Bánh trung thu

872
0
0

kelly

Ðề: Bánh trung thu

Dạ vâng, trong các công thức làm confectionery (kẹo) thường có nguyên liệu mạch nha, công thức hóa học C12H22O11, tên tiếng Anh là maltose hay còn gọi là malt sugar, không phải mạch nha lon Quảng Ngãi.
Hồi xưa ở bên kia chị cũng toàn dùng maltose để nấu nhưng lại cứ nghĩ 2 loại này đều có chung gốc. Ôi hóa ra là khác nhau, ếch thật đấy:>.

11
0
0

wlc

Dạ vâng, trong các công thức làm confectionery (kẹo) thường có nguyên liệu mạch nha, công thức hóa học C12H22O11, tên tiếng Anh là maltose hay còn gọi là malt sugar, không phải mạch nha lon Quảng Ngãi.
Chị Tâm ơi em cũng ngố quá, chẳng hiểu mạch nha đó là mạch nha gì. Chị có thể cho em xin một ít với không ạ? Hay chỉ em cách làm với nhé :"(.

12
0
0

MeoHuong

Các bác SG làm em ngứa ngáy chân tay mấy hôm nay , cho nên dù chả gây quỹ được cho ai , em cũng tự khởi động 1 mẻ bánh Trung thu vậy .

Bánh dẻo cà phê nhân oreo ạ :

Thỏ ngọc trông trăng :D :
Trông trăng xong thì âm mưu hái hoa sen :

Bạn ơi, cho mình hỏi 2 mẫu khuôn này bạn mua ở đâu thế, đẹp quá chừng. Nếu có thể bạn cho mình địa chỉ và tên cửa hàng mua ở bên Sing được ko? để xem có ai đi công tác bên đó mình nhờ mua.
Tks bạn nhiều.

294
0
0

mehazim

Hết trung thu đã lâu, nhưng đêm qua em đã tự thưởng cho mình một bữa "tự sướng " bằng một mẻ bánh cổ truyền bé xíu!
Cảm ơn chị SCP nhiều về những chiếc khuôn nhỏ xíu đáng yêu nha,@};-:x

Bánh ra lò được xếp lên giá với tình trạng mắt nhắm mắt mở nên cái ngược cái xuôi, nhưng em cố chụp ảnh để đem khoe, mời cả nhà ah!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Trả lời: Bánh trung thu

Khều cái topic này lên, đến mùa bánh trung thu rồi, khởi động đi bà con ơi...

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Trả lời: Bánh trung thu

Em chuẩn bị mua hạt sen tươi rồi .........
Chị chuẩn bị làm trứng muối:D. Năm nay định làm bánh nhỏ cho trẻ con thôi, không cho người lớn ăn.

Năm nay k biết SCP có gây quỹ nước tro tàu không nhỉ??
@...đang có người hẹn hò mang cho mấy cái khuôn mà chưa thấy??:D

506
0
0

Tho & Soc

Khều cái topic này lên, đến mùa bánh trung thu rồi, khởi động đi bà con ơi...
Được đấy chị! khều đi, em hưởng ứng!

báo cáo là nước đường thì em nấu từ năm ngóai, k biết năm nay dùng được không vì hôm trước kiểm tra thấy 1 đàn kiến đen chui vào lọX(. Trứng thì em muối cách đây 2 tuần rồi.

@SCP ới ời, Ly ới ời ơi, Trung thu năm nay có gì hem?;;)

1,492
1
0

songviet09

@SCP ới ời, Ly ới ời ơi, Trung thu năm nay có gì hem?;;)
SCP ới ời , nàng kiếm cho nhà bánh cái gì hay hay , là lạ đi nàng ui . Cái khuôn trái đào năm ngoái nàng mua giúp đó giờ mà làm thì đóng vào hộp gì đây ?

316
0
0

Boxu-Chun

Cái khuôn trái đào 125g mà em thử úp vào cái hộp 150g có vẻ hơi kích. Dùng hộp 200g thì chắc ăn hơn ạ.

357
0
0

vitbaucaccac

các chị làm bánh gây quỹ đi ạ, em nhớ năm ngoái ăn ngon quá cơ