Baumkuchen - vua của các loại bánh

341
0
0

Bryanthien

Ðề: Baumkuchen - vua của các loại bánh

SCP: bánh đẹp lung linh thế còn gì!
BryanThien: làm 2 ổ một lúc đáng công ôm lò. Chị làm thêm ổ nữa chuyển phát nhanh cho bà bầu đảm đang nhé! Phục em về nồi bò kho cho 300 người ăn đấy. Chúc mừng thêm lần nữa nhé @};

Bác Hoa Dím ơi.. em yêu bác vô cùng.. yêu nhất câu chuyển phát nhanh cho em 1 ổ...hihii.. nếu bác không chuyển được bác thổi cho em chút can đảm đi... em thấy các bác chinh phục vua bánh mà sao em vẫn chưa can đãm... bác nào cho em biết tỗng thời gian bắt đầu cân bột đến xong là bao nhiêu phút không ạ... để em chuẫn bị tinh thần... chinh phục vua bánh

331
0
0

Hua Bin

2h tất cả chị ạ, cả rửa dọn đồ, cộng 15p bánh nguội. Không quá khó, chị cố lên. Cả nhà vào đây, cổ vũ bác Bryanthien nào.@};-@};-

1,122
0
0

SCP

Em cũng góp với bác Bryan 1 tí can đảm ạ , bõ công bỏ ra 2 tiếng đồng hồ lắm bác , bánh ngon cực . ! lần nữa cám ơn công thức rất chi tiết của Khai Tâm @};-@};-@};-

2,651
0
0

Khai Tâm

@SCP: Cảm ơn gì mà cảm ơn mãi thế :p Công thức mãi chỉ là công thức, không phải là chiếc bánh để có thể cảm nhận. Phải cảm ơn mọi người đã đủ lòng tin và sự can đảm để thử nghiệm những gì em viết :x :x :x

507
0
0

zoe

Cám ơn các cô động viên. Mẹ cháu xì trét quá. Chiều nay sinh viên bảo vệ, mà giờ này em Chi vẫn bị nhà trẻ chê. Chẳng nhẽ làm thêm mẻ bánh nữa :D.

Bryanthien: chị nghĩ bánh này em làm dư sức. Tốn 2 tiếng nhưng ko phải thường trực. Multitasking được :)

Rùa có nghiên cứu cách nào làm thành các hình cong cong như cái ấm đó không ?? À, chị cảm ơn vụ bánh mì nhé @};-. Khi nào xì trét sẽ thữ hành cẩn thận lại :D

2,651
0
0

Khai Tâm

Rùa có nghiên cứu cách nào làm thành các hình cong cong như cái ấm đó không ?? À, chị cảm ơn vụ bánh mì nhé @};-. Khi nào xì trét sẽ thữ hành cẩn thận lại :D
Con gái thế nào rồi bác? Mẹ bận mà con ốm không stress nào hơn :(

Bánh nướng hình dáng khác hôm trước em có nghĩ đến. Nhưng cái này chắc có lẽ phải về VN khi có nhiều điều kiện đến gần hơn với các dụng cụ tự chế. Nhà ngoại em đều làm về chế tác các loại, hy vọng có thể thực hiện được "món" này. [icon day dreaming]

806
1
0

meduydu

Cái lò nhà em teo rồi, hèn chi làm bánh nào cũng đi ơi Rùa rằng tại sao, tại sao...........hư???:(:)(:)((
Em đang soạn chỗ để rinh 1 tình yêu mới cao to và đẹp chai hơn. Hy vọng sẽ thành công với bánh Vua:):):)

341
0
0

Bryanthien

Nhờ các bác thổi nghị lực cho em.. em đang trinh phục vua bánh đây ạ... lớp đầu tiên phải bỏ vì két lẹt mặt bánh.. nhiệt độ lò của em ko ổn đinh... nhưng mà làm lại lớp 1 đã thành công bây giờ đang đợi lớp 2 đây ạ.... đúng là cô rùa cho mọi người thử thánh lòng kiên nhẫn...
Em sẽ báo cáo tình hình nhé... nhưng ăn thử lớp bỏ vì két thấy thơm ngon béo ngậy rồi dù hơi két 1 chút..:)
Thanks các bác đã ủng hộ em.. trước khi làm em còn ngán ngẩm đọc bài các bác ủng hộ thế là em nhảy ngay vào bếp làm chứ không lại ko còn can đảm.@};-@};-@};-
- Lại tiếp tục báo cáo là em bỏ hết 2 mẻ vì cái lò của em nó linh tinh.
Và cuối cùng em cũng chinh phục được vua bánh và vượt qua chính mình... cảm ơn cô rùa và các bác đã ủng hộ... Bánh ăn ngon quá...tuyệt vời
Bánh em làm đây ạ

Đây là tác phẩm khét lẹt do lò của em nó linh tinh đây ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,122
0
0

SCP

Chúc mừng bác Bryan đã vượt qua thử thách , bánh đẹp quá

2,651
0
0

Khai Tâm

Chúc mừng chúc mừng. Phải nhìn thấy cái bánh khét, và 2 mẻ bánh bỏ đi thì mới thấy kết quả đáng để ăn mừng thế nào. Chuẩn bị rửa "nhà mới" và "lò mới" nhé :x

331
0
0

Hua Bin

chúc mừng bác Brianthien đã chinh phục được bánh Vua, cái bánh này hấp dẫn quá đi. @};-@};-@};-Mẹ Cáo đâu mẹ Cáo, mẹ có lò xịn thì phải tung chưởng thôi.:).
Rùa muôn năm, khởi nguồn vô vàn bánh ngon tuyệt trần.:)

431
0
0

luongtam

Trả bài cho Rùa nè. Thanks nhiều nhiều@};-. Hết trứng nên chỉ làm 1/2 công thức thôi. Hai con khen ngon tuyệt:) Có điều hết 100 phút mới có được sản phẩm đấy. Toát hết cả mồ hôi và mỏi chân nữa (lò cách mặt đất 1m và phải ngồi bệt dưới đất để làm).

331
0
0

Hua Bin

chúc mừng bác luong tam đã thành công rực rỡ. Bánh đẹp và rat ngon.@};-@};-@};-

2,651
0
0

Khai Tâm

@luongtam: Hai con là nhà thẩm định công bằng nhất và chính xác nhất rồi ạ :)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

chúc mừng bác Brianthien đã chinh phục được bánh Vua, cái bánh này hấp dẫn quá đi. @};-@};-@};-Mẹ Cáo đâu mẹ Cáo, mẹ có lò xịn thì phải tung chưởng thôi.:).
Rùa muôn năm, khởi nguồn vô vàn bánh ngon tuyệt trần.:)
Eo, Cáo đang ăn kiêngB-). Mà Rùa ơi, cái tên bánh này đọc thế nào: bố-cu-chèn à>:)

331
0
0

Hua Bin

Eo, Cáo đang ăn kiêngB-). Mà Rùa ơi, cái tên bánh này đọc thế nào: bố-cu-chèn à>:)
lêu lêu bác Cáo, phát âm thế cũng đòi phát âm. Chồng em phát âm chuẩn hơn nhá, ba-cu-chần.:D

431
0
0

letuanninh

ba_cu _chần hay ba_cu_trần...!:(:)(:)(:)(:)((

780
0
0

memynhi

Baumkuchen đọc theo tiếng Đức là Băm khú khần nhé :)