Bếp ngọt Sài Gòn (Tầng 1)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Bếp ngọt Sài Gòn

Gớm, mới ko vào 1 hôm mà 8 kinh quá. Haizzz, mưa cả ngày, Sg bùn quá, mấy nay em bị gì á, ko thể làm bánh được hichic... Hết chuyện này lạii chuyện kia huhu

806
1
0

meduydu

@Vy: Không làm bánh được thì ăn bánh ngó em nhé!
Hôm nay lôi máy của Chí ra, sau khi học thuộc cái nút ấn ở đâu, meduydu chộp vài phát. Hôm nay, bắt đầu cho 1 cái "bon chen" nữa.
Mời cả nhà dùng Madeleines. Cảm ơn Khai Tâm đã "tài trợ" công thức và khuôn. :-*:-*:-* bánh ngon lắm, "tụi nhỏ" thẩm định rồi

1,961
0
0

anatomysu

Haizzzzz, ăn bánh ngó còn thèm hơn huhu. Ghen tỵ quá, ảnh chụp qua tay VA vẫn đẹp như tay anh xã nhà chị nhở. Công nhận được chồng cầm tay hướng dẫn có khác :p

806
1
0

meduydu

Cảm ơn Vy, đang "phê" như con dê mà nghe em khen thế này thì sướng chít được hehehe

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Tối qua hú hét mà không thấy trả lời là biết chị VA đang làm bánh gì đó mừ. Ngon thế!! Thèm!! Ứ còn bột hạnh nhân => CÚ :(

1,961
0
0

anatomysu

Tối qua hú hét mà không thấy trả lời là biết chị VA đang làm bánh gì đó mừ. Ngon thế!! Thèm!! Ứ còn bột hạnh nhân => CÚ :(
PM nick yahoo cho em đê. Vào skype tạo account chat với mọi ng đi chị Nghèo :p

2,204
1
0

Nikki

THÔNG BÁO TÍ NHA:

MỌI NGƯỜI TRONG CSTT-SG (nói chung) VÀ HỘI BÁNH (nói riêng) VUI LÒNG GỬI MỘT SỐ THÔNG TIN CÁ NHÂN CẦN THIẾT CHO VIỆC UPDATE PROFILE CỦA MỌI NGƯỜI NHÉ:

1.Tên:
2. ID:
3. Ngày sinh:(để tổ chức và nhận quà sinh nhật :p)
4. Điện thoại:
5. Nghề nghiệp: (để tiện trợ giúp trong những việc phù hợp)
6. Email:
7. YM or Skype:

Mọi người vui lòng gửi email hoặc pm hộp thư cho Nikki (nikkitran2610@gmail.com) hoặc Anatomysu (nguyenvy1982@gmail.com)

Thanks mọi người nhiều nhiều ạ :-*:-*:-*:-*:-*

45
0
0

linhphuongminh

Mẹ DUYDU có chỉ cho mình vào metro mua bơ, minh mua được 5 kg, bạn nao có nhu cầu thì báo nha, mình nhượng bớt lại cho. Thông báo cả nhà, tớ ở Thảo Điền cách metro 5 ph xe máy.mcos ai cần bở cứ báo tớ sẽ mua hộ cho.

806
1
0

meduydu

MỜI THAM GIA OFF LÀM BÁNH TRUNG THU

Tết trung thu, cả nhà quây quần bên nhau với bình trà và chiếc bánh do chính người phụ nữ trong gia đình làm thì còn gì hơn nhỉ các mẹ.
Nhà ta có bạn Zuki, sáng chủ nhật bạn ấy sẽ xách cặp đi học cách làm bánh trước và dự tính buổi chiều sẽ cùng chị em bếp ngọt Sài Gòn thực hành. Mẹ nào có thời gian, mời cùng đăng ký nào.
NVL cần có: Bột bánh
Nước đường
2 cây lạp xưởng : luộc chín, chiên sơ , xắt lựu
thịt khô ( mua chợ BT) 100gr : luộc , xắt lựu
xá xíu, dăm bông ( 100gr) : xắt lựu , phi tỏi xào , nêm sơ
hat sen : 100gr : xắt nhỏ
mứt bí , mứt tắc, mứt chanh : 100gr/ mỗi loại : xắt nhỏ
mỡ gáy : 200gr : xắt nhỏ, ướp 100gr đường để qua đêm hoặc phơi nắng gắt.
trứng vit muối .lấy lòng đỏ, rửa sạch với muối, ngân rượu gừng 15p, rửa sạch , ngâm rượu gừng 15p nữa cho 2MS đầu + 2 MS đường, hấp hoặc nướng khoảng 10' - 120 độ
Hạt dưa
Hạt điều

Về phần NVL, cảm ơn VH đã hỗ trợ phần chính :-*:-*:-*
Cảm ơn Zuki nữa, em sẽ vất vả để đón tiếp tụi chị đấy nhé! ( Cất kỹ mấy chai rượu nha em) :-*:-*:-*

Đăng ký đêy:
1: Việt Hà
2: Meduydu
3:

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Lên đây thông báo luôn nà: YM: thuyhanh2001. Skype: hoasingheo. Các bác ẹt em vào nhá!!!:cstt07:

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

@linhphuongminh: nhà bạn gần nhà mình lắm lắm á. Cho mình chia bơ với nhé. Mình lấy 2kg có được ko? Nếu nhiều người chia quá thì mình lấy 1 thôi nha.

Cám ơn bạn nhiều.

610
0
0

MinhMinh

@Vy: Không làm bánh được thì ăn bánh ngó em nhé!
Hôm nay lôi máy của Chí ra, sau khi học thuộc cái nút ấn ở đâu, meduydu chộp vài phát. Hôm nay, bắt đầu cho 1 cái "bon chen" nữa.
Mời cả nhà dùng Madeleines. Cảm ơn Khai Tâm đã "tài trợ" công thức và khuôn. :-*:-*:-* bánh ngon lắm, "tụi nhỏ" thẩm định rồi

Ngưỡng mộ quá thôi! các mẹ nhà mình làm bánh ngon, bánh đẹp và lại còn chụp ảnh rất rất đẹp nữa! @};-

2,204
1
0

Nikki

Đăng ký đêy:
3: Nikki...đăng ký phòng của zuki...hok đứng dưới bếp nuôi mũi đâu, hơ hơ

806
1
0

meduydu

Đăng ký đêy:
Cái Vy nhà mình đâu rồi Nik nhỉ?
Kíu, kíu....Tình hình sáng nay đi mua mỡ gáy không có :(:(:(, sáng mai "bảnh mắt" sẽ tiếp tục dạo chợ tìm gáy. Nếu không có mỡ gáy, có gì thế được không nhỉ?

2,204
1
0

Nikki

Kíu, kíu....Tình hình sáng nay đi mua mỡ gáy không có :(:(:(, sáng mai "bảnh mắt" sẽ tiếp tục dạo chợ tìm gáy. Nếu không có mỡ gáy, có gì thế được không nhỉ?
Haizzzz, vấn đề này nan giải lắm...em hok kíu được :p

1,961
0
0

anatomysu

Cái Vy đây ạ. Mai em mua mỡ gáy cho, mà làm gì với nó nhỉ, sao em sợ nhân thập cẩm thế

Mai em 1 suất đi học bánh trung thu, em học đậu xanh thôi. Sorry cả nhà tuần này lu bu quá, thằng em em mới bị sốt xuất huyết nữa, phải đi truyền nước chiều nay. Huhu em ở chung nhà với nó mấy nay, muỗi cắn nó cũng có khi cắn em, mấy bữa nữa ko thấy em thì vào bv An Sinh thăm nhá :((...

Nikki với chị zuki coi chừng muỗi đấy. Dịch SXH lại lặp lại chu kì 10 năm và chuẩn bị bùng phát. Nhớ chăm cho các bé nữa nha cả nhà.

Mai đi mấy giờ vậy các bác? Em ráng chạy qua. Em ko giúp chuẩn bị gì kịp cả vì thật tình lu bu ko đi đâu được. Mỡ gáy sáng mai em mua cho, gần nhà có cô bán thịt heo quen, để dặn cô ý :)

1,961
0
0

anatomysu

Đăng ký đêy:
Em nữa. Mấy giờ báo em nhá. Mà nhà nhiều mũi ạ, em mang nhang mũi nhá :((, giờ em sợ mũi. huhu

2,204
1
0

Nikki

Haha...dịch "mắn cũi...khíu khíu chọ" hen =))

806
1
0

meduydu

Chưa thấy thím "nghèo" nhà mình vào điểm danh nhỉ?
Hạnh ơi. tranh thủ nha!:D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.