Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Thôi xong, đọc bài của chị Virgo2007 rồi thì dù trời "nóng" chảy nước mắt nước mũi như thế này em vẫn hạ quyết tâm tuần tới đến xin thỉnh giáo chị chuyên gia Cam :)
Nhìn da chị Cam, chị OMM mà thèm :D Sao lại nhẵn thế chứ. Chả bù cho da em, núi đồi và thảo nguyên ở trên mặt đủ cả. Lúc nào make up nhìn còn đẹp đẹp tí, tẩy trang xong thì ...Dạo này ba Bi Bob nhìn mặt mộc ngồi máy tính lại bảo: mẹ nhìn trang điểm lên khác hẳn nhỉ :((
Em chỉ thích nhà toàn đèn ánh sáng vàng, vì khi đó da ai cũng đẹp hơn ;)
Thôi chị xin em, em nét ngọc mày vàng thế còn j, chị ngoài nhẵn ra, chạ có j :( .

@J.C.: uh nhỉ trời Bắc này mà ko dưỡng ẩm thì thôi rồi, da khô thì lại càng nhăn nhanh dã man :(.

1,557
0
0

Camellia

Da e cũng tệ lắm rồi. Haizz, bình thường nó chẳng có mụn gì đâu, tuy không đẹp lắm nhưng được cái nhẵn, thế mà mùa đông đến phải bôi kem để giữ ẩm, da em lại mọc mụn tùm lum rồi :((, lại còn nhăn nheo xám xịt nữa. Em cũng tự hô khẩu hiệu đến xin tư vấn của chị Cam đây, dưng mà rét quá, gõ mấy cái chữ này cứng hết cả tay rồi....
Em ơi, chị nghĩ là em đang dùng kem dưỡng ẩm chưa phù hợp với loại da. Nghĩa là có thể da em thuộc loại da dầu, nhưng dùng kem ẩm cho da khô, nên em bị mụn.
Tốt nhất là tạm thời dừng kem lại và tranh thủ ghé chỗ chị để chị kiểm tra da cho.

Công nhận rét quaaaaaaaaaaaaaaa! :D

1
0
0

rubylink

Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

E vừa mới sắm bộ 3-Steps dành cho da dầu, dùng thấy được lắm. Hiện tại, e muốn tìm hiểu thêm 1 số sản phẩm dưỡng kết hợp khác nữa, chị tư vấn giúp e nhé. Da e chỉ bị dầu ở vùng chữ T nhưng ít, trán thì bị mụn li ti từ đợt ôn thi T_T

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

E vừa mới sắm bộ 3-Steps dành cho da dầu, dùng thấy được lắm. Hiện tại, e muốn tìm hiểu thêm 1 số sản phẩm dưỡng kết hợp khác nữa, chị tư vấn giúp e nhé. Da e chỉ bị dầu ở vùng chữ T nhưng ít, trán thì bị mụn li ti từ đợt ôn thi T_T
Em không nói rõ em bao nhiêu tuổi? Đang ôn thi chắc đang con trẻ. Em dùng bộ 3 bước là khá ổn rồi. Nếu có thể em dùng thêm sạn tẩy da chết để ngăn ngừa tắc nghẽn lỗ chân lông, giúp da mịn màng hơn và giảm nguy cơ bị mụn. Ngoài ra nếu em đã 25 tuổi, thì nên bắt đầu với kem mắt All about eyes để giữ đôi mắt trẻ lâu.

Chúc em có làn da như ý! :)

3
0
0

cope

Trả lời: Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Chị Cam ơi, nhờ chị tư vấn giúp em với.
Em năm nay 24t, lúc trước da mặt em dầu, nhưng dạo này ngồi máy lạnh nhiều nên thấy bắt đầu hơi khô. Da mặt em thuộc loại có nổi mụn. Em thấy dạo này da mặt e xuống quá. huhu. Nhờ chị giúp tư vấn cho em dòng sản phẩm nào thích hợp nhé.
Trước giờ em ít khi xài mỹ phẩm lắm nên không rõ. help me pls!. :(

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Chị Cam ơi, nhờ chị tư vấn giúp em với.
Em năm nay 24t, lúc trước da mặt em dầu, nhưng dạo này ngồi máy lạnh nhiều nên thấy bắt đầu hơi khô. Da mặt em thuộc loại có nổi mụn. Em thấy dạo này da mặt e xuống quá. huhu. Nhờ chị giúp tư vấn cho em dòng sản phẩm nào thích hợp nhé.
Trước giờ em ít khi xài mỹ phẩm lắm nên không rõ. help me pls!. :(
Da mặt em có mụn thì chắc là da dầu rồi. Việc ngồi máy lạnh nhiều sẽ khiến da bị mất nước và khô bề mặt, nhưng dầu thì vẫn dầu, nhất là mùa hè.
Em chỉ cần tuân thủ 3 bước chăm sóc da cơ bản 2 lần sáng tối: Rửa mặt - Thanh tẩy da chết - Kem dưỡng ẩm (tất cả đều phải dành cho da dầu) là sẽ ổn thôi.
Nếu có thời gian, qua chỗ chị kiểm tra và tư vấn kỹ hơn nhé :).

3
0
0

cope

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Da mặt em có mụn thì chắc là da dầu rồi. Việc ngồi máy lạnh nhiều sẽ khiến da bị mất nước và khô bề mặt, nhưng dầu thì vẫn dầu, nhất là mùa hè.
Em chỉ cần tuân thủ 3 bước chăm sóc da cơ bản 2 lần sáng tối: Rửa mặt - Thanh tẩy da chết - Kem dưỡng ẩm (tất cả đều phải dành cho da dầu) là sẽ ổn thôi.
Nếu có thời gian, qua chỗ chị kiểm tra và tư vấn kỹ hơn nhé :).
huhu, em rất muốn qua chỗ chị, nhưng em ở tận TP HCM chị ơi. Dòng sản phẩm của Clinique thì e xài loại nào được vậy chị. Vào Parkson em thấy nhiều loại quá, nhìn chóng mặt luôn.

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

huhu, em rất muốn qua chỗ chị, nhưng em ở tận TP HCM chị ơi. Dòng sản phẩm của Clinique thì e xài loại nào được vậy chị. Vào Parkson em thấy nhiều loại quá, nhìn chóng mặt luôn.
Em dùng bộ 3 bước đi:
1. Liquid Facial soap oily skin - Rửa mặt, làm sạch dầu thừa và bụi bẩn
2. Clarifying lotion twice a day 3 - Thanh tẩy da chết giúp bề mặt da thông thoáng, tránh tắc nghẽn lỗ chân lông, giúp kem ẩm thảm thấu tốt hơn.
3.DDMG - Kem vàng cân bằng độ ẩm tự nhiên cho da nhưng không chứa dầu, giúp da mềm mại mà không bị nhờn bóng.

Dùng thêm sạn tẩy da chết Exfoliating scrub 1-2 lần/tuần trước bước rửa mặt để làm sạch và ngăn ngừa mụn đầu đen nữa.

Nếu cẩn thận, em ghé bất kỳ quầy Clinique ở trong Parkson nào cũng được để được kiểm tra và tư vấn nhé :) (nói quen chị Linh, quản lý ngoài Hà Nội cũng được :) )

3
0
0

cope

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Em dùng bộ 3 bước đi:
1. Liquid Facial soap oily skin - Rửa mặt, làm sạch dầu thừa và bụi bẩn
2. Clarifying lotion twice a day 3 - Thanh tẩy da chết giúp bề mặt da thông thoáng, tránh tắc nghẽn lỗ chân lông, giúp kem ẩm thảm thấu tốt hơn.
3.DDMG - Kem vàng cân bằng độ ẩm tự nhiên cho da nhưng không chứa dầu, giúp da mềm mại mà không bị nhờn bóng.

Dùng thêm sạn tẩy da chết Exfoliating scrub 1-2 lần/tuần trước bước rửa mặt để làm sạch và ngăn ngừa mụn đầu đen nữa.

Nếu cẩn thận, em ghé bất kỳ quầy Clinique ở trong Parkson nào cũng được để được kiểm tra và tư vấn nhé :) (nói quen chị Linh, quản lý ngoài Hà Nội cũng được :) )

Dạ vâng, cám ơn chị nhé. Chị xe dùm em luôn có phải là 3 chai này không nha chị.
Em cũng tên Linh luôn nè chị. hihi
little-liquid-facial-soap-oily-skin-foumula-06931980401.jpgDramaticallyDifferentMoisturizingLo.jpgproducts_9558.jpg

2
0
0

linhii

Serum cả lotion khác nhau ntn hả me nó ơi?

54
0
0

Bảo Quân

Mình là fan của Clinique đây, tất tần tật đều xài Clinique. Mình muốn nhờ mẹ Cam tư vấn cho mình loại son trang điểm clinique đẹp. son của mình hết rồi, mình đang nhu cầu mua son mới đây...
Cảm ơn mẹ Cam nhiều nhé!

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Trả lời: Kiến thức về mỹ phẩm - Chia sẻ của một...chuyên gia

Serum cả lotion khác nhau ntn hả me nó ơi?
Serum và Lotion thường là công thức dạng lỏng.
Serum thường là dạng tinh chất (trong), thường để mục đích đặc trị tập trung một vấn đề gì đó của da.
Lotion thường là dạng lỏng (phân biệt với dạng kem) và thường lotion thì thấm hút nhanh, hay được thiết kế dành cho da dầu hoặc không chứa dầu.

Đôi khi tùy thuộc vào cách đặt tên của sản phẩm do mỗi Nhãn quyết định. Ví dụ sản phẩm Pore Minimizer Lotion của Clinique sau này đã đổi thành Pore Minimizer Serum dù thành phần vẫn như cũ. Chỉ có điều, để là "Serum" sẽ làm nổi bật tính đặc trị tập trung của sản phẩm.

1,557
0
0

Camellia

Mình là fan của Clinique đây, tất tần tật đều xài Clinique. Mình muốn nhờ mẹ Cam tư vấn cho mình loại son trang điểm clinique đẹp. son của mình hết rồi, mình đang nhu cầu mua son mới đây...
Cảm ơn mẹ Cam nhiều nhé!
Cám ơn Bảo Quân vì đã ủng hộ Clinique. Nếu như bạn muốn chọn son, mình khuyên bạn tới cửa hàng để được tư vấn và thử. Vì son phải đánh lên môi mới biết chính xác có hợp hay không. Còn tùy theo lứa tuổi, sắc môi và độ căng, độ bắt màu của môi, phụ thuộc vào màu da và thậm chí cả hàm răng trắng hay không nữa :)

Do vậy, chịu khó qua Clinique chọn cho chuẩn bạn nhé :)

54
0
0

Bảo Quân

Cám ơn Bảo Quân vì đã ủng hộ Clinique. Nếu như bạn muốn chọn son, mình khuyên bạn tới cửa hàng để được tư vấn và thử. Vì son phải đánh lên môi mới biết chính xác có hợp hay không. Còn tùy theo lứa tuổi, sắc môi và độ căng, độ bắt màu của môi, phụ thuộc vào màu da và thậm chí cả hàm răng trắng hay không nữa :)

Do vậy, chịu khó qua Clinique chọn cho chuẩn bạn nhé :)
Hihi, cảm ơn bạn đã nhiệt tình tư vấn. Tuy nhiên, mình không ở Hà Nội bạn à, thế nên chắc là khó để có dịp được bạn tư vấn trực tiếp rồi. Hiện tại mình đang dùng dòng son Colour Surge Butter Shine Lipstick và thấy khá hài lòng về nó. Tuy nhiên , việc chọn lựa màu son cũng hơi khó do da mình sậm màu và trăng cũng không trắng nữa...hihi

357
0
0

vitbaucaccac

úi màu môi em hơi thâm, răng cũng ko trắng da cũng thế dùng màu giống chị bảo quân đc ko c nhỉ

1,557
0
0

Camellia

Hihi, cảm ơn bạn đã nhiệt tình tư vấn. Tuy nhiên, mình không ở Hà Nội bạn à, thế nên chắc là khó để có dịp được bạn tư vấn trực tiếp rồi. Hiện tại mình đang dùng dòng son Colour Surge Butter Shine Lipstick và thấy khá hài lòng về nó. Tuy nhiên , việc chọn lựa màu son cũng hơi khó do da mình sậm màu và trăng cũng không trắng nữa...hihi
Nếu thế bạn có thể chọn màu hơi pha chút cam, sẽ tôn da và răng trông trắng hơn. Son CSBS rất dễ chịu nhỉ :). CL có 5 quầy ở trong SG, 2 quầy ngoài Hà Nội và có ở Parkson Hải Phòng. Bạn ở đâu?

úi màu môi em hơi thâm, răng cũng ko trắng da cũng thế dùng màu giống chị bảo quân đc ko c nhỉ
Bạn có thể dùng son màu đỏ pha chút cam, nhưng nếu sắc tố môi sẫm màu thì nên chọn dòng son có độ che phủ cao một chút để lên được màu son mong muốn :)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Vào đây đc em Cam khai sáng nh món, thik xế @};- .

54
0
0

Bảo Quân

Cảm ơn bạn Camellia nhiều nhiều lắm. Mình ở Đà Nẵng nên không có điều kiện...Hihi...Mỗi lần đi công tác SG mình đều tranh thủ ghe đến CL . Mình ít có dịp đi HN, chứ nếu không thì đã có dịp gặp bạn Camellia rồi...

5
0
0

Naomi

C Cam oi, e mới nhận được mail kích hoạt ID nè, nhưng đợi chờ mail hồi âm của chị mãi sao chẳng thấy.