Bếp bánh tình thương Đà Nẵng

780
0
0

memynhi

Ðề: Bếp bánh tình thương Đà Nẵng

rau câu dẻo nấu bằng nước dừa tươi ngọt thơm lắm chị, nhà vẫn còn đấy, su có muốn thử thì mời 'sang nhà mẹmynhi' nhé :D

1,669
0
0

mesubim

Hình bánh mỳ ngọt và rau câu hôm kia của nhà My-Nhi đây, mời cả nhà ngó hihihi

Nhìn rau câu ngon quá, mynhi ơi nấu rau câu bằng gói nhỏ Agra mình hay nấu hả, sao trong suốt hấp dẫn vậy, bày đi, chị có một mớ khuôn đông sương của mymy đang chờ đó :-*

780
0
0

memynhi

@subim: em nấu loại rau câu dẻo mua trong SG, hoặc loại rau câu của Nhật tên gì em quên mất mua trong big C hoặc intimex, loại gói ghi agar ở ngoài thì nó cứng chứ ko dẻo, và cũng ko trong lắm. Thay nước bằng nước dừa tươi, rồi bớt lượng đường lại thôi, trên gói có hướng dẫn cách nấu luôn đó chị.

2,801
0
0

muathu

@Baoduy_susu: Bà ơi có khách hàng đặt bánh sinh nhật nè, chị Thủy Me tit dng, chủ nhật này sinh nhật đc xã chị ấy, nhưng chị ấy muốn tới nhà muathu để gặp mặt các mẹ nên đặt bánh của hội nhà để có điều kiện đi lấy bánh để gặp gỡ :D

Bánh chỉ ghi đơn giản là Chúc mừng sinh nhật, ngày 18/10/2009 thôi, tui gợi ý mừng sinh nhật anh iu mà chị ko đồng ý :p:D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,413
0
0

Mẹ Gôn

Nhà Đà Nẵng để bếp tắt lâu quá nhỉ. Bên kia thì đọc ko kịp, bên này... đúng là ĐN toàn các mẹ siêng nói mà nhác làm (trong đó có mình :p:p:p:D )

1,250
0
0

baoduy_susu

@Nhờ muathu và pink post hình lên nhé, làm nhiều mà kg có hình huhu

780
0
0

memynhi

đúng đó, hình đẹp quá, chị muathu post hình vào bếp ĐN rồi post thêm vào mục 'hôm nay nhà mình nướng bánh gì' trong mục tráng miệng nữa nha hihihi

2,801
0
0

muathu

Đậu hủ lạnh, 10gr Galentin và 2 bịch sữa mua ở chợ Hàn, buổi chiều cổng Bạch Đằng có một chị ngồi ngay trên đường Bạch Đằng từ lúc 4h30 Pm trở đi nghe các mẹ đi làm về lượn vô đó làm 2 bịch sữa là tối có đậu hủ măm măm.

Đó các mẹ thấy wành tráng chưa cứ kiu lười là răng tại tui bựn quá chớ bộ ;)

1,250
0
0

baoduy_susu

muathu dạo này len tay và mát tay quá, đợt ứng cử đến nhớ tranh cử chức bếp trưởng nhé, hihi

2,801
0
0

muathu

muathu dạo này len tay và mát tay quá, đợt ứng cử đến nhớ tranh cử chức bếp trưởng nhé, hihi
Nàng thương cho cái thân già này đừng biểu tui tranh cử thêm chức chi nữa :D chỉ muốn hôm nào các mẹ trổ tài như hôm chủ nhật để tui thưởng thức thui <:p

Pink3 ơi post cái bánh sinh nhật của chị Thủy đặt hàng lên với :x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

công nhận máy ảnh chụp đẹp, MG toàn chụp bằng điện thoại, post lên thấy xấu òm đâm ra lười chụp :(
À, tối CN về có làm thử bánh cuộn mè, cuộn ko được trình độ bằng chị memynhi, thêm cái tội lười bỏ bao, cứ thế bỏ vô hộp cất tủ lạnh, kết quả tối qua về bánh chẳng dòn nữa

780
0
0

memynhi

@muathu: mấy cái đen đen dưới hình tà phớ là gì thế ? trông giống rau câu châu phi hihiihi. Kem flan nướng xong có chụp hình ko vậy ? Hôm CN mải mê làm làm ăn ăn quên chụp hình nồi súp và bò kho nhỉ.

@baoduy: hôm nào đọc xong cuốn sách đó thì cho em mượn nha.

@mẹ Gôn: bánh bị ỉu em cho vào lò sấy lại nhiệt độ khoảng 130-150độ, sấy vài phút và canh chừng để đừng bị cháy đen, nguội nhớ cho vào bao nylon buộc kín thì để được lâu lắm, chị thường để 2-3 tuần ko sao

1,413
0
0

Mẹ Gôn

@mẹ Gôn: bánh bị ỉu em cho vào lò sấy lại nhiệt độ khoảng 130-150độ, sấy vài phút và canh chừng để đừng bị cháy đen, nguội nhớ cho vào bao nylon buộc kín thì để được lâu lắm, chị thường để 2-3 tuần ko sao
Ôi chị ơi, bánh có còn đâu mà bảo sấy bỏ bao :D xử lý hết tối hôm qua rồi, xã ăn xong bảo ỉu thế ăn ngon hơn, hìhì

780
0
0

memynhi

hình bánh mỳ baguette tối thứ bảy nhà memynhi đây mời cả nhà

445
0
0

me titdng

Cảm ơn baoduy-susu nhé bánh SN vừa đẹp vừa ngon đc xã cứ khen bánh ngon quá em nhỉ,em mua ở đâu đấy còn 2 cu tí thì chụp hình xong chén 1 mạch hết nửa cái :D.ai có hình up lên cái hình tớ chụp thì hìhì không được đẹp lắm
@ nhìn hình bánh các mẹ làm mà thèm, tớ thích lắm nhưng chắc không đủ kiên nhẫn để làm quá :D
nhưng cũng chúc cho bếp bánh nhà mình có nhiều thợ giỏi nhé

467
0
0

pink3

nhắc tui nhiều quá tui hắt xì hơi:p
bánh mẹ baoduy-susu làm cho mẹ titdng

đẹp lung linh chưa nè

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Hôm qua MG lại làm bánh cuộn mè, đúng lúc nhà bà dì em út của bà nội lên chơi thế là làm ra bao nhiêu chưa kịp nguội đã hết, thằng em chồng khen nức nở đăng ký 2 túi mà chẳng có, chồng dì Út thì cứ nhắc vợ hỏi công thức để về làm :D
Cảm ơn chị memynhi rất rất nhiều ạ :x:x

780
0
0

memynhi

@mẹ Gôn: kiểu này phải đầu tư miếng silicon để nướng cho khỏe hỉ ?

1,669
0
0

mesubim

Bếp trưởng baoduysusu ơi, subim đặt 01 bánh kem nhé sinh nhật con gái nhé, nội dung: Happy birthday Lam Phương - 02/11, vậy thôi nhé! mẫu mã tùy bà thiết kế miễn sao nhí nhảnh phù hợp với con gái là được. Cảm ơn bà trước nhé!