Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

2,080
0
0
Ðề: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Ước gì mình gặp được bạn Cam để bạn í tư vấn cái mặt tiền chút. Kinh khủng quá. Làm đủ cách rồi Cam ơi (tự nhiên thôi), nhưng mà mỹ phẩm thì mình không dám vì da mẫn cảm cực kỳ.
mình ra Hn đi mình sẽ được gặp kg những Cam mà cả quýt nưax nhes.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

E cũng được cho mỗi một lọ này nên phải tiết kiệm heee. Mùa nayf da e bắt đầu mốc rồi.
Hình như da Ớt cũng khô như da chị, da khô mà ko dưỡng cẩn thận là nhanh lão hóa gấp mấy lần da thường da nhờn đấy. Mùa này bôi trát thik nhỉ, bôi đến đâu hút hết đến đó.

Ước gì mình gặp được bạn Cam để bạn í tư vấn cái mặt tiền chút. Kinh khủng quá. Làm đủ cách rồi Cam ơi (tự nhiên thôi), nhưng mà mỹ phẩm thì mình không dám vì da mẫn cảm cực kỳ.
Tư nhiên cũng rất tốt mà mẹ songthao, ko thể có tác dụng ngay đâu, mình cứ kiên trì thôi, thấy mãi da vẫn thế cũng là tốt rồi, vì ko chăm sóc thì nó sẽ tệ đi chứ ko duy trì đc như thế.

2,080
0
0

Da e da hỗn hợp thì phải. Mùa hè da dầu mùa này lại mốc vài chỗ, vài chỗ vẫn dầu chị à.

700
0
16

halinhmy

Member

Hình như da Ớt cũng khô như da chị, da khô mà ko dưỡng cẩn thận là nhanh lão hóa gấp mấy lần da thường da nhờn đấy. Mùa này bôi trát thik nhỉ, bôi đến đâu hút hết đến đó.
Chị ơi hôm trước em đi vào Menard làm mặt, em nhân viên cứ xít xoa da chị tốn dầu quá, bôi đến đâu hút hết đến đó :))

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chị ơi hôm trước em đi vào Menard làm mặt, em nhân viên cứ xít xoa da chị tốn dầu quá, bôi đến đâu hút hết đến đó :))
:)) :)) Thế là họ cho em vào black list rồi, lần tới đến sẽ charge gấp đôi. Em vào Menard Trung Hòa à? Chị tiếc xiền lắm, nên cứ duy trì mần ở nhà thôi. Ớt ơi da chị thực ra cũng là hỗn hợp đấy, mùa hè cũng có dầu nhưng ít thôi, chưa đến mức nhờn. Cái chai xịt khoáng thik phết, ngồi điều hòa ngày 8 tiếng mà ko có nó thì cảm thấy có lỗi với da :D . Dạo này chị còn tí tởn bôi kem cổ nữa cơ, mỗi tội chưa vào khuôn khổ nên ngày nhớ ngày quên. Ong đâu ấy nhỉ, có dùng mấy lọ kem kia ko, ko thì chuyển sang chị đê.

700
0
16

halinhmy

Member

Em cũng xót lắm cơ mà bị dí vào, bị kêu ca nhiều quá. Em vào M. trong The Gadern cho gần nhà. Em chả khai với chị là em chưa bao giờ đi salon với spa rồi đấy thôi.
Em cũng hí hửng tưởng dầu nhanh thấm thì lại được bôi tiếp, ai dè em nv bảo cân đong hết rồi, ai cũng ngần ấy, nên làm cho chị sướng vì nhanh xong :))
Mà chị ơi, họ làm luôn cả cổ, ngực, tay, fe lắm :'>:D

679
0
0

songthao

Tư nhiên cũng rất tốt mà mẹ songthao, ko thể có tác dụng ngay đâu, mình cứ kiên trì thôi, thấy mãi da vẫn thế cũng là tốt rồi, vì ko chăm sóc thì nó sẽ tệ đi chứ ko duy trì đc như thế.
Da em mà bình thường thì em chỉ mong nó dậm chân tại chỗ là em mừng. Đằng này nó giông cam sành VN chứ lo phải cam TQ. Chán lắm luôn ở

159
0
0

manhkiet

Trả lời: Ðề: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Các chị em ơi ở văn phòng bọn em (gần ô chợ Dừa), mỗi tuần có 1 buổi trưa từ 11h30 đến 1h hướng dẫn chăm sóc da và Guassa (Matxa với con cá bằng sừng trâu: tác dụng giám nếp nhăn, tập thể dục cho cơ mặt làm lưu thông khí huyết giúp da mặt mịn màng, giám thiểu sự chảy sệ cơ mặt). Phương pháp Guasa này sau khi được hướng dẫn chi em có thể tự về nhà làm, tuần 1 - 2 lần. Nội dung buổi này như sau: giới thiệu về sản phảm chăm sóc da Artistry (chỉ giới thiệu thôi chứ không bán sản phẩm ở VP đâu nhé), hướng dẫn chăm sóc da cơ bản hàng ngày, chăm sóc da sâu hàng tuần, hướng dẫn làm Guassa. Trưa thứ 5 này có buổi hướng dẫn chăm sóc da, guassa và trang điểm công sở a.
Ngoài ra còn có 1 buổi trưa về dinh dưỡng, chăm sóc sức khoẻ, giới thiệu chương trình Detox, 14 ngày thải độc cơ thể và giảm cân (chương trình này em vừa làm cho mẹ sep em, giảm được 4kg)
Chi, em nào quan tâm mời đến Vp bọn em a, số đthoaị của em 0989194066