Bếp ngọt Sài Gòn (Tầng 1)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Bếp ngọt Sài Gòn

@ meduydu: chị ơi, em đang đói bụng, măm măm miếng nhé!! Ngon quá nhỉ!!:x:x:x
Ước gì mình ốm cũng có bánh ăn!!:p

806
1
0

meduydu

@HSN: bánh chờ em ỉu xìu hết rồi. Cả tảng bơ nữa nhá! Chỉ ngại xã chị giận quá, đổi tủ lạnh thì .... :x:x:x:x
À! Em ước ốm để tự do ăn bánh nhiều hơn à?

63
0
0

zuki

+ VA: Anh nhà khỏe chưa chị VA? hix, mùa này nhiều người ốm quá. KHi nào ảnh khỏe, chị nhớ chỉ em làm bánh như trong hình nhá, hehehe. Nhìn ngon mắt quá đi. Mà chị ơi, 10 phần quà cho các bé chị mua chưa ạ? chưa thì cho em ké với nhá chị iu . :D:cstt04::cstt04::x
+ HSN : em cũng đang ước như chị đây :D.

63
0
0

zuki

Mà sao giờ này mà nhà mình vắng thế nhỉ. Hay mọi người off gì mà mình không biết ta. GIờ còn lại mình ta với ta , :(:(

2,204
1
0

Nikki

@Zuki: hehe...ò, off riêng á...bỏ rơi bà ròy...hí hí

806
1
0

meduydu

+ VA: Anh nhà khỏe chưa chị VA? hix, mùa này nhiều người ốm quá. KHi nào ảnh khỏe, chị nhớ chỉ em làm bánh như trong hình nhá, hehehe. Nhìn ngon mắt quá đi. Mà chị ơi, 10 phần quà cho các bé chị mua chưa ạ? chưa thì cho em ké với nhá chị iu . :D:cstt04::cstt04::x
+ HSN : em cũng đang ước như chị đây :D.
Cảm ơn Zuki, tình hình là lão ấy "bắt buộc" phải khỏe thôi :D:D:D
Em ráng thu xếp mình off bánh TT ngay sau ngày CN nhá. Còn kịp cho mọi người về nhà thực hành không thì năm sau mới có bánh ăn :(:(:(
Còn lady fringer thì nhanh lắm, nếu có thời gian mình làm luôn để có món "nhắm" cho hôm ấy nhỉ?!?:p:p:p
À, Zuki, còn vụ 10 phần quà nếu em chưa mua thì để chị lo luôn rồi chị em tính sau nhe. Đừng lo. Nhiệm vụ của em là sau khi học làm bánh TT, tranh thủ chạy qua nhà chị SM với bọn chị ( bọn chị nôn được nếm bánh lắm :p:p:p)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
153
0
0

Việt Hà

Nhờ có sự trợ giúp của sếp, tớ đã hoàn thành order tart trứng tối nay rồi. Mời nhà mình ăn tạm cái tart trứng trước khi đi ngủ nhé :cstt04:

806
1
0

meduydu

VH: Chắc mai tôi phải đảo quanh khu vực Q4 quá. Có dư cái nào không nhỉ? :p:p:p

2,204
1
0

Nikki

VH: Chắc mai tôi phải đảo quanh khu vực Q4 quá. Có dư cái nào không nhỉ? :p:p:p
Chả cần đảo đâu chị...bắt giang hồ Q4 giao tận nơi...mà còn phải ngồi đợi mình ăn nữa...hí hí

153
0
0

Việt Hà

Chả cần đảo đâu chị...bắt giang hồ Q4 giao tận nơi...mà còn phải ngồi đợi mình ăn nữa...hí hí
Đã là giang hồ Q4 rồi mà vẫn còn bị bắt nạt :(:)(:)(( Nhục như con cá nục :-S

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@HSN: bánh chờ em ỉu xìu hết rồi. Cả tảng bơ nữa nhá! Chỉ ngại xã chị giận quá, đổi tủ lạnh thì .... :x:x:x:x
À! Em ước ốm để tự do ăn bánh nhiều hơn à?
He he, Chị ui ước ốm mà có người làm bánh cho ăn như anh xã chị ấy!! Thế mới thích :x
Hôm qua ăn thử Sù của chị, ngon lắm á! Trên đường về cứ nghĩ đến nó! Hôm nay nếu hai đứa thương mẹ, cho rảnh rang ít thời gian sẽ bon chen làm Sù...:p

Chiều qua làm thử Cream Cheese Cookies. Sáng điểm tâm của ba mẹ con là bánh, sữa tươi cho Bí Ngô, trà cho mẹ, còn Nấm ti mẹ :p

Mời cả nhà ăn bánh uống trà ạ!!! :cstt04:
http://img25.imageshack.us/i/54790609.jpg/

1,528
0
0

saomai

Mỗi lần vào đây lại nghĩ đến sự nghiệp bánh trái.
Huhuhu, không biết lúc nào mới nổi lửa được đây.

806
1
0

meduydu

He he, Chị ui ước ốm mà có người làm bánh cho ăn như anh xã chị ấy!! Thế mới thích :x
Hôm qua ăn thử Sù của chị, ngon lắm á! Trên đường về cứ nghĩ đến nó! Hôm nay nếu hai đứa thương mẹ, cho rảnh rang ít thời gian sẽ bon chen làm Sù...:p

Chiều qua làm thử Cream Cheese Cookies. Sáng điểm tâm của ba mẹ con là bánh, sữa tươi cho Bí Ngô, trà cho mẹ, còn Nấm ti mẹ

HSN: hôm qua thấy em măm ỏn ẻn, nghĩ lan man... Lần sau nếm vừa miệng là cứ làm tới bến ..... vân đồn (q4, gần nhà mụ VH í :D) luôn nhá!
À! Chị coi nhanh nên cứ suy nghĩ Nấm ăn sáng món gì?!? Khổ cái phận già chậm chạp này.
Tối nay kiếm cớ xách cookies đi đổi Sù đi hehehe
@nikki: cho chi đu theo giang hồ HP nhé! :-*

153
0
0

Việt Hà

Ừ, Giang hồ ơi, tớ chưa biết bánh đó hình thù và hương vị thế nào:cstt04:
Mụ, là bánh trứng thôi mà. Mụ không nhìn thấy hình à? Bánh trứng mà ở Kinh Đô vẫn bán í nhưng tôi dở người lót khuôn bằng bột ngàn lớp (bon chen mà) rồi đổ kem trứng rồi nướng thôi. Nhìn bánh trứng của tôi chẳng thấy bến thấy bờ đâu nhỉ? SG đang mưa, lại triều cường nữa thì sao thấy bờ nổi hahaha (tự biện hộ cho cái 'đảm' của mình đấy, đáng lý bánh phải có viền xung quanh trông mới hấp dẫn, bởi thế hôm qua Vy hỏi "Chị ơi, viền bánh đâu?" Tôi im re từ hôm qua tới giờ á) :cstt04:

Mà mụ làm sù chưa?

153
0
0

Việt Hà

Chiều qua làm thử Cream Cheese Cookies. Sáng điểm tâm của ba mẹ con là bánh, sữa tươi cho Bí Ngô, trà cho mẹ, còn Nấm ti mẹ :p

http://img25.imageshack.us/i/54790609.jpg/
Phần chị mấy cái có cái đoa đỏa ở giữa nhé. VA thầu vụ chuyển phát nhanh tới ....bến Vân Đồn nhỉ ? :-*

153
0
0

Việt Hà

HSN: hôm qua thấy em măm ỏn ẻn, nghĩ lan man... Lần sau nếm vừa miệng là cứ làm tới bến ..... vân đồn (q4, gần nhà mụ VH í :D) luôn nhá!
À! Chị coi nhanh nên cứ suy nghĩ Nấm ăn sáng món gì?!? Khổ cái phận già chậm chạp này.
Tối nay kiếm cớ xách cookies đi đổi Sù đi hehehe
@nikki: cho chi đu theo giang hồ HP nhé! :-*
Già mà còn 'đu', mụ bon chen nhiều lắm đóa nhá !

2,204
1
0

Nikki

Mụ, là bánh trứng thôi mà. Mụ không nhìn thấy hình à? Bánh trứng mà ở Kinh Đô vẫn bán í nhưng tôi dở người lót khuôn bằng bột ngàn lớp (bon chen mà) rồi đổ kem trứng rồi nướng thôi. Nhìn bánh trứng của tôi chẳng thấy bến thấy bờ đâu nhỉ? SG đang mưa, lại triều cường nữa thì sao thấy bờ nổi hahaha (tự biện hộ cho cái 'đảm' của mình đấy, đáng lý bánh phải có viền xung quanh trông mới hấp dẫn, bởi thế hôm qua Vy hỏi "Chị ơi, viền bánh đâu?" Tôi im re từ hôm qua tới giờ á) :cstt04:

Mà mụ làm sù chưa?
Xời,chị saomai có cần nghe thuyết trình suông đâu...cần là cần cầm tận tay, nếm tận miệng á...nhở nhở chị saomai nhở ;;)

63
0
0

zuki

+VA: dạ, chủ nhật mấy giờ ở nhà chị saomai vậy chị? em sợ làm xong bánh chạy qua thì chả còn ai á. Hehe...à, em về quê 1 tuần, vậy nhờ chị sắp xếp thời gian of bánh trung thu nha, em xuống là off ngay cho kịp ạ ;). Tranh thủ tuần em về quê, các chị ở nhà chuẩn bị nguyên liệu hết nhá , hehehhe :DB-)
+Likki kia: giờ ta đọc được tin của mi rồi nhá , gruu gruuu.... >:p>:p:-B

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.