Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

993
0
0

Cá Chép

Ðề: Bếp Sài Gòn rực lửa

Để tuần sau nhá, chị mang qua cho em. Sẵn lấy 10 cái hộp giấy luôn.
Chị còn rơi rụng gì bên em không nhỉ ::-?::-?::-?
Cảm ơn chị :x. Bên em vưỡn còn vài thứ của chị nè ;)

112
0
0

mepond

Cho bon chen với :D
Chép ơi, định nhắn tin nhưng hộp tin Chép đầy rồi
Spam ở đây vậy

Phượng đặt size : 90mmx70mmx330mm inside
Cái đầu có cutter ấy, là dạng tháo lắp được, có thể tháo ra lắp vào nhờ bắt vít
Ko có cutter nhé, cutter P mua loại bằng inox luôn ở các tiệm làm bánh hi hi

150k/ 1 cái
400k/ 3 cái
Mình trả giá họ ko bớt, họ bảo đặt số lượng nhiều hơn họ mới bớt, mà bọn mình có dùng nhiều đâu mà đặt nhiều hi chic

993
0
0

Cá Chép

Tranh thủ trời mát, nhà mình làm bánh quy đê :D. Mời cả nhà melting moments vị chanh nha :x

@Mepond: cám ơn nhe ;)

112
0
0

mepond

Tranh thủ trời mát, nhà mình làm bánh quy đê :D. Mời cả nhà melting moments vị chanh nha :x

@Mepond: cám ơn nhe ;)
Chép, ui...cảm ơn gì cơ, Pond đặt 3 cái, để Pond ôm khuôn về, đẹp thì Pond đặt thêm ít cái nữa, lúc ấy bác nào cần dùng thì mượn của Pond dùng, khỏi mua tốn xiền hi hi

2,204
1
0

Nikki

Chép ơi, định nhắn tin nhưng hộp tin Chép đầy rồi
Spam ở đây vậy

Phượng đặt size : 90mmx70mmx330mm inside
Cái đầu có cutter ấy, là dạng tháo lắp được, có thể tháo ra lắp vào nhờ bắt vít
Ko có cutter nhé, cutter P mua loại bằng inox luôn ở các tiệm làm bánh hi hi

150k/ 1 cái
400k/ 3 cái
Mình trả giá họ ko bớt, họ bảo đặt số lượng nhiều hơn họ mới bớt, mà bọn mình có dùng nhiều đâu mà đặt nhiều hi chic
Chị cứ nhắn lên đây...kiểu gì chả có người bon chen chị ạ...khi ấy thì mình sẽ đặt số lượng nhiều (mà nhiều là bao nhiêu nhở???)...em cũng bon chen làm soap quá, mà khâu glycerine nguyên chất khó tìm :(

1,122
0
0

SCP

Nhà mình ơi, hôm nọ meduydu đi Veddy mua 1 hộp kem chua ( source cream) mà chưa biết làm gì với nó. Có ai có CT nào xứng đôi vừa lứa với "nàng chua" cho meduydu xin với nhé! Cảm ơn nhà mình.
Nói về chuyện cái lò và nhiệt kế lò ::-?::-?::-? ai cần mượn nhiệt kế meduydu cũng có 1 cái nhé!
Meduydu may mắn rinh được 1 cái lò ưng ý, sau khi vặn lò khoảng 5p thì nó sẽ nóng lên đúng nhiệt độ yêu cầu, chị mở nhanh cửa lò và cho khuôn vào ngay, 1 lát sau nó sẽ nóng như nhiệt độ ban đầu. Nhưng khi cần 100 độ thì cái nhiệt kế nó cứ chỉ 120. Vậy tại lò hay tại nhiệt kế nhỉ :p:p:p
Chúc nhà mình cuối tuần vui vẻ. Bánh trái đầy bếp.
@Bí: Đi ĐL thích quá ha, lại còn có cả bánh mang theo nhâm nhi :p:p:p. Đi chơi vui vẻ nhé!
Sếp ơi kem chua cho ra ăn với khoai tây nướng là ngon nhất lại nhanh gọn , khà khà . Còn nếu ko sếp làm cheese cake đi , cũng ngon .

720
0
0

chuột đồng

Khuôn này có giống khuôn làm Castella của nhà Rùa không nhà mình. Nếu nướng gato Hong Kông chac cũng duoc nhỉ :>

720
0
0

chuột đồng

Chị Bí nướng bánh vàng đều đẹp ơi là đẹp! Em hôm qua phải bọc giấy cả thành khuôn thì bánh mới không bị cháy.

Ơ mà sao chị cho 4 trứng vào 1 khuôn 20cm vừa vậy? Em lần đầu làm 4 trứng, bánh nở toe toét vun ra khỏi khuôn 20 luôn. Em xem video của nhà kiwi thấy 4 trứng nướng đc đến 2 khuôn nhỏ (1 tròn, 1 vuông) Về sau em làm toàn 2 trứng, lúc bánh nở cao nhất cũng sắp đầy đó chị.

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Chị Bí nướng bánh vàng đều đẹp ơi là đẹp! Em hôm qua phải bọc giấy cả thành khuôn thì bánh mới không bị cháy.

Ơ mà sao chị cho 4 trứng vào 1 khuôn 20cm vừa vậy? Em lần đầu làm 4 trứng, bánh nở toe toét vun ra khỏi khuôn 20 luôn. Em xem video của nhà kiwi thấy 4 trứng nướng đc đến 2 khuôn nhỏ (1 tròn, 1 vuông) Về sau em làm toàn 2 trứng, lúc bánh nở cao nhất cũng sắp đầy đó chị.
hehe điều đó chứng tỏ Bí làm bánh chưa đạt, người ta chỉ cần 2 trứng là đầy khuôn 20cm còn Bí làm tới 4 trứng cũng ko vun quá miệng khuôn. :">

720
0
0

chuột đồng

hehe điều đó chứng tỏ Bí làm bánh chưa đạt, người ta chỉ cần 2 trứng là đầy khuôn 20cm còn Bí làm tới 4 trứng cũng ko vun quá miệng khuôn. :">
Em mới mượn được nhiệt kế chổ chị Yên rồi, để tối nay về thử tiếp. Chồng em giờ mà nghe em nói đi làm bánh là sợ, năn nỉ thôi em bỏ cuộc đi, anh hứa là không kể cho ai biết =))

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Em mới mượn được nhiệt kế chổ chị Yên rồi, để tối nay về thử tiếp. Chồng em giờ mà nghe em nói đi làm bánh là sợ, năn nỉ thôi em bỏ cuộc đi, anh hứa là không kể cho ai biết =))
Chuột ơi, thử nhanh rồi báo cáo liền nha, xem thử cái nhiệt kế nó lợi hại thế nào. Chờ tin nàng!

506
0
0

Tho & Soc

:DChủ đề nhà mình tháng này: "Gato Hồng Kông, challenging lần thứ N":D:D:D, thôi các bác ạ, HK k được thì mình chuyển sang cốt bánh khác đi, làm liên tục như thế TS e rằng hơi khó, phải nghỉ gato HK 1 thời gian dài để tịnh tâm cả nhà ạ, nghỉ 1 thời gian rồi làm lại có khi ổn đấy:p

Hôm qua SN xã nhà, TS làm bánh kem đặc biệt giành tặng cho người đặc biệt, cốt bánh butter cake

Sáng nay SN đồng nghiệp, TS làm "giỏ hoa" tặng chị ấy, cốt bánh cũng là butter cake cho nó lành:p, kem phết bánh là kem topping, còn hoa thì kem bơ, hơi nhoe nhoét do quá trình vận chuyển từ nhà lên Cty.

1,961
0
0

anatomysu

Ôi chị thỏ bắt bông kem được rồi đấy. Đẹp quá. Nhưng lần sau chị cho đuôi hoa hồng chạy vòng quanh thành hình chóp cao lên 1 chút, sau đó mới bắt cánh thì sẽ giống hoa hồng hơn nữa ý

Chị Thỏ làm gateau cơ bản đi, ko xẹp đâu hihi. Nó ngược lại với HK, khó nổi nhưng ko xẹp :p.

1,961
0
0

anatomysu

Ối trời ơi, chị BB chỉ cách làm đi huhu... Đẹp quá