Bánh răng bừa - Ủng hộ 100% cả gốc và lãi

• Thread starter Bừa
  • Ngày gửi
420
0
0

Sông Cấm

Ðề: Bánh răng bừa - Ủng hộ 100% cả gốc và lãi

Trời, hóa ra đây là Bánh Răng Bừa đấy hả, từ ngày gặp em chị cứ tự hỏi không hiểu cái BRB nó như thế nào, ước gì được thưởng thức một lần xem sao. Hóa ra bánh này thì chị được ăn mấy lần rồi, thích lắm mỗi lần ăn xong đứng dậy để lại cả một đống lá. Giờ nghĩ lại thấy đúng là nó giông cái răng bừa thật, nhưng hình như chưa được nếm thứ BRB thứ thiệt thương hiệu Phú Quý đâu, may quá đợt họp này có dịp rồi. Cho chị đặt 50 chiếc nhé:x

1,018
0
0

mymy

Chết chết sao mymy vào đặt muộn thế! chắc là giờ này thì hết mất rồi... thôi vì ĐN đã tặng anh Tré nên anh sẽ chạy cửa sau với anh Bừa để lấy cho ĐN ít bừa nhé:p
Ôi được thế này thì còn gì bằng ah :x:x:x

0
0
0
B

Bừa

Guest

Chết chết sao mymy vào đặt muộn thế! chắc là giờ này thì hết mất rồi... thôi vì ĐN đã tặng anh Tré nên anh sẽ chạy cửa sau với anh Bừa để lấy cho ĐN ít bừa nhé:p
Hức hức... Thằng được Tré thằng thì chẳng được gì thế này... giời ơi là giời.

455
0
0

Meyeuconhat

Bác Bừa cho e đặt 20 cái nhé. Thanks bác

507
0
0

zoe

Người trong ảnh bài báo này có phải là bác Bừa không nhỉ ???

Đi cùng ước mơ
http://vietbao.vn/The-gioi-tre/Qua-que-len-mang/40187938/275/

Quà quê lên mạng

Với quyết tâm đưa chiếc bánh răng bừa, một đặc sản Hưng Yên, ra thị trường, Phạm Đình Quý đã lập hẳn một trang web để quảng bá và cho ra đời dịch vụ bán bánh răng bừa tận nhà tại Hà Nội.

Tốt nghiệp trung cấp tài chính năm 1991, chàng trai trẻ Phạm Đình Quý về giúp chú mình quản lý một cửa hàng chuyên bán máy cày bừa phục vụ nông nghiệp. Với khoản tích lũy 80 triệu đồng, anh quyết tâm lập nghiệp năm 22 tuổi.

Ông chủ trẻ Phạm Đình Quý lúc ấy tràn đầy nhiệt huyết với nhiều dự định và khát khao. Nhưng sau một năm kinh doanh, tiền vốn chỉ còn vài triệu. Nếm trải thất bại đầu đời nhưng Quý không chùn bước với quyết tâm làm lại từ đầu.

Sau khi tốt nghiệp Học viện Tài chính, Quý làm phó phòng kinh doanh trong hai năm của Trung tâm Văn hóa doanh nhân (Phòng Thương mại và công nghiệp VN). Dự nhiều buổi tiệc lớn nhỏ, Quý tự đặt câu hỏi với mình: “Tại sao mình không đưa thứ đặc sản ở làng quê mình vào những bàn tiệc sang trọng?”.

Bánh răng bừa (còn gọi là bánh lá hoặc bánh tẻ) là đặc sản nổi tiếng của làng Phụng Công, huyện Văn Giang, tỉnh Hưng Yên. Bánh được làm từ bột gạo tám thơm, nhân bánh là thịt lợn thái nhỏ với mộc nhĩ, hạt tiêu và hành khô băm nhỏ kết hợp nước mắm phi lên cho chín thơm. Bánh được gói bằng lá dong, bột được đặt dọc theo sống lá, nhân bánh cho vào giữa bột và gói theo hình dáng chiếc bừa.
Thế là Công ty Phú Quý ra đời, với trang web www. banhrangbua.com chuyên kinh doanh bánh răng bừa với câu slogan trên trang web và cũng là tiêu chí phục vụ của Công ty Phú Quý: “Thiên nhiên tặng tôi, tôi mang tặng bạn”.

“Nhưng nếu cứ bê nguyên xi công thức ở quê thì hình thức và chất lượng sẽ khó lòng đáp ứng được thị hiếu của người thành thị”, Quý suy nghĩ và tự đi tìm cho mình một công thức chế biến mới làm của độc quyền. Kết quả là chiếc bánh răng bừa “made in Phu Quy” đã có mặt tại Hà Nội từ tháng 8-2005. Chỉ với giá 1.000đ/chiếc, công ty sẵn sàng giao hàng tận nhà trong nội thành Hà Nội nếu khách hàng đặt từ 30 bánh trở lên. Và thứ quà quê tưởng chừng như rất đỗi bình thường ấy lại có sức hấp dẫn với nhiều người. Một ngày công ty bán được trung bình trên dưới 1.000 chiếc.

Chị Hoa - một Việt kiều hiện đang kinh doanh siêu thị ở Úc - đã tìm đến công ty của Quý để đặt vấn đề đưa hàng sang Úc. Một Việt kiều ở Đức cũng đã tìm đến và muốn làm nhà phân phối bên Đức. “Tôi đang thử nghiệm công nghệ bảo quản chân không để bánh có thể bảo quản được lâu và tốt hơn. Khi thành công, tôi không muốn dừng lại ở thị trường trong nước mà quyết tâm đưa nó đi xa như một thứ đặc sản độc đáo của làng quê VN”, Quý nói đầy tự hào.

Những ngày đầu thuê nhà làm nơi giao dịch, Quý vừa là giám đốc, vừa kiêm nhiệm hầu hết các chức danh của công ty. Giờ đây, khi đã có chỗ đứng trên thị trường và nói theo kiểu của người dân quê là “có của ăn của để”, anh lại chuẩn bị cho một ước mơ, kế hoạch mới: xây dựng thương hiệu cho bánh răng bừa Phụng Công nói riêng và cả những đặc sản khác của quê hương Phụng Công.

PHI LONG

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

- Giá: 0.35 USD - Tương đương 2,500đồng/ chiếc (Tỷ giá ngoại tệ quy đổi tính theo thị trường tự do)
- Tên gian hàng: KHÔNG BÁN CHỊU :D

@All: Cảm ơn các bác đã dành tình cảm cho BRB nhà em. Quả thật bán cái bánh xịn nó sướng như nhà có con gái đẹp, vừa ngồi vừa hát khách cũng cứ lao ầm ầm vào.
Nói nhỏ với các bác, gia đình nhà em dự kiến ủng hộ 1000 chiếc bánh. Vậy các bác nhanh chân để hưởng giá ưu đãi nhé.
Nghe anh Bừa nói thế này em phải đặt thêm 30 chiếc nữa cho VP em ăn thử. Hihi! Vậy tổng kết của em là 80c anh nhé!

2,801
0
0

muathu

Hức hức... Thằng được Tré thằng thì chẳng được gì thế này... giời ơi là giời.
Híc cái này là không phải bởi muathu bác Bừa nhé, bác cứ tra 2 em Mymy với Susu nhé :D

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Cho Cáo đặt 30 cái bánh răng Bừa nhá :eyelash:

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Ngon quá! Em mở hàng bác Bừa 10 cái ạ! Chúc bác đắt hàng cho Quỹ ta thêm giàu :x
Mạng nhà em bị lỗi, lúc post bài còn chưa thấy ai trả lời cứ tưởng em mở hàng cho bác. Lúc bài lên, chị em đã bắn bác chiu chíu rồi :"> Cho em đổi order thành 30 cái nhé!

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Bác Bừa ơi, cho em đặt thêm 50c, lấy hàng hôm 30/9 và vẫn theo giá hội chợ được ko bác, để em mang về làm quà cho nhà em ạ :cstt09::cstt09:

535
0
0

MeoGiaHp

Quà cho Đà Nẵng anh đã chuẩn bị rồi, đã im đi lại cứ nói ra. Thế này Hải Phòng - Nam Định - Huế - SG.... họ lại đòi thì tính sao.
Hải Phòng - Nam Định - Huế - SG ... ơi, anh Bừa thiên vị :>

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ơ thế anh Bừa ơi, em đã bảo là em...mà bác vẫn ko cho em được order bánh à? :p

806
1
0

meduydu

Chúc bác buôn may bán đắt.
Em đặt 100c ạ:cstt04:
Em bám chân cầu SG, xin đặt 50c.

Quà cho Đà Nẵng anh đã chuẩn bị rồi, đã im đi lại cứ nói ra. Thế này Hải Phòng - Nam Định - Huế - SG.... họ lại đòi thì tính sao.
Em đại diện SG, đòi quyền lợi. Nếu bác Bừa :-O:-O:-O, em sẽ kéo "đồng bọn" B-)B-)B-)

184
0
0

tomiu

Cho em đặt 20 cái bác Bừa nhé. Hôm off em lấy và gửi tiền bác sau nhé.

620
0
0

hamy2k5

ôi, hnay em mới biết gian hàng của bác Bừa, đọc xong thấy khâm phục bác quá cơ:x
cho em đặt 20c, tùy bác nếu bác tin tưởng chị T thì bác gửi về cho em hôm off, còn ko thì cho em bám đuôi hoa hậu HP nhé:p

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Cho em đăng ký 50c vơí ạ

0
0
0
B

Bừa

Guest

Cho em đặt 20 cái bác Bừa nhé. Hôm off em lấy và gửi tiền bác sau nhé.
OK. Gian hàng của anh nằm chính giữa. Có cái biển - GIAN HÀNG BỪA NÁT - KHÔNG BÁN CHỊU.

Còn muốn thử bánh thì ra phía sau, gặp anh Đồng Nát nhé