Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
316
0
0

Boxu-Chun

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Nghe chị CTLL khen cái khuôn mà em ước gì .... ước gì NW nó hạ giá 70% nhỉ :">

294
0
0

mehazim

Nhà cháu có mấy chiếc bánh hôm qua sinh nhật bố của con trai em các bác ah!

Bánh này làm để cho bố cháu mang đến công ty ah!

Làm xong em bánh này em nhìn mà cứ buồn cười, và chợt nghĩ nếu bọn sản xuất oto nó hỏi em là "tại sao mày làm lắm cửa thế?", em đành trả lời, là "em làm nhiều cửa để cho dễ xuống ah, người em hơi to nên ngồi ghế sau cứ phải lật ghế để em đi xuống thì người đằng trước khổ lắm ah!"

Còn đây là chiếc để bữa tối cho con zai em thổi nến giúp bố ah!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Làm xong em bánh này em nhìn mà cứ buồn cười, và chợt nghĩ nếu bọn sản xuất oto nó hỏi em là "tại sao mày làm lắm cửa thế?", em đành trả lời, là "em làm nhiều cửa để cho dễ xuống ah, người em hơi to nên ngồi ghế sau cứ phải lật ghế để em đi xuống thì người đằng trước khổ lắm ah!"

Chúc mừng sinh nhật bố con trai. Mẹ làm hẳn Limousine tặng bố, quà to quá đi thôi :x

2,651
0
0

Khai Tâm

Ôi trời, giờ mới trở ngược lại trang trước. Hoa với bướm ở đâu nhiều thế cả nhà? Có phải chúng mình đang ở topic trồng hoa không nhỉ? :>

39
0
0

Nhím xù xù

Hấp dẫn quá!

1,492
1
0

songviet09

@ Mehazim: ngoài bánh đẹp , chị còn phát hiện ra chữ viết cũng đẹp nưa nhé:)

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Chời, xe bác sản xuất là hạng sang đó bác ơi!
Bác xem,

Chiếc này cũng 6 cửa chứ bộ, vài bữa em sản xuất xe hơi thì xin phép bác cái công nghệ nhé!

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Nhìn khuôn bánh mê quá đi mất, trông sắc sảo và ngon quá, để phần cho mình với, hihi[/QUOTE]
Mời các chị cứ tự nhiên nhé. Em vào pha trà đã:x

294
0
0

mehazim

Chúc mừng sinh nhật bố con trai. Mẹ làm hẳn Limousine tặng bố, quà to quá đi thôi :x
Nói thật với Rùa là em ít khi để ý đến oto trông nó như thế nào lắm ah, lúc có ý định làm nó thì mới xem hình, rõ ràng là tính là em Santafe có biểu tượng của bọn Huyndai hẳn hoi, thế mà lúc cho vài đường để làm tay nắm ở cửa nghĩ thế nào mà em lại thêm vào mỗi bên 1 đường, làm xong nhìn lại nó thấy kì kì, rồi nghĩ ra, rồi cứ ôm bụng cười =))=))=))

Em cám ơn cả nhà đã cho em biết thêm về 1 loại xe nữa, lát rảnh em vào em nhờ anh Gu gồ để xem về cái anh Limosine đó ah, và hẹn 1 ngày đẹp trời em sẽ làm anh đó rồi lại tiện tay cho anh ấy có 4 cửa cho nó máu ah! :)

294
0
0

mehazim

Chời, xe bác sản xuất là hạng sang đó bác ơi!
Bác xem,

Chiếc này cũng 6 cửa chứ bộ, vài bữa em sản xuất xe hơi thì xin phép bác cái công nghệ nhé!
Ôi bác ơi, cái em Limosine hoành tráng vậy sao bác, kiểu xe này chắc thiết kế trong xe thành 1 phòng cũng được đó bác nhỉ? :)
Bác này công nghệ của em đăng ký bản quyền rồi đó bác, nên bác cẩn thận nhé, không là em cứ réo lên : "Bác bí đâu, bác bí đâu! Trả lại xe cho em đó" ;)

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Ôi bác ơi, cái em Limosine hoành tráng vậy sao bác, kiểu xe này chắc thiết kế trong xe thành 1 phòng cũng được đó bác nhỉ? :)
Bác này công nghệ của em đăng ký bản quyền rồi đó bác, nên bác cẩn thận nhé, không là em cứ réo lên : "Bác bí đâu, bác bí đâu! Trả lại xe cho em đó" ;)
Thật ra thì em cũng lúa lắm lắm ạ, em toàn nghe thiên hạ đồn đãi và chiêm ngưỡng qua phim qua hình thui, chưa nhìn tận mắt lần nào!:p
Bọn mình đi off thì chiếc này chở cả hơn chục chứ chẳng chơi!:-&
Hôm nào làm em xẽ hỏi xin nhượng bản quyền trước ạh!@};-@};-@};-@};-@};-

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Lợi dụng thứ 7 không ai trông nhà, em chạy vào khoe bánh sáng nay mới nướng ạ!

1,517
0
0

Mehuungo

Trình mình còi nên chỉ chui vào topic này ngắm và ...ước thôi, hôm nay lượn ra hàng Liên Hoa, vớ được gói bột Pan cake về hí hửng làm, dưng mà con tớ... xơi hết rồi ko kịp chụp ảnh. Hẹn sáng mai nhé

0
0
0
A

ABCK

Guest

@ Mehazim: hôm nào mẹ nó làm bánh cho mình đến học bắt bông hồng với, ngưỡng mộ quá đi (tranh thủ hỏi xin công nghệ Limousine):cstt07:

72
0
0

sharing.receipt

sáng nay nhà em có bánh caramel hấp ;)

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ @};-@};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Chiều nay Rùa có 1 mẻ Madeleines 2 công thức. Nhắn nhe ai quan tâm khuôn Madeleines, mọi khi không để ý thời gian khi làm, hôm nay mới note lại.

Nếu như lò trên 35L, làm 2 công thức thì chỉ mất tối đa 30 phút nướng nếu có đủ khuôn. Hai công thức (200g bơ + 160g bột + 100g hạnh nhân xay, v.v.) thì được:

- 2 khay sò modern (x 9 bánh)
- 2 khay sò dài (x 6 bánh)
- 2 khay sò mini (x 10 bánh)
- 8 sò tròn

Kích thước sò mini đúng chỉ bằng 1 thìa cà phê bột. Sò dài và modern cùng dung tích. Sò tròn gấp rưỡi dài.

Mời cả nhà miếng bánh:

294
0
0

mehazim

Chiều nay Rùa có 1 mẻ Madeleines 2 công thức. Nhắn nhe ai quan tâm khuôn Madeleines, mọi khi không để ý thời gian khi làm, hôm nay mới note lại.

Mời cả nhà miếng bánh:

:)
Rùa ơi, em thèm bánh thèm cả cái túi đựng bánh Rùa ah!
Em xin 2 cái nhé, để còn được cả túi ấy mà :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.