Góp ý xây dựng diễn đàn

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Góp ý cho nội dung và hình thức Trang chủ - Chiasetinhthuong.org

Em cũng đang dùng skin mới - Ôi cuộc đời tươi đẹp :love: :love: :love:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em cũng đang dùng skin mới.Nhưng mà chưa thấy biểu tượng của CSTT đâu.Với lại,em thấy là cái theme (ở trên cùng màn hình ấy ạ) hơi bị teen quá,em nghĩ chỉ cần add logo& sáng tạo thêm hình gì đó có khi sẽ hợp hơn đấy ạ(em dốt IT nên em chỉ tham gia được thế thôi).:sigh:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Góp ý

Em thấy màu cũ hơi xỉn,màu mới cũng được.Nhưng em thích thay cái hình 2 đứa bé ở trên cùng bằng biểu tượng của CSTT rồi vẽ vời sáng tạo gì đấy thêm,như thế chắc sẽ đẹp hơn&đỡ nhạt nhoà.Hình 2 bé đấy giống cái theme trong blog của em quá!

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: 1h30 sáng, ngày... tháng... năm 2009

Em thấy màu cũ hơi xỉn,màu mới cũng được.Nhưng em thích thay cái hình 2 đứa bé ở trên cùng bằng biểu tượng của CSTT rồi vẽ vời sáng tạo gì đấy thêm,như thế chắc sẽ đẹp hơn&đỡ nhạt nhoà.Hình 2 bé đấy giống cái theme trong blog của em quá!
Đúng rồi phải có logo chứ nhỉ, nhìn mãi toàn dd chả thấy logo mình đâu.

507
0
0

zoe

Mình xin có một số góp ý cho diễn đàn.

Mình nghĩ phần Chia sẻ tình thương cần phải chiếm không gian nhiều hơn ở trang chính. Ví dụ có thể chia thành các sub-boxes hiện rõ ngay, như các trường hợp miền Nam, miền Bắc, miền Trung. Người muốn đóng góp "nhân lực" có thể tìm ngay được đến khu vực của mình, vì đôi khi tên của các topic không hẳn nói rõ trường hợp đó nằm ở đâu.

Nhiều mục ở phần "Chia sẻ thông tin - Giao lưu học hỏi" có thể cô đọng lại, để dành chỗ ở trang chính cho hoạt động của CSTT, mà vẫn không mất độ thu hút. Như phần "Việt nam quê hương tôi", thì "Địa chủ du lịch" và "Làng Quê" có thể thành 1 box, etc. Trong phần "Diễn đàn của chúng mình", "Alô Admin nghe đây" và "Nhật ký xây dưng diễn đàn" có thể ghép lại thành 1 box lớn với 2 sub-boxes, vì đều là xây dựng diễn đàn mà.

Theo mình cô đọng các phần đó lại không làm mất độ thu hút đâu. Và dĩ nhiên logo của CSTT phải làm rõ rồi, nhưng hai cô bé trên thì dễ thương lắm :rose: (hai thị mẹt nhà này thích mê li).

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT

Em cũng đang dùng skin mới.Nhưng mà chưa thấy biểu tượng của CSTT đâu.Với lại,em thấy là cái theme (ở trên cùng màn hình ấy ạ) hơi bị teen quá,em nghĩ chỉ cần add logo& sáng tạo thêm hình gì đó có khi sẽ hợp hơn đấy ạ(em dốt IT nên em chỉ tham gia được thế thôi).:sigh:
Cám ơn bạn đã góp ý, BQT đang chỉnh sửa lại theme và up lên trong thời gian sớm nhất.

492
0
0

sweetlily

Theo mình cô đọng các phần đó lại không làm mất độ thu hút đâu. Và dĩ nhiên logo của CSTT phải làm rõ rồi, nhưng hai cô bé trên thì dễ thương lắm :rose: (hai thị mẹt nhà này thích mê li).
Em cũng đồng ý là phải có logo CSTT và banner phù hợp với tiêu chí diễn đàn, nhưng mà đúng 2 cô bé trên kia dễ thương thật, thị mẹt nhà em cứ nhìn thấy là cười tươi như hoa, giơ tay chỉ trỏ, miệng huyên thuyên cái gì chả ai hiểu :love:

2,204
1
0

Nikki

Ðề: Góp ý xây dựng diễn đàn

Nói thật là em mới vừa phát hiện ra cái mục này:sigh:...cũng xin góp ý
- Banner rất đáng yêu nhưng chưa gây ấn tượng về ý nghĩa của diễn đàn (đúng là nhìn vào hơi giống theme blog của teen:laughing:)
- Logo của mình rất có ý nghĩa tại sao mình ko đưa ra mà chỉ dùng là avatar???(hay là đấy chưa phải là logo?)
- Cấp độ tim mình có thể thêm sử dụng màu chữ phù hợp để tạo hiệu ứng thu hút

Tạm thời em xin hết ạ :p

466
0
0

kimsonbui

Giao diện trang web dạo này thay đổi từng giờ.

Hiện tại các thanh ngang đang là màu xanh lá cây, nền trắng xanh, màu này có vẻ không thân thiện lắm Min Mod ui. Có thể đổi sang màu khác cho ấm áp hơn được không

883
0
0

mèo_ú

hôm nay có nhà mới nhỉ....vào thấy khác liền....

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mấy cái icon thể hiện tình cảm mới trông cứ ngố ngố thế nào í nhờ, cơ mà bây giờ được cái nhiều>:)

49
0
0

CSTT_Kỹ thuật

Administrator

Mấy cái icon thể hiện tình cảm mới trông cứ ngố ngố thế nào í nhờ, cơ mà bây giờ được cái nhiều>:)
Không phải ngố ngố đâu mà nó to hơn, cái cũ nó nhỏ hơn; nhiều vì KT đã up lên đủ bộ Smilies của Yahoo. Thân ái >:D< !

354
0
16

Mr_Ech

Member

Không phải ngố ngố đâu mà nó to hơn, cái cũ nó nhỏ hơn; nhiều vì KT đã up lên đủ bộ Smilies của Yahoo. Thân ái >:D< !
Cho nó nhỏ thôi ạh. Em nhìn nó không sắc nét lắm, nhất là cái bông hoa hồng @};-. Hự, cho em cái bông hồng như rứa đi tỏ tình, em ứ dám trao, :p (nhưng cái icon này hay bị hay ở cái khoản thò ra thụt vào đấy).

49
0
0

CSTT_Kỹ thuật

Administrator

Cho nó nhỏ thôi ạh. Em nhìn nó không sắc nét lắm, nhất là cái bông hoa hồng @};-. Hự, cho em cái bông hồng như rứa đi tỏ tình, em ứ dám trao, :p (nhưng cái icon này hay bị hay ở cái khoản thò ra thụt vào đấy).
Thanks. Mình sẽ lên trang chính của Yahoo down bộ Smilies chuẩn cho ACE. ACE có thể xem tại đây:
@ http://messenger.yahoo.com/features/emoticons/
@ http://messenger.yahoo.com/features/hiddenemoticons/

À mới làm thêm 2 màu nữa của Skin mời ACE xem qua nha, thích màu nào hay có gì ACE góp ý giúp. Thân ái @};-@};-@};-

1,904
0
36

291179

Active Member

Trả em cái màu cũ đi ạ, mấy cái màu này xem nhức mắt quá:D

40
0
0

Nấm yêu!

:rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose:[-O<[-O<[-O<[-O<

1,849
0
0

BB&C

Mình thấy màu này nhìn cứ lóa lóa khó xem lắm. Cả nhà thấy thế nào?

1,904
0
36

291179

Active Member

Mình thấy màu này nhìn cứ lóa lóa khó xem lắm. Cả nhà thấy thế nào?
em thấy nhức mắt lắm, đổi cũng đựoc nhưng cho em thêm cái màu cũ đi ạ, mấy màu này xem lóa lắm ạ

883
0
0

mèo_ú

không biết sửa lại nhà rồi nên cười hay mếu nữa...............hichic.....thực sự là đẹp nhưng khó nhìn lắm min mod ạh...................=((=((=((=((=((

49
0
0

CSTT_Kỹ thuật

Administrator

không biết sửa lại nhà rồi nên cười hay mếu nữa...............hichic.....thực sự là đẹp nhưng khó nhìn lắm min mod ạh...................=((=((=((=((=((
ACE test qua các skin xem sao:
http://chiasetinhthuong.org/diendan/index.php?styleid=5 <<< Green

http://chiasetinhthuong.org/diendan/index.php?styleid=6 <<< Red

http://chiasetinhthuong.org/diendan/index.php?styleid=7 <<< Blue 02

KT Sẽ làm thêm một màu tối tối chút để ACE test luôn. Hiện tại vậy ta có 5 Skin rồi.@};-