2kg càng sớm càng tốt

Em sẽ tậu thêm 1kg ...Black sesame paste nhe, ai cần chia thì báo em sớm hen :D:
1. Bác O.V: 1 lạng
2. Hội chảng: 2 lạng
3. ATM: 2 thìa canh :))
4. Nik: 1 hay 2 cưng? :p
5......
Chép, em đã có 1kg tha về từ Phú Thọ đây...Chép khỏi tha, mai nếu hẹn thì em tha sang nhà Chép

2,204
1
0

Nikki

Cả nhà, trưa nay em lết đi Bến Thành 1 mình...kinh tởm, cuối cùng phải mua 1 cái bao tải để kéo lê ra ngoài...nhục ve kiu nha =)). Thu thập được vài thứ:
1. Hộp trung thu loại vuông giá 8k, hộp hình thang giá 10k - em chỉ mua 5 cái vuông vì có người nhờ
2. Hộp nhựa để bánh bên trong có loại 50gr (3 bánh/cái như của Chép hôm nọ), loại 100gr, loại 150gr và 250gr thì phải
3. Tem tên bánh 2k/miếng/20 tem
...gì nữa ko ta???

Em "buộc" phải mua 100gr bột trà xanh nên có vẻ nhiều, ai cần em share nhé (chứ đi xin mãi Kì Văn Cục lắm :p).

2,204
1
0

Nikki

Ah, em trả nợ hình hộp ạ, cả nhà có ai tốt bụng làm bánh đúng sz gây quỹ rồi đo giúp em kích thước hộp vừa 6 bánh để em gửi ngta check giá hộp ạ, thanks nhà mình

Hộp này kích thước tầm 15-20cm...dùng đựng bánh kem :D

806
1
0

meduydu

Nik: Mai chị ko có ở nhà, giờ sao? Hay mai em đi thẳng vào chợ bằng con đường đi từ bùng binh, vào khoảng vài chục mét có ngã tư quẹo trái là vào nhà chị thì bên tay phải có hàng thịt heo, kế đến hàng thịt bò và kế nữa là hàng của chị Chín, bả chuyên bán nấm, sen v.v... ở chợ chị có mỗi chị này bán thôi à. Nếu tìm không được thì chủ nhật chị mua cho em nhé!

642
0
0

osaka_vietnam

Sáng sớm mời cả nhà ăn bánh :D:

Bánh mì ngọt nhân dừa:

Tráng miệng bằng bánh dẻo "nhoe nhoét" này:

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Cả nhà, trưa nay em lết đi Bến Thành 1 mình...kinh tởm, cuối cùng phải mua 1 cái bao tải để kéo lê ra ngoài...nhục ve kiu nha =)). Thu thập được vài thứ:
1. Hộp trung thu loại vuông giá 8k, hộp hình thang giá 10k - em chỉ mua 5 cái vuông vì có người nhờ
2. Hộp nhựa để bánh bên trong có loại 50gr (3 bánh/cái như của Chép hôm nọ), loại 100gr, loại 150gr và 250gr thì phải
3. Tem tên bánh 2k/miếng/20 tem
...gì nữa ko ta???

Em "buộc" phải mua 100gr bột trà xanh nên có vẻ nhiều, ai cần em share nhé (chứ đi xin mãi Kì Văn Cục lắm :p).
Nik chia cho chị 1 ít bột trà xanh nhé!
(50g cũng được, nhưng nếu em dùng nhiều thì cho chị ít hơn cũng hổng sao! @};-)

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

OV@ Sáng ra gặp bánh nhà bác OV choáng váng quá! Bánh mì thì khỏi bàn còn bánh dẻo cũng đẹp lắm mà bác!
Chep@ Chép ơi, làm nhân mè đen phải dùng loại mè đặc biệt hả, loại bán trong siêu thị không dùng được ah?

806
1
0

meduydu

OV@ Sáng ra gặp bánh nhà bác OV choáng váng quá! Bánh mì thì khỏi bàn còn bánh dẻo cũng đẹp lắm mà bác!
Chep@ Chép ơi, làm nhân mè đen phải dùng loại mè đặc biệt hả, loại bán trong siêu thị không dùng được ah?
Em được nếm rồi nên trả lời bác luôn nhé! Loại bán trong siêu thị vẫn dùng tốt, chả là Chép bơi lung tung, va phải 1 cục mè vừa đen vừa dẻo, thơm hơn và nguyên chất hơn loại trong siu thị. Nếu bác có tiện đi xem đua ngựa ở Phú Thọ thì ghé qua zớt 1 ít về làm, không thì dùng loại trong siêu thị vẫn ok.
@OV: Bánh của bác mê ly quá, làm em vỡ kế hoạch rồi. Mới chạy đi mua bột bánh dẻo về bon chen. :D:D:D

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Em được nếm rồi nên trả lời bác luôn nhé! Loại bán trong siêu thị vẫn dùng tốt, chả là Chép bơi lung tung, va phải 1 cục mè vừa đen vừa dẻo, thơm hơn và nguyên chất hơn loại trong siu thị. Nếu bác có tiện đi xem đua ngựa ở Phú Thọ thì ghé qua zớt 1 ít về làm, không thì dùng loại trong siêu thị vẫn ok.
@OV: Bánh của bác mê ly quá, làm em vỡ kế hoạch rồi. Mới chạy đi mua bột bánh dẻo về bon chen. :D:D:D
Cảm ơn Sếp nhiều! Nhưng mà thương em thì thương cho chót, em cũng ở gần Phú Thọ đây nhưng không biết zớt ở chỗ nào?@};-@};-
:cstt04:

506
0
0

Tho & Soc

Chị VA: Mai 10h sáng em qua Chép sên nhân. Hy vọng là ổn. Em đang ngâm đậu đỏ sếp ơi.

Chuột: Giúp em vụ dừa nhé. Chỗ dừa gần nhà Chụt á. Đợi sang tuần sau kế ngày off Chuột mua giúp em 1kg dừa nạo sợi trắng nhé. Em làm nhân dừa :D.

TS: Đó là mè đen, dùng để cho vào hạt sen nghiền thành nhân mè.

Chép: Em thích hơn 2 thìa canh huhu. Cho em nửa chén ăn cơm đê :p
Chép ơi! Còn black seasame gì đó k cho e 2 lạng, em cũng tính làm nhân mè đen nhưng chưa có cthuc, nhà mình ai có cthuc cho TS với nhe@};-

506
0
0

Tho & Soc

Chị đang nghĩ em sẽ nhận sen bằng cách nào????
Thường chiều thứ 2 chị hay ở Paragon tới khoảng 5-6h chiều. Hay xách theo rồi ới em ra nhận?
P/S: Phương Hà có khác, chị mua banking soda có 17K. :D:D:D
Vậy khoảng 6h e ghé Paragon nhận hàng ha:D@};-@};-@};-

506
0
0

Tho & Soc

@Bánh dẻo bác OV nhìn đẹp quá chừng à, mẻ bánh đầu tay mà như thế là "ngon" rồi:D, hôm nay em cũng thực hành 1 mẻ, ct của Rùa, 1kg đường + 600gr bột, đuối ơi là đuối, kết quả được 30 cái 125gr, nhận hạt sen trà xanh & nhận đậu xanh, e nhìn còn phát nản:(, đã vậy cái khuôn nò xo vừa mua ở Sing lại trục trặc:(:)(:)((, k biết Sing có bảo hành cho mình k nữa ...à mà mình chưa chuyển xiền:p

Thứ 2 e post ảnh để cả nhà rút kinh nghiệm:D

2,204
1
0

Nikki

Cảm ơn Sếp nhiều! Nhưng mà thương em thì thương cho chót, em cũng ở gần Phú Thọ đây nhưng không biết zớt ở chỗ nào?@};-@};-
:cstt04:
Đối diện cổng trường đua có 1 dãy bán các loại bột rang xay, chị ghé đó hỏi nha

1,961
0
0

anatomysu

@Bánh dẻo bác OV nhìn đẹp quá chừng à, mẻ bánh đầu tay mà như thế là "ngon" rồi:D, hôm nay em cũng thực hành 1 mẻ, ct của Rùa, 1kg đường + 600gr bột, đuối ơi là đuối, kết quả được 30 cái 125gr, nhận hạt sen trà xanh & nhận đậu xanh, e nhìn còn phát nản:(, đã vậy cái khuôn nò xo vừa mua ở Sing lại trục trặc:(:)(:)((, k biết Sing có bảo hành cho mình k nữa ...à mà mình chưa chuyển xiền:p

Khuôn bị gì vậy chị? Cả nhà thích bánh dẻo nhỉ :D, em sợ làm nó lắm vì chưa tự tin vào loại bột mình có và vì nó ngọt quá :D...

642
0
0

osaka_vietnam

@ Thỏ: Mẻ đầu tiên mà em dũng cảm quá chừng, chơi nguyên kg :p, bác có nửa kg mà đã nản phát khóc thì em đuối như con cá chuối là đúng thôi :p

@ Ana: Chắc nhà mình khoái bánh dẻo vì thấy có vẻ đơn giản (nước đường nấu cũng dễ mà khỏi phải nướng lách cách nữa), nhưng đâu biết rằng em nó không dễ chơi chút nào :p.

642
0
0

osaka_vietnam

Chép ơi rốt cục Nghèo có tới không? Hôm nay chắc Chép đuối luôn ha, thương cả Chép Mẹ Chép Con :-*

Vy bữa nay về có nhức tay chưa :p ?

Nik tha mấy cái bánh nướng về? Bánh nướng xe hơi của em là hàng độc à nha :D

251
0
0

ANNA

Mới làm xong mẻ bánh thử khuôn, mời cả nhà

Chép ơi, thử cái này đi Chép :p

Mọi người dùng chổi silicone lưu ý vụ quét trứng, bị mất nét hết hức hức. Đang đợi em chổi lông mịn mà kiểu này chắc phải xin Nghèo 1 cái cọ đỡ :p

Khuôn 63g nhưng làm bánh đầy khuôn phải cỡ 75 - 80g ạ :D.
bánh chị Vy làm đẹp quá @};-@};-@};- em cũng mún tập làm bánh TT mà em ko biết vo bánh sao cho đều :( em sợ nhất là cái khâu cho nhân vào rồi ngồi vo :( mấy chị chỉ em với :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.