Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
642
0
0

osaka_vietnam

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

@ Thỏ: Bác ko có bột lá dứa, xài pandan paste mua ngoài chợ BT. Em cho chút xíu thôi nha.

506
0
0

Tho & Soc

Thơm mùi bánh in phải ko chị? Bánh ra lò đều thế này thì chồng con tha hồ thích nhỉ :)
Uhm, đúng đó, thơm mùi bánh in.

P.s: hôm qua chồng cằn nhằn vì cái tội làm bánh trễ k cho con ngủ..hic..hic..cằn nhằn thì cằn nhằn nhưng bánh vừa ra lò 2 cha con ăn như quỷ:D, con bé Thỏ buồn cười lắm, bạn nó xuống nhà chơi thế là đòi mẹ cho 1 cái mời bạn, bạn đang nhai ngấu nghiến Thỏ đứng kế bên hỏi bạn: "Ngon không Vy? (bạn đấy tên Vy)", bạn Vy mãi ăn k trả lời, bạn Thỏ sốt ruột nói khe khẻ với bạn Vy: "Bạn khen ngon đi, chứ bạn mà nói dở là mẹ mình giận đó!"..hic...hic..nó hỉu tính mẹ nó ghê:grin::grin::grin:

1,961
0
0

anatomysu

Mọi người đặt số lượng hộp giúp em đi, biết ít hay nhiều để em còn đi tìm chỗ làm. Có chỗ nhận ít, có chỗ nhận nhiều :). Giá cả thì chắc rẻ hơn Ngàn Thông mà. Nhưng báo giúp em sớm trong ngày, chiều nay em book làm rồi. Hộp 20 x 20 x 10cm. Có nắp. Bọc giấy màu thì bữa trước Chép và meduydu lựa giấy ở ngàn thông rồi. Mọi người lựa thêm mua thêm nếu cần, mà nhanh lên vì giờ ngày 7, nó làm cũng phải tuần sau mới có.

1. Meduydu: 30?
2. Chép: 30 hay 50 nhỉ?
3. Nikki?
4. Bác OV?
5. .....

Mọi người điền hộ em nha.

642
0
0

osaka_vietnam

Mọi người đặt số lượng hộp giúp em đi, biết ít hay nhiều để em còn đi tìm chỗ làm. Có chỗ nhận ít, có chỗ nhận nhiều :). Giá cả thì chắc rẻ hơn Ngàn Thông mà. Nhưng báo giúp em sớm trong ngày, chiều nay em book làm rồi. Hộp 20 x 20 x 10cm. Có nắp. Bọc giấy màu thì bữa trước Chép và meduydu lựa giấy ở ngàn thông rồi. Mọi người lựa thêm mua thêm nếu cần, mà nhanh lên vì giờ ngày 7, nó làm cũng phải tuần sau mới có.

3. Nikki?
4. Bác OV?
5. .....

Bác lấy 30 nha, share đều cho các màu mà mọi người đã chọn.

Cám ơn cả nhà @};-

506
0
0

Tho & Soc

3. Nikki?
4. Bác OV?
5. .....

hụ..hụ..trễ quá rồi, cuối tuần này là chị hoàn tất mẻ trung thu đợt cuối, thứ 6 này làm bánh gửi làm quà luôn, sang tuần bánh hư mất:(

251
0
0

ANNA

cả nhà ơi. mấy chị ơi. có ai có khuôn trung thu 150gr (hoặc khuôn lò xo 125gr) thì cho em mượn với nha :( bà dì em CN này đi Mỹ nên em muốn làm mẻ bánh đẹp đẹp chút để gửi sang đó :p

251
0
0

ANNA

3. Nikki?
4. Bác OV 30
5. ANNA 5 :p

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,961
0
0

anatomysu

hụ..hụ..trễ quá rồi, cuối tuần này là chị hoàn tất mẻ trung thu đợt cuối, thứ 6 này làm bánh gửi làm quà luôn, sang tuần bánh hư mất:(
Thế thì hộp để sau này cần biếu xén gì khác, còn ko thì thôi, cũng ko sao ạ, làm cho các bà khác thôi :)

68
0
0

xanhduong9

Chị XD ơi, sau này chị cứ làm và phát cho mỗi người một chai, có ghi tên, hết ganh tị hé hé hé

Ừ, HSN sáng kiến ghê, mai mốt có offline thì ai đăng ký mình ghi tên từng người vào chai luôn khỏi dành. Riêng HSN được 3 chai: 1 chai tiêu chuẩn, 1 chai sáng kiến và 1 chai cho baby hén

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Chị XD ơi, sau này chị cứ làm và phát cho mỗi người một chai, có ghi tên, hết ganh tị hé hé hé

Ừ, HSN sáng kiến ghê, mai mốt có offline thì ai đăng ký mình ghi tên từng người vào chai luôn khỏi dành. Riêng HSN được 3 chai: 1 chai tiêu chuẩn, 1 chai sáng kiến và 1 chai cho baby hén
Em yêu chị thế ;):-*

68
0
0

xanhduong9

A5 có tư vấn c mua máy trộn bột BOSCH 500W, oder hàng được 1 tháng rồi mà mới nhận máy

A5 và TS ơi máy đó có những công dụng gì, giá bao nhiêu, mua ở đâu và đặt hàng thế nào cho mình biết với, mình cũng muốn tậu 1 cái

2,204
1
0

Nikki

cả nhà ơi. mấy chị ơi. có ai có khuôn trung thu 150gr (hoặc khuôn lò xo 125gr) thì cho em mượn với nha :( bà dì em CN này đi Mỹ nên em muốn làm mẻ bánh đẹp đẹp chút để gửi sang đó :p
Em, em vừa mượn chị TS xong sao giờ lại còn đòi mượn???Nếu em cần làm ngày nào thì chuẩn bị sẵn đi, mượn chị TS 1 ngày về đóng bánh rồi mang trả ngay, vậy là xong thôi

2,204
1
0

Nikki

3. Nikki: 30
4. Bác OV: 30
5. ANNA:5

Đặt nhiều có được discount hok ta ;)) ;)) ;))

1,961
0
0

anatomysu

A5 và TS ơi máy đó có những công dụng gì, giá bao nhiêu, mua ở đâu và đặt hàng thế nào cho mình biết với, mình cũng muốn tậu 1 cái
Máy đó như Kitchen aid thôi bác, nhưng rẻ hơn do của Bosch Châu Âu. Nhưng nhược điểm là bằng nhựa, còn KA thì inox. Em nghĩ nếu bác dùng nhiều và có điều kiện nên mua Kitchenaid pro. Còn nếu nhà ít dùng thì mua Bosch cũng được ạ.

Còn lại thêm thông tin thì chị TS vào giúp bác Xanhduong đi. Do chị có dùng rồi, còn em mới tìm hiểu suông :)

2,204
1
0

Nikki

Cái bác XD hỏi là thông tin "ĐẦU TIÊN" á ;))

506
0
0

Tho & Soc

A5 có tư vấn c mua máy trộn bột BOSCH 500W, oder hàng được 1 tháng rồi mà mới nhận máy

E mua 1 chị bên lamchame A5 giới thiệu link cho em đó, công dụng thế nào e cũng chưa ngâm kíu, thấy A5 khen thế là em mua chứ có biết gì đâu, em chưa dùng các máy khác bao giờ nên k thể so sánh được...hụ..hụ..bác nào biết rỏ trả lời chị Xanh Dương giúp mình đi.

1,961
0
0

anatomysu

E mua 1 chị bên lamchame A5 giới thiệu link cho em đó, công dụng thế nào e cũng chưa ngâm kíu, thấy A5 khen thế là em mua chứ có biết gì đâu, em chưa dùng các máy khác bao giờ nên k thể so sánh được...hụ..hụ..bác nào biết rỏ trả lời chị Xanh Dương giúp mình đi.
Trùi ui, thì chị dùng chị thấy máy chạy êm ko, tốt ko. Còn công dụng thì nó như KA, có que trộn bột, đánh trứng... nhào bánh mỳ được.

Nó bằng nhựa chứ ko được như bọn KA bowl inox.

Giá thì em ko nhớ lắm, hình như 2tr5. Topic bán hàng bên lamchame ko đưa link lên đây được, Mod lườm. Chị TS cho chị xanhduong số của nhỏ bán hàng đi vậy. @};-

806
1
0

meduydu

1. Meduydu: 10 đỏ, 10 xanh, còn màu nào nữa ta:-/:-/:-/
3. Nikki?
4. Bác OV?
5. .....

Hôm ấy mình mua mấy màu Vy ha? Chị nhớ là đỏ quyến rũ và xanh mê ly. Chị oder mỗi màu 10 nhé!
Chép chưa cho chị ăn bò ngũ sắc nên phải thắc mắc vụ này giữa công chúng để Chép thương tình xào bò cho ăn nè.
Giờ nhà duydu đi ăn chè nhãn lồng hạt sen với bánh orange bar. là lá la

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.