Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

100
0
0

maybay

Zai nhà maybay thì không chỉ canh chừng mà còn bỏ việc hay thuê vệ sỹ riêng mà canh ấy chứ nhỉ? :love:
Ôi sai rồi, mình đang nói chị BB&C đấy ạ, còn mình thì chẳng biết trang điểm bài bản, cứ trét trét mấy cái cho vui thôi nên ox chẳng cần canh giữ gì hết á :rose:.

1,557
0
0

Camellia

Em xin phục vụ tất cả mọi người, thời ian cụ thể cứ pm cho em để em sắp xếp thời gian phục vụ mọi người. Cơ quan của em ngay Hồ Hoàn Kiếm ạ.
Những ai bận rộn hoặc cần thắc mắc gì về chăm sóc da, về tình trạng da, mối quan tâm lo lắng về da, hoặc những vấn đề gặp phải khi sử dụng sản phẩm dưỡng da...có thể đặt câu hỏi tại đây, em xin tận tình giải đáp chia sẻ, khách quan vô tư và không có mục đích quảng cáo ạ.

492
0
0

sweetlily

Em có kiến nghị là các bác mở lớp thực hành thì quay luôn video rồi up lên youtube cho em học ké từ xa với nhé. Em cũng thuộc dạng ngu lâu khó đào tạo, lại làm việc trong cái môi trường toàn các ông con giai đi làm suốt ngày mặc quần đùi ý ạ, em mặc quần bò áo phông là tươm tất nhất hội. Nhưng mà những lúc lễ lạt thì cũng bôi bôi trát trát một tí, chả thấy ai khen có mỗi chồng khen (mà chắc là nịnh thôi) :laugh:

594
0
0

meyeuTomTom

Bây giờ mới biết mẹ Camellia làm chuyên gia mỹ phẩm. Thảo nào nhìn mẹ nó trang điểm nét như Sony (nhìn thích thật). Mình rất thích cách trang điểm của mẹ nó. Tự nhiên như không trang điểm. Đẹp thật

335
0
0

Thảo sông Hoài

Em xin phục vụ tất cả mọi người, thời ian cụ thể cứ pm cho em để em sắp xếp thời gian phục vụ mọi người. Cơ quan của em ngay Hồ Hoàn Kiếm ạ.
Những ai bận rộn hoặc cần thắc mắc gì về chăm sóc da, về tình trạng da, mối quan tâm lo lắng về da, hoặc những vấn đề gặp phải khi sử dụng sản phẩm dưỡng da...có thể đặt câu hỏi tại đây, em xin tận tình giải đáp chia sẻ, khách quan vô tư và không có mục đích quảng cáo ạ.
Mẹ nó cứ xếp xem hôm nào đó, cuói tuần thì cho 1 cái lịch học. 2-3 tháng 1 lần mở lớp rồi đưa thời gian lên để mọi người đăng ký. Ngoài những thứ phải thanh toán tớ đề nghị mỗi người tham gia lớp hướng dẫn lớp trang điểm này sẽ bỏ quỹ 50-100k để ủng hộ TT.

31
0
0

Bill-Tin

:applause::applause::applause::applause:
E cũng xin 1 chân học với , e cũng mù tịt về khoản này.

1,557
0
0

Camellia

Tớ cung Bò cạp, được khuyên là trang điểm nên nhấn mạnh đôi mắt.Vậy mà ngoài vẽ cái lông mày tớ chẳng biết trang điểm mắt ra sao cho nó đẹp.Khi nào bạn tổ chức lớp thì nhớ dành cho tớ một chỗ nhé.
Mà cứ đi ngủ muộn thế này nhá, thì bác L và e V không đẹp nổi đâu. Muốn da đẹp trước tiên phải ngủ đủ, ngủ đúng giờ, như em nè.

Trang điểm mắt không khó lắm đâu. Để trang điểm như cô dâu thì khó, chứ để trang điểm hàng ngày thì dễ thôi. Lúc nào qua chỗ mình, mình sẽ chia sẻ bí quyết nhé. Có thực hành luôn và đương nhiên miễn phí :D

Mình không có thời gian để tổ chức một lớp trang điểm bài bản đâu. Càng không dám tính phí mọi người. Nhưng nếu ai có nhu cầu, mình sẽ "bắn tỉa" từng người (như Mit Nem nói ấy). Cứ đặt hẹn nhé, hoặc nhắn tin cho mình trước khi tới, để mình chạy sang chờ đón.

1,557
0
0

Camellia

Ôi sai rồi, mình đang nói chị BB&C đấy ạ, còn mình thì chẳng biết trang điểm bài bản, cứ trét trét mấy cái cho vui thôi nên ox chẳng cần canh giữ gì hết á :rose:.
Chắc bạn khiêm tốn mà nói vậy thôi. Riêng cái tư tưởng "cứ trét mấy cái cho vui" đã là đáng khích lệ rồi. Vì không phải ai cũng chịu khó trang điểm cả đâu.

Ông xã bạn sướng nhỉ, chả cần canh giữ vợ. (Nhưng bạn thì nhớ phải canh giữ ổng nhá, thời nay đàn bà con gái hư nhiều lắm đấy :smiling:)

1,557
0
0

Camellia

Trời, hôm nay sinh nhật bác Thảo ạ? Chúc mừng bác thêm xuân mới, nhiều niềm vui và hạnh phúc bên các thiên thần nhỏ (đặc biệt là thiên thần lớn của mình nhé). Chúc mừng sinh nhật bác!!!

Nghe mọi người trao đổi, mình kê luôn cái phản ngồi đây hóng để học hỏi, chứ không chỉ kê 4 cái dép như bác Thảo. Mình chưa bao giờ biết trang điểm là cái gì, giờ đang tập toẹ đi spa cái da mặt thôi ạ. Có gì cả nhà chỉ dẫn cho với nhé.
Đi spa là tốt rồi. Nhưng ngoài lúc đi spa ra, bạn có chăm sóc da mặt thường xuyên ở nhà không?
Khi nào cần trang điểm thử, cứ đến chỗ mình nhé.

Nếu đã đẹp rồi, tại sao lại không làm cho mình đẹp hơn nhỉ? :rose:

1,557
0
0

Camellia

Em có kiến nghị là các bác mở lớp thực hành thì quay luôn video rồi up lên youtube cho em học ké từ xa với nhé. Em cũng thuộc dạng ngu lâu khó đào tạo, lại làm việc trong cái môi trường toàn các ông con giai đi làm suốt ngày mặc quần đùi ý ạ, em mặc quần bò áo phông là tươm tất nhất hội. Nhưng mà những lúc lễ lạt thì cũng bôi bôi trát trát một tí, chả thấy ai khen có mỗi chồng khen (mà chắc là nịnh thôi) :laugh:
Bạn ở đâu? Nếu ở HP hoặc HCMC thì mình vẫn giúp được bạn đấy :love:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Em đề nghị thứ 7 hàng tuần nhá, cứ thứ 7 là chị Camelia làm một mẫu cho em, làm cho long lanh luôn, choáng luôn. Và mỗi tuần tập trung một chủ đề, mắt, môi, má, lông mày, nền...chị nhá. Mỗi buổi ngoài mẫu sẽ có một người chuyên chụp từng công đoạn. Vừng có làm hiếp ảnh gia được ko đây?

1,557
0
0

Camellia

Em thì cũng biết trét son thôi, còn cái gọi là đánh nền thì chịu, làm xong thấy cái mặt dày một lớp, mốc mốc meo meo, sần sùi... huhuhu
Đánh nền không mịn, mốc có thể do những nguyên nhân sau:

- Da bị khô, tróc (do không đủ độ ẩm)
- Không thanh tẩy da chết thường xuyên và đúng cách
- Dùng sản phẩm chưa phù hợp với loại da của mình. (VD: Da khô dùng phấn dành cho da dầu, khiến da càng khô hơn và bong tróc)

Bí quyết để đánh nền đẹp:

- Để đánh phấn đẹp, cần phải có bề mặt da mềm mại, mịn màng. Do đó việc chăm sóc da thường xuyên là vô cùng cần thiết.
- Sử dụng phấn nền/phấn phủ phù hợp đúng loại da.
- Kỹ thuật đánh phấn: Không miết mạnh, đánh nhiều chiều trên mặt. Chỉ vỗ nhẹ và tản phấn đều trên nền da.

Hy vọng em sẽ trang điểm ngày càng đẹp. Nếu cần qua chỗ chị, chị hướng dẫn cho nhé. Phải thực hành mới biết cách làm được.
:love:

1,557
0
0

Camellia

Em đề nghị thứ 7 hàng tuần nhá, cứ thứ 7 là chị Camelia làm một mẫu cho em, làm cho long lanh luôn, choáng luôn. Và mỗi tuần tập trung một chủ đề, mắt, môi, má, lông mày, nền...chị nhá. Mỗi buổi ngoài mẫu sẽ có một người chuyên chụp từng công đoạn. Vừng có làm hiếp ảnh gia được ko đây?
Ờ thế nhá.
Cứ thứ bảy hàng tuần chị sẽ on duty để phục vụ chị em. Tuy nhiên cứ nhớ sms trước khi đến nhá.
Có mang theo máy ảnh Nikon D90 (khoe nhá) để làm before and after.

26
0
0

Mẹ Nhím

Bác ơi, em ở Hưng Yên thì làm thế nào ạ? Hay hôm nào em có việc gì thì em lên HN, bác bôi trát cho em 1tý rồi em lại về HY nhé.

1,557
0
0

Camellia

Bác ơi, em ở Hưng Yên thì làm thế nào ạ? Hay hôm nào em có việc gì thì em lên HN, bác bôi trát cho em 1tý rồi em lại về HY nhé.
hihi! Không vấn đề, đến bác tổng kiểm tra (về da) và hướng dẫn cách chăm sóc da cũng như trang điểm nhé! Nếu có thời gian thì cafe cho vui nữa :love:

594
0
0

meyeuTomTom

Nhờ chị Camellia tư vấn hộ em. Em có lọ nước hoa hồng (màu hồng của Loreal ) Em không biết dùng như thế nào và da em là da dầu có dùng được loại ấy không ạ.

1,557
0
0

Camellia

Nhờ chị Camellia tư vấn hộ em. Em có lọ nước hoa hồng (màu hồng của Loreal ) Em không biết dùng như thế nào và da em là da dầu có dùng được loại ấy không ạ.
Up hình nó lên đi cho bác đọc, hoặc gõ thông tin lên bác mới bit được chứ.

Da dầu nhất thiết phải chọn những sản phẩm có những từ sau đây:

For combination or oily skin

Oil Free

Oil Control