Đà Nẵng ơi tình người (tầng 3)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,413
0
0

Mẹ Gôn

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 3)

Nhưng theo chị nên xe 16 chổ là vô tư rồi, đi xe 35 chổ dễ say xe lắm đó :">
Lần đầu tiên mới nghe nói thế này, trước giờ các "chuyên gia rên rỉ say xe" đều bảo đi xe cao sẽ ít say hơn đi xe thấp, cũng tức là xe 35 chỗ đi sướng hơn 16 chỗ :)

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Xe càng nhỏ thì càng nhanh say. Kinh nghiệm của em đấy. Đi HP em toàn đi Hoàng Long thôi.Em cũng đăng ký 1 chú ủn ỉn nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
798
0
0

cifmoon

@ mesubim: bà chị thân mến, nói add nick họ vào mà đã làm chưa thế? ;) hỏi bên kia rồi nhưng cứ post bên này, đường đi đến trường với đến Mái ấm thế nào, xe lớn có đến nơi được ko? nếu đường ok thì em sẽ ưu tiên tìm mượn xe 35 chỗ trước, nếu mượn ko được thì sẽ quay về phương án cũ là 1 hoặc 2 chiếc 16 chỗ.

@ cifmoon: em thế nào rồi, có khỏe hơn hôm trước tí nào ko? cố gắng bồi bổ em nhé :x
Cảm ơn chị hỏi thăm :x. Em đỡ hơn hôm trước rồi, chắc là đợt rồi con ốm hoài nên em mệt mỏi, ăn uống kô đầy đủ nên cơ thể bị suy nhược, thêm chứng đau nữa đầu nữa nên hơi mệt.

467
0
0

pink3

@ cả nhà ơi, trưa nay nhân dịp sinh nhật googol, cả nhà mình đi googol nhé, nếu có nhiều vấn đề để bàn thì bàn, mà ko có gì để bàn thì ngắm nhau nhé, mọi người.:cstt02:

1,413
0
0

Mẹ Gôn

@ cả nhà ơi, trưa nay nhân dịp sinh nhật googol, cả nhà mình đi googol nhé, nếu có nhiều vấn đề để bàn thì bàn, mà ko có gì để bàn thì ngắm nhau nhé, mọi người.:cstt02:
cái này sao ko nói sớm sớm tí để em sửa soạn cho nó đẹp đẹp :D

@ cifmoon: uh, hôm trước nhìn thấy sơ rơ mà tội, cố gắng bồi bổ ăn uống để sớm lấy lại sức nhé, tiền thì mấy cũng hết chứ ko có gì bằng sức khỏe của mình đâu em ạ :x:x:x chăm con cứ san sẽ bớt cho bố nó, lúc đầu con ko chịu theo bố thì mình tập dần dần

780
0
0

memynhi

@Cifmoon: em đỡ hơn chưa, khổ 2 mẹ con thay nhau bệnh thế thì vất vả lắm. Cố gắng nghỉ ngơi, bồi dưỡng cho khỏe nhé em.

@cả nhà: trưa nay vẫn google hả ? trưa nay memynhi cũng phải về sớm, nếu tranh thủ kịp giờ ăn trưa sẽ ghé qua google ngắm mọi người tí hehehe

1,018
0
0

mymy

Cả nhà ngắm nhau đi nhé, em buồn ngủ quá :-*:-*:-*

2,801
0
0

muathu

Vậy nhà mình trưa nay có ai ngắm nhau với pink3 không, dạo này muathu đi làm cùng xe với cậu em, trưa làm 1h nên bất tiện quá, về nhà bỏ túi trên phòng xuống nấu cơm ăn lên mới thấy tin nhắn của Memynhi nên không nhắn lại nữa.

@all: Thông tin nóng hổi

- Trong tuần này Nhà sách Bạch Đằng đang khuyến mãi giảm giá 20-30% tất cả các đầu sách mẹ nào quan tâm thì ghé nhé.
- Sữa Meji Gold cũng đang khuyến mãi mua 3 lon 900gr đuợc tặng 1 máy tính cho bé, mua 8 lon 900gr tặng một đầu DVD trị giá 600K, tặng cái bàn thì các mẹ đừng có nhận nhé muathu mua 1 cái như thế không dùng được vì hôi lắm :) khi tối đi tìm sữa cho Tí nên biết thông tin này, Đà Nẵng có 04 Võ Văn Tần là Đại Lý của Meji.

Muathu chạy đã nhiều việc chán quá :(

1,413
0
0

Mẹ Gôn

E hèm, sao nhiều người ko đi thế nhỉ, thế trưa ni có vui ko? đọc được tin nhắn thì cũng đã trễ rồi :)

Thông báo luôn là đã có xe 35 chỗ rồi nhé :)
thật ra là xe họ thuê và cho mình mượn, cũng hơi ngại nhưng kệ, cứ cái gì free được thì tận dụng hết sức :D mà họ thuê trên danh nghĩa Cty nên cũng ko đắt lắm (nói cho đỡ áy náy tí :D )

Mà MG hỏi thì theo anh lái xe nói nếu đi NTrang TS thì sẽ ngược đường, sợ là về nhà rất tối và ko thể đi chợ Đông Hà được, Lao Bảo thì thôi nghe vì thời gian ngắn ko mua sắm được gì đâu trong khi ở chợ Đông Hà đồ cũng tương tự

À quên nữa, em nói địa điểm tập kết là nhà muathu và thời gian là 6 giờ rồi nhá

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
23
0
0

Ms.Còi

Thông báo luôn là đã có xe 35 chỗ rồi nhé :)
...

À quên nữa, em nói địa điểm tập kết là nhà muathu và thời gian là 6 giờ rồi nhá
6h sáng ngày 16.01 tập trung tại nhà chị muathu hả chị? Cho em xin địa chỉ? hihi. Vậy là mình đi đến ngày 17 về, đúng ko ạh? Hay đi về trong ngày ạh? Lần đấu tiên em tham gia nên hỏi nhiều nhiều tí, hihi.

Em cũng hay say xe lắm, nhưng nếu đông vui, nói chuyện, hát hò trên xe thì em ko bị làm sao hết, hihi. Em thì OK rồi, các chị cố gắng thu xếp đi cho đông vui, các chị nhé! @};-

1,669
0
0

mesubim

Trưa này túm lại chỉ có 4 mạng: subim, pin, mynhi và susu, nhân dịp giảm giá 50% nên có người định uống 2 ly cho bỏ ghét :D :D nhưng vì no quá nên tha :p, mà ghét nhất là mấy mẹ tranh thủ ở nhà ngủ nhé làm cho mọi người thương nhớ, "cuộc đời bằng 1 gang tay, ai hay ngủ ngày còn lại nửa gang" ;)

@Gôn: vụ xe cộ nghe ok rồi hé, hoành tráng quá xe 35 chổ mymy với subim tha hồ mà nằm, nhưng em ơi xe mà cao cấp quá bon bon lướt lướt thì chị càng chết :( nói vậy thôi xe rộng tha hồ khuân cả chợ ĐHà về, àh không nên đi LBảo nhé vì không kịp thời gian mà mua không quen có khi lại đắt hơn mua ở chợ ĐHà đấy :x

1,018
0
0

mymy

Alo, đề nghị cả nhà chú ý gấp giúp:

Mẹ nào có áo dài để có thể đi làm sui được thì cho em mượn nhé, từ ngày tốt nghiệp đại học đến giờ em có may cái nào đâu nên giờ yêu cầu mặc áo dài em :(:)(:)(:)(:)(:)((. Gấp gấp nhé cả nhà.

1,669
0
0

mesubim

6h sáng ngày 16.01 tập trung tại nhà chị muathu hả chị? Cho em xin địa chỉ? hihi. Vậy là mình đi đến ngày 17 về, đúng ko ạh? Hay đi về trong ngày ạh? Lần đấu tiên em tham gia nên hỏi nhiều nhiều tí, hihi.

Em cũng hay say xe lắm, nhưng nếu đông vui, nói chuyện, hát hò trên xe thì em ko bị làm sao hết, hihi. Em thì OK rồi, các chị cố gắng thu xếp đi cho đông vui, các chị nhé! @};-
Em ơi đi về trong ngày thôi, Đhà gần mà có 170km, nhà mình ai cũng có con nhỏ nên có trễ mấy cũng lo chạy về với con, đợt đi Bình Định về đến nhà là 2h sáng đó em :((

23
0
0

Ms.Còi

Mẹ nào có áo dài để có thể đi làm sui được thì cho em mượn nhé, từ ngày tốt nghiệp đại học đến giờ em có may cái nào đâu nên giờ yêu cầu mặc áo dài em :(:)(:)(:)(:)(:)((. Gấp gấp nhé cả nhà.
Em có áo dài, hổng biết là có mặc để đi mần sui đc hay ko nữa, hihi, với lại em còi riết, hổng biết chị mặc vừa ko :D

Em ơi đi về trong ngày thôi, Đhà gần mà có 170km, nhà mình ai cũng có con nhỏ nên có trễ mấy cũng lo chạy về với con, đợt đi Bình Định về đến nhà là 2h sáng đó em
Hì hì, đúng là do em chưa có gia đình nên hổng nghĩ ngợi gì, hihi.:D Ko biết sau này em có gđình như các chị thì em có đc như các chị bây giờ hay ko nữa...@};-@};-@};-

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Áo thì có đó mà sợ em mặc ko vừa thôi :) , khúc trên thì chắc vừa, khúc giữa thì ... :p mai đem xuống để mặc thử nhé

@ Ms.Còi: Đi về trong ngày thôi em ơi, dự kiến là 6 giờ sáng xuất phát, đến Trường chắc khoảng 9g30-10g, xong chạy sang Mái ấm thăm, phát quà, ăn trưa đến 1g30 là cùng, ở chợ Đông Hà khoảng 1-2 tiếng thì về tới nhà chắc khoảng 6-7g gì đó (cao su lắm thì đến 8 giờ :D )

@ mesubim: sợ say thì lo chuẩn bị đồ ăn + chuyện cười nhiều vào :):)

270
0
0

Soni

Hôm nay cho bán than tí nghe cả nhà: Hôm nay mệt mỏi ghê, tinh thần bất ổn dẫn tới mẹ sơni bỗng dưng chốc chốc thấy nhói đau bao tử, tim nghe mệt nữa... thấy bế tắc quá, ước gì có một phép màu... Mấy tháng cầm cự rồi ? tháng 8,9,10,11,12 vậy là 5 tháng rồi ư ? mỗi ngày vẫn cố vui, cố cười, cố tìm lấy một cái gì đó để giảm stress... năm nay là năm xui mà, cố lên mình ơi !

467
0
0

pink3

Hôm nay cho bán than tí nghe cả nhà: Hôm nay mệt mỏi ghê, tinh thần bất ổn dẫn tới mẹ sơni bỗng dưng chốc chốc thấy nhói đau bao tử, tim nghe mệt nữa... thấy bế tắc quá, ước gì có một phép màu... Mấy tháng cầm cự rồi ? tháng 8,9,10,11,12 vậy là 5 tháng rồi ư ? mỗi ngày vẫn cố vui, cố cười, cố tìm lấy một cái gì đó để giảm stress... năm nay là năm xui mà, cố lên mình ơi !
chị ơi cố lên, gần hết năm rồi mà. năm rồi em cũng tùm lum chuyện đó chị, mệt dể sợ

780
0
0

memynhi

@mẹ sơni: ở HN hay có thói quen cuối tháng đi ăn thịt chó xả xui, ko biết bà chị có can đảm này ko hihihi ? nếu có thì em sẵn sàng đãi chị 1 chầu

@mymy: vụ áo dài hơi bị khó, mà thời nay rồi, ko nhất thiết phải áo dài đâu. Đầm, vest là OK hết mà :D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@mẹ sơni: ở HN hay có thói quen cuối tháng đi ăn thịt chó xả xui, ko biết bà chị có can đảm này ko hihihi ? nếu có thì em sẵn sàng đãi chị 1 chầu

@mymy: vụ áo dài hơi bị khó, mà thời nay rồi, ko nhất thiết phải áo dài đâu. Đầm, vest là OK hết mà :D
cái lời mời ở trên , khi nào em xui, em mời chị nghe:p

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.