Bánh trung thu

1,122
0
0

SCP

Ðề: Bánh trung thu

@memynhi : bánh đẹp quá chị ơi , hâm mộ hâm mộ

1,122
0
0

SCP

Nhà em lại mời các bác bánh nướng , đợt này nhà em ăn bánh trung thu trừ cơm , :D

467
0
0

pink3

bực cho cái nhà này quá đi, đang lười mà cứ kích thích người ta làm. Ngon quá là ngon, thèm ơi là thèm....

1,122
0
0

SCP

bực cho cái nhà này quá đi, đang lười mà cứ kích thích người ta làm. Ngon quá là ngon, thèm ơi là thèm....
Bực xong thì vào bếp làm luôn 1 mẻ ăn cho đỡ thèm nhé @};-@};-:cstt09:

2,651
0
0

Khai Tâm

Năm nay mẹ thuyvuong, memynhi, SCP tung hoành bánh trung thu :p. Nhà em được gửi cho mấy hộp, ăn nửa chiếc giờ nghĩ đến làm bánh thấy bánh dửng dừng dưng. Lười :D

431
0
0

luongtam

Năm nay mẹ thuyvuong, memynhi, SCP tung hoành bánh trung thu :p. Nhà em được gửi cho mấy hộp, ăn nửa chiếc giờ nghĩ đến làm bánh thấy bánh dửng dừng dưng. Lười :D
Không mời nửa cái đâu, mời một miếng thôi:).

1,122
0
0

SCP

Em lại có bánh nướng cải tiến mời cả nhà , đặc biệt mời miền trung , lấy tinh thần khắc phục hậu quả bão @};-:cstt02:
Bánh nướng chocolate

Bánh mới ra lò , em cắt luôn để chụp ảnh nên chưa ngấu lắm nhưng ăn hay đáo để ạ

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Đây, bánh trung thu nhà em đây.
Bánh nướng nhân đậu xanh trứng muối:

Bánh dẻo nhân hạt sen đây:

Chúc cả nhà trung thu đoàn viên sum vầy hạnh phúc!:x:x:x@};-@};-@};-

1,122
0
0

SCP

Lá Mơ : bánh ngon thế , gửi cho chị cái nào

2,651
0
0

Khai Tâm

@Mơ với SCP: Hai nhà gửi cho nhau đi, rồi cho bánh lạc sang Nhật nữa nhé :-*

Cái khuôn tròn 63gr kia là loại khuôn có thể "giết người" do lên cơn thèm được đấy B-)

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Có người kêu ăn 1/2 cái bánh từ hôm kia giờ vẫn còn no mà lại keu bánh lạc sang Nhật để ném hàng xóm à?:p:pB-)

2,204
1
0

Nikki

@SCP: em ơi bánh của em nét rõ ràng đẹp thế ? Khuôn đẹp quá, khuôn chị mua chỉ hình hoa đơn giản thôi. Bánh của chị nó lên hình ăn ảnh nhờ tên Nikkon nữa hihihi, với lại hình như chị phết hơi nhiều hỗn hợp phết hihihi. Em thử rọi đèn vào bánh rồi chụp xem.

@Baoduy_susu: con cá thì chị nhìn ra rồi hén, còn con kia là con ỉn, nhưng mà mắt mũi ko rõ ràng nên chị nhìn ko ra đó hihihi
Em đọc mà giật cả mình...sao lại có tên em nhở, hehe

Em lại có bánh dẻo mang vào mời cả nhà lấy khí thế đi off ạ
Bánh dẻo vị dâu nhân đậu xanh

Bên trong

Em lại có bánh nướng cải tiến mời cả nhà , đặc biệt mời miền trung , lấy tinh thần khắc phục hậu quả bão @};-:cstt02:
Bánh nướng chocolate

Bánh mới ra lò , em cắt luôn để chụp ảnh nên chưa ngấu lắm nhưng ăn hay đáo để ạ
Chị SCP...chị thấy là "khủng khiếp"...giết người ko cần vũ khí :(

Có người kêu ăn 1/2 cái bánh từ hôm kia giờ vẫn còn no mà lại keu bánh lạc sang Nhật để ném hàng xóm à?:p:pB-)
Mơ ơi, gửi lạc sang Nhật đi...để người ta ném vào SG =))

1,122
0
0

SCP

Em đọc mà giật cả mình...sao lại có tên em nhở, hehe

Chị SCP...chị thấy là "khủng khiếp"...giết người ko cần vũ khí :(

Người ta làm bánh mang mời bà con mà lại bảo giết người :D

780
0
0

memynhi

hôm nay mới vào nhà lại thấy bánh nhà SCP hàng khủng không hà, tuyệt, khuôn đẹp quá. hôm thứ 7 nhà memynhi làm tiếp tập 4 bánh nướng thập cẩm để gửi về SG, nhưng lười chụp hình hiihihi. Hôm nay xem hình lại thèm làm.

14
0
0

chuppykat

Em xin góp vui bằng bánh dẻo em tự làm.Khuôn của em thì là loại 25k 1 cái khuôn nhựa rời, nhìn khuôn của mọi người đẹp thèm quá huhu

Cá chép trông trăng

Toàn cảnh :

Đóng gói :

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,122
0
0

SCP

Đây mới gọi là khủng bố này , em ơi làm 1 lúc được nhiều bánh thế , thèm mấy chú cá chép @};-

14
0
0

chuppykat

Chị ơi em mới tập tọe làm bánh trung thu nên chỉ dám rón rén làm bánh dẻo thôi. Đây là mẻ thứ 2 em làm, mẻ đầu làm mấy cái mọi người bảo làm thêm nên mẻ thứ 2 em làm hẳn hơn 1 kg bột. Thế mà mang đi biếu vẫn thiếu phải làm tiếp mẻ thứ 3 hihi . Cảm ơn chị đã quá lời khen. Bánh trung thu nhà chị phong phú đủ thể loại quá. Thích!!!

1,122
0
0

SCP

Chị ơi em mới tập tọe làm bánh trung thu nên chỉ dám rón rén làm bánh dẻo thôi. Đây là mẻ thứ 2 em làm, mẻ đầu làm mấy cái mọi người bảo làm thêm nên mẻ thứ 2 em làm hẳn hơn 1 kg bột. Thế mà mang đi biếu vẫn thiếu phải làm tiếp mẻ thứ 3 hihi . Cảm ơn chị đã quá lời khen. Bánh trung thu nhà chị phong phú đủ thể loại quá. Thích!!!
Giời ạ , 1 mẻ mà làm tới cả cân bột . Chị mua có 1 cân mà làm cỏa vụ TT giờ vẫn còn phải đến 7 lạng , hi hi . Ko biết bao giờ mới nổi cơn mà làm tiếp đây :D