Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

@baoduy_susu: Công thức đó bột ướt, nhưng ruột bánh nở, mịn. Cho thêm bột cũng không sao nhưng thành phẩm sẽ "chắc" hơn, kém mềm hơn.

Nhà em có mấy loại bánh từ mặn chí ngọt:

Madeleines

Trời lạnh rồi, có bánh trôi tàu ăn đêm (nhân dừa đậu xanh và dừa vừng đen)

Pancakes ăn sáng

Takoyaki, cho một bữa chính
tu

1,961
0
0

anatomysu

Sếp Rùa ới, em đi ngất đây :((

Em chỉ có mỗi bánh táo sữa chua, trời SG ko lạnh nhưng mà kệ, cứ làm, để tủ lạnh ăn mát mát thơm quế cũng thích chán, và mơ về mùa đông ở bên Nhật :p

1,250
0
0

baoduy_susu

@baoduy_susu: Công thức đó bột ướt, nhưng ruột bánh nở, mịn. Cho thêm bột cũng không sao nhưng thành phẩm sẽ "chắc" hơn, kém mềm hơn.

Nhà em có mấy loại bánh từ mặn chí ngọt:

Trời lạnh rồi, có bánh trôi tàu ăn đêm (nhân dừa đậu xanh và dừa vừng đen)

Pancakes ăn sáng

Takoyaki, cho một bữa chính
tu
bánh này giống bánh mỳ vậy KT?, món nào nhìn cũng thèm quá...

25
0
0

bubibo

Chào cả nhà!! em mới tham gia ngôi nhà CSTT cũng xin góp vui vài món bánh em đã học tập kinh nghiệm từ các mẹ!!! :cstt09:
Passion Fruit Chiffon

Sweet Potato Bread

Banana Cake

Bánh mỳ

37
0
0

MeBobeo

vậy là cái bột này trộn xong nó phải ướt vậy hả Rùa? chị làm bánh này lần đầu, cứ tưởng bột nhà chị bị làm sao nên cho thêm 1 ít nữa cho nó khỏi dính :) (nhưng ít thôi) nên nướng xong vẫn mềm & ngon lắm Rùa ạ.Cảm ơn Rùa về cthức nhé:-*

1,122
0
0

SCP

Chào mừng chị Bubuxinh tham gia nhà bánh CSTT @};-@};-@};-:cstt03:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

@ chị Bubibo: Chào mừng chị Bubuxinh tham gia nhà bánh CSTT nhé! Bánh ngon quá chị ạ. Em thích cái bạn chiffon mềm mềm, xốp xốp kia lắm mà lâu lắm rồi ko làm. <:p<:p<:p:x:x:x@};-@};-@};-
@ Chị Rùa: cho em công thức bánh trôi tàu đi. Ngon quá. Mùa đông ăn bánh trôi tàu thì quá hợp còn gì nhỉ?:x:x:x:x:x@};-@};-@};-
@ chị annatomysu: hihi, cần gì mơ về mùa đông bên Nhật, cứ mơ mùa đông ngoài HN đi cho gần chị ạ.:p:x

23
0
0

HD94

Mời cả nhà ăn bánh rán nhân đậu xanh-dừa sợi

bạn ơi cho mình hỏi tí ....làm bánh này sao cho nó cứng vì mình làm để vài phút là nó mềm èo à ...và vỏ bánh nó bị nứt nữa vậy mình sai ở chổ nào ....chỉ dùm nhe ...cám ơn rất nhiều ...

130
0
0

Little pineapple

bạn ơi cho mình hỏi tí ....làm bánh này sao cho nó cứng vì mình làm để vài phút là nó mềm èo à ...và vỏ bánh nó bị nứt nữa vậy mình sai ở chổ nào ....chỉ dùm nhe ...cám ơn rất nhiều ...
Cái này chị phải hỏi các cao thủ như chị KT, chị H (bep cua ban)...chứ e k dám múa rìu qua mắt thợ:">:">:">:">:">:">
E làm theo tips của chị KT là chiên lửa vừa phải, bánh phải ngập trong dầu. Chiên mẻ đầu, mẻ sau tắt lửa, cho bánh vào, chờ bánh nổi mới bật lửa lên chiên tiếp. Chiên đủ lâu để vỏ bánh cứng giúp bánh đứng.
Còn cái vụ vỏ bánh bị nứt thì e nghĩ chắc phải xem lại công thức bột (cái này e đoán mò):">:">:">:">
E làm theo chị KT thì thấy bánh để đến hôm sau vẫn nguyên hình:):):)
Nhưng hôm vừa rồi e làm mẻ bánh, thất bại đau thương mấy cái đầu rồi mới cho ra mấy cái bánh tròn tròn như vậy đó chị:">

25
0
0

bubibo

cảm ơn cả nhà đã động viên!! giờ mới lò dò vào nhà, đang còn lang thang khám phá!!!
Được các mẹ khen phấn khởi em lại khoe thêm cái mousse sữa chua ;)

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

cảm ơn cả nhà đã động viên!! giờ mới lò dò vào nhà, đang còn lang thang khám phá!!!

Ngon quá chị ơi. Em thích ăn cái gì cứ hơi chua chua. Chị cho em công thức làm với nhé! :">

872
0
0

kelly

Chào mừng P tham gia diẽn đàn nhé, chị N đây:x
Em tung chưởng từ từ thôi nhé không có chị ngất này, có phải cái mouse này là bột của cái chiffon còn thừa không?, ngon quá đi thôi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
25
0
0

bubibo

@ Lá mơ: công thức đây em nè!! em làm thử đi dễ lắm!!!
@ Kelly: cảm ơn chị đã khen!! đúng là cái cốt bánh của chỗ bột còn thừa đó chị!! :) Chị đã làm lại chưa?? kết quả thế nào hả chị???

872
0
0

kelly

Chiều nay lấy cookies press cho con gái, tối thử luôn mẻ bánh

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Chiều nay lấy cookies press cho con gái, tối thử luôn mẻ bánh
CP hàng Sing đây hả chị? Thành bánh đẹp phết chị nhỉ? CP có dễ dùng ko hả chị? Tại lần nào cũng chỉ mua được ít ít mà đợt này em bận quá, treo lò cả mấy tháng rồi nên em chưa dám bon chen. :">:x@};-

872
0
0

kelly

CP hàng Sing đây hả chị? Thành bánh đẹp phết chị nhỉ? CP có dễ dùng ko hả chị? Tại lần nào cũng chỉ mua được ít ít mà đợt này em bận quá, treo lò cả mấy tháng rồi nên em chưa dám bon chen. :">:x@};-
CP chiều lấy từ chỗ em về đấy, cái này làm còn dễ hơn cái cũ của chị, tại con gái cứ lấy CP của mẹ nghịch, thế là chị đặt riêng cho 1 cái, khi nào mẹ làm thì cũng có cái để nghịch:). Hôm nào làm thì ới chị mang CP sang cho, mùa này ăn cookies là được rồi đấy.

1,122
0
0

SCP

CP chiều lấy từ chỗ em về đấy, cái này làm còn dễ hơn cái cũ của chị, tại con gái cứ lấy CP của mẹ nghịch, thế là chị đặt riêng cho 1 cái, khi nào mẹ làm thì cũng có cái để nghịch:). Hôm nào làm thì ới chị mang CP sang cho, mùa này ăn cookies là được rồi đấy.
He he , con gái cũng đam mê giống mẹ nhỉ . Mà bánh ra đẹp nhở , kiểu này em cũng bon chen 1 cái , em chưa dùng bao giờ vì nghĩ ngại rửa

780
0
0

memynhi

Bánh đẹp và ngon quá, các mẹ nhà mình khéo tay thế.

@bubibo: chiffon nhà ấy hơi bị chuẩn đấy, nhìn thèm quá cơ

@baoduy: em cảnh báo chị đừng tơ tưởng đến cái em takoyaki nhà KT, nếu ko sẽ nghiện ko đường ra, em đã dằn xuống được rồi giờ lại thấy nó khó chịu quá hihihi. Nói thế chứ nếu tháng 12 này sang thăm SCP sẽ tia 1 vòng xem có tìm được máy ko hehehe

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.