Bếp ngọt Sài Gòn (Tầng 1)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
806
1
0

meduydu

Ðề: Bếp ngọt Sài Gòn

Học làm bánh Trung thu:

1. Ana
2. Zuki
3. Bếp của bạn
4: Việt hà
5: Meduydu
6: Blanch

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Chị iu, cho em công thức sù với nhé, chứ đi xe tới 8-9h chắc nó chảy tan nát hết quá.Gặp trời nóng như thế này thì nó thành "sù nước" là cái chắc rồi :D.
Chị sẽ nhắn công thức cho em trên YM nha. Chắc làm có trứng cho ngon nhỉ. Nếu làm có trứng, em làm kem trứng trước ở nhà (cho rượu vào hỗn hợp này luôn), mas và WP mua sẵn, làm lạnh hết, cho vào thùng xốp nhỏ để giữ lạnh bảo quản nha. Tới nơi làm lạnh lại nguyên liệu rồi trộn là xong.

Dễ nữa thì em làm thử cái công thức Express của Khaitam, không dùng trứng, đem theo rượu theo trộn.

Hì hì, kiểu gì cũng thấy em phải vác 1 thùng xốp giữ lạnh rồi.

@ Ana: đúng là dân kiến học làm bánh có khác, có vài lần mà ra được thế, chẳng thèm bàn vụ hoa tay nữa.

Vụ học làm bánh trung thu, tụi mình có cần mang vác gì ko em.

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà ơi, vụ làm bánh trung thu chị zuki nhầm 1 chút :)), giá là 200k/người ko cần lo nguyên liệu. Thế giờ có học hông? Còn 1 phương án là chị zuki học xong về sẽ hướng dẫn lại cho mọi người.

Mọi người chọn cách nào báo em sớm nhé :x

63
0
0

zuki

Thôi để zuki xung phong đi học, rồi về mọi người off nhé, tiền đó để dành làm chuyện khác :D, sắp thăm các bé UB nữa rồi mà. :cstt04::cstt04:

63
0
0

zuki

Thôi để zuki xung phong đi học, rồi về mọi người off nhé, tiền đó để dành làm chuyện khác :D, sắp thăm các bé UB nữa rồi mà.

2,204
1
0

Nikki

@zuki: haizzzz, bà làm mọi người chộn rộn kìa...bắt đền đi cả nhà ui, bắt đền lo toàn bộ vụ off =))

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Theo yêu cầu của thư ký ana, chị post qua đây nhen.

Bạn ấy ko quan trọng ngày giao em ạ, chỉ vì nghe quảng cáo nên muốn nếm vị thôi. Nếu mình giao cuối tuần chị nghĩ ok á.

1,961
0
0

anatomysu

Theo yêu cầu của thư ký ana, chị post qua đây nhen.

Bạn ấy ko quan trọng ngày giao em ạ, chỉ vì nghe quảng cáo nên muốn nếm vị thôi. Nếu mình giao cuối tuần chị nghĩ ok á.

.....1 ổ Tiramitsu theo công thức cổ điển, là dùng mas, rượu kahlua' kèm rum, ladyfinger xịn, công thức có kem trứng......
Cả nhà ơi, có ai phụ trách được order này ko? Vì yêu cầu cần dùng Kahlua nữa nên nhà ai có sẵn đứng ra nhận làm để khỏi phải mua 1 chai mới nhỉ? Giúp em nhá :x

63
0
0

zuki

NIkki kiia........ mi lại đang tính âm mưu gì đây hử?. gruuuu...
+ CẢ nhà : em xin lỗi , hix già cả rồi nên tai nghễnh ngãng, hehe. Để chủ nhật em đi về rồi thu xếp of cho mọi người. À mà vẫn còn 2 chỗ, nếu ai muốn tung tăng với em thì đi ạ. :D - Chủ nhật ngày 13/9 - 8h sáng. Khi đi không cần đem gì, chỉ cần đem theo xiền thôi. hehhehe.

806
1
0

meduydu

Chị có sẵn em nè, ai phụ trách thì chị gửi nha.
Rất cảm ơn nhã ý của H.
Hiện nay, ngoài công việc riêng các thành viên còn đang tập trung vào việc chuẩn bị quà cho chuyến thăm các bé ở BV UB.
Mọi người đang quen tay với Ct bằng creamcheese, giờ chuyển qua làm với Ct cổ điển thì phải đi mua hầu hết các NVL theo yêu cầu.Chạy qua nhà H thì xa thật :p:p:p
Rất khó để từ chối khách hàng, nhưng giờ phải phiền H chuyển lời lại với bạn của H dùm là hẹn dịp khác vậy H nhé! Thanks

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

:), dạo này coi bộ H thành người ngoài rồi nhỉ, nghe khách sáo ghê luôn. Để H tự liệu vậy. Cám ơn mọi người nha.

2,204
1
0

Nikki

:), dạo này coi bộ H thành người ngoài rồi nhỉ, nghe khách sáo ghê luôn. Để H tự liệu vậy. Cám ơn mọi người nha.
Trùi ui, hok có gì đâu chị, chỉ vì dạo này thời tiết thất thường, người người, nhà nhà đổ bệnh...các mẹ phải chăm sóc cho gia đình, mà còn công việc chính nữa, nên mọi người không để làm theo đơn hàng có yêu cầu các đặc biệt thui...Chị đừng nghĩ vậy nha...vẫn cùng nhà, cùng phòng mà...nhở nhở!!!:">

P/S: hay là để đứa chưa bao giờ được nếm mùi vị truyền thống của sù...chưa bao giờ làm sù này nhận order nhở :p

1,961
0
0

anatomysu

Uhm, nhà bánh hiện tại có mỗi 2 người can đảm làm sù là chị VH và chị meduydu. Meduydu thì ax bị ốm, phải chăm 2 con thay chồng rồi còn đi làm nữa. Còn chị Giang VH thì sắp sửa ra Hải Phòng 1 tuần cùng tình yêu nhớn :p. Thế nên tình hình rất là tình hình chị BCB ơiiii

Chị họa sĩ nghèo ới ời: Có phụ trách được vụ sù này ko thì giúp em với ạ. :cstt01:

806
1
0

meduydu

ơ ơ ơ, cái máu làm dâu trăm họ nó bừng bừng í mà...
H đừng suy nghĩ vậy nha. :-*:-*:-*

806
1
0

meduydu

Mẹ cháu đang học mò cách đưa hình từ điện thoại. Chán thật, học mãi cứ quên :">:">

Bánh này mẹ cháu "dỗ" ba vì bệnh, ăn uống không ngon miệng. Strawberry cakes. Mời cả nhà cùng măm 1 miếng :p:p:p

Phần các con, lady fingers xinh xinh. Làm điệu cho nàng bằng nơ hồng

Khuya rồi, chúc cả nhà ngủ ngon.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Uhm, nhà bánh hiện tại có mỗi 2 người can đảm làm sù là chị VH và chị meduydu. Meduydu thì ax bị ốm, phải chăm 2 con thay chồng rồi còn đi làm nữa. Còn chị Giang VH thì sắp sửa ra Hải Phòng 1 tuần cùng tình yêu nhớn :p. Thế nên tình hình rất là tình hình chị BCB ơiiii

Chị họa sĩ nghèo ới ời: Có phụ trách được vụ sù này ko thì giúp em với ạ. :cstt01:
Mình chưa làm Sù bao giờ, không tự tin lắm!! Mấy hôm nay cũng bận quá, hứa sang chị Duydu để lấy bơ mà không đi được nữa, lần sau nhé vì phải làm ăn thử một lần xem đã!!:D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.