Baumkuchen - vua của các loại bánh

1,122
0
0

SCP

Ðề: Baumkuchen - vua của các loại bánh

Ngưỡng mộ Hua Bin, thế là cô giáo Rùa có ít nhất 1 học trò giỏi rồi nhá:x
Chị Cáo ơi , em xì pam chỗ nào ạ , bẩu em với để em còn sửa chữa , hi hi

331
0
0

Hua Bin

@SCP": hình như ai đăng nhập vào cũng nhìn thấy tên mình, dưới chữ ký của chị Cáo là xipam hơi bị nhiều, vui quá, không phải riêng SCP đâu.=))

1,122
0
0

SCP

@SCP": hình như ai đăng nhập vào cũng nhìn thấy tên mình, dưới chữ ký của chị Cáo là xipam hơi bị nhiều, vui quá, không phải riêng SCP đâu.=))
He he , quá vui ý chứ , làm tớ cứ băn khoăn suốt từ sáng đến giờ là mình spam chỗ nào mà chị Cáo lại bẩu thế :)):)):))

439
0
0

Thảo Gấu

Công nhận phục HUaBin. Mình ở cạnh, được dạy miễn phí, cầm tay chỉ bảo mà còn không làm nổi.

331
0
0

Hua Bin

em vừa đi qua nhà bác Dím, thấy bác đúng là diết người không dao, bà con ạ, bà con qua đấy mà nhìn. Ơi giời ơi là giời ơi,...

318
0
0

hoa Dím

Mẹ Hua Bin la nhỏ thôi, để hoa Dím trả bài cô giáo Rùa :).

Cảm ơn Rùa thật nhiều nhé @};-@};-@};-! Cả nhà đều thích :x

331
0
0

Hua Bin

hehe, pà con ơi, HB này đùa đấy, bác Dím cầm dao cắt bánh.:D. Khen một lần rồi lại phải khen nữa. Bánh chuẩn không cho nào chê.:x

1,122
0
0

SCP

ối giời ạ , bánh nhà bác Dím đẹp long lanh , ngất ngây .
Hôm qua mát giời em cũng bon chen 1 cái , trả bài cô giáo Rùa ạ ( lũ trẻ con nhà em thích mê cái bánh này , vừa ra lò là chúng nó xơi vèo hết nửa cái )

1,122
0
0

SCP

Hic , em chả biết chèn ảnh vào thế nào , muốn trả bài cô giáo mà chịu chết .

341
0
0

Bryanthien

em khâm phục các bác quá... bác Hoa Dím làm đến 2 ổ lận à.. chia em 1 ổ với
em vẫn chưa có can đảm vượt qua chính mình.. huhuhuhu

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
331
0
0

Hua Bin

Up hộ ảnh cho SCP nào. Chúc mừng tác phẩm đẹp của SCP.

Nhiệt liệt nhiệt liệt chúc mừng các bạn đã thành công vang dội. Vượt qua thử thách của chính mình.@};-@};-@};-@};-@};-:):). Chúng ta chính là vua làm bánh. :">>:D<,

341
0
0

Bryanthien

Ôi bác scp giỏi quá.. ước gì em cũng giỏi được vậy ...@};-@};-@};-@};-

1,122
0
0

SCP

Up hộ ảnh cho SCP nào. Chúc mừng tác phẩm đẹp của SCP.

Nhiệt liệt nhiệt liệt chúc mừng các bạn đã thành công vang dội. Vượt qua thử thách của chính mình.@};-@};-@};-@};-@};-:):). Chúng ta chính là vua làm bánh. :">>:D<,
Oài , bác làm sao mà lại mở được cái ảnh của em thế , bác siêu quá , hôm nào rỗi chỉ giáo cho em vài chiêu nhé , cái vụ IT là em cực kỳ cà rốt
@ Bryan : Bác làm em xí hổ quá , em cũng mới bon chen học theo các bác thôi ạ , vẫn còn đang trong diện học trò lót dép của cô giáo Rùa đấy ạ

431
0
0

luongtam

em vừa đi qua nhà bác Dím, thấy bác đúng là diết người không dao, bà con ạ, bà con qua đấy mà nhìn. Ơi giời ơi là giời ơi,...
Nhìn đã thấy ngon rồi. Hôm nay mát giời nhất trong mấy ngày vừa rồi. Có nên làm không nhỉ?::-? Chả biết, cứ in công thức ra cái đã.

318
0
0

hoa Dím

SCP: bánh đẹp lung linh thế còn gì!
BryanThien: làm 2 ổ một lúc đáng công ôm lò. Chị làm thêm ổ nữa chuyển phát nhanh cho bà bầu đảm đang nhé! Phục em về nồi bò kho cho 300 người ăn đấy. Chúc mừng thêm lần nữa nhé @};-!
Luongtam: làm đi bác ạ, bánh rất ngon, đáng công làm lắm lắm :)

507
0
0

zoe

Nhân em Chi bị thủy đậu, nhà trẻ đuổi về (giống nhân mất điện nên họp tổ sản xuất :D), mẹ cháu đang làm bánh :). Nhìn lại ảnh của các cô, thấy hình như mỗi lớp bánh mình cho hơi nhiều bột :).

Vụ cắt bánh, các cô có kinh nghiệm gì san sẻ gấp cái, vì xem ra vụ này có vẻ crucial. Mẻ cuối của nhà cháu đang trong lò.

2,651
0
0

Khai Tâm

@cả nhà: Bánh đẹp bánh ngon. Chúc mừng chúc mừng :x :x :x

@zoe: Cắt bánh? nghĩa là sao bác nhỉ? :)

507
0
0

zoe

@cả nhà: Bánh đẹp bánh ngon. Chúc mừng chúc mừng :x :x :x

@zoe: Cắt bánh? nghĩa là sao bác nhỉ? :)
Cám ơn cô Rùa tư vấn trực tuyến :)@};-.

Hihi, hai câu hỏi nhỏ: rỡ bánh ra có cần lưu ý gì không ? Trông bánh này có vẻ không rắn chắc nên không lật ụp một cái được nhỉ. Hai là, cắt bánh thành hình vuông đó có cần lưu ý gì không :). Cắt sao cho vuông thành sắc cạnh ấy mà :)

Hóa ra bánh này lại dễ cắt :). Cũng rắn chắc nữa :).
Thành phẩm đây ạ. (nướng hơi sẫm quá nhỉ :)).

431
0
0

luongtam

SCP: bánh đẹp lung linh thế còn gì!
BryanThien: làm 2 ổ một lúc đáng công ôm lò. Chị làm thêm ổ nữa chuyển phát nhanh cho bà bầu đảm đang nhé! Phục em về nồi bò kho cho 300 người ăn đấy. Chúc mừng thêm lần nữa nhé @};-!
Luongtam: làm đi bác ạ, bánh rất ngon, đáng công làm lắm lắm :)

In xong công thức để quên ở cơ quan. Mà có nhớ mang về cũng không làm được. Đi làm về rẽ vào siêu thị mua lọ bột quế, thanh toán xong tí nữa thì xỉu ở chỗ lấy đồ. May quá, bò được về đến nhà. Chồng về phải nấu nốt thức ăn. Vợ chén xong nghỉ ngơi rồi lọ mọ vào đây chơi một tí. :)

331
0
0

Hua Bin

Chúc mừng bác Zoe, em nhìn thấy một thái tử cực kỳ triển vọng.:D. Mai tôi luyện mẻ nữa, là đăng quang ngay.@};-@};-@};-
Vua bánh lên ngôi, làm tăng cả nhiệt độ HN vốn đang được kìm bởi bão.:p. Có ai xung phong làm bánh Vua để đấu giá không? Giơ tay nào::-?