Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
25
0
0

bubibo

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

@ Chị Cáo: bánh đầu tay của chị là niềm ao ước của em đấy ạ!!
@ Rùa: Chào em, 1 tuần không ra lo chắc lại chuẩn bị khủng bố giống bác Kelly đây!!
@ lovehoasua: chị ui, đang lạnh nhìn đĩa bánh mỳ xá xíu của chị mà thèm quá!!
@ Kelly: Bác ui, chiffon giờ không thể xẹp được nữa rùi Bác nhỉ!! 1 buổi sáng bác ra lò ngần này thứ thế đã tiêu thụ hết chưa ạ để em sang ké miếng!!
@ anatomysu: ui, madeline trông đẹp và hấp dẫn quá!!!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Há há há, không tưởng tượng nổi có mấy cao thủ bánh trái lại khen bánh đầu tay của tớ cơ chứ, sướng âm ỉ heheeheee, lại muốn vào bếp rồiB-)

Phải thú nhận là lúc chét topping lên nó nhoe nhoét như ma vầy, chồng đứng cạnh cười khành khạch:D, thế là a lê hấp, thái lát trái cây ra đậy điệm vào, lắp đui bơm thêm kem vào các khe hở, có ngay 1 cái bánh lên hình màu mè xanh đỏ vàng trắng. Cơ mà thực ra ăn cũng ngon chứ không phải nói điêu đâu nhé:D.

Chưa kịp chụp hình em mousse chanh leo với cùng phong cách đề co này cơ ý, nhưng em mousse còn đẹp hơn và thơm ngon hơn cơ:p. Sao dạo này mình phục mình thế cơ chứ lị;):D

1,122
0
0

SCP

Há há há, không tưởng tượng nổi có mấy cao thủ bánh trái lại khen bánh đầu tay của tớ cơ chứ, sướng âm ỉ heheeheee, lại muốn vào bếp rồiB-)

Phải thú nhận là lúc chét topping lên nó nhoe nhoét như ma vầy, chồng đứng cạnh cười khành khạch:D, thế là a lê hấp, thái lát trái cây ra đậy điệm vào, lắp đui bơm thêm kem vào các khe hở, có ngay 1 cái bánh lên hình màu mè xanh đỏ vàng trắng. Cơ mà thực ra ăn cũng ngon chứ không phải nói điêu đâu nhé:D.

Chưa kịp chụp hình em mousse chanh leo với cùng phong cách đề co này cơ ý, nhưng em mousse còn đẹp hơn và thơm ngon hơn cơ:p. Sao dạo này mình phục mình thế cơ chứ lị;):D
Eo ơi , bác có sâu hình thì sâu luôn cho chị em còn ngất , bác lại còn dập dòm nửa kín nửa hở , chịu sao nổi :D

2,651
0
0

Khai Tâm

@Cáo già làm em cười đau bụng. Cố lên cố lên cố lên. Em tin Cáo không "điêu", bánh ngon, có điều giá được nếm thử nửa chiếc thì còn thấy ngon hơn. Mai làm bánh tặng SN con gái nhé? :p :-* :x

Công nhận là vài ngày không bánh thôi mà đã thấy khổ sở. Bố con bọn trẻ đi ra mở tủ lạnh, đi vào mở lò nướng hỏi hôm nay nhà mình vẫn chưa có bánh à :) Sáng nay 3 địch quân đi làm đi học, vội vàng làm 1 chiếc tiramisu thật nhanh gọn sau đó mới đi chợ. Về đến nhà phải chup ảnh ngay "báo cáo" các bác, kẻo sau giờ trưa sẽ chẳng còn gì...

118
0
0

nangmuadong

Trời! Em vừa nhìn bánh của chị Khai Tâm, vừa dùng khăn... Hichichic... Chẳng biết đến bao giờ mới làm được như thế nữa. Kiểu này phải xách dép bon chen theo các chị quá ah!

251
0
0

ANNA

@Cáo già làm em cười đau bụng. Cố lên cố lên cố lên. Em tin Cáo không "điêu", bánh ngon, có điều giá được nếm thử nửa chiếc thì còn thấy ngon hơn. Mai làm bánh tặng SN con gái nhé? :p :-* :x

Công nhận là vài ngày không bánh thôi mà đã thấy khổ sở. Bố con bọn trẻ đi ra mở tủ lạnh, đi vào mở lò nướng hỏi hôm nay nhà mình vẫn chưa có bánh à :) Sáng nay 3 địch quân đi làm đi học, vội vàng làm 1 chiếc tiramisu thật nhanh gọn sau đó mới đi chợ. Về đến nhà phải chup ảnh ngay "báo cáo" các bác, kẻo sau giờ trưa sẽ chẳng còn gì...

cho em miếng này ih =P~=P~=P~

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chẹp chẹp chị KT ơi, ngon nhỉ, giá như hôm nay mẹ con nhà cháu có miếng bánh này thì hạnh phúc phải biết:-*

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Rùa ơi, sắp Noel rồi, đề mô cho xin cái bánh hình ngôi nhà đi, heeehhheee, mới tập tọe mà bon chen ghê ý:D

1,122
0
0

SCP

Nhà em có bánh nướng trà xanh nhân hạt sen hậu trung thu , mời các bác trong lúc chờ mousse nhà bác Cáo ạ

cho vào túi làm duyên 1 tí ( cảm ơn bạn hiền về cái túi yêu ơi là yêu )

872
0
0

kelly

@KhaiTam: mặt bánh của em dật cấp thế là do em trét kem như thế hay có khuôn như thế đấy. Ngon quá đi thôi, hôm qua vừa nghĩ hôm nào đi mua marcapone để làm mẻ tiramisu, thế mà hôm nay lại được ăn ngó. Thèm thèm

2,651
0
0

Khai Tâm

@susu1811: Ước gì ở gần để làm bánh tặng con gái. Cả nhà sinh nhật vui nhé! :x

@CG: Đầu tháng em làm nhà bánh, chắc sẽ có demo mới toanh phục vụ Cáo con.

@SCP: Rồi sẽ chẳng ai bất ngờ nữa khi Tết có bánh trung thu :>

@kelly: Tiramisu em dùng đui để bắt hỗn hợp kem, không có khuôn gì đặc biệt ngoài cái khuôn tart chữ nhật nông nông đế rời.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Rùa ơi Cáo sẽ mò vào bếp nhà Rùa chôm công thức Tiramisu rồi cũng sâu ảnh lên nhá :D

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

@Cáo ơi nhất định lần sau off làm bánh ở nhà chị đấy nhé :x

@ Kelly ơi một buổi mà được bằng kia bánh, thế là mở được tiệm bánh rồi chị ơi @};-@};-@};-

Còn em cả ngày qua nghỉ mà được có bằng này bánh thôi, mời cả nhà ăn ngó tạm:

Nhà có 3 chị em gái

Có nếp có tẻ

và đông con quá ( nên không kịp mặc... ):D

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

@thuyvuong: ối zời ơi, giấc mơ có con gái lại còn đi cả vào trong đĩa bánh thế này nữa cơ chứ. hehe:p:p:p. Lên kế hoạch biến giấc mơ thành hiện thực đê!:p;)B-):)):)):))

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Nhị thủ nhà Cáo, ten ten ten tèn..............
Bánh mousse chanh leo, Cáo cho tận 4 quả chanh leo nên thơm lừng. Phong cách trang trí vẫn kiểu lùm xùm như cây rơm, vì kiwi và dâu tây còn nhiều quá:D

Đây là bánh lúc em nó đang trang điểm, mới kẻ cái lông mày;)

Và đây, sẵn sàng để chụp hình:D, mời bạn Thanh Thư nhà Rùa vào đâu thưởng lãm:))

Hôm nào mua được nguyên liệu Cáo sẽ làm bánh mút sờ mít:))

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
993
0
0

Cá Chép

Bánh mousse chanh leo, Cáo cho tận 4 quả chanh leo nên thơm lừng. Phong cách trang trí vẫn kiểu lùm xùm như cây rơm, vì kiwi và dâu tây còn nhiều quá:D

Và đây, sẵn sàng để chụp hình:D, mời bạn Thanh Thư nhà Rùa vào đâu thưởng lãm:))

Bác Cáo ơi, lần sau mua... chùm nho về làm đê:DB-)
Nhìn cái hoa bằng xoài (?) khéo ghê chị ạ. Ngưỡng mộ chị lắm í. Gửi vào SG cho em miếng nhá.:p

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Chị Kelly làm em choáng quá. Có 1 buổi sáng mà ra bao nhiêu là bánh, còn hơn lò bánh ngoài tiệm :-O:x

Hôm nay nhà mình có bánh kem gato phủ kem WP, nhân có mứt "hoa vô thường". Đang rất lo lắng cái vụ kem WP, vì trước giờ mình toàn phủ kem bơ cho an toàn, hic...

Mừng ngày Nhà Giáo Việt Nam 20-11. 2 ổ bánh gần như sinh đôi :D.

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Cho bác già này thắc mắc cái chỗ tô đỏ đậm đậm nghĩa là sao í nhỉ, đọc mãi mà ko hiểu ....:p

806
1
0

meduydu

Chị Cáo ơi, em thích cái bông xoài kia. Nhìn hấp dững quá :p:p:p

1,122
0
0

SCP

Chị Cáo ơi , em vừa ngứt xong , tỉnh lại rồi , cho em xin miếng nào , ngon dã man :-*

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.