Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

1,557
0
0

Camellia

Mình làm về mỹ phẩm. Được đào tạo bài bản chuyên nghiệp, có ít nhiều kinh nghiệm. Ấy vậy mà lâu lâu lại phát hiện ra vài người quen, hoặc thậm chí bạn thân của mình vẫn còn lúng túng trong sử dụng và lơ mơ trong kiến thức mỹ phẩm.
Do vậy mình mở topic này với mong muốn được chia sẻ với mọi người một cách khách quan nhất những gì mình đã được đào tạo, mình đã trải nghiệm để giúp mọi người xung quanh mình được đẹp hơn.
Đồng thời, rất vui nếu được những ai chia sẻ cùng mình những kiến thức mà có thể mình chưa biết.

Không chỉ chia sẻ lý thuyết, mình sẽ taọ cơ hội để các bạn được thực hành (miễn phí) về chăm sóc da và tự trang điểm.

Đương nhiên còn +... nữa :D

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Này chi thực sự xấu hổ khi mình ko biết trang điểm. Bôi bôi trát trát son màu vào môi là may lắm rồi. Còn ko thì quên đi mộc mạc .......Chi già rồi nhưng vẫn muốn học càng già càng hồi xuân mà...hic

100
0
0

maybay

Mình làm về mỹ phẩm. Được đào tạo bài bản chuyên nghiệp, có ít nhiều kinh nghiệm. Ấy vậy mà lâu lâu lại phát hiện ra vài người quen, hoặc thậm chí bạn thân của mình vẫn còn lúng túng trong sử dụng và lơ mơ trong kiến thức mỹ phẩm.
Do vậy mình mở topic này với mong muốn được chia sẻ với mọi người một cách khách quan nhất những gì mình đã được đào tạo, mình đã trải nghiệm để giúp mọi người xung quanh mình được đẹp hơn.
Đồng thời, rất vui nếu được những ai chia sẻ cùng mình những kiến thức mà có thể mình chưa biết.

Không chỉ chia sẻ lý thuyết, mình sẽ taọ cơ hội để các bạn được thực hành (miễn phí) về chăm sóc da và tự trang điểm.

Đương nhiên còn +... nữa :D
Hơ hơ có miễn phí ở SG không bác?

341
0
0

Bryanthien

o* ho* ca'i na`y hay nhi?... em do^'t nha^'t vu. na`y... cho^`ng em ba?o ngu la^u kho' dao` ta.o....hihiii... hy vo.ng ky` na`y la`m cho^`ng sa'ng ma't:)

125
0
0
Này chi thực sự xấu hổ khi mình ko biết trang điểm. Bôi bôi trát trát son màu vào môi là may lắm rồi. Còn ko thì quên đi mộc mạc .......Chi già rồi nhưng vẫn muốn học càng già càng hồi xuân mà...hic
Chị còn bôi trát mầu vào môi. Em còn ko có gì cơ hu hu. Sắp tới sẽ cắp tráp đi gặp chị Camellia he he

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Các mẹ yên tâm, em đã kiến nghị với mẹ Camelia rồi, từng bác một nhá, lên một hình trước trang điểm và một hình sau trang điểm cho bà con lác mắt chơi. Máy ảnh thì ngon hết rồi ạ, cả Camelia, LV và em đều có để hỗ trợ. Có điều các mẫu có can đảm chường mặt lên thì chúng mình lần lượt mỗi tuần làm một bác nhỉ chị Camelia nhỉ?

100
0
0

maybay

Các mẹ yên tâm, em đã kiến nghị với mẹ Camelia rồi, từng bác một nhá, lên một hình trước trang điểm và một hình sau trang điểm cho bà con lác mắt chơi. Máy ảnh thì ngon hết rồi ạ, cả Camelia, LV và em đều có để hỗ trợ. Có điều các mẫu có can đảm chường mặt lên thì chúng mình lần lượt mỗi tuần làm một bác nhỉ chị Camelia nhỉ?
Em Mít xung phong nhé, chị là mù trang điểm lắm :p.

11
0
0

mekienha

Em thì cũng biết trét son thôi, còn cái gọi là đánh nền thì chịu, làm xong thấy cái mặt dày một lớp, mốc mốc meo meo, sần sùi... huhuhu

1,557
0
0

Camellia

Vẻ đẹp giản dị cũng có nét duyên riêng mà chị (nhất là chồng mình yêu là được nhỉ?! hihi!). Tuy nhiên dù chị ít trang điểm thì cũng đừng lơ là việc chăm sóc da nhé. Để bảo toàn vẻ đẹp tự nhiên của mình mà. :D

Còn việc "học" trang điểm, nếu chị không chê, chị cứ thu xếp thời gian rồi ới em. Em xin phục vụ chu đáo ạ.

1,849
0
0

BB&C

Ôi, hay quá. Tớ đăng ký một suất nhé. Tớ thì hầu như ngày nào cũng trang đỉem, nếu không thì thấy không tự tin lắm. Nhưng phải nói là chỉ bôi vào thôi chứ chẳng biết có đẹp hơn không. Giờ mẹ Camellia mở cái này ra thì tốt quá.

1,849
0
0

BB&C

Mừng thọ bác TSH nhé. Chúc bác càng thêm tuổi càng trẻ và đẹp. :rose::rose::rose::rose::rose::rose:

100
0
0

maybay

Ôi, hay quá. Tớ đăng ký một suất nhé. Tớ thì hầu như ngày nào cũng trang đỉem, nếu không thì thấy không tự tin lắm. Nhưng phải nói là chỉ bôi vào thôi chứ chẳng biết có đẹp hơn không. Giờ mẹ Camellia mở cái này ra thì tốt quá.
Bác Y mà học trang điểm nữa thì anh lo mà đi theo canh chừng nhé :rose:.

77
0
0

GreenRose

Trời, hôm nay sinh nhật bác Thảo ạ? Chúc mừng bác thêm xuân mới, nhiều niềm vui và hạnh phúc bên các thiên thần nhỏ (đặc biệt là thiên thần lớn của mình nhé). Chúc mừng sinh nhật bác!!!

Nghe mọi người trao đổi, mình kê luôn cái phản ngồi đây hóng để học hỏi, chứ không chỉ kê 4 cái dép như bác Thảo. Mình chưa bao giờ biết trang điểm là cái gì, giờ đang tập toẹ đi spa cái da mặt thôi ạ. Có gì cả nhà chỉ dẫn cho với nhé.