Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
806
1
0

meduydu

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

[QUOTE

Nhân tiện mời cả nhà miếng bánh Castella trong khi chờ mehazim thổi nến :x

[/QUOTE]

Rùa ơi! Castella nhìn ngon quá thôi. Ước gì nhà mình gần nhà Rùa, quyết tâm qua nhón 1 miếng :p:p:p!
@Mehazim: Chúc mừng sinh nhật :):)

12
0
0

Cún Bino

Chúc mừng sinh nhật mehazim bằng bài thơ và tấm ảnh hoa Dẻ nhé ;)

CHÙM HOA DẺ

Bờ cây chen chúc lá
Chùm dẻ treo nơi nào?
Gió về đưa hương lạ
Cứ thơm hoài xôn xao...

Bạn trai vin cành hái
Bạn gái lượm đầy tay
Bạn trai túi áo đầy
Bạn gái cài sau nón.

Chùm này hoa vàng rộm
Rủ nhau dành tặng cô
Lớp học chưa đến giờ
Đã thơm bàn cô giáo.

Tặng em chùm hoa dẻ. Chúc mừng sinh nhật!

Nhân tiện mời cả nhà miếng bánh Castella trong khi chờ mehazim thổi nến :x

Chị Rùa ơi, có công thức Castella không chị?

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Em trả bài chị Khai Tâm - Bánh Madelines
[/IMG]
[/IMG]

57
0
0

MeNamDuy

Castella trông quá đẹp, quá ngon. Nhìn mà thèm quá :D

5
0
0

mtvno1hp

Em là thành viên mới ạ, em xin mạn phép được up hình mấy cái cookie "nối vòng tay lớn" của em ạ, hihi

75
0
0

momcuabong

Bánh Madelines của Rùa đẹp quá Rùa ơi, mình lâu rùi không làm Madeleine, mớ khuôn lẻ hôm trước mua được vẫn còn chưa póc tem :D, thấy bánh của Rùa muốn lôi ra làm quá nè...
Góp vui với cả nhà bánh kem sinh nhật đồng chí "Bạn thân" của mẹ Bống...tuy đồng chí đó chả bao giờ thèm ăn bánh kem nhưng 2 mẹ con vẫn bảo nhau cứ làm...Hoa hồng làm bằng chocolate trắng, lần đầu tiên làm mà hoa vàng vàng chứ chả trắng tẹo nào...
Mời cả nhà

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

806
1
0

meduydu

Bánh Madelines của Rùa đẹp quá Rùa ơi, mình lâu rùi không làm Madeleine, mớ khuôn lẻ hôm trước mua được vẫn còn chưa póc tem :D, thấy bánh của Rùa muốn lôi ra làm quá nè...
Góp vui với cả nhà bánh kem sinh nhật đồng chí "Bạn thân" của mẹ Bống...tuy đồng chí đó chả bao giờ thèm ăn bánh kem nhưng 2 mẹ con vẫn bảo nhau cứ làm...Hoa hồng làm bằng chocolate trắng, lần đầu tiên làm mà hoa vàng vàng chứ chả trắng tẹo nào...
Mời cả nhà

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ
Chị ơi! Bánh đẹp quá, em thèm bánh nhà chị và thèm cả cái khay đựng bánh yêu kiều kia nữa :p:p:p
Chúc mừng sinh nhật bác trai @};-@};-@};-@};-

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tớ có chè sương sa hạt lựu, không phải bánh nhưng chả biết khoe ở đâu:D

72
0
0

sharing.receipt

mấy hôm nay em ốm, chả có món gì khoe cả, vào nhà thấy mọi người mà em thèm kinh @};-

2,651
0
0

Khai Tâm

@CATTUONGLOILOI: Bánh ngon, chắc người nhận cảm động lắm ấy nhỉ. Có lẽ cũng lâu rồi không có khái niệm ăn bánh ai đó tự làm tặng mình nữa ;)

@momcuabong: mừng gặp lại bác :x . Bánh trông sang trọng, chắc chắn bác "bạn thân" không thích ăn bánh kem cũng đã phải động lòng một chút chứ. Mới mở tropic ra đọc em cứ nhìn mấy bông hoa, đang tự hỏi sao màu khác với màu kem. Hoa chocolate trắng hơi có màu trắng ngà nhỉ.

75
0
0

momcuabong

Hi Rùa Mẹ, dạo này mình cũng bận nên ít lượn lờ nhà mình cũng như bên Wtt, muốn đi off với cả nhà nhưng cũng không đi được, mình lại mới chuyển chỗ làm mới khoảng 6 tháng nay, không phải trực gác nhưng phải làm cả tuần, (cả sáng t.7 nữa chứ :(( ) lúc trước làm chỗ cũ buổi trưa cả nhà rủ off còn đi đuợc giờ thì pó tay rùi...
Vẫn mong có dịp gặp Rùa đó Rùa ơi...:x
Hoa hồng bằng chocolate trắng lần đầu tiên mình làm đó, lúc trộn với corn syrup xong thì trông trắng lắm nhưng đến lúc tạo hình thì lại vàng, có lẽ tại tay mình nóng quá :) nên hoa không đuợc trắng. Hôm nay mình rút kinh nghiệm làm lại thấy có khả quan hơn một tí :D
Còn "Bạn thân" của mình thì ghét của ngọt lắm, hôm nọ lúc cắt bánh bên nhà nội, mọi người ai cũng măm, "Bạn ấy" cũng măm mà có 1/2 miếng thui à...::p
Chúc Rùa và gia đình vui vẻ

72
0
0

sharing.receipt

Mời mọi người bánh bao nướng ngàn lớp nhé, dạo này nhà em không có bánh ngọt :)

Mời cả nhà nhé :cstt04:

112
0
0

mepond

Chị Rùa ơi cho em hỏi cái máy hàn túi của chị trông như thế nào ạ? Giá cả có mắc lắm không chị? Em cũng muốn sắm một cái để giữ bánh

Lang thang vào đây, không biết bạn đã tìm được máy chưa
Loại máy đóng túi ( hàn túi ) này ở SG có bán nhiều lắm, nhưng là máy do VN sản xuất, nếu bạn ở SG có thể tìm mua được đấy, dùng cũng ổn, tất nhiên là ko bằng máy nhập đâu

72
0
0

sharing.receipt

Lang thang vào đây, không biết bạn đã tìm được máy chưa
Loại máy đóng túi ( hàn túi ) này ở SG có bán nhiều lắm, nhưng là máy do VN sản xuất, nếu bạn ở SG có thể tìm mua được đấy, dùng cũng ổn, tất nhiên là ko bằng máy nhập đâu
cảm ơn chị quá, em có thể tìm mua được ở đâu chị ạ, em cũng chỉ mua để dùng trong gia đình thôi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.