Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

713
0
16

Virgo2007

Member
Ðề: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

@bogiaminh: kem tên là Moisture Surge bạn ạ. Cứ ra showroom hỏi kem bổ sung nước là nhân viên họ biết

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Trả lời: Ðề: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

chị camellia ơi, hnay e lang thag đọc đc trang nài mừng quá. e mới được tặng 1ít sp dưỡng của clinique, gồm clinique super rescue antioxidant night moisturizer, clinique superdefense spf 25 và clinique derma white brightening moisture cream. chị giúp e chính xác về côg dụng và cách dùng 3 thứ ý đc k ạ. e cũng hâm mộ clinique lắm :D. e năm nai 22t, da thường, mịn dưg mà đen. chị giúp e vs chị nhé. cảm ớn chị nhìu nhìu
Em dùng như sau nhé:

Bước 1: Rửa mặt (em có sữa rửa mặt chưa?)
Bước 2: Lau nước thanh tẩy da hoặc nước hoa hồng.
Bước 3: Sáng: Kem Clinique DW Brightening Moisture Cream và Clinique Superdefense SPF25
Tối: DW Brightening Moisture Cream và Antioxidant night moisturizer.

DW Brightening Moisture Cream là kem dưỡng ẩm cơ bản có thành phần làm sáng da.
Clinique Superdefense SPF25: kem dưỡng ẩm siêu bảo vệ, chống lại tác hại của môi trường, ánh nắng và ô xi hóa.
Clinique Antioxidant night moisturizer: kem dưỡng ẩm ban đêm chống oxi hóa (chống lão hóa sớm).

Chú ý nếu da em dầu, thì dùng kem mỏng thôi nhé, rất ít ở vùng chữ T.

60
0
0

bogiaminh

Thấy bác Cam vào trả lời mà quên bài của em thì phải bác ơi da em thì chăm sóc các bước thế nào hả bác ?

1,557
0
0

Camellia

Thấy bác Cam vào trả lời mà quên bài của em thì phải bác ơi da em thì chăm sóc các bước thế nào hả bác ?
Ôi chị vừa trả lời cái trường hợp của em lê thê xong post thì bị lỗi. Lại nhé:

Em muốn có làn da đẹp, trước tiên em cần tuân thủ những bước chăm sóc da cơ bản hàng ngày, hai lần sáng tối sau:

1. Rửa mặt làm sạch dầu thừa và bụi bẩn.
2. Thanh tẩy lớp da chết trên bề mặt, khiến da thông thoáng và giúp cho bước dưỡng ẩm tiếp theo thẩm thấu tốt hơn.
3. Cân bằng độ ẩm tự nhiên trên da, giúp da mềm mại và dễ dàng tiếp nhận các bước đặc trị sau đó.

Với vấn đề em quan tâm là xạm da, em có thể thử Clinique Turnaround Concetrate - kem tái tạo tuần hoàn da, giúp đổi mới làn da, loại bỏ lớp da dày thô sần trên bề mặt và làn da em sẽ trông sáng hơn, mịn hơn và lâu dài sẽ không bị bong tróc cũng như da trông rạng rỡ hơn.

Em đừng quên bảo vệ da khỏi ánh nắng mặt trời vì nguyên nhân gây ra các vấn đề về da là do ánh nắng. Ngoài ra nếu em hay trang điểm, nhất thiết em phải tẩy trang thật sạch hàng tối và sau đó thì mới dùng đến bước rửa mặt.

Nếu có thời gian, em thu xếp ghé qua quầy Clinique để được tư vấn miễn phí nhé.

1,557
0
0

Camellia

Quên một điều nữa, Virgo và chị OMM hoàn toàn có lý khi khuyên Bogiaminh dùng thêm kem chống bổ sung nước cho da vào mùa hanh khô.

(èo, dạo này chị OMM và Virgo thành chuyên gia của chuyên gia rồi í :D)

713
0
16

Virgo2007

Member

Úi giời, bọn em phọt phẹt thôi, kiến thức đủ xài cho mình, chị vào post cái chuyên nghiệp hẳn, keke

60
0
0

bogiaminh

Ôi chị vừa trả lời cái trường hợp của em lê thê xong post thì bị lỗi. Lại nhé:

Em muốn có làn da đẹp, trước tiên em cần tuân thủ những bước chăm sóc da cơ bản hàng ngày, hai lần sáng tối sau:

1. Rửa mặt làm sạch dầu thừa và bụi bẩn.
2. Thanh tẩy lớp da chết trên bề mặt, khiến da thông thoáng và giúp cho bước dưỡng ẩm tiếp theo thẩm thấu tốt hơn.
3. Cân bằng độ ẩm tự nhiên trên da, giúp da mềm mại và dễ dàng tiếp nhận các bước đặc trị sau đó.

Với vấn đề em quan tâm là xạm da, em có thể thử Clinique Turnaround Concetrate - kem tái tạo tuần hoàn da, giúp đổi mới làn da, loại bỏ lớp da dày thô sần trên bề mặt và làn da em sẽ trông sáng hơn, mịn hơn và lâu dài sẽ không bị bong tróc cũng như da trông rạng rỡ hơn.

Em đừng quên bảo vệ da khỏi ánh nắng mặt trời vì nguyên nhân gây ra các vấn đề về da là do ánh nắng. Ngoài ra nếu em hay trang điểm, nhất thiết em phải tẩy trang thật sạch hàng tối và sau đó thì mới dùng đến bước rửa mặt.

Nếu có thời gian, em thu xếp ghé qua quầy Clinique để được tư vấn miễn phí nhé.
Chị ơi lỗ chân lông thì dùng cái gì để se khít hả chị

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

@ Virgo: Chị cũng dùng ANR đấy, món này nhất nhất mà, ko ngược với em đâu, mỗi tội đến ANR thì chị dừng; Moisture Surge có, dưng mà chưa dùng, tại bôi nh` lớp quá ngại kinh; món này đc khuyến mại, hehe, hộp bé tẹo. Hình như có lần Cam bảo chị có thể dùng làm mask, đọc hướng dẫn cũng ghi là làm khoảng 10 phút, nên chị định thử.

@ Cam: túm đc ở đây rồi, cho chị tên đầy đủ của 3 món Clinique sau với: tẩy trang, rửa mặt, và bước 2 nước thanh tẩy da hoặc nước hoa hồng, chị ra showroom nhấc cho nhanh đỡ phải chọn :) .

1,557
0
0

Camellia

@ Virgo: Chị cũng dùng ANR đấy, món này nhất nhất mà, ko ngược với em đâu, mỗi tội đến ANR thì chị dừng; Moisture Surge có, dưng mà chưa dùng, tại bôi nh` lớp quá ngại kinh; món này đc khuyến mại, hehe, hộp bé tẹo. Hình như có lần Cam bảo chị có thể dùng làm mask, đọc hướng dẫn cũng ghi là làm khoảng 10 phút, nên chị định thử.

@ Cam: túm đc ở đây rồi, cho chị tên đầy đủ của 3 món Clinique sau với: tẩy trang, rửa mặt, và bước 2 nước thanh tẩy da hoặc nước hoa hồng, chị ra showroom nhấc cho nhanh đỡ phải chọn :) .
Chị ơi tẩy trang cho da chị: take the day off milk . Rửa mặt: liquid soap mild. Nước thanh tẩy: clairifying moisture lotion 3 nhé.
Hôm qua làm sao em ko vào đc diễn đàn gì cả hịhị

2
0
0

tessa

Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

:( da em thuộc da hỗn hợp nì...em xài đủ các hãng SSD, Lancome, Skinfood,...rùi nhưng cứ bị di ứng như mẩn ngứa, nổi mụn li ti hay tróc vẩy... xài đến derma thì ok lắm, nhưng sau khi xai 1 năm chị bạn kêu xài tot nhung mà hau qua sau này mau lao hóa...em stop luôn...=.= chán không! bây giờ e đang kiếm 1 em dưỡng da đêm đây, Em 25t đầy. :(.. Đang buồn phiền mấy ngày nay..tìm quá troi có mấy mỹ phẫm duong cua Dr's secrest rồi em Hope in jair gì đó...=.=... Không biết em Whoo có hop khong ta...bây gio em so cái gi duong ma có hại sau này lam..=.=..::-?có chị nào giúp em với...không em bơi trong sự tuyệt vọng mất.

2
0
0

tessa

da em thuộc da hỗn hợp nì...em xài đủ các hãng SSD, Lancome, Skinfood,...rùi nhưng cứ bị di ứng như mẩn ngứa, nổi mụn li ti hay tróc vẩy... xài đến derma thì ok lắm, nhưng sau khi xai 1 năm chị bạn kêu xài tot nhung mà hau qua sau này mau lao hóa...em stop luôn...=.= chán không! bây giờ e đang kiếm 1 em dưỡng da đêm đây, Em 25t đầy. Đang buồn phiền mấy ngày nay..tìm quá troi có mấy mỹ phẫm duong cua Dr's secrest rồi em Hope in jair gì đó...=.=... Không biết em Whoo có hop khong ta...bây gio em so cái gi duong ma có hại sau này lam..=.=..có chị nào giúp em với...không em bơi trong sự tuyệt vọng mất.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

da em thuộc da hỗn hợp nì...em xài đủ các hãng SSD, Lancome, Skinfood,...rùi nhưng cứ bị di ứng như mẩn ngứa, nổi mụn li ti hay tróc vẩy... xài đến derma thì ok lắm, nhưng sau khi xai 1 năm chị bạn kêu xài tot nhung mà hau qua sau này mau lao hóa...em stop luôn...=.= chán không! bây giờ e đang kiếm 1 em dưỡng da đêm đây, Em 25t đầy. Đang buồn phiền mấy ngày nay..tìm quá troi có mấy mỹ phẫm duong cua Dr's secrest rồi em Hope in jair gì đó...=.=... Không biết em Whoo có hop khong ta...bây gio em so cái gi duong ma có hại sau này lam..=.=..có chị nào giúp em với...không em bơi trong sự tuyệt vọng mất.
Derma cũng là một hãng có tiếng, nếu em xài hợp sao ko tiếp tục đi. Chị ko biết chị bạn em nói sau này mau lão hóa là dựa trên cơ sở nào, có nghiên cứu nào bảo vậy chưa, có thành phần nào trong loại mỹ phẩm này chứng tỏ điều đó ko, chứ ko thể dễ dàng phán bừa như vậy đc.

1
0
0

SharonDao

Em năm nay 22 tuổi rồi nhưng thực sự em cũng không rành về mĩ phẩm lắm. Da em cũng bình thường nhưng điểm khiến em thấy tự ti nhất là quầng mắt. Mắt em từ nhỏ đã có quầng, càng lớn vết quầng càng sẫm màu hơn. Em muốn chuyển qua đeo lens thay vì kính nhưng do sợ lộ quần mắt nên lại thôi. Mọi người có thể cho em lời khuyên nên làm gì để cải thiện tình hình không ạ? Em cám ơn trước ạ.

1,557
0
0

Camellia

Em năm nay 22 tuổi rồi nhưng thực sự em cũng không rành về mĩ phẩm lắm. Da em cũng bình thường nhưng điểm khiến em thấy tự ti nhất là quầng mắt. Mắt em từ nhỏ đã có quầng, càng lớn vết quầng càng sẫm màu hơn. Em muốn chuyển qua đeo lens thay vì kính nhưng do sợ lộ quần mắt nên lại thôi. Mọi người có thể cho em lời khuyên nên làm gì để cải thiện tình hình không ạ? Em cám ơn trước ạ.
Quầng mắt do nguyên nhân di truyền hoặc do lối sống.
Nếu em bị do di truyền (giống như mẹ hoặc bố) thì khó có thể thay đổi, tuy nhiên việc ngủ đủ, chăm sóc mắt đúng cách và học một số mẹo trang điểm che khuyết điểm vùng mắt sẽ giúp em cải thiện vấn đề này.
Ngoài ra, nếu em bị quầng do thức khuya, hay uống nước quá nhiều vào buổi tối, làm việc nhiều với máy tính thì em nên điều chỉnh lại sao cho mắt được nghỉ ngơi đầy đủ. (Ngủ 8 tiếng/ngày). Ngoài ra không nên uống nhiều nước buổi tối. Khi mỏi mắt có thể nhắm mắt thư giãn trong vài phút. Vùng da mắt vốn nhạy cảm và khô hơn da mặt, nên em nên chăm sóc bằng những loại kem mắt đặc trị loại tốt, sẽ giảm chậm việc xuất hiện quầng thâm và nếp nhăn.
Cuối cùng, nếu em có thời gian, em có thể tới những cửa hàng mỹ phẩm uy tín để được tư vấn cụ thể về chăm sóc cũng như che khuyết điểm vùng mắt nhé.

(Thông tin hữu ích cho em: Các quầy mỹ phẩm Clinique trên toàn quốc đang có tháng hướng dẫn trang điểm miễn phí theo 4 phong cách hợp thời trong tháng 11 này đấy, em cứ gọi điện đặt hẹn để được tư vấn nhé)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Giờ chị mới biết uống nhiều nước vào buổi tối ko tốt cho mắt đấy, chứ trước giờ ko uống nh chỉ là do ko muốn dậy đi è thôi.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

(Thông tin hữu ích cho em: Các quầy mỹ phẩm Clinique trên toàn quốc đang có tháng hướng dẫn trang điểm miễn phí theo 4 phong cách hợp thời trong tháng 11 này đấy, em cứ gọi điện đặt hẹn để được tư vấn nhé)
Công nhận các chiên gia của em Cam tư vấn trang điểm đẹp, và rất hợp, hôm nay 1 số con gà đã lượn lờ ở chỗ em í gần 2 tiếng đồng hồ, nào soi da, dạy cách trang điểm sao cho hợp, rồi kem ngày kem đêm blah blah... Cụ tỉ thế nào sau 1 thời gian sử dụng nhờ các con gà lên bá cáo cho cả nhà nhé :x . Dù ko phải là 1 tín đồ của mỹ phẩm, nhưng em phải công nhận rằng có dùng có hơn, nhất là dưỡng da, để đến khi tự thấy da mình quá khô, quá dầu, nám hay nhăn .... rồi mới chăm sóc thì đã quá muộn. Cám ơn em Cam nhìu nhìu!

Quên nên vội vào sửa lại bài, hôm nay nhờ Cam mách mà mua đc tuýp kem Body Lotion của Gernetic ở CH gần đó, đang sale kịch liệt 70%, giá gốc hơn 900K mà mua có 270K thôi, đúng lúc kem ở nhà đang hết, sướng âm ỉ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0

Chị Cam dạo này ít và quá. OMM ơi cho e hỏi moistrue surge dùng ntn đấy.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chị Cam dạo này ít và quá. OMM ơi cho e hỏi moistrue surge dùng ntn đấy.
Sau 3 bước rửa mặt - thanh tẩy -dưỡng ẩm cơ bản (nó là 3 cái lọ step 1, 2, 3 của Clinique ấy) thì em dùng Moisture Surge, sau đó ban ngày trát tiếp kem ngày lên, ban đêm trát tiếp kem đêm lên. Moisture Surge này là kem bù nước, mùa hè ban ngày chị ko dùng vì nóng mà bôi đủ từng đấy lớp lên mặt thì ngất mất, chỉ mùa hanh khô, mùa đông mới dùng, tốt phết. Mùa đông nếu lười thì dùng nó với kem đêm cách ngày, ngày bôi cái này ngày bôi cái kia. Tất nhiên bôi đủ vẫn tốt hơn.

Trước Cam bảo có thể dùng nó như mặt nạ, tức là bôi 1 lớp hơi dày lên rồi massage, để dăm bẩy phút rồi thấm bớt đi, hoặc cứ để thế qua đêm cũng đc nếu hanh khô quá, dưng chị chả làm thế bao giờ vì tiếc xiền :)) .

2,080
0
0

E cũng được cho mỗi một lọ này nên phải tiết kiệm heee. Mùa nayf da e bắt đầu mốc rồi.

679
0
0

songthao

Ước gì mình gặp được bạn Cam để bạn í tư vấn cái mặt tiền chút. Kinh khủng quá. Làm đủ cách rồi Cam ơi (tự nhiên thôi), nhưng mà mỹ phẩm thì mình không dám vì da mẫn cảm cực kỳ.