Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
872
0
0

kelly

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Chị ơi bánh trông ngon quá!! chị làm theo công thức nào đấy ạ?
Theo công thức melting moment cookies trong bếp Rùa em ạ nhưng chị cho thêm 1 quả trứng cho nó bớt bùi.

@ SCP: Không khó rửa đâu em, còn đỡ hơn phải cọ cây cán bột với lại các tấm mats cùng hàng đống cookies cutters. Chi làm đủ 12 mẫu hoa, xong cho tất cả vào rửa cùng cái tô trộn bột với ít nước rửa bát là xong.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,122
0
0

SCP

Bánh đẹp và ngon quá, các mẹ nhà mình khéo tay thế.

@bubibo: chiffon nhà ấy hơi bị chuẩn đấy, nhìn thèm quá cơ

@baoduy: em cảnh báo chị đừng tơ tưởng đến cái em takoyaki nhà KT, nếu ko sẽ nghiện ko đường ra, em đã dằn xuống được rồi giờ lại thấy nó khó chịu quá hihihi. Nói thế chứ nếu tháng 12 này sang thăm SCP sẽ tia 1 vòng xem có tìm được máy ko hehehe
Hà hà , nếu chị định tia thì em báo cho chị tin buồn là ko có đâu nhá , em tia mãi rồi :D

1,122
0
0

SCP

Theo công thức melting moment cookies trong bếp Rùa em ạ nhưng chị cho thêm 1 quả trứng cho nó bớt bùi.

@ SCP: Không khó rửa đâu em, còn đỡ hơn phải cọ cây cán bột với lại các tấm mats cùng hàng đống cookies cutters. Chi làm đủ 12 mẫu hoa, xong cho tất cả vào rửa cùng cái tô trộn bột với ít nước rửa bát là xong.
Chị ơi thế trong lòng cái máy thì rửa thế nào

318
0
0

hoa Dím

Nhà Kelly có bánh trông ngon ngon! :x

hoa Dím góp hương táo mùa thu

Apple strudel

Apple ball

Và bánh mỳ gừng

872
0
0

kelly

Chị ơi thế trong lòng cái máy thì rửa thế nào
Em cho miếng mút rửa chén vào với ít nước xà phòng rồi kéo 1 cái, bơ bột đi hết luôn, ống lại sáng đẹp :D

@Hoa Dím: Vào bếp nhà em chị cứ phải nuốt nước miếng, cái gì cũng ngon và hấp dẫn.

467
0
0

pink3

sao mà tui ghét nhà hoa dím quá cơ, bánh gì cũng ngon cũng đẹp, đã thế lại hay khoe cho người ta thèm......................:D

780
0
0

memynhi

Thì bánh nhà cao thủ mà sao không thèm được hả Pink3, thèm thì chạy vô bếp làm đi hihihihi

@SCP: buồn nhỉ, thôi lại đi tia cái khác vậy

@Hoa Dím: bánh mỳ gừng hấp dẫn nha, cho công thức đi chị.

341
0
0

Bryanthien

Hôm nay nhà em có bánh này để đãi khách

45
0
0

hoahongleo

Nhà mình có bánh sinh nhật Mousse Hawai mừng con trai hai tuổi chủ đề "heo treo tường "

318
0
0

hoa Dím

@Pink3: đừng ghét tui, ghét bánh nhà tui đi (ghét của nào trời trao của đó mà :p )

@Memynhi: Công thức bánh mỳ gừng chị chép từ blog ra cho em nè

@Bryanthien: Em bé chắc là bú ngoan, ngủ giỏi nên mẹ mới có thời gian vào bếp? :x

Nguyên liệu:

3 trứng gà
150g đường
200ml dầu ăn
200ml mật ong (có thể thay bằng sirop)
275g bột mỳ
150ml nước sôi
1 củ gừng tươi (cỡ 2 đốt tay) mài nhuyễn
3 muỗng cà phê bột cardamom
1 muỗng cà phê bột quế
1/4 muỗng cà phê đinh hương (clove)
1/4 muỗng cà phê bột nutmeg
1 muỗng cà phê bột nở (baking powder)
Chút muối
Cách làm:

- Vặn lò nóng 160°C, chống dính khuôn

- Rây bột mỳ và gia vị với muối vào một tô, trộn đều

- Đánh bông trứng với đường (như làm spronge cơ bản). Khi trứng đủ bông, để máy ở tốc độ trung bình, đổ dầu ăn, sirop và gừng vào để máy đánh đều rồi từ từ rót 150ml nước sôi vào hỗn hợp trứng, tắt máy.

- Trộn nhẹ nhàng bột vào hỗn hợp trứng đường.

- Đổ bột vào khuôn, đặt lên vỉ nướng ở giữa lò, nướng bánh khoảng 1 giờ 20 phút (đến khi bánh chín vàng, không dính tăm thử).

- Lấy khuôn bánh ra khỏi lò, đổ bánh ra vỉ nướng, để nguội. Dùng với trà gừng hoặc trà quế.

341
0
0

Bryanthien

Chị ơi, món này chị làm có giòn ko ạ, sao em làm nó cứ ỉu xìu a` :(
Chị làm để kín thì 1 tuần vẫn còn dòn... để ngoài đĩa trên bàn không đậy thì được 1 ngày.
Bánh này chị làm theo công thức chuẩn của khai tâm... nhưng ít bột bắp và thêm bột táo... nên bánh thơm ngon lắm.

Hôm nay thì nhà em có bánh quy tình yêu... tim bay tứ tung

25
0
0

bubibo

@ Chị Bryanthien: bánh quy hấp dẫn quá!! nhìn thấy bánh quy đã thấy không khí Tết rùi!!
@ Cả nhà: hôm nay em có bánh cuộn nhân mứt kaya khoe cả nhà, bánh vừa cuộn xong em cắt ra chụp hình luôn nên nhân chưa se!! :)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Công nhận bà bầu đảm quá, con bé thế mà đã bánh trái rồi, hôm nào em cũng bon chen tý nhờ:p

318
0
0

hoa Dím

Cuối tuần rồi nhà hoa Dím có bánh cam nhân hạt dẻ nướng, mời mọi người

Ai làm siêng thì có hạt dẻ nướng đây ạ

1,850
0
0

Mẹ Cáo

A lô a lô, ai biết lá gelatin xịn xịn mua ở đâu ở HN không ạ?:p

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

A lô a lô, ai biết lá gelatin xịn xịn mua ở đâu ở HN không ạ?:p
Ớ ờ, chị Cáo, topic bánh mà lại hỏi nguyên liệu à? Mod lườm bây giờ. hehe.:p:p Lá gelatine em thường mua ở Liên Hoa hoặc Gia vị đặc biệt chỗ chợ tạm Phùng Hưng ấy. Còn xịn xịn thì em ko biết. hehe.:pB-)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Khoe với cả nhà, cái bánh đầu tiên trong đời Cáo tự làm lấy từ đầu đến cuối, làm xong cho vào hộp mang ngay về nhà biếu mama:D

Đề nghị vỗ tay cổ vũ :p

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.