Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
294
0
0

mehazim

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

@ Mehazim: hôm nào mẹ nó làm bánh cho mình đến học bắt bông hồng với, ngưỡng mộ quá đi (tranh thủ hỏi xin công nghệ Limousine):cstt07:
Trình bbk của em còn rất còi, trình thiết kế của em cũng rất kém bác ah!
Nhưng ko sao ah, khi nào bác có điều kiện ghé Lâm Gia Trang thì nhớ ới em nhé! Chúng ta cùng ọp ẹp cho vui ah! :)

2,651
0
0

Khai Tâm

Rùa ơi, em thèm bánh thèm cả cái túi đựng bánh Rùa ah!
Em xin 2 cái nhé, để còn được cả túi ấy mà :)
Trong khi chờ đợi... 2 cái túi, mời em và cả nhà cùng ăn đĩa hạt dẻ nướng. Nóng hổi :x

294
0
0

mehazim

Trong khi chờ đợi... 2 cái túi, mời em và cả nhà cùng ăn đĩa hạt dẻ nướng. Nóng hổi :x

Êu ơi, Rùa toàn khủng bố anh em thôi :D
Rùa thích nhé, ở đây toàn hạt dẻ TQ thôi,
Cơ mà hạt dẻ chị nướng có phải khía không mà sao nó tách múi đẹp thế ah!
Rùa ơi, cho em xin đĩa hạt dẻ này về nhà ngắm cho khỏi thèm Rùa nhé!:)

2,651
0
0

Khai Tâm

Êu ơi, Rùa toàn khủng bố anh em thôi :D
Rùa thích nhé, ở đây toàn hạt dẻ TQ thôi,
Cơ mà hạt dẻ chị nướng có phải khía không mà sao nó tách múi đẹp thế ah!
Rùa ơi, cho em xin đĩa hạt dẻ này về nhà ngắm cho khỏi thèm Rùa nhé!:)
Mùa đông rồi, món ăn chơi buổi tối chẳng có gì khác ngoài hạt dẻ :p quanh đi quẩn lại hạt dẻ trong vòng mấy tháng nữa cơ.
Chị có tặng mỗi hạt dẻ một chữ thập, dễ bóc hơn khi ăn.

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Em thèm cái bánh, thèm luôn túi đựng Rùa ơi!
Em cũng đang định hỏi chị, sao mà hạt dẻ bên đó bung ra nhìn hấp dẫn thế ! (thì ra là mình phải cắt):D

2,651
0
0

Khai Tâm

Em thèm cái bánh, thèm luôn túi đựng Rùa ơi!
Em cũng đang định hỏi chị, sao mà hạt dẻ bên đó bung ra nhìn hấp dẫn thế ! (thì ra là mình phải cắt):D
Túi đựng có rồi còn gì... chỉ cần mai mua quả vani nữa là làm bánh được rồi ;) Chúc thành công nhé!

294
0
0

mehazim

Mùa đông rồi, món ăn chơi buổi tối chẳng có gì khác ngoài hạt dẻ :p quanh đi quẩn lại hạt dẻ trong vòng mấy tháng nữa cơ.
Chị có tặng mỗi hạt dẻ một chữ thập, dễ bóc hơn khi ăn.
Rùa ah, Rùa nói thế làm em lại nhớ đến hồi đi học có cái bài thơ gì mà nói về cây dẻ, em chỉ nhớ có 2 câu "bạn trai ôm cành hái. Bạn gái lượm đầy tay" í Rùa. Đấy thơ văn của em chỉ dừng lại có thế thôi Rùa ah! :D
Cám ơn Rùa về cái típ rạch chữ thập trước khi nướng Ruà nhé! @};-

251
0
0

ANNA

coi hình xong em suy nghĩ, hình như dzô đây coi là sai lầm :(( chị Rùa có bao gói đẹp mà còn được đóng gói đẹp nữa :( em thắc mắc tí, có phải chị Rùa ép bao gói lại bằng máy ép điện ko ạh :D sao mà giống ngoài tiệm quá àh @};-@};-@};-

72
0
0

sharing.receipt

Chiều nay Rùa có 1 mẻ Madeleines 2 công thức. Nhắn nhe ai quan tâm khuôn Madeleines, mọi khi không để ý thời gian khi làm, hôm nay mới note lại.

Nếu như lò trên 35L, làm 2 công thức thì chỉ mất tối đa 30 phút nướng nếu có đủ khuôn. Hai công thức (200g bơ + 160g bột + 100g hạnh nhân xay, v.v.) thì được:

- 2 khay sò modern (x 9 bánh)
- 2 khay sò dài (x 6 bánh)
- 2 khay sò mini (x 10 bánh)
- 8 sò tròn

Kích thước sò mini đúng chỉ bằng 1 thìa cà phê bột. Sò dài và modern cùng dung tích. Sò tròn gấp rưỡi dài.

Mời cả nhà miếng bánh:

Chị Rùa ơi, bánh ngon mà bao gói bánh cũng đẹp nữa chị à, không biết những lần hàng gây quỹ sau có loại giấy gói này không chị ạ, em thích quá, em nghĩ chắc làm quà tặng ngày Tết là rất đẹp luôn @};-

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Chào ngày mới bằng Chiffon cam - Hai mẻ này là lần thứ 7 và 8 em làm loại bánh này, đã thử 1, 2công thức khác, nhưng kết luận là CT chiffon của Bếp Rùa là cực ổn.
[/IMG]

2,651
0
0

Khai Tâm

@ANNA: Chị dùng máy hàn túi, chẳng biết có phải gọi là máy ép điện hay không nữa.

@sharing.receipt: Loại túi nylon này chúng mình không gây quỹ dù rất muốn. Giá cao quá. Nếu tính giá nguyên vật liệu ở VN thì 1 chiếc túi có giá cao hơn 1 chiếc bánh.

@CATTUONGLOILOI: Mới thử có 1-2 công thức khác mà đã vội kết luận, còn sớm quá.:>

72
0
0

sharing.receipt

@ANNA: Chị dùng máy hàn túi, chẳng biết có phải gọi là máy ép điện hay không nữa.

@sharing.receipt: Loại túi nylon này chúng mình không gây quỹ dù rất muốn. Giá cao quá. Nếu tính giá nguyên vật liệu ở VN thì 1 chiếc túi có giá cao hơn 1 chiếc bánh.

@CATTUONGLOILOI: Mới thử có 1-2 công thức khác mà đã vội kết luận, còn sớm quá.:>
tiếc quá chị nhỉ, em thích mấy cái túi đóng bánh của chị cực kì luôn, đúng là hàng Nhật nhìn rất cute, đúng gu ham hố của bọn mình quá trời :D

0
0
0
A

ABCK

Guest

Trình bbk của em còn rất còi, trình thiết kế của em cũng rất kém bác ah!
Nhưng ko sao ah, khi nào bác có điều kiện ghé Lâm Gia Trang thì nhớ ới em nhé! Chúng ta cùng ọp ẹp cho vui ah! :)

Mình mà bắt được "còi" như cái bánh mẹ nó làm thì cũng quá thích rồi :)
Ok, sẽ theo học hỏi mẹ nó trước ;) nếu mẹ nó cho phép
À mình pm cho bạn vì sợ spam ở đây

294
0
0

mehazim

Ngày CN vừa qua em hì hụi cho ra đời 2 cái bánh này, 1 là dành cho mẹ của con trai em, 1 là cho cô bạn thân, vì ko có thời gian nên 2 cái đó cùng tông nhau hết, chỉ vẽ vài cái cho chúng khác nhau thôi!

Cái này là của em, tối nay dành con trai thổi nến ah!

Còn cái này là phần của cô bạn, sinh vào ngày mai, nhưng thôi nến vào ngày hôm qua ah!

2,651
0
0

Khai Tâm

Chúc mừng sinh nhật mehazim bằng bài thơ và tấm ảnh hoa Dẻ nhé ;)

CHÙM HOA DẺ

Bờ cây chen chúc lá
Chùm dẻ treo nơi nào?
Gió về đưa hương lạ
Cứ thơm hoài xôn xao...

Bạn trai vin cành hái
Bạn gái lượm đầy tay
Bạn trai túi áo đầy
Bạn gái cài sau nón.

Chùm này hoa vàng rộm
Rủ nhau dành tặng cô
Lớp học chưa đến giờ
Đã thơm bàn cô giáo.

Tặng em chùm hoa dẻ. Chúc mừng sinh nhật!

Nhân tiện mời cả nhà miếng bánh Castella trong khi chờ mehazim thổi nến :x

294
0
0

mehazim

Chúc mừng sinh nhật mehazim bằng bài thơ và tấm ảnh hoa Dẻ nhé ;)

CHÙM HOA DẺ

Bờ cây chen chúc lá
Chùm dẻ treo nơi nào?
Gió về đưa hương lạ
Cứ thơm hoài xôn xao...

Bạn trai vin cành hái
Bạn gái lượm đầy tay
Bạn trai túi áo đầy
Bạn gái cài sau nón.

Chùm này hoa vàng rộm
Rủ nhau dành tặng cô
Lớp học chưa đến giờ
Đã thơm bàn cô giáo.

Tặng em chùm hoa dẻ. Chúc mừng sinh nhật!

Nhân tiện mời cả nhà miếng bánh Castella trong khi chờ mehazim thổi nến :x

Rùa ơi, cám ơn Rùa nhiều về bài thơ mà em chỉ nhớ có 2 câu mà còn nhớ sai nữa chứ, cùng bông hoa dẻ rất đẹp nữa chứ! Rùa lại cho em cọp py về bờ log của em để làm kỷ niệm nghe Rua! Em cám ơn Rùa nhiều lắm! @};-:kiss:
Nhân tiện đây bác Rùa cho mẹ cháu xin miếng bánh và tách trà cho ấm bụng chờ con trai về nhà thổi nến cùng mẹ Rùa nhé!:x

2,651
0
0

Khai Tâm

Rùa ơi, cám ơn Rùa nhiều về bài thơ mà em chỉ nhớ có 2 câu mà còn nhớ sai nữa chứ, cùng bông hoa dẻ rất đẹp nữa chứ! Rùa lại cho em cọp py về bờ log của em để làm kỷ niệm nghe Rua! Em cám ơn Rùa nhiều lắm! @};-:kiss:
Nhân tiện đây bác Rùa cho mẹ cháu xin miếng bánh và tách trà cho ấm bụng chờ con trai về nhà thổi nến cùng mẹ Rùa nhé!:x
Cám thì cho xin 1 bao 1 lần thôi, về nuôi ỉn dần, còn lại đừng nhắc Rùa Rùa nhiều quá, giật mình đấy :"> Với lại đừng quote hình, máy chị chậm, ai quote lại hình lớn là nó treo ngược huhuhu

294
0
0

mehazim

Cám thì cho xin 1 bao 1 lần thôi, về nuôi ỉn dần, còn lại đừng nhắc Rùa Rùa nhiều quá, giật mình đấy :"> Với lại đừng quote hình, máy chị chậm, ai quote lại hình lớn là nó treo ngược huhuhu
Bác nhắc em mới để ý, em viết dòng nào cũng Rùa, Rùa, thảo nào có người giật mình là phải! :D
Em đã nhận chỉ thị từ Sếp, lần sau sẽ rút kinh nghiệm để máy của ai đó ko bị treo ah! ;)

72
0
0

sharing.receipt

Chị Rùa ơi cho em hỏi cái máy hàn túi của chị trông như thế nào ạ? Giá cả có mắc lắm không chị? Em cũng muốn sắm một cái để giữ bánh

2,651
0
0

Khai Tâm

Chị Rùa ơi cho em hỏi cái máy hàn túi của chị trông như thế nào ạ? Giá cả có mắc lắm không chị? Em cũng muốn sắm một cái để giữ bánh
Bạn vào amazon.com tìm từ khóa "bag sealer" sẽ có vài mẫu. Của mình dùng loại cắm điện, tương đối nhỏ gọn, giá khoảng 800K. Mua cũng được một thời gian, không nhớ chính xác được.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.