Bánh trung thu

1,250
0
0

baoduy_susu

Ðề: Bánh trung thu

bánh mình nướng hơi vàng không biết do lò nhiệt độ không đều hay quét mặt không đều nữa:

1,528
0
0

saomai

Em yêu đã tính làm bánh Trung thu chưa?
Sáng nay bác nói là hội Bánh SG đang offline, bác nói sao không rủ nhóm đó làm bánh với nhóm mình luôn, em nghĩ sao :)
Ôi, hôm nay em mới đọc tin này. BV Ung Bướu có qui định mới k nhận bánh TT tự làm nên phải chuyển sang hướng khác...là mua bánh KĐ thôi ạ.:x

1,669
0
0

mesubim

He he , chị ơi nhà em bánh ra lò như vũ bão nhưng ăn như gián nhấm , giờ vẫn ngập ngụa bánh TT
Còn khuôn thì đợt tới chị sẽ thấy nhé , bánh ra lò cũng để quảng cáo khuôn đấy ạ , he he
Em ơi bánh TT ngập ngụa ở nhà thì đóng thùng gửi ra Đà Nẵng đi em :), nhà Đà Nẵng đang thiếu bánh vì người thì đông mà đầu bếp giỏi giang ít quá nên cung không đủ cầu hì hì :D

1,122
0
0

SCP

Em ơi bánh TT ngập ngụa ở nhà thì đóng thùng gửi ra Đà Nẵng đi em :), nhà Đà Nẵng đang thiếu bánh vì người thì đông mà đầu bếp giỏi giang ít quá nên cung không đủ cầu hì hì :D
Hí hí , giá mà ... ĐN có ai đi sing báo em nhé , có bánh gửi về ngay :cstt01:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

SCP: nhà ấy ra lò bánh TT như vũ bão, bánh nào cũng chuẩn, làm nôn nao quá :D:D:D
Mấy cái mẫu khuôn, đơn giản mà đẹp nữa. Sao trong đợt gây quỹ mình không thấy nhỉ :):):)
Đợt3 này sẽ có nhé! Bác có đặt hàng ko? (ưu tiên tổ trưởng bếp SG nhá!):p:x@};-

318
0
0

hoa Dím

@SCP: Bánh nướng bánh dẻo nhìn đều đẹp :x
Khi nào có khuôn để mình bon chen với! Lá mơ ơi, ưu tiên người vùng xa :p

780
0
0

memynhi

@SCP: bánh dẻo vỏ màu đẹp quá hà, em cho gì vào vậy ?

@baoduy_susu: em nghĩ bánh không đều chắc do nhiệt của lò đó chị, lò sanaky nhà em cũng hay bị. Chị nướng nhiệt độ thế nào ?

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Hixx..thấy cả nhà rôm rả làm bánh, em tủi thân quá:(, năm nay chả bánh trái gì cả:(, bon chen post tạm mấy cái của năm ngoái vậy:D:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,315
5
38

thuyvuong

Active Member

Ruồi ơi bánh lên màu đẹp thế mà năm nay gác lò để tổ bánh thiếu mất cao thủ nhá B-)

1,122
0
0

SCP

@SCP: bánh dẻo vỏ màu đẹp quá hà, em cho gì vào vậy ?

@baoduy_susu: em nghĩ bánh không đều chắc do nhiệt của lò đó chị, lò sanaky nhà em cũng hay bị. Chị nướng nhiệt độ thế nào ?
Chị ơi em cho 1tsp cái strawberry paste đấy chị

1,122
0
0

SCP

Bánh nướng nóng hổi , vừa thổi vừa ăn đây , mời cả nhà ạ , vừa ra lò xong đấy ạ

780
0
0

memynhi

@SCP: trời, lại khuôn khác nữa, bánh đẹp thế, thèm khuôn thèm khuôn ....:"> Nhân gì vậy em ?

1,122
0
0

SCP

@SCP: trời, lại khuôn khác nữa, bánh đẹp thế, thèm khuôn thèm khuôn ....:"> Nhân gì vậy em ?
He he , thì làm bánh để quảng cáo khuôn mà chị . em làm nhân hạt sen ko thôi , theo đơn đặt hàng của chị chồng , ko trứng ko gì cả

2,651
0
0

Khai Tâm

Thế này mà bảo không xấuuuuuuuuuuuuuuuuu :( :( :( Nhà tớ chưa có cái bánh trung thu nào xuất hiện đâu. (Và đang chờ khuôn để làm mẻ bánh Trung Thu vào tháng 9 âm lịch, hì hì)

780
0
0

memynhi

Tình hình này chắc là làm bánh TT quanh năm hihihihi

806
1
0

meduydu

Đợt3 này sẽ có nhé! Bác có đặt hàng ko? (ưu tiên tổ trưởng bếp SG nhá!):p:x@};-
Cảm ơn Lá mơ ( chị rất thích tên của em :-*:-*) Vậy giờ chị nhịp chân chờ khuôn mới nhé!
Không hiểu sao chị luôn là người chậm chân mặc dù ngày ra vào CSTT cả chục lần (Đang tính xin mượn tên bản quyền của Khai Tâm :D:D:D)

Nhà mình cho mẹduydu hỏi thăm về Ct và tỷ lệ nguyên liệu làm bánh nhân trà xanh. Ở nhà có hạt sen tươi nên mình tính làm bằng hạt sen pha với bột trà xanh mà còn đang lúng túng. các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với nha.
Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
872
0
0

kelly

Cảm ơn Lá mơ ( chị rất thích tên của em :-*:-*) Vậy giờ chị nhịp chân chờ khuôn mới nhé!
Không hiểu sao chị luôn là người chậm chân mặc dù ngày ra vào CSTT cả chục lần (Đang tính xin mượn tên bản quyền của Khai Tâm :D:D:D)

Nhà mình cho mẹduydu hỏi thăm về Ct và tỷ lệ nguyên liệu làm bánh nhân trà xanh. Ở nhà có hạt sen tươi nên mình tính làm bằng hạt sen pha với bột trà xanh mà còn đang lúng túng. các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với nha.
Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều
Tỉ lệ nhân trà xanh hạt sen đây bạn ơi:
300g hạt sen
200g đường
1,5 thìa canh bột trà xanh
8 thìa canh dầu ăn
1 thìa nha

Bạn ninh sen đến khi bở tơi ra, nhớ để lại chút nước, cho vào máy sinh tố đánh nhuyễn, đổ ra tô cho đường và bột trà xanh vào quậy đều cho tan cho 1/3 dầu ăn vào quấy đều, đậy nắp lại cho vào lò vi sóng để 12 phút, canh chừng kẻo trào nhé. Lấy ra dùng thìa trộn đều hỗn hợp lên rồi lại cho tiếp 1/3 dầu ăn vào và lại quấy đều lên. Cho lại vào lò 1 lần nữa để 12 phút.
Lúc này hỗn hợp đã đặc và ở dạng sền sệt, cho nốt chỗ dầu ăn cùng mạch nha vào đảo đều rồi lại cho vào lò khoảng 7 phút nữa là được. Khi cho tay vào bột nhân thấy hốn hợp mịn cát và không dính da tay là OK. Chúc bạn thành công.

780
0
0

memynhi

Cuối tuần rồi memynhi làm tập 2 tập 3 bánh nướng các loại nhân, quần quật 2 ngày, mệt nhưng vui ơi là vui, thành quả là 1 thùng bánh các loại nằm chờ phân phối hi hi