Đồ chơi cho con

872
0
0

kelly

Ðề: Đồ chơi cho con

Uh, mà sao lạ nhỉ, bây giờ chị xem đồ chơi của Rùa với nhà chị thấy khuy hải ngoại bộ nó chỉ có 3 cái nhỉ? tại chị cứ thắc mắc con gái lôi ra chơi làm lạc hết khuy của mẹ, ẻm cãi: "con không làm mất được đâu, con quý trọng những đồ vật này lắm". Giờ thì yên tâm rôi, không lại nhìn đống khuy mà tiếc vì cứ mỗi bộ còn có 3 cái thì còn khâu vá cái gì.

872
0
0

kelly

;)
Ôi kẹp với ghim =P~
Chị ơi, cho em xin địa chỉ mua ghim có gắn hình ở trên với :D
Hiền ơi, chị chưa nhớ đã mua nó ở đâu, để tối chị về hỏi em bé xem ẻm có nhớ không nhé. Thứ nhất là già rồi lẩm cẩm, lẫn lộn lung tung. Thứ 2 là mắc bệnh shopping nặng, hễ thấy cái gì lọt vào tầm mắt mình là không chịu nổi, mà bệnh này giống bênh Alzheimer, quên nhớ lẫn lộn:D. Con trai mua tặng mẹ bộ truyện tín đồ shopping để rút kinh nghiệm mà bệnh nặng quá rồi, khó chữa;).

2,651
0
0

Khai Tâm

@bác kelly: khuy bộ đó là khuy trang trí, không phải khuy cài nên số lượng lung tung ạ: 2 em cừu non, 3 em gà con, 3 em bươm bướm, 4 bông hoa, 3 bụi cỏ.

Em gửi tiếp cái hình ghim kẹp giấy, hình kéo, bút chì và bút mực

Bọn trẻ chơi đồ chơi trước khi đi ngủ, chuẩn bị dọn dẹp bị mẹ lấy ra xin ảnh:

Còn cái này treo trên tường

872
0
0

kelly

Thế này lại phải mở thêm trường quay thôi Rùa ơi, chị cũng ham làm mấy cái này lắm.

792
0
0

J.C

ặc ặc, mấy bộ quần áo tí hon nhà chị Rùa đẹp thế. Nhất là bộ cuối cùng ý, mê ko chịu nổi :(. Hồi xưa xưa em cũng tập tọe lôi kim chỉ ra may váy cho babie mà không làm sao tròng vào người được

872
0
0

kelly

@ J.C: em đi đâu mà lâu rồi mới thấy vào trường quay thế?

792
0
0

J.C

@ J.C: em đi đâu mà lâu rồi mới thấy vào trường quay thế?
Em mới đi chơi 30.4 về ạ, bài mới nhiều vô kể, e đọc hì hục mấy hôm mới xong. :D. Chị Kelly cuối tuần này có đi shopping ko chị? Cho em đi ké với :D

792
0
0

J.C

Đề nghị nhà mình mở thêm mục dạy khâu vá đi ạ. trình độ của em chỉ dừng lại ở đơm nút áo T_T

2,651
0
0

Khai Tâm

Mấy bộ váy áo là đồ mua sẵn trừ chiếc váy xanh lớn nhất hình cuối cùng ạ. Hồi bé chúng mình chẳng khâu vá quần áo búp bê suốt là gì nhỉ. Không khó tẹo nào, chỉ cần tỉ mẩn và một mớ vải vụn là tha hồ làm nhà thiết kế.

Kẹp ghim: Để em đi ra văn phòng phẩm xem nhé. Có nhiều loại lắm :)

642
0
0

osaka_vietnam

Oái, quần áo búp bê xinh quá thể! Hết kẹp ghim rồi lại quần áo làm sao mà tập trung làm việc được đây? :)

Từ hôm thấy Rùa show mấy con thú nhồi bông, bụng bảo dạ chú ý chờ topic khâu vá của Rùa. Nhớ là hướng dẫn có demo kỹ kỹ Rùa nhé, trình độ của chị còn thua cả JC cơ, khâu cái khuy bấm cho con mà phải làm 2 lần vì ... ngược (hic, xấu hổ quá!) :(

2,651
0
0

Khai Tâm

Khâu vá có cái này dễ ạ: Bộ khăn ăn (napkin và napkin rings) khăn ăn dùng vải tùy thích. "Rings" cắt hình các con vật 2D, sau đó khâu, lộn lại, nhồi bông, khâu kín lại là xong.

Tiếp tục khuy ạ:

872
0
0

kelly

Chị thích các loại khuy áo lắm và cũng tha về cơ man.

63
0
0

Maica

E làm cái bộ khăn ăn này dễ thương quá Rùa! Lại còn vải kẻ nữa chứ. Chị mê các loại vải kẻ lắm lắm.
Khâu vá có cái này dễ ạ: Bộ khăn ăn (napkin và napkin rings) khăn ăn dùng vải tùy thích. "Rings" cắt hình các con vật 2D, sau đó khâu, lộn lại, nhồi bông, khâu kín lại là xong.

872
0
0

kelly

Có vài bộ sưu tập Mc' Donald. Mỗi bộ là trọn tháng. Cháu Kelly chỉ nhờ mấy cái đồ chơi này mà lớn lên, còn mẹ cháu thì vì hamburger, khoai tây chiên, nước soda mà béo trương béo nứt ra.

Các em cú mèo vui trượt tuyết

Tứ cẩu hòa ca

Còn đây là 2 nhân vật chính trong 1 bộ phim của CN (lâu quên mất tên phim rồi)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Tối nay cả nhà vừa ăn bánh rán vừa chơi Cờ tỷ phú. Cảm ơn bà nội bọn trẻ cất công tìm trong kho, mẹ già LG gói ghém gửi sang.

Bị bao vây bởi một đống "nhà" toàn mấy căn và cả lâu đài. May mà đang trong tù, không phải đi mấy lượt!

63
0
0

AnKhanh

Nhìn mấy bộ quần áo búp bê của chị Rùa lại nhớ đến hồi bé. Em có 2 chị gái hay may vá nên cũng thích lây. Hồi bé cũng may nhiều quần áo búp bê lắm. Toàn may cho búp bê siêu mẫu thôi, hihi. Cả áo tắm, áo dài, váy dạ hội đủ kiểu. May nhiều đến nỗi bố em bảo hay bố đóng tủ rồi mỗi tháng con ngoan bố mua cho 1 con búp bê để mặc quần áo con may và làm bộ sưu tập. Oa, sao mà yêu bố thế không biết;);). Nhưng dự định đó không thể thực hiện được vì bị mẹ em dập tắt ngay khi ý tưởng phát sinh:(. Em không hiểu sao hồi bé thì may được (may bằng máy khâu hẳn hoi từ hồi em học lớp 3 nhé), thế mà đến lúc lên cấp 3 trở đi là không thể may được cái gì bé như thế nữa. Mà bản tính em vốn là đại lười nên nghĩ ngồi khâu thấy ngại ghê. Hôm nay vào đây thấy đồ chơi vải của chị Rùa mà khí thế lại lên hừng hực rồi.:):):)Hôm nào phải show mấy em búp bê mặc áo dài tự may mới được:D:D

2,651
0
0

Khai Tâm

@AnKhanh: Xem với xem với :-*

"Dự án" gần đây nhất của ba mẹ con, khung ảnh từ felt. Xong rồi mà chưa chụp hình khung hoàn chỉnh.

993
0
0

Cá Chép

Cả ngày hôm nay chạy ngược chạy xuôi, bụng đói meo... Giá mà có ai làm cho rổ bánh thế này chắc em cũng làm láng :D